ยาสมุนไพรแก้คุณไสย

ในห้อง 'จิตวิทยา & สุขภาพ' ตั้งกระทู้โดย ศีเลนะ, 14 กรกฎาคม 2012.

1. ศีเลนะ

ศีเลนะ เป็นที่รู้จักกันดี

6 มิถุนายน 2012
    ยาแก้คุณไสย

เป็นตำรับขอมโบราณ

1.ขมิ้นอ้อย5แว่น ลงด้วยนะโมพุทธายะ
    2.ไพล3แว่น ลงด้วย มะอะอุ
    3.ข่า7แว่น ลงด้วย สังวิธาปุกะยะปะ
    4.ขิง7แว่น ลงด้วย สะทะวิปิปะสะอุ
    5.ว่านหางช้าง5ใบ ลงด้วย อาปามะจุปะ
    6.ว่านน้ำ7ใบ ลงด้วย นะมะนะอะ นอกอนะกะ กอออนออะ นะอะกะอัง
    7.บอระเพ็ด9แว่น ลงด้วย อะสังวิสุโล ปุสะพุภะ
    8.ใบหนาดพอสมควร

ยาทั้งหมดนี้ ให้นำมารวมกันต้มกิน แก้ถูกการกระทำหายสิ้นแล

2. hon9999

hon9999 เป็นที่รู้จักกันดี

ขอสอบถามเป็นความรู้เพิ่มเติมครับ คำว่า "ลงด้วย" นี้หมายถึง นำมาอยู่ในมือแล้วสวดมนต์ หรือต้องเขียนอักษรลงบนตัวสมุนไพรตัวนั้น หรือ ว่าอย่างไรครับ ขอบคุณครับ

3. นางสาวอยู่จ้ะ

นางสาวอยู่จ้ะ ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

ขอบคุณมากค่ะ เมื่อคืนเหมือนจะโดนแหละ ไม่รู้เป็นอะไรวิ่งเข้าตา
    ตอนนี้สวดสัมปะจิตฉามิพยายามสวดอยู่ตลอดค่ะ

4. mahamate

mahamate เป็นที่รู้จักกันดี

ตามความเข้าใจของผมนะครับ ลงน่าจะหมายถึงจารหรือเขียนลงไปแล้วเรียกอักขระ เสกทั้งหมดก่อนจะนำไปต้มกินหรือเปล่า ถูกผิดประการใดท่านผู้รู้มาแลกเปลี่ยนเรียนรู้กันครับ

5. ศนิวาร

ศนิวาร เป็นที่รู้จักกันดี

เขียนตัวอักษรลงทีละตัวในแว่นยาแต่ละชิ้น ก็เขียนก็เรียกชื่ออักขระก่อน
    ด้วยคาถานี้

นะ กาโรโหติสัมภะโว จงมาบังเกิดเป็น นะ

พร้อมกับเขียนตัวอักษรไปด้วยกะให้เสร็จพร้อมกับคำสุดท้ายพอดี
    จะเขียนตัวใหม่ก็ใช้คาถาเดิม เปลี่ยนเฉพาะตัวหน้า และ ท้าย เช่น
    จะเขียน โม ก็ว่า

โม กาโรโหติสัมภะโว จงมาบังเกิดเป็น โม

เช่น ขมิ้นมี ๕ ชิ้นลงด้วยนะโมพุทธายะ ก็เขียนชิ้นละ ๑ คำ
    ชิ้นที่ ๑ เขียน นะ ชิ้นที่ ๒ เขียน โม ฯลฯ ชิ้นสุดท้ายเขียน ยะ เป็นต้น

ตามตำราเขาให้ลงเป็นตัวอักษรขอม หากเขียนไม่เป็นก็ลงด้วยอักษรไทยนั่นแหละ คาถาจะได้ผลหรือไม่ได้ผลขึ้นอยู่กับศรัทธา และใจตั้งมั่นของผู้ทำ

6. mongko

mongko เป็นที่รู้จักกันดี

27 พฤศจิกายน 2009
    ผมคิดว่าน่าจะแค่ท่องคาถานะครับ แบบว่าก่อนจะใส่หม้อก็ว่าคาถาเพราะบางอย่างมันเล็กจะไปเขียนก็คงลำบากหละครับ

7. ศนิวาร

คำว่า "ลงด้วย" ไม่ใช่เอายาลงหม้อแล้วว่าคาถาครับ
    คนที่เรียนเวชศาสตร์แผนนโบราณจะรู้ครับว่า
    ตัวยาที่จะใช้นั้นจะต้อง "ลงอักขระ" โดยเขียนลงบนท่อนยาหรือแว่นยานั้น ๆ
    ถึงจะแว่นเล็ก ๆ ก็ไม่ลำบากเพราะเหล็กจารปลายแหลมเปี๊ยบเหมือนปลายเข็ม
    คนที่ชำนาญจริง ๆ เล็ก ๆ ก็เขียนได้

8. ศีเลนะ

ขอขอบคุณทุกท่านและคุณศนิวารที่มาช่วยอธิบาย คำว่า ลงด้วย ครับ

ถ้าผู้รู้ท่านอื่นที่มี สมุนไพรแก้คุณไสย นอกเหนือจากนี้ก็เชิญต่อยอดได้ครับ

แต่ต้องใช้เห็นผลมาแล้วนะครับ

9. รพินทร์นาถ

รพินทร์นาถ เป็นที่รู้จักกันดี

ตัว ยาผมจำไม่ได้ต้องขอโทษด้วยนะครับ แต่ตอนที่ผมโดนคุณไสย มีน้องชายคู่เขยพาผมไป หาหลวงพ่อทองวัด ลำกระดาน ท่านบอกให้จด ยาสมุนไพร่แก้คุณไสยมา ให้ผมต้มกิน 1 หม้อ พร้อมแผ่นโลหะที่น่าจะทำจากบาตร หรือฝาบาตร ท่านเมตตาจาร ยันต์ พร้อมให้เอาไปต้มรวมกับสมุนไพร่ พร้อมกำกับว่าให้ท่อง อิติปิโส ไประหว่างต้มยา แผ่นยันต์เมื่อต้มยาหมดให้เอาไปแช่น้ำให้ตุ่มอาบ หรือจะม้วนเป็นตะกรุดก็ได้ ไว้หารายที่จดไว้เจอจะลงไว้ให้นะครับ

10. parttime2home

parttime2home สมาชิก

17 พฤษภาคม 2012
    ให้สวดตอนหั่นหรือตอนหั่นเสร็จแล้วค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 21 กรกฎาคม 2012
  11. ศนิวาร

เมื่อหั่นยาเสร็จเป็นแว่น ๆ แล้ว จากนั้นจึงเขียนคาถาลงบนแว่นยา
    แว่นละ ๑ ตัวอักษร ให้เริ่มท่องตอนเขียนลงบนแว่นยากะให้เขียนเสร็จก็ว่าคาถาจบพอดี

ส่วนบอระเพ็ด คงหั่นได้เป็นท่อน ๆ ให้เชียนบนเปลือกจะง่ายกว่า

สำหรับใบว่านน้ำจะยาวเรียว ต้องเขียนอักษรทั้งหมด ๑๖ ตัวต่อ ๑ ใบ
    ก็เท่ากับว่าจะต้องเขียน ๗ ครั้ง

12. suwi2

suwi2 เป็นที่รู้จักกันดี

30 มิถุนายน 2010
    บอกยาให้ตำหรับหนึ่งนะ ทำง้ายง่าย ไม่ต้องลงไม่ต้องจารอักขระใดๆ

ให้ไปเดินหาดูตามร่องสวนนะ เก็บเอาผักบุ้งแดงมาสักกำมือหนึ่ง(เอาทั้งต้นทั้งรากนะ)
    แล้วก็เหลือบมองตามยอดไม้นะ เก็บเอาเถาตำลึง(เถาวัลย์)ขนาด นิ้วชี้ยาวสักคืบหนึ่ง
    หา(เถาวัลย์)ไม่ได้ก็ไปเดินตามตลาดสด หาตำลึงที่เขาซื้อเอามาแกงจืดกินนะ
    เอาใบออก เอาแต่กิ่งก้านแก่ๆสักกำมือหนึ่ง
    แล้วก็หามะพร้าวอ่อนสัก๒-๔ ลูก (ได้มะพร้าวไฟยิ่งดี)

วิธีทำ
    ก็ล้างผักบุ้ง และเถาตำลึงหรือกิ่งตำลึงให้สะอาดนะ
    โยนใสหม้อเคลือบหรือหม้อสะแตยเลส
    เฉาะเอาเฉพาะน้ำมะพร้าวอ่อนเทใส่ลงในหม้อ ให้ท่วมตัวยา(ก็ไอ้ผักบุ้งกะเถาตำลึงนะ)
    ต้มสักพัก ทิ้งให้อุ่น รินเฉพาะน้ำกินวันละ ๒-๓ มื้อ มื้อละ ๒๐๐ ซีซี แค่นึ้ผีก็วิ่งกันกระเจิงแล๊ว
    ถ้าเจอผีดื้อๆนะ ก็ทำกินอีกสัก๓-๕ วัน
    ทำกินวันต่อวันนะ ห้ามทำทิ้งไว้ต้างคืน

ถ้าเจอผีเก่งๆที่ร่ำเรียนวิชาจบปริญญาเอกเป็นด๊อกเตอณ์ด้านอาคม ไสย์เวทย์ และคุณไสย์มานะ
    ก็ให้รำลึกถึงองค์พระสัมมาสัมพุทธเจ้าสี่พระองค์ในภัทรกัปป์นี้(ออกนามของพระองค์เลย)
    ขอพระบารมีท่าน ทำยานี้ให้ยานี้สักสิทธิ์ ขจัดการเบียดเบียนทั้งปวง

ก่อนจะขอพรก็อาจท่อง นะโมตัสสะ และ พุทธธังสรณัง กะฉามิ ฯ ตามกติกาก่อนก็ได้นะ มันจะเรียกความศักสิทธิ์ได้มาก

อ้อ..ผู้ที่จะทำตรงนี้ได้(การอธิษฐาน)ต้องมีต้นทุนอย่างน้อย ๒ อย่างนะ
    ๑ มีกำลังสมาธิอย่างน้อย อุปจาระสมาธิ
    ๒ เป็นผู้มีกำลังบุญหล่อเลี้ยงตัวเอง มากพอควร(ทำบุญเป็นประจำเสม่ำเสมอ)

13. Thai Amulet

Thai Amulet เป็นที่รู้จักกันดี

27 กุมภาพันธ์ 2012
    ขอบคุณมากครับ

14. captainzire

captainzire เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณสำหรับข้อมูลดีๆครับ

15. ติงติง

ติงติง เป็นที่รู้จักกันดี

สูตรนี้ใครเป็นคนทำก็ได้ใช่หรือเปล่าคะ
    มีข้อเว้นอะไรหรือเปล่า

16. Amuletism

Amuletism เป็นที่รู้จักกันดี

ข้อมูลดีมีประโยชน์ ขอบคุณครับ

17. เทพธัญ

เทพธัญ สมาชิกใหม่

7 มิถุนายน 2012
    ขอความอนุเคราะห์ ขอทราบรายละเอียดที่อยู่ วัดลำกระดานด้วยครับ ขอบพระคุณครับ

18. pongkrub

pongkrub สมาชิก

เชิญปรึกษาเกี่ยวกับไสยศาสตร์มนต์ดำ ได้ที่ www.saiyasartrealworld.com นะครับ
    ผมเคยโดนมาก่อน แก้ทุกวิถีทางแล้วไม่หาย ครับ

19. ศีเลนะ

สูตรนี้เจ้าของคนไข้ทำเองได้ครับแต่ต้องทำให้ถูกต้องและมีความเชื่อมั่นศรัทธา

เต็มไม่ลังเลหรือจะให้พระสงฆ์ที่เรานับถือลงคาถากำกับให้ก็ได้ครับได้ผลแน่นอน

ตามที่กล่าว

20. theiteam

theiteam สมาชิก

4 กุมภาพันธ์ 2012