ยิ่งใกล้ยิ่งเจ็บ (Acapella version) - Covered by Be

ในห้อง 'เพลงไทยสากล' ตั้งกระทู้โดย panombe2013, 9 กรกฎาคม 2016.

1. panombe2013

panombe2013 เป็นที่รู้จักกันดี

ใช่เลยครับ มัวแต่พะวงว่าจะร้องพร้อมเสียงประสานมั้ย
    จนส่งผลออกมา เกร็งๆ อย่างที่คุณแมนบอกเลยครับ
    ขอบคุณ และยินดี สำหรับคอมเม้นดีๆนะครับ

2. panombe2013

panombe2013 เป็นที่รู้จักกันดี

เกือบๆเที่ยงคืนไม่กี่วันก่อน จู่ๆก็อยากร้องเพลง ยิ่งใกล้ยิ่งเจ็บ ขึ้นมาซะงั้น
    หาเกะ เจอแต่เวอร์ชั่น Acapella โห ไม่มีดนตรีให้เกาะคีย์เลย
    แถมมีเสียงคอรัส ช่วยพาเพี้ยนคีย์อีกต่างหาก ยากจัง
    ลองซ้อม เที่ยวเดียว ก็ร้องเลย ... เพี้ยนสมใจ ฮ่าๆๆๆๆ
    ดึกแล้ว กะว่า จะร้องซ่อมวันหลัง ปรากฎว่า External Hard Disc พังอีก
    ทุกไฟล์อยู่ในนั้น รวมทั้งเกะด้วย อดร้องซ่อมเลย แง่ม
    ยังไม่มีเวลาไปกู้ Hard Disc เลยครับ วันนี้ ก็เลยนำเพลงนี้
    มาฝากกัน แบบเพี้ยนๆนี่แหละ ฟังกันขำขำนะครับ ^_^

ยิ่งใกล้ยิ่งเจ็บ
    ต้นฉบับ : อินคา

เจ็บสักเท่าไร ก็ต้องรับมา
    เจ็บสักเท่าไร ฮืม...
    ก็ต้องรับมา ฮืม...

จากคน คนที่เคย มีใจกันอยู่
    เปลี่ยนไป เป็นไม่มี เยื่อใยต่อกัน
    อยากลืม ลืมทุกสิ่ง ลบล้าง เรื่องวันวาน
    หากเรา ไม่เห็นกัน คงลืมกันได้

หนักใจ ตรงที่ความจำเป็น บางอย่าง
    กดดัน ทำให้เรา เจอกันต่อไป
    ยิ่งเจอ ใจยิ่งเจ็บ มันทรมาน เกินไป
    ห่างกัน ไปให้ไกล มันยังดีกว่า

คนที่รัก ร้างไกลนั้นเจ็บไม่นาน
    คนไม่รัก ใกล้กันช้ำใจยิ่งกว่า
    แต่ว่าหนทาง ทางของคน
    ไม่มีให้เลือก เท่าไหร่
    เจ็บสักเท่าไร ก็ต้องรับมา

อีกนาน นานเท่าไร มันจึงจะจบ
    จบไป ไปให้ไกล ไกลกันสุดตา
    อยากมี ชีวิตใหม่ ไม่ต้อง มีเธอมา
    ต้องเจอ กับสายตา เย็นชากันอยู่

เจ็บปวดเสมอ ที่ต้องเจอกัน
    เอ่ยปากต่อกัน เหมือนคนใหม่
    จำใจแสดง แกล้งทำ กันไป
    อย่างไม่ค่อยเต็มใจ
    อย่างกับคน ไม่เคย รักกัน
    ฮืม.................

อีกนาน นานเท่าไร มันจึงจะจบ
    จบไป ไปให้ไกล ไกลกันสุดตา
    อยากมี ชีวิตใหม่ ไม่ต้อง มีเธอมา
    ต้องเจอ กับสายตา เย็นชากันอยู่
    ฮืม...............

[MUSIC]http://palungjit.org/attachments/a.3686166/[/MUSIC]

3. jasminine

jasminine เป็นที่รู้จักกันดี

อยากได้เวอชั่นออริจินอลลลมากกว่าอ่ะจ้ะ
    จริงๆ ร้องบ่อยนะเพลงนี้ (ในห้องน้ำ ไม่แคร์ดนตรี)
    ถ้ามีดนตรี ก็ขอโหน่ยยย นะก๊ะ

4. music_lover_man

music_lover_man เป็นที่รู้จักกันดี

20 กันยายน 2009
    ฮั่นแน่ แสดงว่าจะมีเวอร์ชั่นพี่ปอ มาให้ฟังอีกแน่ๆเลย แมนร้องด้วยดีก่าเพลงนี้ อิอิอิ
    แต่ขอเป็นเล่นเองร้องเองละกัน

5. jasminine

อุ้ยๆๆๆๆ อยากฟังจ้าาาา
    เสียงเอกลักษณ์ของแมน นึกออกขึ้นมาเลย ^-^
    ส่วนของพี่เหรอ ไม่มีเกะ เด๋วร้องเสียงดนตรีเอาค่ะ อิอิอิ

6. ษิตา

ษิตา ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

6 มิถุนายน 2006
    กระทู้เรื่องเด่น:
    1,230
    ออริจินอลนี่ ของใครคะพี่ปอ
    เดี๋ยวหาให้นะคะ อยากฟังๆ ^^

เห็นละ ของอินคาใช่ป่ะคะ
    และเห็นอีกเวอร์ชั่นด้วยอ่ะ เพิ่งเคยฟัง เนี๊ยะค่ะ

<iframe width="300" height="225" src="https://www.youtube.com/embed/-xSAnO8wwvk" frameborder="0" allowfullscreen></iframe>

พี่ปอร้องเวอร์ชั่นนี้มั๊ยคะ เสียงได้เลยนะเนี๊ยะ

<iframe width="200" height="113" src="https://www.youtube.com/embed/G3K9IMpJ9iA" frameborder="0" allowfullscreen></iframe>

แก้ไขครั้งล่าสุด: 25 กรกฎาคม 2016
  7. jasminine

เหยยย นู๋ตาไม่รู้จักเวอชั่นออริจินัลลลล เรามันคนรุ่นโน้นนน อิอิอิ
    ส่วนเวอร์ชั่นใหม่ๆ พี่เองนี่แหละที่ไม่รู้จัก..555
    เอาค่ะเอามาๆ แต่ต่อคิวไว้ก่อนนะจ๊ะ ยังติดคนอื่นอยู่อีกหลายเพลงเลย แหะๆ

8. chakaj

chakaj เป็นที่รู้จักกันดี

โห......
    สุดยอดดดดดด.......
    คิดว่าสองคนนี้สามารถทำได้ขนาดนี้แล้วเหรอ.....
    จะมอบตัวเข้าทีมด้วย......

9. chakaj

chakaj เป็นที่รู้จักกันดี

อยากฟังคุณบีร้องเพลงของ สุชาติ ชวางกูร
    ขอฟังสองสามเพลงนะ ร้องได้ดีและเพราะมาก...

10. mongkolkk

mongkolkk Active Member

ตามนั้น...เพราะครับ.ชอบบบ..:):):)

11. carfear

carfear Active Member

16 กันยายน 2009
    เสียงเข้ากับตัวคอรัสมากเลยฮะ ชอบมากค่ะ^^ <3