รบกวนช่วยทำนายฝันค่ะ

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย Alexsiaz, 23 กรกฎาคม 2017.

1. Alexsiaz

Alexsiaz สมาชิกใหม่

23 กรกฎาคม 2017
    สวัสดีค่ะ ดิฉันฝันเห็นสถานที่นึงที่ไม่เคยไปและไม่รู้ว่ามีจริงหรือไม่มาหลายครั้งมากค่ะ
    ฝันเห็นถ้ำใหญ่กลางป่าลึก มีไอสีขาวปกคลุมอยู่ มีดอกไม้สีชมพูอ่อนๆเต็มหน้าถ้ำ ปากทางเข้าถ้ำค่อนข้างสูงและชันมากค่ะ
    ข้างในถ้ำมีบ่อน้ำศักดิ์สิทธิ์อยู่ ในฝันเหมือนมีใครกำลังรอพบอยู่และดิฉันเหมือนกำลังหนีอะไรสักอย่างก่อนไปพบเขาค่ะ ฝันครั้งแรกดิฉันพบเขาแค่แปปเดียวค่ะครั้งต่อๆมาก็เหมือนพยายามจะไปพบเขาอีกให้ได้ เหมือนมีอะไรมาขัดขวางไม่ให้เจอกัน จำได้ลางๆว่าเป็นผู้หญิงใส่ชุดสีขาวค่ะ วอนผู้รู้กรุณาชี้แนะทีนะคะคาใจมากๆ ขอบคุณมากค่ะ

2. สมิง สมิง สมิง

สมิง สมิง สมิง เป็นที่รู้จักกันดี

พระพุทธองค์ทรงตรัสเหตุความฝันไว้ ๔ อย่าง
    ๑. ธาตุกำเริบ (กินมาก นอนมาก อวัยวะบางส่วนผิดปกติ)
    ๒. จิตอาวรณ์ (คิดมาก กังวลมาก)
    ๓. เทพสังหรณ์หรือเทพนิมิต (สิ่งศักดิ์สิทธิ์ดลจิตดลใจให้ฝันเพื่อบอกอะไรบางอย่าง)
    ๔. บุพกรรม (กรรมดี กรรมชั่ว จะส่งผล)

***การฝันในครั้งนี้ เป็นจิตออกเที่ยวนะครับ มีบุญสัมพันธ์กันครับกับผู้หญิงชุดขาว และสถานที่แห่งนั้น เป็นโลกทิพย์มีอยู่จริง ครับ (โปรดใช้วิจารณญาณ)***

อนุโมทนาบุญ