รบกวนช่วยหน่อยนะคะฝันว่าไม่มีเงาหัว

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย พลอยกนก, 12 กรกฎาคม 2010.

1. พลอยกนก

พลอยกนก สมาชิกใหม่

21 มิถุนายน 2010
    พอดีเมื่อวัน พฤหัสบดีที่ผ่านมา ได้ฝันว่าเดินผ่านกระจกเเล้วไม่เห็นเงาหัวตัวเองค่ะ เเล้วก็เลยตะโกนให้เพื่อนช่วย บอกให้เพื่อนเอา กระป๋อง หรือ ปี๊บมาคลอบให้ อยากทราบว่าเป็นฝันร้ายใช่ไหม หรือเเย่มากไหมค่ะ

ควรแก้ยังไงดีใจไม่ดีเลย

ปล. เพื่อนเอามาครอบให้นคะ ใต้ต้นโพธิ์ ด้วยค่ะ รบกวนหน่อยนะคะ ใจไม่ดีมากกกก

ขออนุโมทนาบุญกับผู้ที่ตอบคำถามให้ทุกคนนะคะ

2. smile072

smile072 เป็นที่รู้จักกันดี

ให้ไปถวายสังฆทาน และปล่อยปลาที่กำลังจะถูกฆ่า(พวกปลาดุกก็ได้)ซื้อจากตลาดที่ยังเป็นๆ(จำนวนอายุ+1ตัว) ให้ตรงวันเกิด ฌช่น วันจันทร์ แล้วถ้าว่างให้ไปบวชถือศีลสัก 7 วันแล้วแผ่ส่วนกุศลให้เจ้ากรรมนายเวร ถ้ายังไม่ว่างไปบวชให้ถวายสังทาน+ปล่อยปลาย่างน้อยเดือนละ 1 ครั้งไปก่อน จนกว่าจะไปบวชได้ ดูจากรูปที่แทนตัวถ้าเป็นรูปของคุณรู้สึกว่าให้ระวังตัวไว้นะครับ เพราะว่าราศีไม่ค่อยดีเลย เหมือนกับว่าคุณได้ไปทำอะไรที่ไม่ค่อยถูกต้อง(ผิดศีล)ในเรื่องค่อนข้างใหญ่ส่งผลให้คุณมารับเคราะห์(ลองคิดทบทวนดูนะครับ) ให้พาเพื่อนที่ช่วยคุณชวนไปทำบุญด้วยเขาจะได้ช่วยให้ผ่านไปได้ด้วยดีครับ ผิดถูกยังไงผมต้องขอโทษมา ณ ที่นี้ด้วยครับ และขอให้บุญกุศลทั้งหมดที่คุณได้ทำมาอย่างดีแล้วส่งผลให้คุณผ่านพ้นไปได้ครับ สาธุ

3. พลอยกนก

พลอยกนก สมาชิกใหม่

21 มิถุนายน 2010

ขอบพระคุณมากนะคะ ช่วงนี้ก้อพยามยาม นั่งสมาธิสวดมนต์ทุกเช้า ซึ่งปกติก้อทำมาเรื่อยๆอยู่เเล้วเเต่จะรังวังตัวให้มากขึ้นค่ะ เเต่ที่พี่ว่าราฝสีไม่ค่อยดีนี่คือยังไงค่ะพอบอกได้ไหมค่ะ เครียดมากค่ะ ฝันเเย่มาก

4. น้ำดี1

น้ำดี1 เป็นที่รู้จักกันดี

2 พฤศจิกายน 2008
    อย่าลืมไปถวายสังฆทานบ้างนะค่ะ

5. saipote

saipote เป็นที่รู้จักกันดี

27 กันยายน 2009
    จริงอย่างที่คุณ smile072 บอกเลยค่ะ ทำการสะเคราะห์แบบนั้น แต่ขอแนะนำอย่าง ถ้าจะให้ดียิ่งขึ้นนะ ซื้อปลาที่กำลังจะโดนฆ่า นั่นเลยยิ่งดี แล้วเอาไปถวามสังฆทานพระสงฆ์ที่ยังมีชีวิตอยู่ แล้วก็ขอท่านมาปล่อย แล้วเอาเงินชำระหนี้สงฆ์หรือถวายท่านไปซะ บุญนี้เป็นบุญที่ยิ่งใหญ่ กว่าการถวายสังฆทาน , ปล่อยปลาธรรมดา , ถ่ายชีวิตวัด - ควาย เสียอีกค่ะ ยิ่งคนป่วยมาก ๆ ยิ่งทำยิ่งดีเป็นการต่อชีวิต อันนี้ได้มาจาก อ. ผู้ทรงญาณท่านนึงแนะนำมาค่ะ ยังไงลองทำดู อย่าเครียดไปเลยค่ะ ในเมื่อคุณพบพระแล้ว พระท่านไม่ทิ้งคนที่ศรัทธาหรอกค่ะ อนุโมทนาสาธุค่ะ