รบกวนดูดวงให้หน่อยได้ไหมคะ เดือดร้อนมาก ตกงานค่ะ

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย unconscious100, 26 เมษายน 2012.

1. unconscious100

unconscious100 สมาชิกใหม่

13 กุมภาพันธ์ 2012
    เกิด 31 ตค 2532 23.02 น

รบกวนสหายใจดีช่วยดูให้หน่อยได้ไหมคะ
    กำลังตกงานค่ะ เรียนจบใหม่ สมัครไปหลายที่
    เคยทำแล้วที่หนึ่งแต่ไม่ชอบใจก็ออก
    ตอนนี้รอ อยู่ สองสามที่ ยังไม่เรียกเลย จะมีโอกาสได้ไหมคะ

เงินเริ่มร่อยหรอ พ่อแม่เริ่มกดดัน จบเกียรตินิยมแต่ยังหางานทำไม่ได้
    เครียดจังค่ะ

2. แจ๊กซ์69

แจ๊กซ์69 ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

ผมเชื่อว่าถ้าคุณ ทำตามที่ผมบอกคุณจะดีขึ้นไม่มากก็น้อย

ถ้าสนใจ เดี๋ยวจะมาพิมพ์บอกให้อีกทีครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 26 เมษายน 2012
  3. namitta

namitta เป็นที่รู้จักกันดี

27 มิถุนายน 2010
    มีไฝ ตำหนิ ไฝปาน ที่บ่า ไหล่ ไหปลาร้า ไหมครับ

บ้านหลังที่อยู่มาตอนเกิดใหม่ๆ ติดวัด หรือเป็นบ้านคนจีน มีเจ้าแม่กวนอิม ไหม
    อันนี้เดาเอา ไม่แน่นอน

แม่มีชื่ออักษร ส ห ต น ในชื่อไหม ชื่อที่ยังไม่ได้เปลี่ยนนะ ชื่อเดิมๆ

ความสามารถ หรือเรียนเกี่ยวกับ ภาษา จิตวิทยา และ มนุษย์ศาสตร์ นิเทศรึปล่าว

ชื่อคุณมีอักษร น จ ท บ รึปล่าว
    ชื่อคุณผมก็ไม่มั่นใจ

แต่ถ้ามีตามนี้
    กลับไปบ้าน เข้าไปที่ห้อง จัดให้ห้องรกๆมันดูดีกว่านี้หน่อย ตรงหน้ากระจกเครื่องสำอางอะไรเก็บให้เรียบร้อย และ ถ้ามีตู้ปลา เอาออกไปที่อื่น ที่ไม่ใช่ห้องตัวเอง

ระวังเนื้อระวังตัวอย่าดูถูกดูหมิ่นใคร แม้แต่ภาพพระ สิ่งศักดิ์สิทธิ์ในพระพุทธศาสนา ด้วยความปากไว และ อย่าวางท่านไว้ที่ปลายเท้า ตอนนอน

ดวงยังดีอยู่แค่กังวลเรื่องงาน จริงๆก็มีงานเสริมทำอยู่เล็กๆน้อยก็ทำเถอะ ดาวศุกร์กำลังเดินเข้าชะตา คงประมาณปลายเดือน พค. กลางเดือนไม่นาน เดี๋ยวก็เรียก

ดวงนี้ไม่อยากดูให้มาก ลู่ทางทำมาหากินเยอะแยะ เพื่อนผิวสองสีชวนก็ไม่ไปเอง
    สำคัญตอนนี้ ระวังกรรมเก่าด้านลักขโมย โกงกำลังมาทวง ของจะหายโดยใช่เหตุ พวกเอกสารสำคัญ และ มือถือ หรือไม่ก็โดนคนมาหลอกเอาทรัพย์สิน

ระวังคนหลอก ที่ใช้ชื่อมีตัวอักษร อ ส น นะครับ

ว่างๆ อยากทำอะไรเสริมชะตาตัวเอง แบบเร่งด่วน ไม่เกินวันที่ 15 พค
    ลองไปงานวันพืชมงคล ตอนเช้าๆ เอาข้าวสารแม่พันธุ์ ที่เค้ามาโปรยเป็นสิริมงคลไปบูชาสิ
    น่าจะช่วยได้ดี ในระดับมาก

ถ้าไปไม่ได้ ก่อนกินข้าวไหว้พระแม่โพสพ หาคำไหว้จากในกูเกิลเอา น่าจะถูกโฉลก
    รีบหาซะนะ จะของานก็ขอกับพระแม่โพสพ นี่หละ ดี ขอก่อนวันวันที่ 1 พค นะ เกินกำหนดไปไม่ยืนยันผล

ส่วน จะทำบุญตามความเชื่อ ก็ ตักบาตรด้วยข้าวน่ะแหละ ตอนเช้าๆ เท่าไหร่ก็ได้ ติดต่อ สามวัน ช่วงๆนี้ก็คงจะสบายตัว ทำมาค้าขายทางไหน จะขายได้ดีขึ้น
    เฮงขึ้น

ลองสำรวจตัวเองสอบตามที่ผมบอกให้ละเอียดนะครับ แต่อาจคลาดเคลื่อนได้ในเรื่องชื่อตัวอักษรของ คุณ กับแม่

ถ้าคลาดเคลื่อน หรือเข้าเป้ามากกว่า สามข้อ ลองหางานราชการหรือรัฐวิสาหกิจ เปิดสอบดู อาจรุ่ง ... เข้าได้ง่ายกว่าคนอื่น

...........ไปละครับ ถ้าเครียดหรือกังวลมากๆ ลองหาหนังต่างประเทศดู แบบไม่มีพากษ์ไทย ฝึกภาษาต่างประเทศเอา

ไปละ โชคดีครับ

..............ข้างบนเดาทั้งนั้นหละครับ อย่าเชื่อถือผมมาก ผมดูดวงไม่ค่อยเป็น......

4. จิ๊กซอ

จิ๊กซอ เป็นที่รู้จักกันดี

20 พฤศจิกายน 2009
    :cool: กลางพฤษาคมครับช่วยได้แค่นี้สู้ๆ

5. thanan

thanan เป็นที่รู้จักกันดี

20 กันยายน 2004
    กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    ครับ ขอให้เจ้าของกระทู้ได้งานตามนั้นนะครับ

6. เด็กแวนซ์

เด็กแวนซ์ Active Member

หากไ่มเลือกงาน มีอะไรก็ทำเถิด เมื่อได้งานแล้วจะมีคู่แข่ง ศรัตรูในที่ทำงาน มีการถูกแย่งผลงาน สะกัดดาวรุ่ง แต่อาจจะ ค้นพบว่าการทำงานนั้นไม่ใช่ ต้องออกมาประกอบธุรกิจของตัวเองจะมีการงานที่มั่นคง จะมีศรัตรูจากการทำธุรกิจ เป็นคดีความกัน แต่ศรัตรูจะปราชัยไปเองขอแค่ใจเย็นๆ

อาจพบเพื่อนฝูงเริ่มไม่ดีเหมือนเก่า หรือเพื่อนฝูงก็คบได้แต่พึ่งพาไม่ได้
    เป็นคนที่ขี้ลืมๆนะ อาจตกหล่นทางงานเอกสารบ้างเพราะลืม
    แต่ถ้าได้ลงมือทำการงานหรือประกอบธุรกิจส่วนตัวมักประสบความสำเร็จ เป็นข้าราชการจะตำแหน่งสูง
    ช่วงแรกนี้ชีวิตอาจลุ่มๆดอนๆ ไปเรื่อยๆ อาภัพคู่รัก เพราะหาคนจริงใจยาก คิดว่าดี ก็ออกลายแล้ว แต่.....จะได้คู่ครองที่เป็นคนสูงศักดิ์ มีความรู้สติปัญญาดี และคู่ครองกับคุณจะเข้าใจกันและเกื้อกูลกันดี อีกอย่างจะมีสตรีผู้ใหญ่จะให้ความเมตตาและให้การสนับสนุน
    ระวังด้าน การริเริ่มล้มเหลว ทำอะไรมักไม่ค่อยรอบคอบ ตั้งความหวังไว้สูงเกินไป
    แต่คุณอาจเป็นคนจินตนาการเยอะแต่ทำอะไรไม่ค่อยเป็นชิ้นเป็นอันสักอย่าง ถ้าวันไหนทำอะไรจริงจังจะสำเร็จนะครับ

ตอนนี้ก็ลุ่มๆดอนๆไปก่อน อนาคตช่วงกลางคนสบายแน่นอนครับ บั้นปลายมั่นคงความสุข

ทั้งหมดที่เล่ามาผมขี้โมเดาเอานะครับ อย่าเชื่อเยอะนะครับ

7. Amatayan

Amatayan เป็นที่รู้จักกันดี

แสดงว่าเจ้าของกระทู้คงสบายใจขึ้นแล้ว(deejai) เลยไม่มาโพสเลยอะครับ:VO

8. จิ๊กซอ

จิ๊กซอ เป็นที่รู้จักกันดี

20 พฤศจิกายน 2009
    ผมก็ว่าคงหายเครียดแล้วไปดูหนังสุดสัปดาห์แล้วกระมังครับ คริคริๆ

9. namitta

ก็ว่าอยู่ เสียดาย ดูให้ไปแล้ว ไม่ตอบกลับ เซ็งๆๆ อะฮิๆๆ

10. แจ๊กซ์69

แจ๊กซ์69 ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

เซงด้วยครับ :cool:

11. unconscious100

ขอโทษนะคะ

พอดี ไม่ได้เข้าอินเตอร์เนตเลยค่ะ

เนตเสีย

ขอบคุณมากเลยนะคะ

ที่ดูดวงให้

ตมที่ถามมีแต่ชื่อแม่ค่ะ มีอักษร ส และเรียนด้านภาษาค่ะ ถูก สองข้อ

ยังไงก็ขอบคุณสำหรับคำแนะนำนะคะ

ถ้ามีอะไรเพิ่มเติม บอกมาเพิ่มได้เลยนะคะ

12. unconscious100

อย่าเพิ่งเซ็งค่ะ มาแล้ว ยังไม่ได้หายเครียดเลย

13. unconscious100

ยังกังวลอยู่ค่ะ

พอดีเนตเจ๊งอ่ะค่ะ ใครดูเป็น ช่วยดูให้หน่อยนะคะ

14. unconscious100

ยังกังวลอยู่ค่ะ

มีใครดูได้ช่วยหน่อยนะคะ

15. namitta

.........

โห ถูกแค่สองข้อ งั้นไม่ตรงล่ะครับ
    ยังไงช่วยเช็ค ตำหนิ กับสถานที่เกิดด้วยครับ

ถ้าพลาด แสดงว่าไม่ตรง ไปล่ะครับ

16. unconscious100

ตำหนิ มีที่หลังอ่ะค่ะ เป็นปานขาว

ส่วนบ้านเกิด ไม่ได้ใกล้วัด หรือ ว่าเป็นบ้านคนจีนค่ะ

17. แจ๊กซ์69

มาแล้วๆ เรื่องงาน หรือง่ายมาก บนเข้าสิๆ ครับ บนอะไรก็ได้ที่ตัวเองนับถือ

เวลาบนต้องเอาของไปถวายก่อนครับถ้าสำเร็จตามที่บนแล้วก็เอาไปถวายแก้บนอีกที

ว่ากันว่าการ ปล่อยปลายไหล หกตัว จะทำให้การเงินการงานและเรื่องต่างๆลื่นไหลไปด้วยดี ถ้าปล่อยแล้วโยนตังไปหกบาทแล้วอธิฐาน

ว่าการว่าราหูเข้าตั้งแต่เดือน พฤศจิปีทีแล้ว คนมักมีปัญหาเรื่องประมาณนี้เยอะมากๆถ้าให้ดีต้องไปรับราหูซะ แล้วจะดีขึ้นเยอะมวกๆ

18. namitta

เรื่องตำหนิ ผมค่อนข้างมั่นใจนะ ยังไงเช็คดูอีกที เป็นได้ทั้ง ปาน ไฝ ขี้แมลงวันครับ บริเวณแถบ บ่า ไหล่ ไหปลาร้าครับ
    อันนี้ ต้องเช็คให้มั่นใจนะครับ เพราะ เป็นจุดเริ่มในการทำนายิ ถ้าพลาด ก็พลาดทั้งแถบ ถ้าตรงก็ ทำไปได้เลย รอดแน่

บ้านเกิดอันนี้ไม่มั่นใจครับ เพราะไม่ได่เอาดวงคุณไปเช็คจริงเช็คจัง
    ดูคร่าวๆไปเท่านั้น ถ้าไม่ใช่ก็ไม่เป็นไร เพราะถือว่าสอบดวงถามเล่นๆ ดูพื้นดวงคุณด้วย ........... เพราะดูจากดวง ถ้าข้างบนตรงหรือเข้า ดวงคุณสัมพันธ์กับเทพเจ้า สิ่งเหนือธรรมชาติฝ่ายสตรี เช่น เจ้าแม่กวนอิม หรือ วัดที่ใกล้บ้านเป็นวัดที่สตรีสร้าง เท่านั้นเองครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 30 เมษายน 2012
  19. unconscious100

อ่อ มีจริงๆ ค่ะ ตรงแถวๆ ไหล่ บนรักแร้มาหน่อยค่ะ

แต่บ้านนี่เชคแล้วค่ะ

20. namitta

ก็ทำตามข้างบนที่ผมเขียนแหละครับ

ผมดูดวงไม่ค่อยเป็น........