รบกวนดูลายมือให้หน่อยค่ะ

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย เมตยา, 18 กรกฎาคม 2013.

1. โมทนาman

โมทนาman เป็นที่รู้จักกันดี

16 พฤศจิกายน 2007
    ไม่น่าเกินสองปีก็เจอนะ ลองดูมือตัวเองน่าจะกำหนดเวลาได้แม่นกว่าอีก

2. deares

deares เป็นที่รู้จักกันดี

12 พฤศจิกายน 2011
    คุณsamido รบกวนทำนายเรื่องความรักให้ได้มั้ยคะ นะคะ พลีสสส เป็นเหมือนคุ็ณอั้มเลย T_T

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 19 กรกฎาคม 2013
  3. deares

เคยเข้าไปแล้วนะคะ แต่เปิดหน้าเว็บยากมากเลยค่ะ ไม่รู้ทำมัย รอไม่ไหว เลยไม่ได้เข้าไปอีกค่ะ

4. จอมเทพลีลา

จอมเทพลีลา เป็นที่รู้จักกันดี

คนละเว็บหรือเปล่าครับ เว็บผม ญาณเทพ.คอม เปิดติดเร็วมากครับ
    คลิ๊กลิ๊งค์ลายเซ็นต์ผมด้านล่างเลยก็ได้ครับ

ปัญหาอาจเกิดจากการใช้ IE เปิด
    แนะนำเปิดด้วย Google chorme หรือ Firefox นะครับ
    เผื่อมีอะไรดีๆ รอพี่อยู่ครับ

5. deares

เข้าจากลายเซ็นต์คุณอั้มนี่ล่ะค่ะ เปิดด้วย chorme เปิดอีกรอบ ก็ไม่ขึ้นหน้าเว็บซักที งง

6. จอมเทพลีลา

งั้นลอง กดพิมพ์แบบธรรมดาดูนะครับ
    เชื่อครับ ไม่น่ามีปัญหา ถ้าเข้าไม่ได้อีก ก็เจอกันที่พลังจิตครับ อิอิ

7. โมทนาman

หา!!! เหมือนได้ไงเนี่ย
    นึกว่าแต่งงานไปแล้วซะอีก
    ลายมือแบบนี้ถ้าไม่เล่นตัวจนเกินไปขายออกแน่นอน
    เดี๋ยวมีแฟนแล้วอย่าทำตัวเย็นชานะจ๊ะ
    ว่าง ๆ ก็แอ๊บแบ๊วบ้าง

8. daorabbit

daorabbit Active Member

ขออนุญาติเจ้าของกระทู้ และขอรบกวน คุณ อั้มญาณเทพ และคุณsamnido ช่วยดูให้ด้วยคนได้ไหมค่ะ

P1080187.JPG P1080187-crop.JPG
    P1080218.JPG P1080218-crop.JPG

ขอรบกวนด้วยนะคะ
    ขอขอบคุณมากคะ

9. จอมเทพลีลา

ขออนุญาติดูลายมือโดยไม่ติดกรรมกันและกันนะครับ
    อย่าลืมทำความดีให้เจ้ากรรมนายเวรของคุณ และสิ่งศักดิ์สิทธิ์ที่คุ้มครองผมนะครับ

คร่าวๆ ดังนี้

1. การเงินรั่วไหล มีเรื่องเสียเงิน จ่ายเงินตลอด และเก็บเงินไม่อยู่
    แนะนำทำตามที่ผมบอก จขกท ไป หาแหวนมาใส่ข้างละวง นิ้วชี้ กลาง นาง ได้หมดครับ แก้เคล็ดและอุดรอยรั่วของร่องมือ

2. อารมณ์ ต้องระวังอารมณ์ และรอบครอบให้มาก คิดให้ถี่ถ้วน ก่อนทำอะไรนะครับ คุณเหมือนกับคนคิดไม่ตก พายเรือในอ่าง กว่าจะคิดอะไรที คิดซ้ำไปมา แต่เมื่อตัดสินใจแล้ว ก็ยอมรับกับสิ่งที่เลือก ที่ทำได้โดยไม่มีข้อแม้ แม้จะสำเร็จ หรือ ผิดหวัง ช่างมันเนอะ แล้วเลิกน้อยใจ เลิกกลัวได้แล้วนะครับ

3. คุณเป็นคนมีเซ้นส์ มีลางสังหรณ์แม่นยำนะครับ มีโอกาสเห็นผีง่ายกว่าคนอื่นนะครับ
    เวลาต้องตัดสินใจอะไรให้เชื่อความรู้สึกแรกของคุณนะครับ ในลายมือ มีสิ่งศักดิ์สิทธิ์คุ้มครองนะครับ ทาน ศีล ภาวนา อย่าให้ขาด ดีแน่ครับ

4. ชีวิตคุณ ความจริงแล้วมีเกณฑ์ผกผัน ขึ้นลง เป็นระยะ เดี๋ยวดี เดี๋ยวร้าย เหมือนจะหาความแน่นอน ความนิ่งได้ยาก ในเกณฑ์ที่ผ่านมา อาจเคยผ่านความเป็นความตายมาแล้ว หรือ ต้องขายสมบัติเก่าทิ้งไปเพื่อต่อชีวิตให้อยู่รอดจนถึงทุกวันนี้ ลายมือนี้ ให้ระวังปัญหาเลือดลมด้วยครับ พักผ่อนให้เพียงพอ รักษากาย ใจ ให้เป็นสุขนะครับ สวดมนต์ นั่งสมาธิขอสิ่งศักดิ์สิทธิ์ คุ้มครองครับ กราบไหว้พ่อปู่ฤาษีขอพรสุขภาพบ้างก็ดีครับ ขอพรพระแม่ธรณีขอลงหลักปักฐาน ขอความสงบในบ้านเรือนนะครับ

5. โชคลาภ มีพอได้ลุ้นครับเล็กๆน้อยๆ ไม่ก็ได้ของกินของฝากในระยะนี้
    ในดวงก็ยังมีคนเมตตานะครับ ยังไม่สิ้นไร้ ไม้ตอกมากนัก

อย่าลืมทำความดี และมาบอกผมด้วยนะครับ

10. ในนภา

ในนภา เป็นที่รู้จักกันดี

30 สิงหาคม 2011
    รบกวนด้วยคนนะคะ

ไฟล์ที่แนบมา:

• photo (1).jpg
      photo (1).jpg
      ขนาดไฟล์:
      675.2 KB
      เปิดดู:
      82
      ขนาดไฟล์:
      616.7 KB
      เปิดดู:
      62
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 20 กรกฎาคม 2013
  11. 2456996542

2456996542 เป็นที่รู้จักกันดี

17 พฤษภาคม 2013
    อายุเท่าไหร่แล้วครับ ลายมือ ปลานกลาง มีปัญหาเรื่องคน ผิดหวังจากคนที่รักมา ใช่ไหมครับ หมั่นทำบุญนะครับ from เซเว่ณ หนุ่มน้อยมหัศจรรย์

12. โมทนาman

ไปร่วมสร้างพระปิดทองชำระหนี้สงฆ์ด่วน
    ลองหาในหมวดประชาสัมพันธ์เว็บนี้ก็น่าจะมี

13. ไกลฝัน

ไกลฝัน เป็นที่รู้จักกันดี

21 กรกฎาคม 2012
    ฝาดดูด้วยคนนะคะ ขอบคุณมากๆคะ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      1.3 MB
      เปิดดู:
      125
  14. จอมเทพลีลา

ขออนุญาติดูลายมือให้ ไม่ติดกรรมกันนะครับ
    ให้พี่ทำความดี 1 อย่างส่งบุญให้เจ้ากรรมนายเวรพี่ และสิา่งศักดิ์สิทธิ์ที่คุ้มครองผม

ลายมือนี้ โดยรวมดีครับ

1. มีคนอุปภัมป์ ให้ความช่วยเหลือยามขัดสน ยามมีปัญหา
    2. มีสัมผัส ลางสังหรณ์แม่น
    3. มีสิ่งศักดิ์สิทธิ์คุ้มครองดี ยามเดือดร้อนบูชาองค์ใดก็ขอท่านช่วยได้
    4. มีเกณฑ์ได้ที่ดิน มีที่ดิน มีเกณฑ์รวยครับ

ข้อเสีย
    1. ใจกว้าง และใจน้อย
    2. เครียดง่าย
    3. ระวังการเงินไหลออกครับ
    4. ทำคุณคนไม่ขึ้น
    5. พี่ติดกรรม 1 ใน 3 นะครับ ลองไปดูกระทู้แรกพร้อมทางแก้ไขครับ ถ้าทำจริง
    ถ้าไม่ได้ทำก็ดีไปครับ เตรียมรับบ้านใหม่ ที่ดินใหม่ได้เลยครับ

สวดมนต์ นั่งสมาธิ แผ่เมตตา ทำทาน ศีล ภาวนาตลอดนะครับ เพิ่มบุญบารมี

15. จอมเทพลีลา

ขออนุญาติดูลายมือให้ และไม่ติกรรมกันนะครับ
    ไปทำความดี 1 อย่างให้เจ้ากรรมนายเวรของพี่ และสิ่งศักดิ์สิทธิ์ของผม

ข้อดี
    1. มีคนอุปภัมป์ช่วยเหลือ เป็นคนนอกบ้านซะส่วนใหญ่ คนในบ้าน ญาติพี่น้อง พึ่งพาได้ยากครับ

ข้อเสีย
    1. การเงิน เก็บเงินไม่อยู่ หาแหวนมาใส่นะครับ ชี้ กลาง นาง เลือกเอา
    ถวายข้าวสารให้วัด เดือนละถุง สองถุง 5 กิโล ช่วยทำให้มีทรัพย์ตามอานิสงส์
    2. จิตใจ สองอารมณ์ บางทีอ่อนไหว บางทีแข็งกระด้าง ระวังเรื่องการควบคุมสภาพจิตใจด้วยครับ
    3. สุขภาพ ระวังโรคปวดกล้ามเนื้อ บ่า ไหล่ หลัง และโรคน้ำเหลือง และผิวหนังครับ
    แก้โดยถวายสังฆทานยาให้พระเรื่อยๆครับ

ทำทาน ศีล สมาธิ แผ่เมตตาสร้างบุญ บารมีนะครับ ช่วยได้ครับ

16. ในนภา

ขอบคุณมากนะคะ อนุโมทนาด้วยค่ะ

17. ในนภา

ขอบคุณมากค่ะ อนุโมทนาด้วยนะคะ

18. daorabbit

สวัสดีค่ะ คุณอั้มญาณเทพ :)
    ก่อนอื่นต้องขอขอบคุณมากนะคะที่ช่วยกรุณาดูลายมือให้
    และขอขอบคุณสำหรับคำแนะนำดีนะคะ

ขออนุญาติ FB ให้นะคะ เพราะค่อนข้างตรงมากในหลายๆเรื่องเลยอ่าค่ะ ทั้งเรื่องการเงิน เป็นคนเก็บเงินไม่ค่อยอยู่จริงๆค่ะ พยายามเก็บหลายครั้ง สุดท้ายกมีเรื่องจำเป็นต้องจ่ายออกไปตลอดอ่าค่ะ T^T ส่วนเรื่องอารมณ์ และความคิดก็ค่อนข้างตรงค่ะ คิดมาก และคิดซ้ำๆย้ำอยู่นั้นแหละจริงๆค่ะ กว่าจะตัดสินใจอะไรทีคิดนานมากจนคนรอบข้างเซ็งเลยค่ะ == และเรื่องที่ตรงอีกคือ ชีวิตค่อนข้างผกผันเดี๋ยวดีเดี๋ยวร้ายจริงๆจนเหนื่อยเลยล่ะคะ แต่ยังไงก็ไม่ท้อและหวังว่าจะต้องเจอเรื่องๆดีค่ะ ขอบคุณสำหรับคำแนะนำนะคะ แล้วจะลองไปทำตามค่ะ ^^
    ขอบคุณมากคะ

ปลจุด แอบขอรบกวนถามเรื่องความรักอีกเรื่องได้ไหมอ่าค่ะ(ตั้งแต่เกิดมายังไม่เคยมีแฟนเลยอ่าค่ะ ==")

ขออนุโมทนาค่ะ ^^

แก้ไขครั้งล่าสุด: 21 กรกฎาคม 2013
  19. daorabbit

ขอขอบคุณ คุณ samnido ที่ช่วยดูลายมือและให้คำแนะนำนะคะ :)
    ขอรบกวนเรียนถามคุณ samnido นิดนึงนะคะ อยากทราบว่า การสร้างพระปิดทองชำระหนี้สงฆ์นี้ เน้นไปเกี่ยวกับเรื่องอะไรเหรอค่ะ (ขอเป็นความรู้นะคะ เพราะไม่ทราบจิงๆค่ะ)

ปลจุด เห็นคุณ samnido บอก"ด่วน"ด้วย แสดงว่าต้องหนักแน่ๆเลย T^T
    ปลจุดสอง ได้ทำตามคำแนะนำเรียบร้อยแล้วนะคะ ลองหาจากที่คุณsaminidoบอก แล้วทำตามร่วมบุญเรียบร้อยค่ะ ^^

ขออนุโมทนาคะ

20. โมทนาman

ก็ติดหนี้สงฆ์น่ะ
    เอาของสงฆ์กลับบ้านอะไรประมาณนี้

โมทนาบุญด้วยครับ