รบกวนด้วยครับ!! ผมฝันเห็น ร๕ และ ได้กอดพญานาค

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย เปรมปรีดา, 26 สิงหาคม 2011.

1. เปรมปรีดา

เปรมปรีดา Active Member

26 สิงหาคม 2011
    วันพฤหัสบดี [ฝันเห็น ร ๕]
    เมื่อวันพฤหัสที่ผ่านมาผมได้ฝันว่าเหมือนผมอยู่ในบ้านหลังหนึ่ง
    และมีโต๊ะรัปทานอาหาร และมีผู้หญิงคนหนึ่งใส่ชุดไทยสมัยรัชกาลที่ ๕
    แล้วเขาได้คุยอะไรกับผม แต่ผมจำไม่ได้ว่าเขาพูดว่าอะไร
    และผมได้มองไปที่หัวโต๊ะ ผมได้เห็นพระพักตร์ของท่าน ร ๕ อย่างชัดเจน
    และท่านได้เอาอะไรสักอย่างมาให้ผม ผมก็ไม่แน่ใจว่าเป็นจดหมายแบบม้วนๆอะไรสักอย่าง หรือ มีดดาบอันเล็กๆสีทองสวยงามมาก และผมก็รับแล้วได้เดินออกจากบ้านนั้น พอผมออกจากหน้าประตู ผมก็ได้มองหน้าพระพักตร์ของท่านอีกครั้งหนึ่ง แล้วผมก็ก้มลงไหว้ท่าน 1 ครั้ง แล้วผมก็เดินออกมาหน้านอกบ้าน ผมก็ได้คุยกับผู้หญิงคนหนึ่ง เขาใส่ชุดไทยเหมือน นางทาส อะครับ
    ลักษณะชุดเป็นเกาะอกสีน้ำตาลๆเลือดหมูๆ และโจงกระเบนสีเดียวกัน

วันศุกร์ [ฝันเห็นพญานาค]
    ผมฝันว่าผมเห็นป้ายโรงเรียนแห่งหนึ่ง ซึ่งสองข้างป้ายโรงเรียนจะเป็นดอกบัวใหญ่มาก อยู่สองดอกข้างๆป้ายโรงเรียน และเหมือนมีรูปปั้นพญานาคใหญ่มากอยู่ตรงป้าย เหมือนประมาณว่าผมก็ได้กลับมาบ้าน และมาในห้องนอนผม สักพักผมหันไปเห็นพญานาคตัวสีดำเกล็ดเงามาก แต่บางมุมก็คล้ายๆสีเขียวมรกต และสีสวยมาก แถมมี 5 หัวอีกต่างหาก และผมก็ได้เหมือนพุดคุยกับพญานาคที่อยู่บนเตียงผม พญานาคขดตัวอยู่บนเตียงผม และผมก็ได้กอดพญานาคตอนนั้น ในฝันผมรู้สึกอบอุ่นมากที่ได้กอดได้สัมผัส และรู้สึกว่ามีความสุขอย่างบอกไม่ถูกเลย เหมือนกับว่าเคยผูกพันธ์และต้องการความอบอุ่นแบบนี้มานานเหลือเกิน ผมรู้สึกอย่างนั้นจริงๆนะ

ใครก็ได้ผมรบกวนช่วยทำนายฝันให้ผมทีครับ
    เรื่องที่ 1.
    ที่ผมฝันเห็นท่าน ร ๕ ท่านต้องการบอกอะไรให้ผมรู้หรือเปล่าครับ
    และความฝันนี้บ่งบอกถึงอะไรได้บ้าง ?
    ปล. ผมรู้สึกชอบสมัยของท่านและอะไรหลายๆอย่างที่อยู่ในสมัยของท่าน รู้สึกผูกพันธ์มากๆเลยครับ และผมศรัทธาและเลื่อมใสท่านมาตั้งนานแล้ว

เรื่องที่ 2.
    ในฝันที่ผมได้กอดพญานาคหมายความว่ายังไงครับ และเขาต้องการมาบอกอะไรผมหรือเปล่า
    ปล. มีคนเคยทักผมว่าชาติที่แล้วผมเคยเป็นพญานาคมาก่อน - - *

รบกวนด้วยนะครับ ขอบคุณมากๆ ครับ ; ))

2. โมทนาman

โมทนาman เป็นที่รู้จักกันดี

16 พฤศจิกายน 2007
    จำไว้ก็พอ
    อีกสามปีจะรู้เอง
    ไม่ต้องเอาไปเล่า มันเป็นเรื่องส่วนตัว

3. kom

kom เป็นที่รู้จักกันดี

27 กุมภาพันธ์ 2006
    เป็นฝันที่ดีครับ ถ้าให้แปลรวมๆ ผมว่าคุณมีวาสนาบุญเก่าติดตัวมา
    หมั่นสร้างความดี ฝึกสมาธิไว้นะครับ

4. เปรมปรีดา

เปรมปรีดา Active Member

26 สิงหาคม 2011
    @ คุณ samnido
    หมายความท่านต้องการจะบอกอะไรผมหรอครับ
    แล้วอีก สาม ปี ผมถึงจะรู้ในสิ่งที่ท่านต้องการจะบอกผมใช่ไหมครับ ?

5. โมทนาman

โมทนาman เป็นที่รู้จักกันดี

16 พฤศจิกายน 2007
    ถูกต้องแล้วครับ จำเอาไว้ก็พอ