รบกวนตั้งชื่อให้หน่อยค่ะ.

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย Punniipun, 8 มกราคม 2017.

1. Punniipun

Punniipun สมาชิกใหม่

11 ธันวาคม 2016
    สวัสดีค่ะ.

อยากรบกวนตั้งชื่อให้ลูกชายหน่อยค่ะ. อยากเปลี่ยนค่ะ. ชื่อเก่าเขามีกาลกิณีค่ะ ชื่อเก่าชื่อ

ปุญญพัฒน์ กรีพัตน์ วันนั้นจะคลอดค่ะพยาบาลให้ตั้งชื่อลูกไว้ค่ะ. เราเห็นว่าเป็นวันพุธ. ไม่นานคงคลอด. เลยชื่อสำหรับพุธกลางวันไว้ค่ะ. แต่น้องมาคลอดเอาตอน 2 ทุ่มกว่า. กลายเป็นพุธกลางคืน. เลยอยากจะเปลี่ยนค่ะ

น้องเกิดวันพุธ. 13. กรกฎาคม 2554. ค่ะ.

รบกวนด้วยนะค่ะ. ถ้ามีท่านใดแนะนำได้

รบกวนอีกนิดค่ะ.ชื่อของตัวเราเอง ส่วนตัวก็อยากเปลี่ยน เคยจะเปลี่ยนนานมากแล้วค่ะแต่ยังไม่ได้เปลี่ยนเลย. ชื่อตอนนี้ ปาริฉัตร. กรีพัตน์ ค่ะ. ตั้งใจจะเปลี่ยนเป็น. ปัณณธร. กรีพัตน์ค่ะ. จะดีไหมค่ะ. เกิดวันอาทิตย์ ที่ 5 พฤษภาคม. 2539. ค่ะ. ถ้ามีชื่ออื่นที่ดีกว่าก็ช่วยแนะนำด้วยนะค่ะ. ขอบคุณมากค่ะ.