รบกวนทำนายฝันให้ด้วยค่ะ

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย วงกรตน้ำ, 7 เมษายน 2017.

1. วงกรตน้ำ

วงกรตน้ำ เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้เรื่องเด่น:
    12
    ฝันไปถึงบ้านป้าหลังเก่าที่อยู่ติดคลอง กำลังจะนั่งหย่อนขาลงน้ำตามญาติผู้พี่ปรากฎว่า เหมือนมีตัวอะไรโผล่ขึ้นจากน้ำจะมางับนิ้วเท้าเรา ก็รีบชักเท้าขึ้น พอมองลงไปเจองู กำลังจ้องจะงับเท้าเรา แล้วมันก็พรวดขึ้นมาอีก จังหวะใช้มือก้มคว้าคอมันได้ เลยโยนออกไปอีกทางพอให้ชักเท้าขึ้นบนสะพานทัน พ่อบอกจะตีมันให้ตาย เลยบอกพ่อว่า ปล่อยมันพ่อ มันมีหงอน นั่นไง!! ( คือหัวมีหงอนโผล่มาเล็กน้อย) เสร็จภาพก็ตัดมาตอนกลางคืน เห็นมันว่ายกับงูอีกตัวในน้ำ ทำนองว่าจ้องจะกินดิฉันให้ได้ ก็ปิดประตูบ้านป้า เข้าห้องนอน ทีนี้มาถึงจุดจิบ้าคือ
    นอนอยู่ก็คล้ายครึ่งหลับครึ่งตื่น รู้สึกเหมือนมีอะไรอยู่ข้างตัวด้านขวา โดยจากช่วงไหล่ลงมาที่มือ ปากมันกำลังงับนิ้วโป้งดิฉัน ตัวมันก็คล้ายขยับ รู้สึกและเห็นเป็นผิวงูขนาดใหญ่พอควร เหมือนมันจะพยายามเอาตัวมันดันตัวดิฉันขึ้น ปากมันก็เหมือนกำลังพยายามแทะนิ้ว โอ้ย!! เท่านั้นค่ะ เหมือนฝันต่อว่าดิฉันลุกพรวดขึ้นมา เอะอะว่า ไป!!!ออกไป เข้ามาทำอะไร!! พอตะโกนจบก็วิ่งออกจากห้อง จะรอช้าทำไมรู้ว่าอันตราย พอปิดประตูมุ้งลวดก็เห็น ผช.ลุกไล่ตามมาพยายามจะเปิดประตูออกมา ดิฉันก็ดันประตูไว้ แล้วก็ใจชื้นว่า มีผช.อีกคนมาหยุดยืนหลัง ผช.ที่จะทำร้ายดิฉัน ก็นึกในใจว่า มีคนมาช่วยแล้ว ก็รู้สึกตัวตื่นค่ะ (จบ)

รบกวนทำนายฝันทีค่ะ จะเนื้อคู่ รึ คนปองร้าย รึอะไร ไม่แน่ใจเลยถามค่ะ โดนงับนิ้ว แทะนิ้ว แต่ไม่ถึงขนาดกัดเข้าอะ

2. กาแฟโบราณ2สอ

กาแฟโบราณ2สอ วันหนึ่งอยากเดินเข้าป่า

อ่านดูแล้ว ถ้าเป็นเจน ตกใจเหมือนกันนะคะ เห็นภาพเลยจังหวะงับๆนิ้วมือ

3. สมิง สมิง สมิง

สมิง สมิง สมิง เป็นที่รู้จักกันดี

พระพุทธองค์ทรงตรัสเหตุความฝันไว้ ๔ อย่าง
    ๑. ธาตุกำเริบ (กินมาก นอนมาก อวัยวะบางส่วนผิดปกติ)
    ๒. จิตอาวรณ์ (คิดมาก กังวลมาก)
    ๓. เทพสังหรณ์หรือเทพนิมิต (สิ่งศักดิ์สิทธิ์ดลจิตดลใจให้ฝันเพื่อบอกอะไรบางอย่าง)
    ๔. บุพกรรม (กรรมดี กรรมชั่ว จะส่งผล)

***การฝันในครั้งนี้ น่าตื่นเต้นมาก แบบลุ้น สุด ๆ การฝันเป็นแบบเทพนิมิต ต้องการบอก
    ให้ทราบว่า อีกไม่นาน จะมีคนเข้ามารักใคร่ชอบพอ หรือไม่ก็อาจรักเลย ประมาณนี้ ถ้ายังไม่มีนะครับ แต่ถ้ามีแล้ว ก็แสดงว่า จะมีคนหนุนให้ได้เจอพบแต่สิ่งดีดี ในชีวิตนะครับ***

...อนุโมทนาบุญ...

4. วงกรตน้ำ

12
    ขอบคุณมากค่ะคุณสมิง และคุณกาแฟโบราณ 2 สอ... เอาว่าขอเป็นโชคดีมีชัยในอนาคตอันใกล้นี้ค่ะ โมทนาสาธุตามท่านกล่าวค่ะ 5555++
    ปล. นึกว่าต้องเตรียมฟันฝ่าเหล่าอริซะแระ ^_^

5. mordoo_ok

mordoo_ok Active Member

16 ธันวาคม 2010
    .. ฝันทำนองนี้ น่าจะคล้ายๆ จะมีคนมาแอบชอบคุณอยู่นะครับ อาจจะแต่คุณอาจจะยังไม่ชอบเขา แต่ดูคนที่มาชอบคงจะตื้อคุณหน้าอยู่นะครับ ดูรวมๆ น่าจะเป็นฝันดีอยู่นะครับ ไม่น่าเป็นห่วงอะไรครับ ..

6. วงกรตน้ำ

12
    ขอบคุณค่ะ ^_^ แหมๆอยากจะบอกว่า ไม่มีคนตื้อดิฉันหรอกค่ะ มีแต่ดิฉันตื้อเขา 5555++ (ล้อเล่น) ToT อิอิ..
    ปล. เมื่อก็คืนฝันไม่ค่อยดีค่ะ ตีความฝันว่า ถูกแทรกแซงจากพวกไม่หวังดี จะให้เราเป็นพวก หึหึ ToT ไม่เอานะเกรงใจ หนีดีกว่า ...

7. ท่องยุทธสู่โลกกว้าง

ท่องยุทธสู่โลกกว้าง สมาชิกใหม่

ระวังพวกหมาหยอกไก่นะครับ อิอิ