รบกวนทำนายฝันให้หน่อยครับ ผมราดน้ำลงบนตัวจระเข้

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย nut-tee, 3 กรกฎาคม 2017.

1. nut-tee

nut-tee สมาชิกใหม่

ผมฝันว่า ผมยืนข้างแม่น้ำแล้วก็เห็นจระเข้นอนอยู่ใกล้ๆ ผมก็เลยไปตักน้ำเอามาราดลงบนตัวจระเข้ 2-3ถัง แต่ในตอนที่ตักน้ำมาราดใส่จระเข้ ผมก็คุยกับจระเข้ไปด้วย เสียงตอบกลับมาของจระเข้เป็นเสียงผู้หญิงและก็ไม่มีท่าทีดุร้าย (ผมจำไม่ได้ว่าคุยอะไรกัน) แต่ในความฝันผมยังกังวลๆกลัวๆนิดหน่อยเพราะมันคือจระเข้กลัวจะโดนกัด จากนั้นจระเข้ลุกขึ้นเดิน ผมก็ตื่น

ขอขอบคุณล่วงหน้าครับ ขอบคุณครับ

2. สมิง สมิง สมิง

สมิง สมิง สมิง เป็นที่รู้จักกันดี

พระพุทธองค์ทรงตรัสเหตุความฝันไว้ ๔ อย่าง
    ๑. ธาตุกำเริบ (กินมาก นอนมาก อวัยวะบางส่วนผิดปกติ)
    ๒. จิตอาวรณ์ (คิดมาก กังวลมาก)
    ๓. เทพสังหรณ์หรือเทพนิมิต (สิ่งศักดิ์สิทธิ์ดลจิตดลใจให้ฝันเพื่อบอกอะไรบางอย่าง)
    ๔. บุพกรรม (กรรมดี กรรมชั่ว จะส่งผล)
    ***การฝันในครั้งนี้เป็นแบบ บุพกรรม คือ กรรมดีจะส่งผล จะมีคนสนับสนุนในหลาย ๆ ด้าน***

...อนุโมทนาบุญ...