รบกวนผู้รู้ดูให้หน่อย_สถานที่แห่งนี้มีสิ่งลึกลับอะไรอยู่บ้าง

ในห้อง 'จักรวาลคู่ขนาน' ตั้งกระทู้โดย CCottoNN, 4 กุมภาพันธ์ 2017.

1. CCottoNN

CCottoNN Active Member

22 ธันวาคม 2016

2. CCottoNN

พอดีได้ไปสถานที่แห่งนี้มา..ไม่แน่ใจว่าได้ไปกระทำอะไรไม่ดีหรือป่าว หลังจากที่กลับมาปวดเมื่อยไปทั้งตัว ตอนแรกนึกว่านั่งรถนานหรืออะไรหลายๆอย่างแบบปกติทั่วไป แต่ตอนนี้เป็นอาทิตย์แล้วยังไม่หาย คืออาการปวด ช้ำ เป็นจ้ำๆเขียว รอบเอว ซี่โครงหน้าหลัง ระบมมากขยับก็เจ็บไปหมด จึงไม่แน่ใจว่าคิดไปเองหรือมีอะไรที่เราอาจทำไปด้วยความไม่ตัุ้งใจหรือไม่รู้ หรือเปล่ารบกวนผู้รู้ดูให้หน่อยค่ะ

3. เทพบุตรลั้ลลาลั้ลลั้ลลาาา

เทพบุตรลั้ลลาลั้ลลั้ลลาาา เพื่อมวลมนุษย์แลสรรพสัตว์

12 พฤศจิกายน 2014
    ควรหาหมอก่อนครับ

4. CCottoNN

ขอบคุณมากคร้า..หาแล้ว
    หมอให้ยาตามอาการมาค่ะ แก้ปวด ลดบวม คล้ายกล้ามเนื้อค่ะ

5. Norlnorrakuln

Norlnorrakuln เป็นที่รู้จักกันดี

25 สิงหาคม 2011
    เขาชีจันทร์ จังหวัดชลบุรี
    จากคำบอกเล่าของจ่าทหารนายหนึ่งซึ่งมีระแวกบ้านอยู่แถวนั้น พระพุทธรูปนี้กว่าจะสร้างสำเสร็จตั้งแต่วางโครงสร้างใช้เวลานานหลายสิบปี! ก่อนที่จะสร้างมีการบวงสรวงบอกกล่าวเจ้าที่เจ้าทาง แต่ก็มิวายสังเวยไปหลายศพเหมือนกัน! บ้างก็ปีนหน้าผาตกลงมาตาย บ้างก็ถูกระเบิดตาย! เพราะหินแกร่งมาก ต้องลงทุนใช้หัวเจาะกากเพชรจากอิตาลี เส้นลวดลายในองค์พระทั้งหมดเป็นทองคำเจาะฝังลงไป (จะกี่ % ไม่ทราบ)...

บ้างก็ว่าที่ตายกันไปหลายเพราะแรงระเบิดไปสะเทือนถ้ำปู่โสมเสียหาย จึงได้เอาไปเป็นบริวาร! บ้างก็ว่าคนงานเกิดความโลภไม่สำรวมไม่ตั้งใจทำงานหวังระเบิดเอาทรัพย์ในถ้ำจึงเกิดอาเพศ!...

สรุปคือเป็นแดนสถานศักดิ์สิทธิ์มาแต่เดิม คนมีสัมผัสพิเศษจะไวต่อการตอบสนอง!

1.แน่ใจว่าไม่ได้หยิบของอะไรออกมาก่อนได้รับอนุญาต ?
    2.แน่ใจว่าไม่ได้เดินเลยเขตที่เขากั้นไว้ ?
    3.แน่ใจว่าสำรวม กาย วาจา ใจ เรียบร้อยดี ?
    4.แน่ใจว่าไม่ได้บนบานศาลกล่าว ?

ลองแก้ด้วยวิธีทำบุญ สวดมนต์ เจริญจิตภาวนา แล้วระลึกถึงสถานที่แห่งนั้นแผ่เมตตากรวดน้ำอุทิศออกไปให้ ผู้ที่เขาทุกข์ทรมานเสวยวิบากกรรมจะได้รับ เพราะนี้อาจเป็นอาการแฝงของพวกเขาเหล่านั้น ก่อนตายบางคนก็กระอักเลือดบ้างช้ำในบ้าง ขาแข้งหักกระดูกหักบ้างฯ เครือญาติเก่าในอดีตชาติคงพอช่วยเหลือเขาได้บ้าง จึงหวังเกาะบุญ...

การที่จิตวิญญาณภายนอกแสดงออกต่อธาตุขันธ์ร่างกายหยาบของมนุษย์แล้วให้ผลเป็นทุกข์เวทนาได้นั้น เขาต้องใช้พลังงานมากเฉพาะในผู้ที่จิตเข้มแข็ง แต่สำหรับผู้มีกำลังจิตอ่อนแอครอบงำได้ไม่ยากเลย! ซึ่งอาจกล่าวแยกได้หลายนัย เช่น ขณะนั้นเกิดอารมณ์จิตหดหูท้อแท้เบื้อหน่าย กำลังใจตกผิดหวังเสียใจ ฯ วิบากกรรมเก่ากำลังตามมาให้ผล หรือที่เรียกรวมๆว่าอยู่ในช่วงดวงตก...

มีคำถามว่าไม่สมควรหรือที่คนดวงตกจะเข้าวัดทำบุญ สะเดาะเคราะห์ต่อชะตา ?

อุปมาเหมือนคนกำลังจมน้ำว่ายน้ำไม่เป็นแม้แต่ฟางเส้นเดียวถ้าเขาเห็นก็ต้องหยิบฉวยไว้ก่อน จิตวิญญาณแฝงก็เหมือนกับคนจมน้ำ กำลังแหวกว่ายอยู่ในทะเลเพลิงทุกข์ อยู่ๆเราก็นั่งเรือผ่านไป ถ้ากำลังจิตเราตกเหมือนเรานั่งอยู่ในเรือลำเล็กจะจมไม่จมแหล่อยู่แล้ว มิหนำซ้ำยังมีคนโผล่พรวดขึ้นมาจากน้ำอยากจะไปด้วยตะกุยตะกายดึงเรือของเราแล้วอะไรจะเกิดขึ้น ?

ดังนั้นเราจึงควรฝึกจิตของเราให้เข้มแข็งมีพลัง ( เหมือนมีเกราะคุ้มกัน ) มีการให้ทานรักษาศีล 5 เป็นขั้นพื้นฐาน มีการเจริญสมาธิและวิปัสสนาเป็นที่สุด เมื่อบุญกุศลจิตเราดีแล้วเหมือนกะเรานั่งอยู่ในเรือลำใหญ่ ทีนี้จะช่วยเหลือใครทั้งตั้งใจหรือไม่ตั้งใจก็ดี ก็ไม่ลำบากธาตุขันธ์ของตนแล้วนะครับ ^_^

6. สมิง สมิง สมิง

สมิง สมิง สมิง เป็นที่รู้จักกันดี

หลังจากที่กลับมาปวดเมื่อยไปทั้งตัว ตอนแรกนึกว่านั่งรถนานหรืออะไรหลายๆอย่างแบบปกติทั่วไป แต่ตอนนี้เป็นอาทิตย์แล้วยังไม่หาย คืออาการปวด ช้ำ เป็นจ้ำๆเขียว รอบเอว ซี่โครงหน้าหลัง ระบมมากขยับก็เจ็บไปหมด จึงไม่แน่ใจว่าคิดไปเองหรือมีอะไรที่เราอาจทำไปด้วยความไม่ตัุ้งใจหรือไม่รู้ หรือเปล่ารบกวนผู้รู้ดูให้หน่อยค่ะ
    +++ตอบ สถานที่เป็นสถานที่ศักดิ์มีเทพเทวดารักษาอยู่หล่ายท่าน พร้อมทั้งให้ความอนุเคราะห์ผู้ที่ไปกราบไหว้ขอพร สิ่งที่เป็นอัปมงคลไม่มีเลย ครับ

****โปรดใช้วิจารญาณ****
    อาการที่เป็นเป็นอาทิตย์แล้วไม่หาย เกิดจากระบบการทำงานภายในร่างกายผิดปกติ เป็นระบบภายใน ควรพบแพทย์รักษาตามอาการครับ ยาที่ได้รับมาถูกกับโรคกับอาการที่เป็นครับ อีกไม่นานอาการจะค่อย ๆ ทุเลา ลงไปเองครับ แต่ต้องใช้เวลาหน่อย เนื่องจากสภาพร่างกายของเราไม่ค่อยแข็งแรงเท่าที่ควร เลยฟื้นตัวได้ช้า

****ข้อแนะนำ****
    ๑. ดื่มน้ำอุ่น ตลอดระยะเวลาที่เป็น จะทำให้กายสมานอาการหายเร็วขึ้น
    ๒. เวลานอนให้นอนตะแคง อย่างเดียวถ้าทำได้กี่ ชม. ก็จะดีมาก เพื่อช่วยในการรักษาอาการ
    ภายใน พร้อมทั้งกระตุ้นการไหลของของเหลว ที่มีในร่างกายได้สม่ำเสมอ
    ๓. เวลาขยับร่างกาย ทำอะไรก็ตามให้ ค่อย ๆ ขยับ ค่อย ๆ ทำ ครับ
    ๔. เว้นจากการนอนดึก ให้พักผ่อนให้เพียงพอ ตามที่ร่างกายต้องการในแต่ละวัน

****รักษาด้วยการปฏิบัติร่วมด้วยก็จะดีมักมาก ครับ ถ้าพอทำไหว****

****อนุโมทนาบุญ****

7. CCottoNN

ขอบคุณที่เข้ามาชี้แจงและแนะนำน่ะค่ะ คุณ
    Norlnorrakuln เท่าที่จำได้ไม่ได้หยิบจับอะไรออกมาเลยค่ะ มีแต่ถ่ายรูปค่ะ เหมือนคนอื่นๆ แต่ โดยส่วนตัวรู้สึกชอบ และ สบายใจเมื่อมองธารน้ำที่ไหลอยู่รอบเขาแค่นั้นค่ะ รู้สึกดีแบบบอกไม่ถูก แอบคิดแบบน่าเล่นจัง ^^ มองแล้วรู้สึกดี.. ตอนนี้ก็สามารถลุกขึ้นนั่งสวดมนต์ก่อนนอนแล้วก็เรื่มดีขึ้นแล้วค่ะ ขอบคุณอีกครั้งน่ะค่ะ

8. CCottoNN

ขอบคุณ คุณsaming ขอบคุณที่คอยตอบทุกปัญหาที่โพสเลยจ้า รู้สึกดีใจที่ได้รับการต้อนรับที่ดีจากเว็บนี้ และคอยแนะนำตลอด ทุกปัญหาเลยค่ะ ขอบคุณมากๆค่ะ

9. CCottoNN

ขออนุญาตปิดหน้าตาน่ะค่ะเพราะไปกันหลายคน เกรงใจที่เอารูปมาลง แค่อยากรู้ว่าภาพนี้มีความหมายอะไรหรือป่าวค่ะ สังเกตุเห็นแสงยาวๆสีเขียวฝั่งซ้ายล่าง หรือเป็นแค่แสงตกกระทบแค่นั้น^^ ขอบคุณและขอโทษอีกครั้งค่ะ

ไฟล์ที่แนบมา:

10. สมิง สมิง สมิง

สมิง สมิง สมิง เป็นที่รู้จักกันดี

สังเกตุเห็นแสงยาวๆสีเขียวฝั่งซ้ายล่าง หรือเป็นแค่แสงตกกระทบแค่นั้น
    +++ตอบ โปรดใช้วิจารณญาณ
    - ไม่ใช่แสงสะท้อนหรือตกกระทบใด ๆ แสงนี้นวลตา สะอาดตา มองแล้วทำให้สบายใจ (จิตสัมผัสถึง) เป็นอานุภาพของพลังงาน (สิ่งศักดิ์ที่สถิตย์อยู่นะที่นี้นะครับ) น้อยคนจะเห็นนะ แบบนี้

....อนุโมทนาบุญ....

11. CCottoNN

ขอบคุณคร้า..อย่างน้อยก็สบายใจค่ะ ที่ว่ามีสิ่งศักดิ์สิทธิ์อยู่ ในภาพ อืม..รวมถึงพญานาคด้วยไหมค่ะที่อยู่ในสถานที่แห่งนี้ เหมือนความรู้สึกตอนมองสายน้ำแล้วรู้สึกตั้งคำถามกะตัวเองหรือแค่คิดไปเอง
    รบกวนคุณsaming ด้วยค่ะ

12. สมิง สมิง สมิง

+++ตอบ มีพญานาคอยู่นะครับ (เซ้นส์เยี่ยม)

.....ที่คุณสัมผัสได้ คือ พลังงานที่มันเป็นไออุ่น ๆ และทำให้เรา
    รู้สึกอบอุ่นในสถานที่แห่งนี้...ตรงนี้เป็นพลังงานจากท่านครับ

...อนุโมทนาบุญ....

13. CCottoNN

ขอบคุณมากค่ะ^^ มีคนทักมาอยู่ค่ะว่ามีเซ้นส์ ให้เชื่อเซ้นส์ตัวเอง.. แต่ก็ไม่ค่อยมั่นใจตัวเองเท่าไหร่ ^^ ถามผู้รู้ดีกว่าค่ะ

14. CCottoNN

ตอนนี้ก็มีความรู้สึกอยากรู้อยากศึกษา(กำลังศึกษา)ว่าตัวเองมีอะไรเกี่ยวข้องกับพญานาคมาก่อนหรือเปล่าค่ะ แล้วถ้าเกี่ยวข้อง เรามีสายญาณ หรือสัญญาอะไรกับพญานาคหรือเปล่าจะได้ไม่มีอะไรติดค้างในใจ ^^

15. สมิง สมิง สมิง

ตอนนี้ก็มีความรู้สึกอยากรู้อยากศึกษา(กำลังศึกษา)ว่าตัวเองมีอะไรเกี่ยวข้องกับพญานาคมาก่อนหรือเปล่าค่ะ
    +++ตอบ ในความเกี่ยวข้องว่าทำไม เราถึงได้รู้เรื่อง ได้สัมผัส
    ได้ของมีค่า ย้อนไปอีก ๔๐๐ กว่า ชาติ เคยเกิดเป็นพญานาค
    ประมาณ ๒๐๐ กว่า ชาติ เลยทีเดียว (โปรดใช้วิจารณญาณ)

แล้วถ้าเกี่ยวข้อง เรามีสายญาณ หรือสัญญาอะไรกับพญานาคหรือเปล่าจะได้ไม่มีอะไรติดค้างในใจ ^^
    +++ตอบ ก็ต่อไปจะมีสายญาณเกิดขึ้น (ญาณบารมี) เมื่อบุญกุศลถึงพร้อมตอนนี้แม่แค่เซ้นส์, สัญญา เคยสัญญา กับคู่ของ
    ตน บ้างเป็นบางท่าน ว่าจะครองคู่กันถ้าได้มีโอกาสมาเจอกัน
    อีก (รู้สึก เศร้า ๆ บ้าง บางครั้งในความรู้สึก เหมือนเคยมีอะไร)
    (โปรดใช้วิจารญาณ)

****อนุโมทนาบุญ****

16. CCottoNN

ที่บอกมาดูน่าสนใจมากเลยค่ะ ขอบคุณมากน่ะค่ะ หวังว่าคงอีกไม่นานเกินรอ^^ ที่บุญบารมีจะถึงและถึงเวลาที่จะได้รับรู้เรื่องราวความเป็นมาของตัวเอง ตอนนี้คงทำได้แค่ ทำบุญ สวดมนต์ ให้จิตมีสมาธิ มากขึ้นเพื่อเพิ่มบารมี ถ้ามีข้อแนะนำในการปฏิบัติ รบกวนช่วยอนุเคราะห์ด้วยน่ะค่ะ เพราะว่าส่วนใหญ่ทุกวันนี้ทำตามความรู้สึกหรือเซ้นส์มากกว่าคร้า ไม่รู้ที่มาที่ไปวิธีปฎิบัติที่แท้จริงและถูกต้องค่ะ

17. สมิง สมิง สมิง

+++ ตอบ สำหรับวิธีปฏิบัติ การปฏิบัติของคุณตามอุปนิสัยที่เคยสั่งสมมาเป็นแบบ วิชชา ๓
    กรรมฐานที่ตรงจริตนิสัย คือ อานาปานสติ เพราะฉะนั้นวิธีปฏิบัติ เพื่อให้ได้ทิพยจักขุญาณของเก่า
    ๑. เจริญอานาปานสติ จนถึงอุปจาระสมาธิ ก็จะได้ทิพยจักขุญาณของเก่า (เริ่มได้ผล)แล้วจิตจะทรงกำลังสมาธิได้เลย คือ นึกอยากรู้ เห้นได้ บ้าง ไม่ต้องเสียเวลานั่งอีก
    ๒. อันนี้ไวขึ้นอีก
    ๒.๑ ฝึกมโนมยิทธิ (แบบครึ่งกำลัง) ให้ตาจับภาพพระพุทธรูป หลวงปู่ปาน หลวงปู่ฤาษี (ภาวนา นะมะ พะธะ ) ถ้าคำภาวนาหายไป เราก็จับแต่ภายอย่างเดียวก็ได้ จับภาพหรือ ภาวนาไป
    จนกระทั่งพระพุทธรูปเปลี่ยนสีเอง หรือ รูปภาพนิมิต ของครูบาอาจารย์เปลี่ยนไป (เช่น เปลี่ยนอริยาบถ ยิ้ม ฯลฯ)
    ๒.๒ จับภาพนิมิต หลวงปู่ดู่ หลวงปู่ทวด จับให้ได้ตลอดมองภาพท่าน จะสวดคาถาจักรพรรดิ์ไปด้วยก็ได้ จนภาพท่านเปลี่ยน (เปลี่ยนอริยาบถหรือยิ้ม)
    *****แสดงว่าจิตจะเริ่มทรงทิพยจักขุญาณของเก่าแล้ว****

.....ตอนนี้คุณมี จิตสัมผัสนิดหนึ่ง ทางด้านความรู้สึก มีอาการแว๊บ ๆ ของภาพบ้าง บางขณะ และ
    บางทีเวลานอนเหมือนมีอะไรแว๊บ ๆ เช่นเดียวกัน และก็ทางความฝันบ้าง....

....อนุโมทนาบุญ....

18. CCottoNN

ขอบคุณ คุณsaming มากคร้า จะลองนำไปปฏิบัติดูน่ะค่ะ ขอบคุณมากๆคร้าที่แนะนำ แล้วความรู้สึกเวลาได้รับรู้ได้ฟังแล้วปิติ อิ่มเอมใจนี่คืออะไรค่ะ อย่างเช่นที่บอกว่าเห็นสายน้ำแล้วสบายใจมีความสุขหรืออย่างที่คุณsaMing ได้บอกหรือแนะนำเรื่องราวเกี่ยวกับตัวหนูเอง แล้วทำไมถึงรู้สึกสุขใจดีใจอย่างบอกไม่ถูก..ทั้งที่เรายังไม่ได้พิสูจน์ด้วยตัวเองเลยค่ะ

19. สมิง สมิง สมิง

แล้วความรู้สึกเวลาได้รับรู้ได้ฟังแล้วปิติ อิ่มเอมใจนี่คืออะไรค่ะ อย่างเช่นที่บอกว่าเห็นสายน้ำแล้วสบายใจมีความสุขหรืออย่างที่คุณsaMing ได้บอกหรือแนะนำเรื่องราวเกี่ยวกับตัวหนูเอง แล้วทำไมถึงรู้สึกสุขใจดีใจอย่างบอกไม่ถูก..ทั้งที่เรายังไม่ได้พิสูจน์ด้วยตัวเองเลยค่ะ
    +++ตอบ ความรู้สึก บางทีมันเกิดขึ้นเร็วมากนะ แบบตั้งตัวไม่ทัน และก็ห้ามไม่ค่อยได้ด้วย ห้ามได้ก็เก่ง
    ๑. ปิิติ (ความอิ่มใจ) เกิดจาก เริ่มจากการผ่อนคลายอารมณ์ พอได้รับรู้รับทราบ ตื่นเต้น สนใจ น่าค้นหา ก็เลยสุขใจ
    ดีใจอย่างบอกไม่ถูก
    ๒. ความพึงพอใจ (ค่อนข้างชัด) ทำให้สุขใจ และดีใจ อย่าง
    บอกไม่ถูก
    ๓. การได้รับการตอบสนองที่ดี ตรง อย่างถูกใจ มีความสุข และดีใจอย่างบอกไม่ถูก

***อนุโมทนาบุญ***

20. CCottoNN

ขอบคุณมากน่ะค่ะ^^