รบกวนแม่ชีช่วยไขปริศนาความฝันนี้ให้แก่ผู้ไม่รู้หน่อยค่ะ

ในห้อง 'พุทธศาสนา และ ธรรมะ' ตั้งกระทู้โดย siriwan2527, 28 มิถุนายน 2013.

1. siriwan2527

siriwan2527 เป็นที่รู้จักกันดี

สามงวดติดแล้วค่ะที่ฝันแต่เอาไม่ได้
    งวดแรกฝันว่าลูกสาวบอกว่าหวยออก 056 ก็เลยซื้อ 056 ตรงๆเลยไม่ได้ตัดเล่นสองตัว สรุปออกสองตัวล่าง
    งวดที่สอง ฝันว่าไปไหว้เจ้าแม่กวนอิมที่ศาลเสด็จเตี่ย ให้พี่ที่ขายหวยตีให้ ได้เลขอะไรแล้วจำไม่ได้แต่พอมาคุยกับพี่อีกคนนึงเขาบอกว่า 98 89 แต่ใจเราเชื่อพี่อีกคนนึงก็เลยไม่ได้ซื้อตาม สรุปออก 98 จริงๆ
    งวดที่สามฝันเห็น สมเด็จพุฒาจารย์โตกับช้างเผือก ตั้งใจเลยนะว่าต้องถูกแน่ๆ ซื้อ 966 คิดว่าถูกใช่ไหมค่ะ ไม่ถูกค่ะ เพราะไม่ได้ตัดเล่น 69
    มาวันนี้ ฝันเมื่อตอนเช้ามืดค่ะวันศุกร์
    ฝันว่าที่บ้านอยู่กับพ่อและแม่มีลูกสาวอยู่ด้วย ฝันว่าที่บ้านเลี้ยงจระเข้ไว้ในบ่อ แต่จู่ มันก็ขุดดินมาจากข้างใต้มาโผล่ในบ้านค่ะ มีกันสามตัว ทั้งตัวเล็กและตัวใหญ่ ในฝันนั้นเห็นลิงด้วยนะค่ะ
    รบกวนท่านผู้รู้ช่วยทำนายด้วยนะค่ะ
    ใจคอไม่ดีเลยเพราะเค้าว่าฝันเห็นจระเข้มักจะไม่ดีค่ะ
    ช่วงนี้ก็หมั่นไหว้พระสวดมนตร์อยุ่เป็นประจำค่ะ แต่ไม่มีโยนิโสมนสิการเลย ประมาณว่าคิดเองไม่ได้อ่ะค่ะ รบกวนผุ้รู้ชี้แนะด้วยนะค่ะ ขอบพระคุณล่วงหน้าเลยค่ะ