รวมเรื่องเล่าทะลุมิติจากยายผีป่่าจอมโม้(ตำนานรักสามเส้าเจ้านางแห่งขอม)

ในห้อง 'เรื่องผี' ตั้งกระทู้โดย DevilBitch, 29 พฤศจิกายน 2008.

1. phaktee

phaktee Active Member

21 กรกฎาคม 2008
    ยังแวะมาดู......ดู..........ดูดู๊ดู ดูยายทำ..................

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      13.1 KB
      เปิดดู:
      340
  2. watwa-aram

watwa-aram เป็นที่รู้จักกันดี

15 พฤษภาคม 2009
    สวัสดี 1 เมษา ...เหงาจังเลยคะคุณยายช่วงนี้เบื่อ ๆ เซ็ง ๆๆ คุณยายไม่เข้ามาโม้
    มาเล่าอะไรเลย คิดถึงจัง กี่วันนี้ที่เราไม่ได้คุยกัน...

3. Linda2009

Linda2009 เป็นที่รู้จักกันดี

ช่วยกันยัน เีอ๊ย ดันกระทู้ไว้ รอยายกลับมา ขอใ้้ห้ยายมีความสุข

4. ohomoney

ohomoney Active Member

5. Palita N

Palita N เป็นที่รู้จักกันดี

16 สิงหาคม 2009
    มาช่วยกันดันกระทู้รอยายจ้า

6. phaktee

phaktee Active Member

21 กรกฎาคม 2008
    ..........ยายลืมแล้วมั้งว่ามีคนรอ.........

7. watwa-aram

ใครรู้มั่งว่ายายผีป่าหายไปไหน ทำอะไร เป็นยังไง สบายดีอยู่ไหม ตอบหน่อยคะ

8. Pawanrat-jin

Pawanrat-jin เป็นที่รู้จักกันดี

13 กันยายน 2008
    เหงาๆ... มาอัพกระทู้รอยายดีกว่า

9. Palita N

ขออนุญาตแจ้งข่าวแฟนๆคุณยายผีป่าทุกท่านค่ะ ได้คุยกับคุณยายเมื่อสักครู่ คุณยายฝากบอกแฟนๆทุกท่านนะคะว่าคิดถึงค่ะ ขณะนี้คุณยายอยู่ต่างจังหวัดค่ะ ติดงานค่ะ
    วันนี้นะคะ 8 - 5 , 3 - 1 นะคะ แต่ไม่แน่ใจเท่าไรนะคะ ( คุณยายว่างั้น ) ก็ลองดูนะคะ โชคดีทุกท่านค่ะ

10. holysweet

holysweet สมาชิก

ดีค่ะ จะติดตามชมผลงานยายผีป่าต่อไป
    :cool:

11. Stradale

Stradale เป็นที่รู้จักกันดี

28 กันยายน 2007
  12. watwa-aram

ขอบคุณ คุณ <!-- google_ad_section_start(weight=ignore) -->Stradale<!-- google_ad_section_end --><SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_3202185", true); </SCRIPT> ..ที่นำมาให้อ่าน เราเองได้ยินข่าวก็ตกใจเหมือนกัน
    เพราะเงินจำนวนนั้นมากเอาการอยู่ แต่เรื่องทั้งหมดก็ขึ้นอยู่กับคนสองคนที่รู้ดีที่สุด
    ตอนนี้คุณจรัสดาวออกมาชี้แจง..ก็น่าเห็นใจ..แต่ก็ต้องฟังทั้ง สองฝ่าย ..รอคุณยายมาชี้แจงด้วย..เพราะมีโจทย์ก็ต้องมีจำเลย
    ส่วนกระทู้นี้ เราเห็นว่าคงไม่เกี่ยวกันเพราะเป็นกระทู้เรื่องราวที่ยายผีป่าโม้ ได้เมามัน
    มากมาย อ่านแล้วคลายเครียดดี ..แต่ไม่รู้ว่าตอนนี้คุณยายจะขำออกป่าวนี้...

13. Pawanrat-jin

Pawanrat-jin เป็นที่รู้จักกันดี

เพิ่งเข้ามาอ่าน
    โอ.. ช็อค ค่ะ ช็อค

14. น้ำดี1

น้ำดี1 เป็นที่รู้จักกันดี

2 พฤศจิกายน 2008
    :boo::boo::boo::boo:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 24 เมษายน 2010
  15. Pawanrat-jin

เข้าไปอ่านจนจบแล้ว
    ได้ข้อสรุปว่า..
    ยายคงไม่มาโม้ที่นี่อีกแล้ว
    (เกิดเรื่องใหญ่ขนาดนี้ถ้าจะมีอารมณ์ขันอีกก็เกินไป)

ถึงมาก็คงไม่เหมือนเดิมแล้ว

ทุกอย่างเป็นอนิจจังเนาะ.. เปลี่ยนไปได้เสมอ

ไม่นานกระทู้นี้ก็คงร้าง และ
    ปิดไปในที่สุด เฮ้อ

กลับบ้านใครบ้านมันดีกว่า อิอิ

16. chinnakraab

chinnakraab สมาชิก

ขออนุญาติเจ้าของกระทู้ copy เรื่องให้เพื่อนอ่านหน่อยนะคร๊าาบ

น่าสนใจดี มีเรื่องคล้ายๆ นี้พอดี เลยอยากให้เพื่อนอ่าน

17. DevilBitch

DevilBitch เป็นที่รู้จักกันดี

ว้าย...ว้าย...ใครกันหนอส่งภูติผีปิศาจไปกระชากผมอันสั้นเกรียนของยายผีป่าให้ลุกขึ้นมาโม้แหลกแหกตาชาวบ้านชาวช่องเขาต่อ
    โฮ๊ะ ๆ ช่วงนี้อารมณ์ยังเพี้ยนปรกติจ้า แถมถูกหวยจากเจ้าแม่ใบตอง ให้ทั้งสามตัวบน สองตัว บน และล่าง ติดกันสองงวด แหม...อะไรจะเฮงปานนี้เนาะ เอิ๊ก ๆ
    ถ้าใครคิดว่าโม้นะ เด่วให้ไปถามเจ้ามือหวยแถวหินดาดได้เรย
    .............................
    ก็คิกถึงทุกคนแหละ มีหลายคนที่ติดตามอ่าน โทรศัพท์ไปหา เขาให้กำลังใจ และตบท้ายด้วยว่า
    คุณยายผีป่า หากไม่มีใครเชื่อถือยายผีป่าแล้ว ไม่มีใครบูชาวัตถุมงคลจากยายผีป่าแล้วก็อย่าไปเครียด เราขอร้องให้ยายผีป่ากลับมาเล่าเรื่องโม้แหลกที่ห้องผี มาใบ้หวยเหมือนเดิมได้ไหม
    ก็ขอบอกว่า ใบ้หวยนั้น ต้องโทรหาเจ้าแม่ใบตองเอง จะแม่นไม่แม่น ไม่ยืนยัน แต่เรื่องผี ๆ ที่โม้ได้แบบข้ามภพข้ามชาติ หากสนใจ หากเวบอนุญาตให้เข้ามาเล่าต่อ จะมาเล่านะคะ
    แต่ลูกชายเขากำลังหาทางช่วยแม่ให้ได้พบเพื่อน ๆ ด้วยการจะทำเฟรซบุ้คให้ แต่ตอนนี้ลูกเขาต้องหาเงินเลี้ยงครอบครัว ช่วยแม่หาเงินใช้หนี้ที่คาดไม่ถึงก่อนนะคะ (เขาอายุแค่ ๑๖ เข้า ๑๗ เองหล่อด้วยน๊า)
    ก็จะออกไปกันทั้งแม่และน้องใบตอง ไปรับจ้างไถที่ให้ชาวไร่เขา คุณดาวจรัสแสงอย่าเพิ่งเร่งรัดหนี้สินนะคะ เพราะขืนเร่งมา ยายผีป่าทำงานกับลูกๆ จนไม่มีแรงมาเล่าเรื่องโม้ๆ ให้อ่านกัน เดี๋ยวสมาชิกท่านอื่น ๆ กร่นด่ายายผีป่าเพิ่มขึ้นเน้อ
    ไปแระ เน็ตมันช้าเช่นเดิม แต่ไฟยายผีป่ายังแรงเหมือนเดิม
    ใครเก่งการเล่นเฟรซบุ้คนะคะ ช่วยโทแนะนำวิธีการให้กับลูกสาว ลูกชายยายผีป่าหน่อย เขาจะเอาภาพครอบครัวนรกแตกมาให้ชมพร้อมเรื่องราวของเรา อีกทั้งจะได้ให้ดูความคืบหน้าที่ก่อสร้างโครงการช่วยเหลือผู้ป่วยที่บ้านด้วยค่ะ
    ...........

18. mod_x-ray

mod_x-ray เป็นที่รู้จักกันดี

19 สิงหาคม 2009
    พี่เอื้อมมาแว้วๆๆๆ สู้ๆ ครับพี่

19. watwa-aram

มือใหม่หัดเล่นเหมือนกันยาย บอกหลานใบตอง แอดมามั้งนะ จะเข้าไปดูครอบครัวตลกแตก ฮ่า ๆ ๆ คง..ครื้นเครงพิลึก พิลั่น คะ

20. Palita N

เป็นกำลังใจให้เสมอค่ะ บอกน้องตองด้วยนะคะว่าป้าก็กำลังจจะหัดเล่นเหมือนกันจ้ะ