รอบ4 50ห.สุดท้ายเหรียญล.ปเเหวนลปขาวปี17ลปเเหวนขาวล.พ.ฤาษีล.ปโต๊ะพระอริยะมากมาย7วัน7คืน

ในห้อง 'แจกฟรี แต่มีค่าส่ง' ตั้งกระทู้โดย วรุด, 29 พฤษภาคม 2013.

1. Taveeruch

Taveeruch เป็นที่รู้จักกันดี

โอนเงินแล้วครับ

โอนเงินเรียบร้อยแล้วครับ จำนวน 200บาท
    วันที่ : 14/06/2013 เวลา 08:16

ทวีรัชต์ เจริญกิจวัฒนาชัย
    288/19 หมู่ 14 ต.ราชาเทวะ อ.บางพลี จ.สมุทรปราการ 10540

2. วรุด

วรุด เป็นที่รู้จักกันดี

6 พฤศจิกายน 2011
    รับทราบครับ

3. วรุด

ขอบคุณทุกท่านด้วยนะครับ

4. วรุด

พรุ่งนี้วันเสาร์โอนเงินวันสุดท้าย

5. ธรรมวิเสโส

ธรรมวิเสโส เป็นที่รู้จักกันดี

14/06/13 เวลา 12.21 น.โอนเงิน จำนวน 400 บาท แล้วนะครับ
    ...........................
    พิเศษ ศศิผลิน
    185/48 ถ.บางขุนนนท์ 20 แขวงบางขุนนนท์ เขตบางกอกน้อย กทม. 10700

6. cunchit99

cunchit99 เป็นที่รู้จักกันดี

24 กรกฎาคม 2007
    ได้รับพระเรียบร้อยครับ ขอบคุณมากครับ
    ครรชิต
    คุณครรชิต RF632255255TH[/COLOR][/SIZE][/U][/B]

7. วรุด

รับทราบครับ

8. วรุด

วันนี้โอนเงินวันสุดท้ายเเล้วจะปิดการเเจกเที่ยงคืนด้วยครับ

9. วรุด

วันนี้โอนเงินวันสุดท้ายเเล้วจะปิดการเเจกเที่ยงคืนด้วยครับ

10. Piradatch

Piradatch Active Member

12 มิถุนายน 2013
    โอนเงินเรียบร้อยครับ เมื่อเวลา 21.53 จำนวน 200 บาทครับ

ที่อยู่ในการจัดส่ง
    นาย พิรเดช จักรนารายณ์ 2/88 หมู่ 7 ตำบล ลาดสวาย อำเภอ ลำลูกกา จังหวัด ปทุมธานี 12150

ขอบคุณครับ

11. จริยากุ

จริยากุ เป็นที่รู้จักกันดี

2 มิถุนายน 2010
    แจ้งการโอนเงิน

วันนี้เวลา19.40 19/06/56 โอนเงิน จำนวน 400.00บาทแล้วค่ะ ที่อยู่ทาง PM นะคะ

12. วรุด

รับทราบการเเจ้งโอนทั้งหมดนะครับ

13. วรุด

เหลือ3เหรียญครับหลวงปู่ขาว3เหรียญนะครับ

14. mai321

mai321 เป็นที่รู้จักกันดี

20 พฤษภาคม 2013
    ขอจองหลวงปู่ขาว 1 เหรียญ ครับ

15. วรุด

เเจ้งการจัดส่ง17มิ.ย 56

คุณพิรเดช RF632285932TH
    คุณจริยา RF632285946TH
    คุณพิเศษ RF632285950TH
    คุณทวีรัตน์ RF632285963TH

เมื่อท่านได้รับของเเล้วให้เเจ้งทางกระทู้ด้วยครับขอบคุณครับ

16. ธรรมวิเสโส

ธรรมวิเสโส เป็นที่รู้จักกันดี

วันนี้ ไดัรับพระเรียบร้อยแล้วครับ
    ขอบคุณครับ

17. วรุด

นี่คือข้อมมูลปี2522ที่ผมพึ่งได้มาสดๆร้อนได้จากคุณลุงที่วัดมกุฏถ่ายจากต้นฉบับมาซึ่งคุณลุงบอกมีเล่มเดียวนี่คือข้อมูลครับจะเเจกให้อ่านพร้อมกับพระ
    กำหนดการ
    ประกอบพิธีพุทธภิเษกสมเด็จนางพญา
    ณ พระอุโบสถ คณะรังษี วัดบวรนิเวศวิหาร
    วันที่๙ - ๑๒ เมษายน พ.ศ ๒๕๒๒
    วันที่๙ เมษายน ๒๕๒๒
    เวลา ๑๘.๐๐ น สมเด็จพระญาณสังวร คณะกรรมการ
    การจัดพิธีเเละเจ้าหน้าที่พร้อม ณพระอุโบสถ
    เวลา ๑๘.๓๐
    สมเด็จพระสังฆราช เสด็จเข้าสู่ พระอุโบสถ
    ทรงจุดธูปเทียนบูชาพระพุทธปฏิมาพระประธาน
    -ทรงเจิมเทียนชัย
    ทรงจุดเทียนชัย พระสงฆ์เจริญ
    คาถาจุดเทียนชัย
    เจ้าหน้าที่อาราธนาศีล
    พระสงฆ์องค์ประธานให้ศีล
    สาธุชนรับศีล
    เจ้าหน้าที่อาราธนาพระปริต
    พระสงฆ์๑๐รูป เจริญพระพุทธมนต์
    จบเเล้วถวายจตุปัจจัยไทยธรรม พระสงฆ์อนุโมทนา
    สมเด็จพระสังฆราช ทรงจุดเทียนที่กระบะมุกข์
    พระสงฆ์สวดพุทธภิเษก
    พระอาจารย์๙รูป นั่งบริกรรม
    ภาวนาจนกระทั่งเวลา ๒๒.๓๐ น .
    เเล้วประพรมน้ำพระพุทธมนต์
    วันที่๑๐ เมษายน พ.ศ ๒๕๒๒
    เวลา ๑๖.๐๐ น. พระสงฆ์ ๔ รูป สวดภารวาร
    พระอาจารย์ ๑ รูป นั่งบริกรรมภาวนา
    เวลา ๑๙.๐๐ น พระสงฆ์ ๔ รูป สวดภารวาร
    พระอาจารย์ ๙ รูป นั้งบริกรรม
    ภาวนาจนกระทั่งเวลา ๒๒.๓๐ น.
    เเล้วประพรมน้ำพระพุทธมนต์
    วันที่ ๑๑ เมษายน ๒๕๒๒
    เวลา ๑๖.๐๐ น พระสงฆ์ ๔ รูป สวดภารวาร
    เวลา ๑๙.๐๐ น พระอาจารย์ ๙ รูปนั่งบริกรรม
    ภาวนาจนกระทั่งเวลา ๒๒.๓๐ น.
    สมเด็จพระญาณสังวร ดับเทียนชัย
    พระสงฆ์ทั้งนั้นเจริญคาถาดับเทียนชัย
    จบเเล้วประพรมน้ำพระพุทธมนต์
    วันที่๑๒ เมษายน ๒๕๒๒
    เวลา ๑๕.๐๐ น คณะกรรมการเเละเจ้าหน้าที่พร้อม
    ณ.ห้องประชุมตึกสภาการศึกษา
    มหามกุฎราชวิทยาลัย วัดบวร
    เวลา ๑๕ ๓๐ น สมเด็จพระนางเจ้า พระบรมราชินีนาถ
    เสด็จพระราชดำเนินเข้าสู่ห้องประชุมสภาการศึกษา
    มหามกุฏราชวิทยาลัย ทรงจุดธูป
    เครื่องนมัสการพระรัตนตรัย
    ประทับพระราชอาศน์
    สมเด็จพระราชาคณะทรงศีล
    ประธานกรรมการจัดงานกราบบัง
    คมทูลรายงาน
    ทรงพระสุหร่ายพระสมเด็จนางพญา
    (พระสงฆ์เจริญชัยมงคลคาถา)
    สมเด็จพระญาณสังวร ประธาน
    กรรมการมหาวชิราลงกรณ์ราช
    วิทยาลัยทูนเกล้า ถวาย พระสมเด็จ
    นางพญา ๑๑๐๐๐๐ องค์
    (๔๕ กล่อง )
    ทรงประเคนจตุปัยจัยไทยธรรม
    ทรงหลั่งทักษิโณทก
    (พระสงฆ์ถวายอนุโมทนาอดิเรก)
    รองประธานกนนมการจัดงานเบิกผู้บริจาค
    ทรัพย์โดยพระเสด็จพระราชกุศลสมทบทุนมูลนิธิ
    มหาวชิราลงกรณราชวิทยาลัย มูลนิธิสิรินธร
    เเละโดยเสด็จพระราชกุศลบำรุงมหาวชิราลงกรณ์ราชวิทยาลัย
    เข้ารับพระราชทานของที่ระลึก
    เสด็จไปทรงกราบหน้าเครื่องนมัสการ ทรงลาพระสงฆ์เเล้ว
    เสด็จพระราชดำเนินกลับ เป็นเสร็จพิธี

รายนามพระอาจารย์ที่อาราธนามานั่งบริกรรมภาวนา
    ในพิธีพุทธภิเษกสมเด็จนางพญา ณ พระอุโบสถ คณะรังษี
    วัดบวรนิเวศวิหาร วันที่๙ - ๑๒ เมษายน ๒๕๒๒
    ๑ พระเทพวราลังการ (ศรีจันทร์) วัดศรีสุทธาวาส จ เลย
    ๒ พระราชสังวราภิมณท์ (หลวงปู่โต๊ะ) วัดประดู่ฉิมพลี
    ๓ พระราชธรรมวิจารย๋ (หลวงปู่ธูป) วันสุนทรธรรมทาน
    ๔ พระราชสังสรวิสุทธิ์ (บุญเลิศ) วัดราชสิทธาราม
    ๕ พระภาวนาวิมลเถร (สิริ) วัดชนะสงครม
    ๖ พระวิสุทธิสารเถร (ถิร) วัดป่าเลไลย์ สุพรรณบุรี
    ๗ พระรัตนากรวิสทุธิ์ (หลวงปู่ดุลย์) วัดศรีบูรพาราม สุรินทร์
    ๘ พระโพธิญาณเถร (หลวงปู่ชา) วัดหนองป่าพง
    ๙ พระณาญโพธิ (หลวงพ่อเข็ม) วัดสุทัศนเทพวราราม
    ๑๐ พระชินวงศาจารย์ (พุธ) วัดป่าสาลวัน นครราชสีมา
    ๑๑ พระโพธิสังวรเถร (ไพฑูรย์ ) วัดโพธินิมิตร ธนบุรี
    ๑๒ พระอุดมวิสุทธิเถร (อาจารย์วัน) วัดถ้าอภัยดำรง สกลนคร
    ๑๓ พระสุนทรธรรมภาณี (หลวงพ่อเเพ) วัดพิกุลทอง สิงห์บุรี
    ๑๔ พระครูเกษมธรรมานันท์ (เเช่ม) วัดดอนยายหอม
    ๑๕ พระครูสมุทรธรรมสุนทร (หลวพ่อสุด) วัดกาหลง สมุทรสาคร
    ๑๖ พระครูโกวิทสมุทรคุณ (หลวงพ่อเนื่อง) วัดจุฬามณี สมุทรสงคราม
    ๑๗ พระครูธรรมกิจโกศล (นอง) วัดทรายขาว ปัตตานี
    ๑๘ พระครูสุจิตตานุรักษ์ (จวน) วัดหนองสุ่ม สิงห์บุรี
    ๑๙ พระครูสังวรธรรมมานุวัตร (หลวงพ่อพล) วัดหนองคณที สระบุรี
    ๒๐ พระครูถาวรวิทยาคม (เพิ่ม) วัดสรรเพชณ์ นครปฐม
    ๒๑ พระมหาวีระ (ฤษีลิงดำ ) วัดจันทาราม อุทัยธานี
    ๒๒ พระอาจารย์สี มหาวีโร วัดประชาคมวนาราม ร้อยเอ็ด
    ๒๓ พระอาจารย์เหรียญ มหาปุญโญ วัดมหาสมณกิจภาวนา
    ๒๔ พระอาจารย์พัฒน์ สุขกาโม วัดทับซ้าน สกลนคร
    ๒๕ พระอาจารย์เเบน ธนากโร วัดธรรมเดจีย์ สกลนคร
    ๒๖ พระอาจารย์จวน กุลเชฐโร วัดเจติยาคิรี สกลนคร
    ๒๗ พระอาจารย์ฟัก สนติธมโม วัดเขาสามผาน จันทบุรี
    ๒๘ พระอาจารย์สาม อกิญจโน วัดไตรวิเวก สุรินทร์
    ๒๙ พระครูปลัดไพบูลย์ สุมังคโล วัดรัตนาราม พะเยาว์
    นี่คือข้อมูลจากต้นฉบับซึ่งหาได้อยากขนาดคุณลุงที่อยู่วัดมกุฏยังบอกว่ามีเล่มเดียว
    เป็นข้อมูลที่เหรียญที่เราได้เข้าร่วมทั้งสองพิธีก็ลองดูนะครับเเค่ชื่อปี19ก็สุดยอดเเล้ว ปี22อีก ก็ลองดูครับว่าพระอริยะเจ้ามาเสกกันกี่องค์ คนที่จองพระผมจะให้ไปอ่านที่ถ่ายจากต้นฉบับนะครับดูเเค่ชื่อสมัยนี้ไม่มีหรอกครับที่พระอริยะเจ้าสายหลวงปู่มั่นใหนจะเกจิมาร่วมกันได้ขนาดนี้ ปี19เสกกัน7วัน7คืน ปี22เสกกัน๓วัน๓คืน ส่วนหลักฐานที่เหรียญได้เข้าพิธีดูที่รูปด้านล่าง

Red"]ท่านที่จองเเล้วให้โอนเงินวันพุธที่19มิ.ย 56ถึงวันศุกร์ที่21มิ.ย เท่านั้น[/COLOR][/SIZE][/B]
    ค่าจัดส่งเหรีญละ100บาท
    บัญชี
    0650263841
    ธนาคารกรุงเทพ
    น.ส จารุวรรณ เเจ้งสว่าง

(เหรียญปู่ขาวเล็กกว่าเหรียญปู่เเหวนนิดหน่อยเพราะเป็นพิมพ์เล็กของเหรียญเเละตราดานหลังอาจไม่เหมือนกับในภาพบ้างพระมีหลายตรา)

โอนเเล้วเเจ้งpmหน้ากระทู้ก็ได้เเต่ต้องเเจ้งด้วยนะครับ

รับประกันความเเท้ทุกเหรียญ1000000%ครับ

18. Little Dragon

Little Dragon เป็นที่รู้จักกันดี

ขอจองครับ (รอบ 4) :

--- เหรียญหลวงปู่แหวน 3 เหรียญ

--- เหรียญหลวงปู่ขาว 2 เหรียญ

ขอบคุณครับ

19. วรุด

รับทราบครับ

เหลือ45เหรียญครับ

20. Little Dragon

Little Dragon เป็นที่รู้จักกันดี

วันนี้ 20-6-56 เวลา 07.19 น. ได้โอนเงิน 1000.88 บาท (รวม 3 กระทู้)ไปเรียบร้อยแล้วครับ