รอสายใจสั่งมา (ไมค์ ภิรมณ์พร)

ในห้อง 'เพลง ลูกทุ่ง-เพื่อชีวิต' ตั้งกระทู้โดย tanaong2011, 15 พฤษภาคม 2012.

1. hotmax19

hotmax19 เป็นที่รู้จักกันดี

คิดถึงมากเหรอครับคุณอ่อง...รอรับสายป้าแมวนะครับ...ป้าขอบใจนะหลานอ่องร้องเพราะจัง...

2. chaanont

chaanont เป็นที่รู้จักกันดี

9 กุมภาพันธ์ 2011
    น้องอ๋องบอกว่าป้าแมวชอบเพลงของไมค์มิใช่หรือ
    ร้องเพราะอย่างนี้ ต้องบอกให้ป้าแมวมาฟังแล้วหละ
    อิอิ

3. tanaong2011

tanaong2011 เป็นที่รู้จักกันดี

29 สิงหาคม 2011

5555....... เออ.เอ่อ...ป้าแมวอย่าลำบากโทรมาเลยนะครับ
    ผมไม่ว่างจะไปกับป้าแมวน่ะครับ
    มาขอบคุณผมแค่ในฝันก็พอครับ ไม่ต้องโทรและก็ไม่ต้องมานะครับ
    บรื๋อออออออออ!!!!!!!

คุณฮอทแม็คเล่นอะไรเนี่ย เสียวววววววววนะขอบอกกกก

:boo::boo::boo::boo::boo::boo:

4. tanaong2011

tanaong2011 เป็นที่รู้จักกันดี

ป้าแมวอย่าไปเชื่อพี่นนท์เขานะ ไม่ต้องมานั่งฟังผมหรอก
    คือใครมาจ้องตาผมตอนร้องเพลง แล้วมันร้องไม่ค่อยออกน่ะครับ

แต่บอกอะไรให้อย่างนึงครับป้า
    คือพี่นนท์แกเสียงหนักแน่น ชัดถ้อยชัดคำ
    อารมณ์เพลงได้เลยครับ
    ป้าแมวไปนั่งเท้าคางฟังพี่นนท์เลยครับ....

ไปเผาป้าแมวมาแล้วครับ สวด 3 วันเผาเลย
    ก็ตอนไหว้ศพแก ก็ขอขมาแกในทุกๆเรื่องที่เจตนาและไม่เจตนา
    แต่ตัวจริงแก แกก็ยิ้มก็ขำอย่างเดียว จะแซวอะไรไปแกก็หัวเราะหมด
    เมื่อเช้าทราบจากญาติแกว่า แกมาที่บ้านเมื่อคืน....ดวงจิตแกคงคิดถึงและเคยชินในบ้านหลังนี้.....

(k)(k)(k)

5. tanaong2011

.......................................................................

6. Thep Tavada

Thep Tavada เป็นที่รู้จักกันดี

10 กุมภาพันธ์ 2012
    ข่าวด่วนป้าแมวเกิดแล้วครับ ถ้าเป็นไปตามตำรา(ไม่รู้เล่นไหน)เมื่อจิตดับแล้วก็เกิดใหม่
    ทันที แวะมาฟังเพลงก่อน ยังไม่ตอบอะไรมาก เข้ามาฟังเพลงคุณอ๋อง ต้องนั่งอ่านเรื่องราวยาวๆ นาน กว่าจะต่อเรื่องได้ ไว้อ่านต่อวันหลังครับ ( เรื่องยาวจริงๆ ไม่รู้เรื่องอะไรๆ ) แต่รู้นะว่าเรื่องอะไร 555555 นอนแล้วครับ

7. ลุงแมว

ลุงแมว เป็นที่รู้จักกันดี

19 มิถุนายน 2005
    หลานแมวมาส่งป้าแมวด้วยครับ

แต่คงไม่โทรหาตั้งอ๋องนะครับ

ฟังเสียงทางนี้เอา

เพราะมากครับ ^^

ใช่แล้วครับคุณเทพตายแล้วเกิดทันที

แม้แต่ผีที่เราเห็นหลอกหลอนอยู่ตามหัวโค้ง

นั่นก็เกิดแล้ว

( เกิดเป็นอสุรกาย เป็น 1 ใน 4 ของอบายภูมิครับ )

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 19 พฤษภาคม 2012
  8. superTRV

superTRV Active Member

นั้นน่ะสิครับ รอสายนานแล้วเนี่ย อิอิอ มาเป็นกำลังให้พี่อ๋องครับ เพลงชอบเหมือนกันน่ะครับ พี่ไมค์สุดยอด พี่อ๋องก็สุดยอด สู้ๆๆๆ

9. tanaong2011

ขนาดยังไม่ตอบอะไรมาก ยังเขียนซะยาวหลายบรรทัดเลย
    ส่วนเรื่องที่คุยกันนั้น ผมยังไม่ได้ตั้งชื่อเรื่องเลยครับ
    แต่ดูท้องฟ้าและดูดวงคุณเทพแล้ว คาดว่าคืนนี้คงโชคดีนอนยิ้มทั้งคืน
    จะได้ลาภจากสัตว์สองเท้า.... จะติดตราตรึงใจไปอีกนาน
    (เข้าใจผมไม๊เนี่ย ......)

(f)(deejai)(ping-love

10. tanaong2011

นี่ซิ.... คุณแมวนี่รู้จริง แต่หลานแมวไปส่งป้าแมวแล้ว
    ก็อย่าเพลินไปดูโน่นดูนี่ละ รีบกลับมาเร็วๆด้วยนะครับ
    เดี๋ยวไม่มีใครเกาคาง เอ๊ย! เกากีตาร์ให้ผมฟัง อิๆ...

(kiss)(f):d:love::eek:(rose)

อยากบอกว่าพี่ไม่สุดยอดแล้ว แต่ยังสู้ๆๆๆ
    หมายถึงเสียงน่ะ ไม่เท่าเดิมแล้ว มันตกไปตามอายุ
    แต่ยังสู้ๆๆ ......... อิๆ อย่าคึดล้ำๆน่ะ....

(ping-love(ping-love(ping-love(deejai)(deejai)(deejai)