รักของฉันนั้นคือ“เธอ”::=H=B=D=>>green_apple

ในห้อง 'เพลงคู่และกลุ่ม' ตั้งกระทู้โดย กาไก่, 26 มีนาคม 2016.

1. ดอกใบบุญ

ดอกใบบุญ เป็นที่รู้จักกันดี

ความในใจ : รักของฉันนั่นคือเธอ

มีอยู่วันหนูตาส่ง PM มาชวนร้องเพลงอวยพรเกิดให้น้องเปิ้ล
    ก็ตอบตกลงไปจ้า แม้จะปวดฟัน เพราะเพิ่งจะไปถอนฟันมาจ้า
    แล้ววันนั้นก็หยุดงานอีกวันจ้า ปวดฟันแต่ก็ยังหาเพลงที่จะร้องจ้า อิอิ

ไม่ได้บอกหนูตาด้วยซ้ำว่าปวดฟันกลัวหนูตาจะไม่ให้ร้องเพลงด้วยจ้า อิอิ
    แถมมีกำซับด้วยว่ามีพี่พินิจมาร้องด้วยห้ามบอกใคร เป็นความลับ ดีนะที่หนูตา
    บอกไว้ก่อนไม่งั้นคงจะปากโป้งไปแล้วนะ ...อิอิ

รับปากร้องเพลงทีไรเครียดทุกทีจ้า เกรงจะทำให้เพลงเขาเสียหายจ้า
    แต่ก็ไม่ปฏิเสธสักครั้ง อิอิ ก็ซ้อมหลายรอบจ้า แต่ก็ทำได้ดีเท่านั้นนี่ล่ะ
    นะจ้าน้องเปิ้ล

พอส่งเสียงร้องไปก็รอฟังเพลงจ้า รอว่าเมื่อไหร่น้อหนูตาจะ
    แปะบอร์ดให้ฟัง....ไม่กล้าถามว่าวันเกิดน้องเปิ้ลวันไหนจ้า อิอิ

และแล้ววันที่รอคอยก็มาถึง อาทิตย์ที่ผ่านมานอนไม่ค่อยหลับสองวันแล้ว
    พอคืนวันศุกร์ก็เช่นกัน เมื่อไม่หลับก็เลยมาเปิดคอมฟังเพลง ฟังไปเรื่อยๆ
    ดูเฟสด้วย และพอจะปิดคอมฯ ก็เห็นกาไก่มาลงเพลง ซึ่งตอนแรกคิดว่า
    พรุ่งนี้ค่อยมาฟัง แต่ชื่อเพลงคุ้นๆ นะ เลยเข้าไปดูสักหน่อยจ้า โอ เพลงที่ร้อง
    อวยพรวันเกิดน้องเปิ้ลนี้เอง...

ได้ยินเสียงเพลงพี่พินิจผู้ห่างไมค์ไปนานร้อง ปลื้มแทนเจ้าของวันเกิดจ้า
    แล้วนึกต่อไปว่าการที่มีคนหลายคนทำแบบนี้ให้นะ ถือว่าคนๆนั้นต้องเป็นทุกรัก
    ของทุกคนน้อ

ตอนแรกนึกว่าพี่เจนวิทย์เป็นมิกซ์เสียงจ้า
    พี่บีเองเหรอค่ะ พี่บีมิกซ์ได้ดีมากเลยจ้า กดไลท์ให้จ้า

ก่อนโพส แวะไปอ่านคอมเม้นท์ของหนูตา
    ถึงได้รู้เหตุหนูตาไม่ได้มาตั้งกระทู้เอง
    แต่ก็จัดการทุกอย่างเรียบร้อย
    ขอให้มีปาฏิหาริย์ที่รอคอยจ้า

รักเราจะอยู่ด้วยกันตลอดไป

2. ดอกใบบุญ

ดอกใบบุญ เป็นที่รู้จักกันดี

ว้าวววว พอไปฟังเวอร์ชั่นไม่มีดนตรี
    ใบบุญว่าเพราะมากเลยจ้า
    ชอบเวอร์ชั่นที่ไม่มีดนตรีจ้า อิอิ

;k06;k06;k06

3. green_apple

green_apple เป็นที่รู้จักกันดี

รักของฉันนั้นคือเธอ​

[​IMG][​IMG][​IMG][​IMG]

(Pinit) คำว่ารักที่เรามีให้ต่อกัน

จากวันนั้นไม่รู้ว่านานเท่าไร
    (Ple) แค่รู้ว่ายังเหมือนเดิมไม่เคยลดไป
    ความห่วงใยมีให้มากมายเรื่อยมา

(Mead) โลกสดใสทุกทีที่เจอะเจอกัน​

ความคิดถึงของฉันทำงานเสมอ
    (Be) ไม่เคยเบื่อสักทีที่เจอหน้าเธอ
    โปรดรู้ไว้นะเธอคือคนสำคัญ

(Golf) ฉันจะให้ความรักเรามั่นคงอยู่เรื่อยไป​

ไม่ว่าผ่านวันที่ร้ายหรือดี
    จะมีใจเหมือนเดิมรักเธออยู่ตรงนี้
    เพราะรักคือสิ่งที่เรามีให้แก่กัน

(พร้อมกัน) รักของฉันนั้นคือเธอรักเสมอทุกนาที
    (Ple+Neno) รักเราจะอยู่ตรงนี้ข้างเคียงกัน
    (พร้อมกัน) รักของฉันนั้นคือเธอรักเสมอทุกคืนวัน
    (Aoy+Ta) รักเราจะอยู่ด้วยกันตลอดไป

(Golf) ไม่ต้องกลัวหัวใจที่ให้กันมา​

เก็บรักษาไว้แล้วข้างในใจฉัน
    (Ta) ขอให้คำสัญญาไม่ทอดทิ้งกัน
    ไม่ว่านานแสนนานฉันจะเหมือนเดิม

(Be) ฉันจะให้ความรักเรามั่นคงอยู่เรื่อยไป​

(Mead+Aoy) ไม่ว่าผ่านวันที่ร้ายหรือดี
    (Tan+Be+Mead) จะมีใจเหมือนเดิมรักเธออยู่ตรงนี้
    (Neno) เพราะรักคือสิ่งที่เรามีให้แก่กัน

(พร้อมกัน) รักของฉันนั้นคือเธอรักเสมอทุกนาที​

(Tan) รักเราจะอยู่ตรงนี้ข้างเคียงกัน
    (พร้อมกัน) รักของฉันนั้นคือเธอรักเสมอทุกคืนวัน
    (Mead+Be) รักเราจะอยู่ด้วยกันตลอดไป

(พร้อมกัน) ฉันจะให้ความรักเรามั่นคงอยู่เรื่อยไป​

ไม่ว่าผ่านวันที่ร้ายหรือดี (ร้ายหรือดี)
    จะมีใจเหมือนเดิมรักเธออยู่ตรงนี้ (รักเธอตรงนี้)
    เพราะรักคือสิ่งที่เรามีให้แก่กัน

(Tan) รักของฉันนั้นคือเธอรักเสมอทุกนาที​

(พร้อมกัน) รักเราจะอยู่ตรงนี้ข้างเคียงกัน
    (Be) รักของฉันนั้นคือเธอ
    (Aoy) รักเสมอทุกคืนวัน
    (พร้อมกัน) รักเราจะอยู่ด้วยกันตลอดไป

(Pinit) รักของฉันนั้นคือเธอรักเสมอทุกนาที​

(พร้อมกัน) รักเราจะอยู่ตรงนี้ข้างเคียงกัน
    (Pinit+Ple) รักของฉันนั้นคือเธอรักเสมอทุกคืนวัน

(พร้อมกัน) รักเราจะอยู่ด้วยกันตลอดไป​

[MUSIC]http:webpalungjit.org/attachment.php?attachmentid=3628061&stc=1&d=1458934506[/MUSIC]​

4. panombe2013

panombe2013 เป็นที่รู้จักกันดี

ทราบจากน้องตา ตั้งแต่ตอนมิกซ์แล้วครับ เรื่องวิธีการอัดเสียงร้อง
    ของคุณ Pinit บอกเลย น่าทึ่งมากกก ร้องมาดีมากเลยอ่ะครับ
    คีย์ตรงเป๊ะ จังหวะมีดีเลย์นิดหน่อย ถือว่าเก่งมากเลยนะครับ ยกนิ้วให้เลย
    เรื่องจังหวะไม่ตรงเนี่ย สามารถตัดหรือต่อได้ครับ (แต่ถ้าร้องเพี้ยนหล่ะก็
    ต้องร้องใหม่สถานเดียวเลยครับ) แต่เนื่องจากเพิ่งเคยตัดต่อเพลงครั้งแรก
    ก็เลยยังไม่ค่อยเนียน ต้องขออภัยมาด้วยนะครับ

5. panombe2013

panombe2013 เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบใจจ้า น้องโอ๋ ยังต้องหัดอีกเยอะเลยอ่ะครับ
    ฝีมือยังห่างไกลจากพี่เจนนัก มิอาจเทียบได้เลย
    ถือเป็นการมิกซ์เพลงที่ 3 ของพี่บี แต่เป็นเพลงแรกที่ออกสื่อ
    อีก 2 เพลง ยังเก็บไว้ฝีกฝน ปรับแก้ไปเรื่อยๆ
    แล้วจะเอามาให้ฟังนะครับน้องโอ๋

6. กาไก่

กาไก่ เป็นที่รู้จักกันดี

18 สิงหาคม 2012
    รอบหน้าต้องมีเสียงตัวนะ อย่ามีแต่เสียงพี่มี๊ดคนเดียวเน่อ

7. pporjai

pporjai เป็นที่รู้จักกันดี

(^)HBDs;39;43

ขอให้น้องเปิ้ลมีความสุขมาก ๆ ในวันเกิดปีนี้นะคะ

8. green_apple

green_apple เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณมาก ๆ นะคะพี่อ้อยจ๋า อ้อยใจของน้อง
    น่ารักที่ซู้ดดดดดดด .... ลงมาจากดอยหรือยังค่ะ
    เอ๊ะ !! แว๊บ ๆ เห็นแอบไปแต่งงานที่ไหน 555555
    น้องก็ไม่มีอะไรมาก...ได้ฟังเพลงที่พี่ ๆ ตั้งใจทำให้ก็ตื้นตันมากเลย
    ถ้ายังรักน้อง ขอแค่เอาขนมมาแบ่งน้องเยอะ ๆ แค่นั้นพอ ฮี่ ๆๆๆ ^^

คนนี้เซอร์ไพส์มาก ๆ เลยค๊า แอบเห็นชื่อ neno ใครหว่า
    แต่พอได้ยินเสียง เค้าจำได้ เสียงแบบนี้ พี่ใบบุญของเค้าแน่นอน
    ดีใจมาก ๆ นะคะ ที่มาร่วมร้องเพลงนี้
    น่ารักมากมาย...ประทับใจ ปลื้มจับจิต จับใจเลยค่ะพี่ใบบุญ ^^

9. green_apple

โอ้...ม่ะม๊า รูปภาพน่ารักมากมายเลย หนึ่งเดียวในโลกจริง ๆ
    ขอบคุณนะคะ...สำหรับสิ่งดี ๆ ที่มีให้กันมาตลอด
    ขอบคุณความน่ารักสดใสของม่ะม๊า ความเป็นกันเอง ความห่วงใย ใส่ใจ
    ไมตรีจิตอันงดงาม หนูจะเก็บไว้ประทับจิต ประทับใจตลอดไป
    แม้บทเพลงนี้ไม่มีเสียงม่ะม๊า แต่เชื่อว่าหัวใจที่แสนดีของม่ะม๊าอยู่ในบทเพลงนี้ด้วย
    กำลังจะถามเหมือนกันว่าม่ะม๊าหายไปไหน เสียดายจัง ไม่มีเสียงม่ะม๊าเลย
    แต่ก็ไม่เป็นไรค่ะ...เพราะส่งป่ะป๊าสุดหล่อมาแทน (เป็นตัวประกัน)
    ...ไม่งั้น...อาจมีงอน ฮี่ ๆๆๆๆ
    ขอบคุณป่ะป๊า ม่ะม๊า มาก ๆ เล้ยยค๊าาาาา จุ๊บุ จุ๊บุ ^^

10. music_lover_man

music_lover_man เป็นที่รู้จักกันดี

20 กันยายน 2009
    สุขสันต์ครบรอบวันเกิดย้อนหลังด้วยคนนะครับ แหม เสียดายโปรดิวเซ่อร์เพลงนี้เค้าไม่ได้ชวนผมด้วย อิอิ ล้อเล่นครับ ไม่ได้เข้าเว็บหลายวัน พอดียุ่งๆ ขอให้สุขภาพดีตลอดทั้งปีเลยจ้า

11. popy#love

popy#love เป็นที่รู้จักกันดี

ฟังแล้วมันโอเคมากเลยครับคุณบีปลื้มใจแทนจริงๆๆคงจะเหนื่อยกับโปรเจคนี้น่าดูเลยสมความตั้งใจแล้วนะครับ...555งานต่อไปก็คงต้องให้คุณบีมิกซ์แล้วแหละ

12. popy#love

popy#love เป็นที่รู้จักกันดี

ขอแนะนำคุณบีนิดนึงนะครับในส่วนของการมิกซ์เสียงเราอาจจะต้องปรับย่านความถี่เสียงของแต่ละคนให้ใกล้เคียงกันมากที่สุดให้เสมือนออกมาจากห้องอัดเดียวกันแต่.....มันจะใช้เวลาฟังและปรับนานมากครับ....การใส่เอฟเฟคเสียง เช่นเสียงก้อง เราอาจจะมิกซ์เสียงเฉพาะเสียงร้องดิบๆของทุกคนทั้งหมดก่อนให้เป็น 1ไฟล์ (คุณบีต้องปรับอะไรต่อมิอะไรเสร็จแล้วนะครับ เช่น การปรับย่านความถี่ การแพนเสียงซ้ายขวา เสียงดังเสียงเบาของแต่ละคนเพราะเสียงที่ถูกบันทึกมานั้นไม่เหมือนกันแต่ก็อาจจะมีบางคนที่ใกล้เคียงกันครับ)หลังจากนั้นเราอาจจะปิดโปรแกรมไปแล้วเปิดโปรแกรมอีกครั้งเราก็เอาไฟล์เสียงเพลงกับไฟล์เสียงร้องมามิกซ์กันทีนี่คุณบีอยากจะเพิ่มเสียงก้องของดนตรีหรือเสียงก้องของนักร้องมากน้อยแค่ไหนก็ปรับตามความเหมาะสมได้เลยนะครับ.....การร้องของนักร้องที่ร้องพร้อมกันหลายๆคนคุณบีอาจจะต้องแพนเสียงซ้ายขวาเสียงจะได้ไม่ทับซ้อนกันมากจนเกินไปนะครับ

13. panombe2013

ว้าววววว...วววว ขอบคุณมากครับคุณตั้น
    เป็นคำแนะนำที่มีคุณค่ามากกับผมที่กำลังหัดมิกซ์
    ผมจะนำไปปรับใช้ ให้ได้ผลงานที่ดีขึ้นๆนะครับ

พยายามเต็มที่คร้าบบ อิอิ

14. green_apple

มีเวลาแวะมาอ่านเม้นท์อย่างตั้งใจอีกที
    เห็นเบื้องหน้า เบื้องหลังแล้ว...เปิ้ลยิ้มแก้มปริเลยค่ะพี่บี
    เพลงนี้สมบูรณ์แบบทุกอย่างในความรู้สึกเปิ้ล
    สมบูรณ์ในมิตรภาพ ความรัก ความผูกพัน สิ่งดี ๆ ที่ตั้งใจทำให้กัน
    จะตอบแทนด้วยอะไรดีนะ...งั้นมีเพลงอะไรให้เปิ้ลร้อง
    ก็บอกได้นะคะ...พี่บีจะได้ฝึกมิกซ์เรื่อย ๆ 5555555

ตอนแรกว่าจะแซวพี่บี...เห็นว่าฟังเปิ้ลร้องเพลง "ใจรัก"
    กำลังคิดว่าไปร้องตอนไหนน้าาาาา...แอบเห็นมาเปลี่ยน "ใจเอย" ล่ะ 555
    เรื่องของหนูตา...ไม่อาจถือโทษโกรธได้เลย
    ทำให้เปิ้ลขนาดนี้ ยิ่งใหญ่เกินกว่าจะทดแทนด้วยสิ่งใด คงมีแต่กำลังใจ
    และมิตรภาพดี ๆ ที่จะมอบให้เสมอตลอดไป

ขอบคุณพี่บี...ที่เป็นกำลังสำคัญในการทำเพลงนี้ให้สมบูรณ์
    เชื่อว่า...พี่บีจะเก่งขึ้น ๆ มาก ๆ แน่นอนค่ะ
    เป็นกำลังใจให้นะคะ ^_^

15. green_apple

ขอบคุณมาก ๆ นะคะ พี่นิจ ที่มาร่วมร้องเพลงให้น้องหญิง
    หลังจากที่อำลาวงการนานแล้ว
    หนูตามักจะบอกน้องหญิงว่า ชวนพี่นิจมาร้องเพลง แต่ชวนก็ไม่เป็นผล 5555
    แต่เพลงนี้เซอร์ไพส์มาก ๆ น้องหญิงไม่รู้จะตอบแทนด้วยสิ่งใด
    มีเพียงความปรารถนาดี
    และความเป็นกัลยาณมิตรที่น่ารักเช่นนี้ให้ตลอดไป อิอิ
    บทเพลงนี้ถือเป็นของขวัญที่มีค่ามาก ๆ สำหรับวันเกิดปีนี้ของน้องหญิง
    หากแม้นาทีต่อไปทุกสิ่งจะกลายเป็น "อนัตตา" ก็สุขใจนักที่เคยได้รับความสุขนี้
    ดวงจิตคงรับรู้และจดจำไปทุกภพชาติว่ามิตรภาพดี ๆ
    ก่อเกิดขึ้น ณ ที่แห่งนี้ ... ที่ ๆ เสียงเพลงแห่งความรัก
    ของผองเพื่อนมาบรรจบกัน...เป็นสิ่งมหัศจรรย์ของหัวใจ
    น้องหญิงขออวยพรให้สิ่งดี ๆ ที่พี่นิจมีให้น้องหญิงตลอดมา
    ส่งผลให้พี่นิจมีความสุข พร้อมพรั่งด้วย อายุ วรรณ สุขะ พละ นะคะ ^^

16. green_apple

"โลกสดใสทุกทีที่เจอะเจอกัน...ความคิดถึงของฉันทำงานเสมอ"

ป่ะป๊า...ร้องท่อนนี้ได้อบอุ่น น้ำเสียงใจดีมาก (ป่ะป๊าใจดีใช่ไหมม่ะม๊า) อิอิ
    ขอบคุณคำอวยพระของป่ะป๊า ม่ะม๊า ที่มีให้หนูนะคะ
    ความอุดมสมบูรณ์เหรอไม่ต้องห่วงนะคะป่ะป๊า
    ตอนนี้อุดมสมบูรณ์ทั้งตัว จนจะกลิ้งได้แล้ว 5555

"ถ้าป่ะป๊าฟังอยู่ ไม่ว่าป๊าอยู่ไหน ไม่ว่าป๊าเป็นใคร ช่วยส่งรักกลับมา
    ถ้าป๊าฟังอยู่ คิดถึงหนูหน่อยหนา หนูขอสามหมื่นห้า หนูจะเป็นเด็กดี"
    555555555

ขอบคุณ ๆๆๆๆๆๆๆๆ มาก ๆ เลยจ้า ขอให้ป่ะป๊า ม่ะม๊า
    มีความสุขมาก ๆ เช่นกันนะคะ ^^

ปล. เราได้ค่ายเพลงใหม่แล้ว...ระหว่างรอพี่เจน
    รีบใช้งานพี่บีให้คุ้มนะคะ อิอิ

17. green_apple

กอด ๆๆๆๆๆๆๆ แน่น ๆๆๆๆๆๆ เลยคนนี้
    กัลยาณมิตรที่น่ารักเสมอมา
    พี่ ๆ ค่ะ ทำไงจะเซอร์ไพส์วันเกิดหนูตาได้บ้าง อยากเซอร์ไพส์มาก ๆ
    555555 ไม่ยอมนะ บอกวันเกิดมาเลย
    หนูตา...เคยคุยกันเล่น ๆ ว่า วันเกิดเปิ้ลอาจจะให้เปิ้ลมาร้องด้วย
    เพราะคนน้อย...เปิ้ลยังคิดว่า ใช้แรงงานเจ้าของวันเกิดเหรอ
    สิ่งที่พูดเล่น ๆ ก็เป็นเรื่องจริงนะ แต่พอคิด ๆ แล้วก็ดีนะ
    มีส่วนร่วมด้วยทุกงาน ... จัดไป ชอบอ่ะ คำนี้ มันจริงจังดี
    สำหรับมิตรภาพที่น่ารักของหนูตานะ เปิ้ลช่วยเต็มที่นะ

ข้อความยาวเหยียด...แต่อ่านไปก็ยิ้มไปนะ
    รับรู้ถึงความรู้สึกที่งดงามของคนเขียน
    ไม่ว่าตอนนี้จะเจอะเจอ ประสบพบกับสิ่งใด ร้ายหรือดี
    เชื่อว่าสิ่งดี ๆ ที่หนูตาทำมาตลอด
    จะเป็นเกาะป้องกันหัวใจให้หนูตาเข้มแข็ง และผ่านทุกอย่างไปได้
    พรใดที่ประเสริฐและสิ่งดี ๆ ที่เปิ้ลเคยได้ทำ
    ขอให้เป็นแรงหนุนเสริมกำลังใจให้หนูตา เป็นพลังด้านบวก
    ที่เต็มเปียม ช่วยให้ตาก้าวต่อไป ด้วยพลังที่ยิ่งใหญ่นะจ๊ะ
    ขอบคุณมาก ๆ กับทุกสิ่งอย่างที่ทำให้กัน
    รักมิตรภาพแบบนี้จัง...หายวุ่นแล้ว
    มาร้องเพลงกันอีกนะ หนูตา นะ จุ๊บ ๆ จ้า ^^

แก้ไขครั้งล่าสุด: 3 เมษายน 2016
  18. tangOAH

tangOAH เป็นที่รู้จักกันดี

11 สิงหาคม 2011
    แวะมาฟังอีกรอบจ้า (kiss)

:cool::cool::cool:

19. panombe2013

ง้า เห็นด้วยหรา ว่าพี่บีใส่ชื่อเพลง ใจรัก มาในตอนแรก
    พี่ก็ไม่รู้ตัวหรอกนะ หลังจากนั้นอีกวันนึง ก็มาอ่านที่ตัวเอง
    เขียนเม้นยาวๆ อีกครั้ง ดูซิว่า อ่านแล้วรู้เรื่องมั้ย 5555
    เจอเลยครับ เพลงใจรัก มาได้งัยเนี่ย ก็เลยรีบแก้ไข
    เป็นเพลง ใจเอย เรียบร้อย รอดจากการโดนน้องเปิ้ลแซว
    มาได้อย่างฉิวเฉียด อิอิ

อยากบอกว่า เพลงใจเอย ที่น้องเปิ้ลร้องไว้
    จุดประกายให้พี่บีเริ่มหัดมิกซ์หล่ะครับ

หลังจากได้ฟังเพลง ใจเอย ที่น้องเปิ้ลร้องในคราวนั้นนั่นแหละ
    เพราะเนื้อหาเพลงใจเอยนั้น ประมาณว่า ไปแอบรักคนอื่นอยู่
    แต่ต้องคอยห้ามใจ ทำให้พี่บีนึกถึงเพลง "แอบรัก"
    ซึ่งเป็นเพลงที่มีท่อนคอรัสอยู่ด้วย ก็เลยอยากลองมิกซ์เองดู
    ถือเป็นแบบฝึกหัดที่ 1 ก็ว่าได้ ไว้จะนำมาให้ฟังนะครับ อิอิ

ขอบคุณเพลงใจเอยของน้องเปิ้ล ที่ทำให้พี่บีได้มีโอกาสมิกซ์เพลงนี้นะครับ

20. ษิตา

ษิตา ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

6 มิถุนายน 2006
    กระทู้เรื่องเด่น:
    1,230
    พี่บีส่งข่าวว่าเปิ้ลมาบ่นไรไว้ในกระทู้ แวะมาอ่านหน่อยน๊าาาาา
    แม้จะกำลังเหนื่อยแสนเหนื่อย เหนื่อยจริงๆค่ะ เพลียแดด ตอนนี้ยังรู้สึกเหมือนไหม้ไปทั้งตัว
    ไม่มีร่ม ไม่มีหมวก เดินตากแดดหัวแดงจริงๆ ตอนนี้เลยรู้สึกอย่างที่บอก แถมอาการล้าๆ อยากจะหลับ
    แต่ก็แว๊บเข้ามาค่ะ อ่านแล้ว..นั่งยิ้ม ติดไว้ก่อนน๊าาา เดี๋ยวจะบอก อ่านแล้วยิ้มทำไม เพราะอะไร ^_^

จริงๆแล้วก็เกริ่นๆกับพี่อ้อยอยู่อ่ะ พี่อ้อยบอกประมาณว่า ช่วงนี้เงียบหายไป เลยเอาที่ติดต่อง่ายๆไว้ก่อนอ่ะ
    รู้แบบนี้ก็เสียดายเหมือนกัน น่าจะชวน เพราะแนวถนัดนิ
    อีกคนที่เสียดาย พี่เทพ อยากชวน ไม่ได้ชวนเพราะเกรงใจ คิดว่าน่าจะยุ่งๆ