รับดูโหงวเฮ้งบนใบหน้าให้ท่านฟรี วันละ 1 คน โดยอั้ม ญาณเทพครับ

ในห้อง 'บริการรับดูดวง' ตั้งกระทู้โดย จอมเทพลีลา, 6 สิงหาคม 2013.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. จอมเทพลีลา

จอมเทพลีลา เป็นที่รู้จักกันดี

รับดูโหงวเฮ้งบนใบหน้าให้ท่านฟรี วันละ 1 คน โดยผม อั้ม ญาณเทพ

ดูตามศาสตร์ และความรู้สึกส่วนตัวของผมนะครับ แม่น ไม่แม่น ดี ไม่ดี
    ต้องขออภัยไว้ล่วงหน้านะครับ ดูกัน ขำๆ สนุกๆ นะครับ

พิเศษ อ.พี่แขก ญาณเทพบำบัด ผู้มีประสบการณ์ และความเชี่ยวชาญในด้านการปั้นหน้า
    ปรับเปลี่ยนโหงวเฮ้ง จะมาร่วมกับผม ช่วยให้คำแนะนำในเรื่องโหงวเฮ้ง และบุคลิกภาพของคุณๆ กันด้วยครับ

สนใจให้ผม และ อ.พี่แขก ญาณเทพบำบัด ช่วยดู เพื่อแนะนำบุคลิภาพ ปรับ และเปลี่ยนโหงวเฮ้ง
    เพื่อดึงดูดพลังบวก เพิ่มราศี เปิดโหงวเฮ้งรับทรัพย์ ให้ทำตามขั้นตอนด้านล่างนี้ครับ

1. ส่งรูปถ่ายหน้าตรง ปัจจุบันของท่าน ทางหน้ากระทู้นี้ (ของดเว้นทาง Inbox นะครับ เพราะไม่ค่อยสะดวก ในการเปิดไปมา)

2. บอกอายุ ของท่าน

3. รอคำตอบ ผมจะพยายามตอบทุกวันๆละ 1 คน ดึกๆ หลังเลิกงานครับ

4. เมื่อได้รับคำตอบแล้ว ให้ทำความดีหนึ่งอย่าง อะไรก็ได้ แล้วอุทิศบุญให้เทวดาที่คุ้มครองคุณ เจ้ากรรมนายเวรของคุณ รวมถึงเทวดาและสิ่งศักดิ์สิทธิ์ที่คุ้มครองผม และของ อ.พี่แขกด้วยครับ

5. ทำความดีเสร็จ อุทิศบุญเสร็จ รายงานผลหน้ากระทู้ ให้ผมและสมาชิกท่านอื่นได้ร่วม อนุโมทนาสาธุ ด้วยนะครับ

ถ้าพร้อมแล้ว ก็เชิญครับ

อั้ม ญาณเทพ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 6 สิงหาคม 2013
  2. ตรีวัดไผ่

ตรีวัดไผ่ Active Member

อายุปีนี้38ครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 7 สิงหาคม 2013
  3. จอมเทพลีลา

ประเดิมคนแรก

เศร้าจังครับชีวิตคุณ เจอเรื่องผิดหวังมามาก
    โดยเฉพาะ ความรัก การไว้ใจ ทำให้คุณ กลัว และไม่กล้าจะรักใครอีกเลยครับ

1. ตา กับ ปาก เศร้า และ ตก ในแววตารอยคอยความหวัง แต่หวังแล้วมักผิดหวัง
    ให้พยายาม มองกระจก แล้วทำใจให้เป็นสุข เป็นบวก ยิ้มด้วยใจ และให้ตาสื่อความหมายออกมานะครับ

2. คิ้วบาง ทำให้คุณ มักจะต้องทำอะไร ที่หนัก และเหนื่อยกว่าคนอื่นมาก
    ต้องสู้ด้วยตัวคนเดียว คิดคนเดียว และมักน้อยใจในวาสนาตน
    ให้เสริมบารมี โดยการ เป็นต้นบุญ กฐิน ผ้าป่า หรือบุญใดๆก็ได้ บอกบุญออกไป จะทำให้มีคนเมตตา และมีบริวารดี

3. พลังชีวิต คุณขาดความหนักแน่น ขาดความเด็ดขาด ต้องเพิ่มตรงนี้ลงไปให้มาก
    ระวังสุขภาพเกี่ยวกับระบบเลือด ลม ความดันครับ
    ให้เสริมบารมี โดยการขนทรายเข้าวัด เป็นสังฆทาน

4. หน้าผากดีแล้ว แต่ไม่ควรให้ผมปะหน้า ควรเปิดหน้าผาก ให้สว่าง จะทำให้ราศีดีขึ้น และอาจเรียกทรัพย์ได้ในเร็ววัน

ภาพรวม ดี
    แก้ตามที่บอก ยิ้มมากๆ ทั้งใจ ทั้งปาก และตา

อย่าลืมทำความดี นะครับ

4. hitman1288

hitman1288 สมาชิก

11 พฤษภาคม 2009
    อายุ 23 ครับ

5. มณีเมขลา20

มณีเมขลา20 เป็นที่รู้จักกันดี

10 สิงหาคม 2012
    อายุ 36 ปีค่ะ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      114.8 KB
      เปิดดู:
      174
  6. จอมเทพลีลา

จากใบหน้า

1. หน้าผาก กว้าง โหนกนูน กระเปาะ ชัดเจน มีเกณฑ์ได้รับทรัพย์ ได้รับความเมตตา จากผู้หญิง ผู้ใหญ่ อยู่เนืองๆ นะครับ พยายาม ล้างหน้า ล้างตาให้สะอาด ไม่มัน จะทำให้ราศี ชัดเจนขึ้น

2. คิ้ว บ่งบอกถึงความมีอำนาจ แต่อำนาจมักก็จะมาพร้อมความเชื่อมั่นในตัวเอง ที่สูง บางครั้ง ก็ออกแนว ดื้อรั้นไม่ฟังใคร ให้ระงับความเจ้าอารมณ์ ควบคุมความคิดให้ดีๆ ครับ มีเกณฑ์ ทะเลาะกับคนรอบข้างได้ง่าย ด้วยความไม่ยอมคน และการเป็นคนตรงๆ ในแบบฉบับของคุณ

3. จมูก ปาก แก้ม คาง สัมพันธ์ได้รูปครับ มีเมตตา มหานิยม ได้ดีเพราะปากนะครับ

4. สุขภาพ ระวังเรื่อง การขับถ่าย การดื่มน้ำ อย่าดื่มเบียร์ หรือของมึนเมานะครับ ไม่ถูกโฉลกกับคุณ

5. แนะนำให้สวดมนต์ นั่งสมาธิ นะครับ จะช่วยคุณให้มีบุญ บารมีมากขึ้น เพราะจริตคุณมาทางธรรม

อย่าลืมทำความดีนะครับ

7. จอมเทพลีลา

จากใบหน้า ก็หมดจดดีครับ ภายใต้ตาตี๋ๆ ยิ้มน้อยๆ
    ก็เห็นแวว การขาดความมั่นใจ ความกลัว อยู่ในนั้น

สิ่งที่คุณต้องปรับและเสริมก็คือ

คิดในแง่บวก มีทัศนคติที่ดี ไม่เกรงกลัว ต่อสิ่งใด ตัดและสละ ความกังวล ใดๆ ออกไป คิดอย่างเดียว ว่าเราทำได้ และจะทำมัน เพิ่มความสดใสให้ชีวิต โดยการยิ้ม จากใจ ให้ดวงตาเป็นประกาย ให้ปากยิ้มได้กว้างขึ้นอีก พยายามอย่ายิ้มแหยๆ นะครับ จะดึงดูดความพ่ายแพ้เข้ามา เพราะใจห่อเหี่ยว และที่สำคัญต้องไม่กังวลใดๆ นะครับ

โหงวเฮ้ง โดยรวมดีครับ ยกเว้นคิ้ว บางไปหน่อยครับ
    คนที่คิ้วบาง หากเป็นผู้ชาย มักจะทำอะไรด้วยตัวเอง เหนื่อยด้วยตัวเอง บริวาร เพื่อนฝูง มักไม่ค่อยให้ความเคารพ เชื่อฟัง

หากอายุ 30 ขึ้นไปแล้ว ไม่ควรทำผมตก มาบังหน้าผากนะครับ ให้เสยขึ้นจัดทรง ให้ดี จะเสริมวาสนา บารมี และดึงดูดเรื่องทรัพย์ครับ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 7 สิงหาคม 2013
  8. จอมเทพลีลา

จากใบหน้า
    ภาพรวม คือคนอารมณ์ดี สดใส ร่าเริง หัวเราะเก่ง เสียงดัง ว่าไปการพูดกับคุณ นี่ก็เหมาะสมกันนะครับ พูดเก่งๆ พูดตลกๆ มีแต่คนชอบครับ แต่พูดมาก คนก็อาจหมั่นไส้ได้ง่ายนะครับ ประมาณว่า อยู่ๆ ก็ไม่ชอบเรา มีเยอะครับ

อายุ 36 แล้ว หน้าผากต้องโล่ง ผมต้องไม่ปรกหน้า แม้จะเป็นจงอยผมก็ตาม ควรเปิดหน้าผาก รับออร่า เปิดราศี ให้ตัวเองนะครับ แหล่งรวมพลังที่ดี อีกจุดหนึ่ง ก็คือหน้าผาก จะเปิดรับแต่สิ่งดีๆ ให้คุณครับ

ไม่ควรทำผมหน้าม้า หรือ ผมตกลงมาระดับสายตา เพราะจะทำให้ราศี คุณตก ด้วยเหตุที่ปลายผมจะอยู่บริเวณตา ทำให้คุณต้องชำเลืองตาลงด้านล่าง หางตาก็ตก วาสนา บารมีก็ตกตามไปได้ ในวัยนี้ จัดแต่งทรงผมให้เหมาะจะเสริมครับ

ท้ายที่สุด คำพูด สำคัญมากครับ หากพูดแต่สิ่งดีๆ ก็จะนำมาซึ่งสิ่งดีๆ
    พยายาม พูดจาหวานๆ น่ารักๆ เพื่อเสริมบุคลิกภาพนะครับ

9. ตรีวัดไผ่

ตรีวัดไผ่ Active Member

ขอบคุณครับ ทำความดีแล้วครับถวายอิฐสร้างเมรุเผาศพครับและอุทิศให้เทวดาที่คุ้มครองผมและคุณอั้มญาณเทพกับพี่แขกครับ

10. จอมเทพลีลา

อนุโมทนาสาธุครับ

11. Tannie23

Tannie23 สมาชิก

รบกวนด้วยค่ะ อายุ 36 จะ 37

แก้ไขครั้งล่าสุด: 8 สิงหาคม 2013
  12. มณีเมขลา20

ขอบคุณนะคะ คุณอ้้มญาณเทพ และคุณแขก เมื่อวานร่วมทำบุญบริจาคซื้อโลงเย็น และ ซ์ื้อของใส่บาตร อุทิศให้กับเทวดาประจำตัว คุณอั้มญาณเทพ และคุณแขกด้วยนะคะ อนุโมทนาบุญด้วยกันนะคะ ถ้าจะรบกวนดูให้แม่ด้วยจะได้มั๊ยคะ

13. จอมเทพลีลา

อนุโมทนาสาธุ
    ดูของแม่คุณก็ได้ครับ ทำความดีแลกกันครับ

14. จอมเทพลีลา

รอหน่อยนะครับ

15. จอมเทพลีลา

คุณเป็นคนทันสมัย ใฝ่รู้ แต่จิตใจดี มองโลกในแง่ดี ขี้สงสาร
    มักรับเอาเรื่องราวของคนอื่นมาใส่ใจ และอย่าวิตกกังวลในเรื่องต่างๆ

ชีวิตก็หยุ่งเหยิง เจออะไรยากๆ หนักๆ มาเรื่อยๆ เหมือนทรงผมที่คุณทำ

1. ต้องปรับทรงผมใหม่ ไม่ให้ยุ่งเหยิง กระเซอะกระเซิง
    ไม่ควรทำผมหน้าม้า ปิดหน้าผาก ปรกตา ทำให้ราศีดับ ตาตก
    เซ็ตผมให้เรียบร้อย ชีวิตคุณจะราบรื่นขึ้น

2. คิ้วบาง แต่ขนาดใหญ่ ให้กันคิ้วให้ได้รูป เขียนคิ้วอย่าให้เส้นขาด จะเสริมบารมี

3. ปาก อย่าพยายามเคี้ยวอาหารข้างเดียวตลอด ลองเคี้ยวหมากฝรั่งสลับซ้ายขวา
    จะช่วยทำให้รูปปากสองด้านไม่เบี้ยว จะทำให้คุณมั่นใจขึ้นอีกเยอะ

4. แว่นตา ใหญ่บดบังรูปหน้า ลองหาแว่นขนาดเหมาะสมดูนะครับ

5. ช่วงนี้ มีเกณฑ์รับเงิน เข้าออก หมุนระวิง เก็บเยอะๆ นะครับ
    ปีหน้า จะได้เดินทาง ย้ายงาน ย้ายถิ่นฐาน อยู่ไม่ติดบ้าน

ปล่อยปลา จะเสริมสุขภาพ ช่องท้อง และส่งเสริมให้ แคล้วคลาด ปลอดภัย
    ในทุกการเดินทางครับ

16. Tannie23

Tannie23 สมาชิก

ขอบคุณนะค่ัะ คุณอั้มญาณเทพ และคุณแขก

17. มณีเมขลา20

ของแม่นะคะ อายุ 63 ปีค่ะ

• photo mom.JPG
      photo mom.JPG
      ขนาดไฟล์:
      138.3 KB
      เปิดดู:
      105
  18. จอมเทพลีลา

โหงวเฮ้ง คุณแม่ โดยรวมดีแล้วนะครับ
    ถ้าจะปรับจริงๆ

ให้ปรับเรื่องการยิ้ม และ การพูดจาให้ไพเราะ
    จะส่งเสริมทำให้คุณแม่ มีเมตตามหานิยม ยิ่งๆ ขึ้นไปครับ

การปรับอารมณ์ ไม่ให้โมโหง่าย ไม่ให้โกรธง่าย ก็จะดีต่อระบบหัวใจ และ ความดันนะครับ

ตอนนี้ คุณแม่มีอาการบวมน้ำ ระวังเรื่องโรคไต เบาหวาน ความดัน และ ไทรอยด์ด้วยครับ

ให้คุณแม่พักผ่อนให้เพียงพอ นอนหลับให้ได้อย่างน้อย 6-7 ชั่วโมง
    ทานน้ำ และ ขับถ่ายให้เพียงพอ วันละ 8 แก้ว จะทำให้ระบบช่องท้อง และระบบการขับถ่าย ทำงานปกติ

การปล่อยปลาที่ซื้อจากเขียงปลาในตลาดสด ลงไปในแหล่งน้ำ แม่น้ำ ที่สะอาด
    จะส่งเสริมให้ชีวิต และโรคภัยที่มี เบาบางลงครับ

การปลูกมะขามไว้ในบ้าน ก็จะส่งเสริมให้คุณพ่อคุณแม่ อายุยืนครับ

อย่าืลืมทำความดีนะครับ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 10 สิงหาคม 2013
  19. iker

iker เป็นที่รู้จักกันดี

25 มิถุนายน 2011
    ขอด้วยคนค่ะ อายุ 36 ค่ะ

20. wikonr

wikonr เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณมากๆครับ ร่วมเป็นเจ้าภาพทอดกฐินที่วัดลังกา แม่กลองครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 10 สิงหาคม 2013
สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้