เว็บพลังจิต รับสมัคร คนอ่านพระไตรปิฎกเสียง ขอเชิญมาลงชื่อไว้ก่อน

ในห้อง 'พระไตรปิฎก เสียงอ่าน' ตั้งกระทู้โดย WebSnow, 24 มิถุนายน 2006.

1. Kob

Kob เป็นที่รู้จักกันดี

<TABLE class=tborder cellSpacing=1 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR title="โพส 481259" vAlign=top><TD class=alt1 align=middle width=125>พระจันทร์สีน้ำเงิน</TD><TD class=alt2>ขอ ร่วมด้วย คน ครับ</TD></TR></TBODY></TABLE>

<TABLE class=tborder cellSpacing=1 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR title="โพส 481856" vAlign=top><TD class=alt1 align=middle width=125>!~Natsumi~!</TD><TD class=alt2>ของ(แม่ของ)อุ้มร่วมด้วยคนนะค่ะ</TD></TR></TBODY></TABLE>

ขออนุโมทนากับน้องอ้น และ คุณแม่น้องอุ้มด้วยคะ

พี่กบส่งพีเอ็มไปให้แล้วนะคะ

2. ปกรณ์

ปกรณ์ เป็นที่รู้จักกันดี

18 พฤศจิกายน 2004
    ผมขอร่วมด้วยคนนะครับ ยังไงโปรดแจ้งให้ทราบทาง PM ด้วยครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 10 กุมภาพันธ์ 2007
  3. Supernova

Supernova เป็นที่รู้จักกันดี

22 กรกฎาคม 2005
    สนใจครับ ช่วยส่ง P.M. หน่อยนะครับ

4. ผ่อนคลาย

ผ่อนคลาย Super Moderator ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

21 พฤศจิกายน 2004
    ได้ครับ เชิญครับ ยินดีต้อนรับคุณ gurka แลทุกๆท่านเข้าสู่การทำมหากุศลร่วมกันครับ

5. sorasak_nung

sorasak_nung สมาชิก

12 สิงหาคม 2006
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 18 กุมภาพันธ์ 2007
  6. Yaying

Yaying เป็นที่รู้จักกันดี

9 พฤศจิกายน 2006
    ขอร่วมบุญในครั้งนี้ด้วยคนคะ kamolpop@hotmail.com มีอะไรบอกกล่าวผ่านทางเมล์นี้ได้เลยนะคะ

7. Kob

<TABLE class=tborder cellSpacing=1 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR title="โพส 483850" vAlign=top><TD class=alt1 align=middle width=125>ปกรณ์</TD><TD class=alt2>ผมขอร่วมด้วยคนนะครับ ยังไงโปรดแจ้งให้ทราบทาง PM ด้วยครับ</TD></TR></TBODY></TABLE>

<TABLE class=tborder cellSpacing=1 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR title="โพส 484388" vAlign=top><TD class=alt1 align=middle width=125>semix</TD><TD class=alt2>ขอร่วมด้วยคนครับ ขอโมทนาครับ teerapongtj@gmail.com</TD></TR></TBODY></TABLE>

<TABLE class=tborder cellSpacing=1 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR title="โพส 485659" vAlign=top><TD class=alt1 align=middle width=125>Supernova</TD><TD class=alt2>สนใจครับ ช่วยส่ง P.M. หน่อยนะครับ</TD></TR></TBODY></TABLE>

<TABLE class=tborder cellSpacing=1 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR title="โพส 486673" vAlign=top><TD class=alt1 align=middle width=125>gurka</TD><TD class=alt2>มาร่วมทำบุญด้วยคนค่ะ (เสียงไม่เพราะ อ่านได้ใช่ไหมค่ะ)</TD></TR></TBODY></TABLE>

<TABLE class=tborder cellSpacing=1 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR title="โพส 492890" vAlign=top><TD class=alt1 align=middle width=125>sorasak_nung</TD><TD class=alt2>ร่วมด้วยครับ ติดต่อมาที่sorasak_nung@hotmail.com</TD></TR></TBODY></TABLE>

<TABLE class=tborder cellSpacing=1 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR title="โพส 493048" vAlign=top><TD class=alt1 align=middle width=125>Yaying</TD><TD class=alt2>ขอร่วมบุญในครั้งนี้ด้วยคนคะ kamolpop@hotmail.com มีอะไรบอกกล่าวผ่านทางเมล์นี้ได้เลยนะคะ</TD></TR></TBODY></TABLE>

ขออนุโมทนาคะ พี่กบส่งพีเอ็มไปให้แล้วนะคะ

ขอเรียนรู้การใช้โปรแกรมอัดเสียง เตรียมไมค์ และฝึกทดลองอ่านมาด้วยนะคะ

8. chomkitti

chomkitti เป็นที่รู้จักกันดี

26 สิงหาคม 2006
    ขอสมัครอ่าน 2 คน กับลูกสาวนะคะ อยากทำบุญด้วยเสียงค่ะ ช่วยแจ้งข่าวด้วยนะคะ ผ่านเว็ป หรือแจ้งที่ E-mail --chomkitti@hotmail.com ค่ะ

9. MBNY

MBNY Administrator ทีมงาน Administrator

19 กรกฎาคม 2003
    กระทู้เรื่องเด่น:
    10
    ขออนุโมทนา กับทุกๆท่าน ด้วยค่ะ

โอ้ ดีใจ ไม่ต้องขวยเขิน เลยน้องชาคนดี

พี่แอนนั้น สำเนียงเสียง คล้ายคนทางเดินหายใจติดขัด 55

แต่ใจอยากช่วยอ่าน .. เว็ปสโนว์บอกว่า ''ให้เราเอาศรัทธา เป็นตัวนำ'' [​IMG]

ตอนนี้ พี่กบ พี่ผ่อน กำลังช่วยประชาสัมพันธ์ หาคนมีศรัทธา พระไตร เสียงอ่าน

มาให้ได้ประมาณ 200-300 คน .. เยอะพอควร .

ถ้าน้องชา พอรู้จัก ใคร แนะนำ มาเลยน๊ะจ๊ะ ถ้ามีปัญหาอะไร ติดต่อ กับพี่กบ พี่ผ่อน..

นึกๆ แล้ว สุขใจนะคะ ..

ถ้าเสียงอ่านพระไตรฯ ของเรา ช่วยมีคุณค่า แด่คนพิการทางสายตา ที่อ่าน

หนังสือพระไตรฯไม่ได้ .. เรามีส่วนช่วย ให้พวกเขา ได้ศึกษาพระไตรฯ

พวกเราช่วยเอื้อบุญ ให้พวกเขา

มิใช่ แต่คนพิการทางสายตา .. ยังมีคนชรา ..คนไทยอ่านหนังสือไม่ออก

ก็ได้มาอาศัยบุญ กันตรงนี้ ขออนุโมทนาด้วยค่ะ ^ ^

10. NoOTa

NoOTa Super Moderator ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

14 มิถุนายน 2005
    กระทู้เรื่องเด่น:
    349
    พี่แอนนั้น สำเนียงเสียง คล้ายคนทางเดินหายใจติดขัด 55

โอ๊วว..ถ่อมตัวเห็นๆ..จะให้ตาเอาตัวอย่างคนทางเดินหายใจติดขัดมาให้ฟังมั๊ยหนอ..

11. hellokatty

hellokatty Active Member

ขอร่วมด้วย ทำบุญด้วยคนนะคะ
    .....
    แคท

12. hellokatty

hellokatty Active Member

อยากอ่านด้วยค่ะ ขอทำบุญด้วยคนนะคะ
    ..........
    แคท kat_nice@hotmail.com

13. Kob

<TABLE class=tborder cellSpacing=1 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR title="โพส 494799" vAlign=top><TD class=alt1 align=middle width=125>chomkitti</TD><TD class=alt2>ขอสมัครอ่าน 2 คน กับลูกสาวนะคะ อยากทำบุญด้วยเสียงค่ะ ช่วยแจ้งข่าวด้วยนะคะ ผ่านเว็ป หรือแจ้งที่ E-mail --chomkitti@hotmail.com ค่ะ</TD></TR></TBODY></TABLE>

<TABLE class=tborder cellSpacing=1 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR title="โพส 495145" vAlign=top><TD class=alt1 align=middle width=125>mmeiei</TD><TD class=alt2>anumotana too kra

really interesting ^^
    by mmeiei.s@gmail.com</TD></TR></TBODY></TABLE>

<TABLE class=tborder cellSpacing=1 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR title="โพส 507278" vAlign=top><TD class=alt1 align=middle width=125>ปานโสม</TD><TD class=alt2>อนุโมทนา ในกุศลจิตทุกท่านค่ะ
    มาสมัครด้วยนะคะ
    อาย อาย....เสียงตัวเอง แหะๆ</TD></TR></TBODY></TABLE>

<TABLE class=tborder cellSpacing=1 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR title="โพส 508072" vAlign=top><TD class=alt1 align=middle width=125>hellokatty</TD><TD class=alt2>อยากอ่านด้วยค่ะ ขอทำบุญด้วยคนนะคะ
    ..........
    แคท kat_nice@hotmail.com</TD></TR></TBODY></TABLE>

ขออนุโมทนาทุกท่านคะ ส่งพีเอ็มไปแล้ว ทดลองอ่านมานะคะ

ถ้าเพิ่งสมัครเป็นสมาชิกให้มองหาข้อความส่วนตัวแล้วคลิกที่ ข้อความส่วนตัวคะ แล้วเปิดอ่านคะ

ยินดีต้อนรับ คุณ
    คุณมาครั้งล่าสุดเมื่อ เมื่อวานนี้ เวลา 11:05 PM
    ข้อความส่วนตัว: ยังไม่ได้อ่าน 1, รวม

14. poohmol

poohmol สมาชิก

อาสาด้วยคน

สนใจสมัครอ่านพระไตรปิฎกด้วยคน ต้องทำยังไง มีรายละเอียดอะไรบ้างค่ะ

15. poohmol

poohmol สมาชิก

สนใจร่วมบุญค่ะ ต้องทำไงค่ะ ตอบกลับด้วยค่ะ poohmol@hotmail.com

แก้ไขครั้งล่าสุด: 5 มีนาคม 2007
  16. ผ่อนคลาย

ผ่อนคลาย Super Moderator ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

ยินดีต้อนรับครับคุณpoohmol

แล้วคุณกบจะส่งรายละเอียดไปให้นะครับ

ขออนุโมทนาครับ

17. ผ่อนคลาย

ผู้มาสมัครอ่านและทำตามนี้นะครับ.................

ขอก๊อปพีเอ็มที่คุณกบส่งตอบรับแก่สมาชิกที่เข้ามาสมัครตามนี้ครับ แล้วยังไงคุณกบก็จะส่งไปอีกแบบนี้เพื่อให้ทราบอีกทีหนึ่งครับ

1....

2. รายละเอียด

การอ่านพระไตรปิฏก
    แต่ละคน จะอ่านเป็นเรื่องๆต่อเนื่องจนจบ
    1 เรื่องอาจจะมี 1 - 7 หน้า หรือ 40 หน้า

1. อ่านแบบใช้เสียงอ่านธรรมดาๆ
    2.ห้ามใส่ echo, effect หรือลูกเล่นต่างๆกับเสียงอ่าน
    3.ห้ามใส่เสียง Back Ground เช่นเสียงเพลงหรือเสียงอะไรต่างๆ ประกอบการอ่าน

เหตุผลที่ให้ใช้เสียงอ่านล้วนๆ ธรรมดาๆ ไม่มีลูกเล่นต่างๆเพราะว่า
    1. เสียงของท่านจะสามารถนำไปใช้งานได้หลากหลาย เช่น สามารถตัดต่อและแยกหรือผสมเสียงได้ในอนาคต
    เช่น เสียงอ่านของท่าน เราสามารถเอาดนตรีเป็น background ใหม่ๆที่ทันสมัยอยู่ตลอดเวลาหรือเลือกได้หลายเพลง ใส่เข้าไปได้
    2. เมื่ออ่านผิดจะสามารถทำการแก้ไขเป็นจุดๆได้ง่ายโดยการ mix เสียงที่อ่านถูกเข้าไป ทำให้ท่านไม่ต้องอ่านใหม่ทั้งหมด

ตามลิงค์นี้คะ สอน วิธีใช้ program อัดเสียงอ่านและย่อไฟล์<!-- / message --><!-- sig -->

ดังนั้นเมื่อจะอัพให้ แปลงไฟล์เป็นขนาด 40 kbps และเป็น mp3 คะ

3. ตัวอย่างการทดลองอ่านของสมาชิกคะ

พระไตรปิฎก...เล่มที่ใช้ทดลองอ่าน...เชิญเลือกทดลองอ่านเพื่อซ้อมเสียงฯลฯเรื่องไหนก็ได้

4. ช่วงนี้ยังเปิดรับสมัครอยู่ อยากให้ชักชวนเพื่อนๆที่รู้จัก มาทำบุญด้วยเสียงกันด้วยคะ

สาธุ ขออนุโมทนาคะ

หมายเหตุ ถ้าไม่เข้าใจอะไรพีเอ็มมาถามได้นะคะ แต่ในห้องพระไตรปิฏกเสียงได้ ตั้งกระทู้แนะนำการอัพโหลดไฟล์ การทำเครื่องเสียงแล้วคะ มีอะไรถามนะคะ ถ้ารู้จะแนะนำให้คะ

เตรียมไมโครโฟนด้วยนะคะ<!-- / message --><!-- sig -->

แก้ไขครั้งล่าสุด: 7 มีนาคม 2007
  18. buana16

buana16 เป็นที่รู้จักกันดี

19. ผ่อนคลาย

ยินดีต้อนรับ คุณbuana16 ครับ

20. vnss

vnss เป็นที่รู้จักกันดี

ขอร่วมอ่านพระไตรปิฎกด้วยค่ะ

ขอร่วมอ่านพระไตรปิฎกด้วยค่ะ venus.si@hotmail.com
    ยินดีช่วยงานบุญทุกอย่างด้วยความเต็มใจ จากเด็กหัวหินค่(bb-flower ะ