บูชาได้เลย ตามที่ต้องการ

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย Muang99, 16 พฤศจิกายน 2017.

1. Muang99

Muang99 เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

10 กุมภาพันธ์ 2011
    กระทู้เรื่องเด่น:
    6
    ** พระเครื่องวัตถุมงคล ราคาพิเศษ **

%E0%B8%94%E0%B9%89%E0%B8%B2%E0%B8%99%E0%B8%AB%E0%B8%A5%E0%B8%B1%E0%B8%8722-jpg.jpg
    %E0%B8%94%E0%B9%89%E0%B8%B2%E0%B8%99%E0%B8%AB%E0%B8%99%E0%B9%89%E0%B8%B222-jpg.jpg

1.พระผงครูบาพรชัย วรปัญโญ วัดพระธาตุหมอกมุงเมือง เดิมบูชา 800 บาท
    พิเศษให้บูชาที่ 730 บาท (ปิดรายการ)

พระครูบาพรชัย วรปัญโญ วัดพระธาตุหมอกมุงเมือง อรหันต์ตนบุญ พระโปรดโลก แห่งจังหวัดเชียงราย ที่หลวงพ่อฤาษีฯ พยากรณ์ไว้ให้ลูกศิษย์คณะหนึ่งตามหาเพราะมีบุญร่วมกัน ท่านพยากรณ์ว่าจะมีพระอรหันต์มาอยู่ที่ชายแดน อ.เทิงกับอ.พญาเม็งราย ให้ตามหาให้เจอ และก่อนหลวงพ่อดาบส สุมโน อาศรมไผ่มรกต จะมรณะภาพบอกไว้ว่าหากสิ้นท่านให้ขึ้นหาองค์นี้....ครูบาท่านบอกว่า "ใครมีบุญก็ไปพบท่านเองครับไม่ต้องชวน"...

พระผงรูปเหมือนพระครูบาพรชัยนี้ สร้างโดยศิษย์ก้นกุฏิหลวงปู่ดู่ พรหมปัญโญ มาถวายครูบา ซึ่งมวลสารที่ได้นำมาสร้างพระนี้ได้แก่...

- ผงไม้จันทร์หอมจากพม่าและอินเดีย
    - ผงไม้กาฝาก
    - ผงจักรพรรดิหลวงปู่ดู่
    - พระบรมสารีริกธาตุ
    - เกศาพระครูบาพรชัย
    - และอื่นๆ อีกมาก

พระผงทั้งหมดนี้เก็บไว้ในโบสถ์สมเด็จองค์ปฐมฯ ทรงเครื่องบรมจักรพรรดิ มาเป็นระยะเวลา 2 ปี
    กว่า ซึ่งในโบสถ์นี้เป็นที่ทำวัตรของครูบาทั้งเช้า และเย็นของทุกวัน

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 17 มกราคม 2018
  2. Muang99

Muang99 เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

6
    พระเครื่องและวัตถุมงคล ที่ให้เช่าบูชา รับประกันแท้ 100%

ท่านที่สนใจเช่าบูชา ลงจองในกระทู้นี้ได้เลยครับ หรือติดต่อหาผมทางมือถือหรือ PM ครับ

ท่านที่ได้จองเอาไว้ จองได้ 3 วันครับ ถ้าเลยกำหนดแล้วไม่ได้โอนเงิน ก็ขอยกเลิกสิทธิ์การจองครับ

กรุณาช่วยค่าจัดส่ง 50 บาท

บัญชีสำหรับโอนเงินนะครับ : ธนาคารกรุงเทพ หมายเลขบัญชี 129-5-235657 ชื่อบัญชี เมธา รุ่งพัฒนพันธ์

ติดต่อหาผมได้ที่ มือถือ 081-2670895
    เมธา.

3. Muang99

6
    คนตกต่ำท่านก็ช่วยให้พลิกฟื้นได้ คนที่บูชาของท่านมีแต่ความเจริญรุ่งเรือง ปัญหาต่างๆในชีวิตคลี่คลายอย่างอัศจรรย์ อีกหนึ่งมวลสารสำคัญก็คือ "เกศาขององค์ครูบาเอง" ท่านไม่หวงครับแต่หากท่านไม่ให้แม้แต่เส้นเดียวก็ไม่มีใครกล้าเอา

แก้ไขครั้งล่าสุด: 17 พฤศจิกายน 2017
  4. Muang99

6
    b8-b9-e0-b8-9a-e0-b8-b2-e0-b8-9e-e0-b8-a3-e0-b8-8a-e0-b8-b1-e0-b8-a2-jpg-3787803-jpg-4110782-jpg.jpg

เหรียญประสบการ เหตุเกิดเมื่อเร็วๆนี้

ได้รับพระเนื้อผงของครูบาพรชัย วรปัญโญ แล้วครับ ยอมรับว่าเป็นของจริงหากเทียบกับองค์ที่ผมมีอยู่ครับ ด้านหลังตรงยอดพระมงกุฏ เห็นองค์พระบรมสารีริกธาตุ ชัดเจน ยังมีสิ่งหนึ่งที่ยังไม่ได้คุยให้ใครฟังครับ ขณะนี้ชาวบ้านในตำบลและอำเภอไกล้เคียงกำลังตื่นตัวกันมาก เหรียญรุ่นล่าสุดที่ทางวัดจะสร้างหอคำ 2,558 เหรียญ ออกเมื่อวันที่ 6 เมษายน 2558 ทางวัดเปิดให้เข้าบูชาเหรียญละ 500 บาท หมดเกลี้ยงเพียงเวลาไม่ถึงวัน คนในตำบลส่วนมากจะไม่ได้กันครับ โดยคิดว่าอยู่ในตำบลเดียวกันจะไปเอาเมื่อใดก็ได้ดี๋ยวนี้ไปถามคนที่เขา บูชาไว้ให้พัน สองพันก็ไม่มีใครขาย เวลานี้เหรียญที่กำลังฮิตและดังตามมาคือ " พระผงเกศา+พระธาตุ ครูบาพรชัย วัดพระธาตุหมอกมุงเมือง " จากประสบการที่เล่าลือกัน ไปทั่วตำบลว่ามีผู้หญิงคนหนึ่งประสบอุบัติเหตุจากการไปสร้างตึก ที่บ้านสักพลาดตกลงมาในช่องที่กำลังจะสร้างลิฟความสูงตึกสองชั้นครึ่ง ซึ่งตามเหตุการแล้ว เขามีโอกาสน้อยมากที่จะมีชีวืตอยู่ ผมมีโอกาสพบกับคนไกล้ชิดของพระครูบาแกเป็นคนธรรมะชอบไปช่วยงานท่านพระครูบาเกือบทุกวันผมไปหาเขาก็หวังว่าเขาคงมีเหรียญอยู่ในครอบครองมาก แต่ต้องผิดหวังเมื่อเขาบอกว่าผมมีองค์เดียว ภรรยาก็องค์เดียว ผมถามเขาว่ารู้ข่าวไหมที่เขาเล่ากันว่ามีผู้หญิงตกตึกแล้วไม่เป็นอะไร เขาหัวเราะแต่นัยตาเคร่งขึม และบอกผมว่า "อาจารย์...ผู้หญิงคนนั้น ก็เมียของผมเอง ถ้าไม่มีพระของครูบาติดกับตัวไว้ ผมว่าป่านนี้ตายไปแล้ว ทำไมอาจารย์ไม่ไปหาท่านล่ะ เคยเป็น ผอ.โรงเรียนหมู่บ้านนี้มาก่อน คงได้น่ะ" ผมได้แต่ยิ้มๆ เมื่อเขาพูดดักหน้าผมว่า ของผม หนึ่งพันก็ไม่ขาย....ผมลืมถามแกไปว่าสองพันจะขายไหม?

(หมายเหตุ ผมไม่ได้มีส่วนรู้เห็นเป็นใจ หรือผลประโยชน์ใดๆกับการเปิดให้เช่าพระเนื้อผงของท่านผู้เปิดกระทู้ให้เช่าซื้อพระเนื้อผงครูบาพรชัย ในกระทู้นี้แต่อย่างใด อีกทั้งไม่เคยรู้จักกันมาก่อน ผมเขียนจากสิ่งที่ได้สัมผัสมาด้วยตนเองเท่านั้นครับ)

ปล.เอาประสบการ์ท่านที่เคารพศรัทธา พระครูบาพรชัยมาเล่า ณ ที่นี้ครับ ไม่ได้เสริมเติมแต่งหรือดัดแปลงข้อคามนี้ใดๆทั้งสิ้นครับ เอามาทั้งดุ้นเลยครับ (ท่านเหมาของผมไปซะเกือบหมดครับ) สาธุครับ "ของจริงนิ่งเป็นใบ้"

เครดิตข้อมูล : คุณ teamteam01

5. Muang99

6
    %E0%B8%94%E0%B9%89%E0%B8%B2%E0%B8%99%E0%B8%AB%E0%B8%99%E0%B9%89%E0%B8%B2111-jpg.jpg
    %E0%B8%94%E0%B9%89%E0%B8%B2%E0%B8%99%E0%B8%AB%E0%B8%A5%E0%B8%B1%E0%B8%87333-jpg.jpg

2.ล๊อกเก็ตครูบาพรชัย วรปัญโญ วัดพระธาตุหมอกมุงเมือง เดิมบูชา 3,500 บาท พิเศษบูชา 2,699 บาท

ล๊อกเก็ตครูบาพรชัย วรปัญโญ รุ่น 2 วัดพระธาตุหมอกมุงเมือง จ.เชียงราย หลังแผ่นทองแดง ด้านหลังยันต์พระเจ้าเปิดโลก ตอกโค้ทหมายเลข ๑๔๓๖ พร้อมกล่องเดิมๆ จากวัด

ล๊อกเก็ตครูบาพรชัย วรปัญโญ" วัดพระธาตุหมอกมุงเมือง อ.พญาเม็งราย จ.เชียงราย..ท่านผู้จัดสร้างตามขอสร้างมากว่าสองปีเมื่อปีที่แล้วท่านถึงอนุญาตให้สร้างได้ โดยกำหนดให้สร้างเพียง 2557 อันตามปีที่ท่านอนุญาต โดยไม่ให้สร้างเกิน....ช่างที่จัดทำขอสร้างเผื่อกันเสียจากเผา ท่านไม่อนุญาตบอกให้สร้างเท่านั้น ทำออกมาเสร็จช่างยกมือใส่หัวครับ เพราะว่าล๊อกเก็ตทุกอันไม่มีเสียมีแตกแม้แต่อันเดียว จนช่างกล่าวว่า "ครูบาองค์นี้ไม่ธรรมดา" เพราะปกติหากเผาแล้วอย่างน้อยต้อง20-40 เปอร์เซ็นต้องเสียหายบิ่นชำรุดหรือแตกแต่ของครุบาสมบูรณ์หมดทุกอันซึ่งช่างก็ไม่เคยเจอเช่นกัน......ถ้าถามตัวผมแล้วผมรับใช้ครูบามานานกว่าสิบห้าปีแล้วครับ เห็นคนมาพึ่งบารมีท่านมากมายจนนับไม่ไหวตั้งแต่เจ้าใหญ่นายโตจนถึงยาจกเข็ญใจท่านเมตตาหมดไม่มีเลือกชั้นวรรณะ ล๊อกเก็ตรุ่นแรกองค์ละสามหมื่นสี่หมื่นมีคนบูชานะครับขอบอกเพราะประสบการณ์เล่าไม่จบ เจ้าของธุรกิจใหญ่ของเมืองไทยหากเอ่ยชื่อแล้วเป็นต้องร้องอ๋อกันทุกคนยังแขวนเดี่ยวล็อกเก็ตครูบาครับเพราะบารมีท่านพลิกธุรกิจที่ย่ำแย่ไม่ไหวแล้วให้กลับกลายมามีผลกำไรมหาศาล

ล๊อกเก็ตชุดนี้มีคนสร้างถวายครูบาเพื่อหาปัจจัยสร้างหอคำหลวงที่วัด โดยแบ่งเป็นสองอย่างคือ 1.หลังแผ่นทองคำ และ 2.หลังแผ่นทองแดง ล็อกเก็ตรุ่นนี้ไม่มีการโฆษณาประกาศใดๆคนที่รู้เท่านั้น เอาเป็นว่า"คนมีบุญวาสนาเท่านั้นถึงจะได้ห้อยของท่าน" เพราะกว่าจะได้สร้างแต่ละครั้งถ้าครูบาไม่อนุญาตไม่มีทางที่จะได้สร้างแอบสร้างมีแต่อันเป็นไปทั้งสิ้น(เรื่องจริงครับ)

ท่านเสกเมื่อวันพฤหัสที่แล้วด้วยองค์ท่านเองแบบเรียบๆ ง่ายๆ แล้วออกให้บุชาวันศุกร์ ข่าวเร็วมากครับคนมาจากทุกสารทิศใกล้ไกลแย่งกันหูดับตับไหม้ 5 วันจาก 2557 องค์ วันนี้เหลืออีกเพียง 400 องค์เท่านั้นครับ.....แม้แต่พระสังฆะผู้ใหญ่บางองค์ถึงขั้นฝากพระผู้น้อยมาบูชาเลยทีเดียวครับ บารมีครูบาท่านมีเพียงใดผมก็สุดประมาณได้เอาเป็นว่ารูปท่านแม้แต่ไฟยังไม่สามารถเผาผลาญได้ก็แค่นั้น

คนตกต่ำท่านก็ช่วยให้พลิกฟื้นได้ คนที่บูชาของท่านมีแต่ความเจริญรุ่งเรือง ปัญหาต่างๆในชีวิตคลี่คลายอย่างอัศจรรย์ ใครบูชาของๆท่านท่านตามดูแลตลอดครับรับรองได้.....ไม่รู้นะส่วนตัวผมเชื่อว่าของๆ ครูบาท่านใครบูชาแล้วไม่ดีเป็นไม่มีครับ และนี่เป็นครั้งแรกที่ครูบาท่านให้ใช้ยันต์ประจำตัวองค์ท่านคือ "ยันต์พระเจ้าเปิดโลก"ประดิษฐานด้านหลังล๊อกเก็ต ซึ่งครูบาเคยบอกไว้ว่าเอายันต์นี้เข้าไปที่ไหนเปิดหมด ทำอะไรก็เปิดทางดีหมด และอีกหนึ่งมวลสารสำคัญก็คือ "เกศาขององค์ครูบาเอง" ท่านไม่หวงครับแต่หากท่านไม่ให้แม้แต่เส้นเดียวก็ไม่มีใครกล้าเอา ผมถือว่าเป็นของสูงสุดและสุดยอดของครูบาท่านแล้วครับ

(หากหมดจากวัดแล้วขอบอกว่าอันละ5000ก็ไม่มีใครออกครับเพราะคนที่ได้ไปหวงแหนกันทุกรุ่นที่ครูบาทำครับ)

ผมไม่โฆษณาอะไรมากนะครับเดี๋ยวจะมาว่าผมโปรโมทเอาเป็นว่าหากไม่ดีจริงผมไม่แนะนำครับ บุญใครวาสนามันนะครับ ไม่มีของเสริมแน่นอนครับ หมดแล้วหมดเลยครับผม...

เครดิตข้อมูล : คุณเพชรฉลูกัน

แก้ไขครั้งล่าสุด: 19 สิงหาคม 2018
  6. Muang99

6
    สมาชิกท่านหนึ่ง ได้ PM มาบอกว่า ได้สวด "อะกะยะวะ" ที่ผมลงไว้ในอีกกระทู้หนึ่ง ทำให้ถูกล็อตเตอร์รี่จำนวน 5 ใบ

ลูกศิษย์หรือผู้ที่ศรัทธาครูบาพรชัย ต่างหวงแหนพระเครื่องวัตถุมงคลครูบาพรชัย วรปัญโญ กันมาก ไม่ค่อยจะปล่อยออกง่ายๆ หรือหากปล่อยออก ก็จะให้เช่าบูชาที่ราคาสูงพอสมควร

แก้ไขครั้งล่าสุด: 17 พฤศจิกายน 2017
  7. Muang99

6
    ประสบการณ์บูชาล๊อกเก็ตครูบาพรชัย วรปัญโญ วัดพระธาตุหมอกมุงเมือง

ผมบูชาล๊อกเก็ตครูบาพรชัย รุ่น 2 มาจากกระทู้ของสมาชิกท่านหนึ่ง(เว็บพลังจิต) เมื่อช่วงเดือนกุมภาพันธ์ 2558

ในเดือนพฤษภาคม 2558 ผมมีธุระจะต้องเดินทางไปต่างจังหวัด ในวันนั้นก็หยิบล๊อกเก็ตครูบาพรชัยขึ้นมาอธิษฐาน สวดพระคาถาพระเจ้าเปิดโลก "อะกะยะวะ" (ตัวอักขระในยันต์ที่บรรจุหลังล็อกเก็ต) จำนวนเก้าจบ ขอบารมีครูบาพรชัยและความศักดิ์สิทธิ์แห่งล๊อกเก็ต แล้วก็อธิษฐานตามที่ต้องการ แล้วก็นำล๊อกเก็ตครูบาพรชัยขึ้นคอ วันนั้นผมจะต้องนั่งรถไฟจากหาดใหญ่ เพื่อเดินทางไปที่จ.เพชรบุรี

เมื่อเดินทางขึ้นไปบนรถไฟ เมื่อหาที่นั่งเจอ ก็หันไปเจอสาวท่านหนึ่ง นั่งอยู่เก้าอี้ฝั่งตรงข้าม เธอบอกประมาณ "สวัสดีค่ะ" มีสาวทักด้วย

เมื่อเดินทางไปถึงจ.เพชรบุรี ผมต้องหาเช่ารถตุ๊กๆ หรือรถรับส่งขนาดเล็ก เพราะว่าจะต้องเดินทางไปหลายแห่ง ผมเห็นคุณลุงท่านหนึ่งขับรถวนไปมา ผมก็เลยโบรกรถ และสอบถามว่าถ้าจะเช่ารถประมาณครึ่งวันหรือราว 4-5 ชั่วโมง คิดค่ารถหรือค่าเช่าเท่าไร คุณลุงบอกก็คงต้องหลายร้อยบาท ผมก็ต่อรองไว้ที่ประมาณ 400 บาท

ช่วงแรกคุณลุงไปส่งผมก่อนที่โรงแรมแห่งหนึ่งที่ได้จองเอาไว้ เข้าเช็คอินที่โรงแรม อาบน้ำ ทานข้าวเช้า แล้วก็โทรหาคุณลุงให้มารับผมไปบ้านญาติ เมื่อไปถึงบ้านญาติ ก็เข้าไปทำธุระนานเป็นชั่วโมง เพราะผมจะต้องนำพระเครื่อง-วัตถุมงคล และหนังสือสำคัญส่งกลับไปที่หาดใหญ่ ผมไม่ได้มาที่บ้านญาติหลายปีแล้ว สิ่งหนึ่งที่ผมจะต้องนำกลับไปแต่ไม่ได้ส่งทางไปรษณีย์คือรูปภาพ Original หลวงปู่เทพโลกอุดร(ภาพสี) กลับไปที่หาดใหญ่ แต่ภาพรูปหนึ่งที่ผมหาไม่เจอก็คือรูปของหลวงปู่เดินหนหรือหลวงปู่อิเกสาโร ที่สมาชิกท่านหนึ่งใช้เป็นรูปแทนตน แต่ภาพที่ผมมีเป็นภาพสีนะครับ หาไม่เจอก็เลยไม่ได้นำกลับหาดใหญ่ หาเจอแต่รูปหลวงปู่ใหญ่

ผมรวบรวมพระเครื่อง-วัตถุมงคล และหนังสือสำคัญ ได้รวมกัน 2 กล่อง ก็ให้คุณลุงไปส่งผมที่ไปรษณีย์จ.เพชรบุรี แล้วก็ดำเนินการส่งไปทางไปรษณีย์ 2 กล่องรวมกันก็ใช้เงินหลายร้อยบาท แล้วก็ให้เงินคุณลุงก่อน 200 บาท กลัวคุณลุงจะน้อยใจไม่บริการผม ก็ต้องให้เงินไปก่อนครึ่งหนึ่ง

แล้วก็ให้คุณลุงส่งผมไปที่โรงแรม เพื่อจะเข้าห้องน้ำ แล้วก็ให้คุณลุงพาผมไปที่บ้านญาติอีก เพื่อไปตรวจดูสิ่งที่ยังเหลือ และนำอีกส่วนหนึ่งพาติดตัว แล้วก็บอกลาญาติ ผมมอบรูปหล่อหลวงปู่คำพันธ์ ขนาดหน้าตัก 5 นิ้ว(ฝั่งปฐวีธาตุ) ให้คุณลุงจำนวน 1 องค์ และให้พระธาตุพระสีวลีให้คุณลุง 2-3 องค์

จากนั้่นก็ให้คุณลุงพาผมไปส่งที่ถ้ำแห่งหนึ่ง ในจ.เพชรบุรี เพื่อนำเหล็กไหลไปปล่อยวางในถ้ำ เพราะไม่ประสงค์จะบูชาแล้ว เสร็จธุระก็ให้คุณลุงพาผมไปส่งที่โรงแรม และให้เงินคุณุลุงอีกประมาณ 250 บาท รวมกันกับที่ให้ก่อนหน้าก็เป็นราว 450 บาท สรุปแล้วคุณลุงไปส่งผมหลายที่นะครับ ผมถามคุณลุงว่าพอไหม คุณลุงบอกว่าพอแล้ว ถ้าเป็นคนขับรถคนอื่น อาจคิดค่าบริการเพิ่ม ผมคิดว่าเพราะได้อธิษฐานกับพระครูบาพรชัยและล๊อกเก็ตไว้ ทำให้การทำธุระมีความราบรื่น และใช้จ่ายไม่มากนัก

8. Muang99

6
    ล๊อกเก็ตรุ่นแรกองค์ละสามหมื่นสี่หมื่นมีคนบูชานะครับขอบอกเพราะประสบการณ์เล่าไม่จบ เจ้าของธุรกิจใหญ่ของเมืองไทยหากเอ่ยชื่อแล้วเป็นต้องร้องอ๋อกันทุกคนยังแขวนเดี่ยวล็อกเก็ตครูบาครับเพราะบารมีท่านพลิกธุรกิจที่ย่ำแย่ไม่ไหวแล้วให้กลับกลายมามีผลกำไรมหาศาล

ล๊อกเก็ตครูบาพรชัย วรปัญโญ รุ่น 2 โดยแบ่งเป็นสองอย่างคือ 1.หลังแผ่นทองคำ และ 2.หลังแผ่นทองแดง ล็อกเก็ตรุ่นนี้ไม่มีการโฆษณาประกาศใดๆคนที่รู้เท่านั้น เอาเป็นว่า"คนมีบุญวาสนาเท่านั้นถึงจะได้ห้อยของท่าน" เพราะกว่าจะได้สร้างแต่ละครั้งถ้าครูบาไม่อนุญาตไม่มีทางที่จะได้สร้างแอบสร้างมีแต่อันเป็นไปทั้งสิ้น(เรื่องจริงครับ) ด้านหลังยันต์พระเจ้าเปิดโลก ซึ่งครูบาเคยบอกไว้ว่าเอายันต์นี้เข้าไปที่ไหนเปิดหมด ทำอะไรก็เปิดทางดีหมด และอีกหนึ่งมวลสารสำคัญก็คือ "เกศาขององค์ครูบาเอง"

9. Muang99

6
    -e0-b8-b9-e0-b9-88-e0-b8-9a-e0-b8-b8-e0-b8-8d-e0-b8-a1-e0-b8-b51-jpg-4121941-jpg-4161610-jpg-jpg.jpg
    3.ผ้ายันต์รอยเท้า รุ่น 1 หลวงปู่บุญมี โชติปาโล วัดสระประสานสุข อุบลราชธานี เดิมบูชา 6,000 บาท พิเศษบูชา 3,900 บาท

ผ้ายันต์รอยเท้า รุ่น 1 หลวงปู่บุญมี โชติปาโล เป็นวัตถุมงคลชิ้นหนึ่ง ที่ผมค่อนข้างหวงมาก เพราะสัมผัสถึงความศักดิ์สิทธิ์ของผ้ายันต์ผืนนี้ได้ตลอด และเป็นวัตถุมงคลผืนเดียวที่ผมได้มาจากการเช่าบูชาที่วัดสระประสานสุข ในวันนั้นหลวงปู่บุญมีก็อยู่ที่ศาลา ตู้พระเครื่องวัตถุมงคลก็อยู่ตรงแถวศาลา

ผมไปที่วัดสระประสานสุขได้ เพราะเป็นการไปทัวร์บุญที่จัดโดยนักเขียนมีชื่อ ที่ใช้ชื่อว่าภักดีภูริ นักเขียนมีชื่อในหนังสือโลกทิพย์-โลกลี้ลับ ปีที่ไปทัวร์บุญก็น่าจะเป็นปีพ.ศ 2543 ช่วงนั้นหลวงปู่บุญมีท่านยังดำรงสังขารอยู่

คุณภักดีภูริ ได้เคยพูดไว้ว่า เกือบทุกครั้งที่สมเด็จพระราชินีเสด็จไปที่อุบลราชธานี มักจะไปกราบและสนทนาธรรมกับหลวงปู่บุญมี โชติปาโล

คุณภักดีภูริยังได้เคยเล่าว่า หลวงปู่บุญมีท่านบำเพ็ญภาวนาจนภูเขาทั้งลูกสว่างไสวในยามค่ำคืน ซึ่งมีน้อยคนนักที่สามารถทำได้แบบนี้

หลวงปู่ท่านเป็นพระที่มีบุญบารมี โดยวันที่ท่านเกิดก็เป็นวันมาฆบูชา และวันที่มรณภาพก็เป็นวันมาฆบุูชา

พล.ต.อ.ชิตชัย วรรณสถิตย์ เคยรักษาการนายกรัฐมนตรี ก็มีบูชาพระเครื่องวัตถุมงคลหลวงปู่บุญมี โชติปาโล หลายรายการ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 19 สิงหาคม 2018
  10. Muang99

6

• ทำพิธีต่อพระชนมายุถวายแด่สมเด็จพระสังฆราช

มีเหตุการณ์ปาฏิหาริย์อีกเรื่องหนึ่งที่โจษขานกันไปทั่ว กล่าวคือ เมื่อครั้งที่มีงานมหาพิธีพุทธาภิเษกพระกริ่งคชวัตร และพระรูปเหมือนสมเด็จพระญาณสังวร สมเด็จพระสังฆราช สกลมหาสังฆปริณายก (เจริญ สุวัฑฒโน) สมเด็จพระสังฆราชพระองค์ที่ ๑๙ แห่งกรุงรัตนโกสินทร์ เนื่องในวโรกาสทรงเจริญพระชนมายุครบ ๙๐ พรรษา (ภายหลังจากที่ทรงหายจากอาการพระประชวรหนักจนจวนเจียนจะสิ้นพระชนม์ แต่ทรงเจริญอิทธิบาท ๔ จนสามารถเจริญพระชนมายุต่อมาได้โดยสวัสดิภาพอย่างน่าอัศจรรย์ไม่นาน) ณ พระอุโบสถ วัดบวรนิเวศวิหาร กรุงเทพมหานคร เมื่อวันที่ ๒๖ กันยายน พุทธศักราช ๒๕๔๖ โดยครั้งนั้น “พระภาวนาวิศาลเถร (หลวงปู่บุญมี โชติปาโล)” พระอริยเจ้าผู้มีพลังจิตเข้มขลังยิ่งแห่งวัดสระประสานสุข จังหวัดอุบลราชธานี ได้รับอาราธนามานั่งปรกอธิษฐานจิตในพิธีพุทธาภิเษกด้วย

เมื่อพิธีพุทธาภิเษกเสร็จสิ้น หลวงปู่บุญมีได้ลุกจากอาสนะสงฆ์ที่นั่งอยู่ แล้วเดินตรงเข้ามาหา ยืนต่อเบื้องพระพักตร์ท่านเจ้าประคุณสมเด็จฯ โดยมิได้ทรุดกายลงกราบ พร้อมกับเอาผ้าขนหนูผืนน้อยที่ไว้สำหรับเช็ดหน้าเช็ดปากลูบไล้เช็ดตามพระวรกาย ตั้งแต่พระเศียร (หัว) พระพักตร์ (หน้า) วนไปวนมาอยู่หลายรอบ เสร็จแล้วลงมาที่พระพาหา (ไหล่) พระกร (แขน) และพระอุระ (หน้าอก) อย่างที่ไม่มีใครนึกฝันหรือคาดคิดมาก่อน สร้างความตกตะลึงพรึงเพริดให้บังเกิดขึ้นแก่ศิษย์อุปัฏฐากของท่านเจ้าประคุณสมเด็จฯ และทุกๆ คนที่ไม่ทราบความนัยเป็นอย่างยิ่ง และเมื่อเห็นทุกๆ คน (ยกเว้นแต่ท่านเจ้าประคุณสมเด็จฯ) บังเกิดความสงสัยแปลกใจอย่างเต็มที่ ศิษย์ติดตามของหลวงปู่บุญมีจึงกราบทูลชี้แจงในอริยาการดังนั้นมาทีเดียวว่า “หลวงปู่กำลังทำพิธีต่อพระชนมายุถวายแด่ฝ่าพระบาทอยู่ ขอรับกระหม่อม”

เมื่อถึงที่สุดแห่งการพิธี หลวงปู่บุญมีได้ก้มลงกราบที่พระอุระ (หน้าอก) โดยมิได้พูดอะไรออกมาแม้แต่คำเดียว ขณะที่ท่านเจ้าประคุณสมเด็จฯ เองก็มิได้ออกพระวาจา หรือแสดงอาการหลบเลี่ยงอย่างไม่สบพระทัยแต่อย่างใดทั้งสิ้น จากนั้นหลวงปู่บุญมีก็ได้กุมพระหัตถ์ (มือ) ทั้งสองของท่านเจ้าประคุณสมเด็จฯ ขึ้นอธิษฐานเหมือนหนึ่งจะถวายพระพรให้ทรงพระเจริญด้วยพระชนมายุยิ่งยืนนานกว่า ๑๐๐ พระวัสสา ค้ำชูบูชาคุณบวรพระพุทธศาสนาให้สถาพรสืบต่อไปตราบชั่วจิรกาลเป็นปัจฉิมวาระ

แม้จะมีพรรษายุกาลมากกว่า แต่หลวงปู่บุญมีก็ก้มลงกราบแทบองค์ของท่านเจ้าประคุณสมเด็จฯ อย่างนอบน้อมในพระคุณธรรมอันประเสริฐสุด เป็นที่ประทับตาประทับใจแก่พุทธศาสนิกชนทุกผู้ทุกนามที่มีบุญได้อยู่ร่วมในเหตุการณ์ประวัติศาสตร์ครั้งนั้นเป็นอย่างยิ่ง

โดยเหตุการณ์ดังกล่าวที่เกิดขึ้น ศิษย์ติดตามของหลวงปู่บุญมีระบุว่า เป็นการทำพิธีต่อพระชนมายุถวายแด่ท่านเจ้าประคุณสมเด็จฯ ก่อนที่หลวงปู่บุญมีจะละสังขารด้วยอาการอันสงบ เมื่อวันศุกร์ที่ ๔ มิถุนายน พุทธศักราช ๒๕๔๗ หลังจากเหตุการณ์ประวัติศาสตร์ครั้งนั้นเพียง ๘ เดือนเท่านั้น

หมายเหตุ : เรื่องการทำพิธีต่อพระชนมายุฯ นี้ได้รับการตีพิมพ์ลงในหนังสืออิทธิฤทธิ์

11. Muang99

6
    หลวงปู่บุญมี โชติปาโล กับ หลวงปู่ญาท่านสวน ฉันทโร

หลวงพ่ออุตตมะ กับ หลวงปู่บุญมี โชติปาโล
    บันทึกภาพ ณ วัดพระศรีรัตนศาสดาราม (วัดพระแก้ว)

พระภาวนาวิศาลเถร (หลวงปู่บุญมี โชติปาโล)
    เมตตามาร่วมงานทำบุญฉลองอายุวัฒนมงคลครบ ๘๔ ปี
    “หลวงปู่กิ ธัมมุตฺตโม” เมื่อวันที่ ๒๒ มีนาคม พ.ศ. ๒๕๔๑
    ณ วัดป่าสนามชัย ต.โพธิ์ไทร อ.พิบูลมังสาหาร จ.อุบลราชธานี

อุโบสถบนเรือสุพรรณหงส์ ณ วัดสระประสานสุข
    ด้านหน้าอุโบสถประดิษฐานรูปหล่อหลวงปู่บุญมี โชติปาโล

วิหารกลางน้ำเรือธรรมนาคราช ณ วัดสระประสานสุข
    เปนวิหารซึ่งสร้างอยู่บนเรือขนาดใหญ่ กลางสระน้ำ
    ชื่อวา “สระประสานสุข” ที่ตั้งอยู่ด้านหลังของวัด

ประตูโขง ซุ้มประตูทางเข้าด้านหน้าวัดสระประสานสุข
    เป็นรูปพระอินทร์ทรงช้างเอราวัณ ๓ เศียรขนาดใหญ่
    ตั้งตระหง่านโดดเด่นเป็นสง่า สามารถมองเห็นมาแต่ไกล

“ซุ้มประตูรูปพระอินทร์ทรงช้างเอราวัณ ๓ เศียร”
    เป็นการให้ความหมายของคําว่า “มงคล”
    เพราะหลวงปู่บุญมี โชติปาโล ท่านถือตามประวัติของท่านว่า
    โยมบิดาเอาผ้าห่อพันตัวแล้วนําไปลอดท้องช้าง
    และความเชื่อพื้นฐานของสังคมในสมัยนั้น
    ที่่เชื่อว่า การลอดท้องช้างเป็นมงคล
    การเข้ามาภายในวัดสระประสานสุขนั้น
    ทุกคนจะต้องได้ลอดซุ้มประตูรูปพระอินทร์ทรงช้างเอราวัณ
    หลวงปู่บุญมีท่านถือว่าทุกคนที่เข้ามาวัดเป็นมงคลอันแรก
    ต่อมาคือการได้มารับฟังพระธรรมเทศนาเป็นมงคลอันดับต่อมา
    และหากได้น้อมนําเอาพระธรรมคําสอนไปปฏิบัติก็จะเป็นมงคลต่อมา

เครดิตข้อมูล : http://www.dhammajak.net/forums/viewtopic.php?f=13&t=44953

12. Muang99

6
    -94-e0-b9-89-e0-b8-b2-e0-b8-99-e0-b8-ab-e0-b8-99-e0-b9-89-e0-b8-b211-jpg-4150791-jpg-jpg-jpg-jpg.jpg

รายการที่ 4.เหรียญพระอุปคุตมหาเถระ (เนื้อเงินหรือเนื้อตะกั่ว) เดิมบูชา 4,900 บาท พิเศษให้บูชาที่ 4,300 บาท

8-25259a-2525e0-2525b8-2525a3-2525e0-2525b9-252588-2525e0-2525b8-2525b2-2525e0-2525b8-252587-jpg.jpg

เหรียญพระอุปคุตมหาเถระได้ผ่านพิธีดังนี้

1.ครูบาอริยชาติ วัดแสงแก้วโพธิญาณ เชียงราย แสดงเจโตฯให้ประจักเพื่อเพิ่มความมั่นใจ เพราะไม่ได้ตั้งใจนำให้ท่านอธิฐานจิต

2.ครูบาพรชัย วัดพระธาตุหมอกมุงเมือง องค์นี้ไม่มีอะไรสงสัยในคุณธรรม องค์ไหนๆที่ว่าเก่งๆแล้วจะชวนท่านไปกราบ ท่านไม่ไป ท่านบอกว่า หากหลวงพ่อเกษม ท่านลุกมานั่งให้กราบได้ ท่านถึงจะไปกราบ

3.พิธีพุทธาภิเษกพร้อมพระกริ่งเจริญลาภยศบารมี โดยแม่ชีน้อย สายในดง วันทำพิธีปกติก่อนหน้าแดดร้อนจัด ช่วงทำพิธีอากาศเย็นสบาย คุณแม่ท่านทำพิธีให้เป็นอย่างดี สีหน้าแววตาท่านเปลี่ยนโดยสิ้นเชิง ผมยังกลัวในตบะเดชะ แฟนผมกำหนดดูเห็นหลวงปู่ใหญ่คุมอยู่ มีผู้ปฎิบัติธรรมศิษย์คุณแม่ชี มาสะกิดผมหลังพิธีว่า งานนี้ครูบาอาจารย์มากันเยอะจริงๆ

4.เข้าร่วมพิธีเข้านิโรธกรรม คุณแม่ชีภา ท่านจะเข้านิโรธฯ 15 วัน เป็นเวลาหลายปีแล้ว มีคนคิดปรามาสว่าจริงหรือ ท่านไม่อยากให้เป็นบาป จึงให้ติดกล้องวงจรปิด ดูกันได้ตลอด 24 ชั่วโมง ท่านนั่งนิ่งสนิท ตลอด 15 วัน ไม่ขบฉัน ไม่ถ่ายหนักเบา คุณแม่เตตาเป็นพิเศษ นำไปไว้ในห้องกรรมฐาน ตลอด 15 วัน หายห่วงครับ เพราะท่านถึงพระฯ

๕.ครูบากฤษดา วัดสันพระเจ้าแดง ครูบาท่านเมตตาให้ครั้งนี้เป็นพิเศษ คุยไปเศกไป เดี๋ยวนิ่งไปสักพัก และสลับคุยไปตามสบายๆ และท่านก็กล่าวว่า เราเสกให้นานแล้วนะ นับสองชั่วโมง และนั่งอธิฐานจิตอย่างเป็นทางการอีกพักใหญ่ จึงมั่นใจได้ครับเพราะท่านถึงพระ ถึงท่านปู่พระอุปตุคแน่นอน

๖.วันนี้เข้าพิธีพุทธาภิเษกบวงสรวงหล่อสมเด็จองค์ปฐมสี่ศอกวัดศรีชุม โดยมีหลวงพ่อพระมหาสิงห์ วัดพระพุทธบาทถ้ำป่าไผ่ อ.ลี้ ลำพูน และหลวงปู่ครูบาบุญมา วัดสามัคคี ร่วมกันอธิฐานจิต แบบจัดเต็ม ได้รับพลังบารมีสมเด็จฯ พระ เทพพรหม ทุกชั้นฟ้า ต้องลงมาโมทนาบุญเพราะเป็นบุญใหญ่มากครับ

ด้านหลังประมาณนี้ครับ ตัดชื่อหลวงปู่ออก เพิ่ม นะภะระ และ พศ.๒๕๕๕ เข้าไปครับ คาถานี้ครอบคลุมทุกอย่างครับ

ด้านหลัง.....เริ่มที่ 9 นาฬิกาวงด้านนอกสุด อ่านว่า พุทธะสังมิ(บารมีพระพุทธคุณ) มุมิมี มะอะอุ(พระเจ้า3พระองค์) นะมะพะทะ(หนุนธาตุทั้ง4) นะมะนะอะนอกอนะอะ กอออนออะนะอะกะอัง (พระเจ้า๑๖พระองค์)

วงที่ 2 เริ่มอ่านที่ 12 นาฬิกา อ่านว่า อิติปิโสวิเสเสอิ อิเสเสพุทธะนาเมอิ อิเมนาพุทธะตังโสอิ อิโสตังพุทธะปิติอิ(คาถามงกุฏพระเจ้า)

วงที่ 3 ด้านบนอ่านว่า อุดธัง นะชาลีติ อัดโธ กันปืน และเพิ่มโชคลาภ(หัวใจพระสีวลี) ด้านล่างอ่านว่า สีหะนาธัง หัวใจราชสีห์

ยันต์ตรงกลางยันต์ 3 อ่านว่า อิสวาสุ หัวใจไตรสรณคมณ์......นะอุ...อักขระโบราณ.... นะภะระ (ฆ่าไม่ตาย)

"วันนี้นำเหรียญท่านปู่พระอุปคุต ไปถวายที่รอยพระพุทธบาทคู่ จำนวนหนึ่งร้อยเหรียญไว้แจกผ้าป่าหรือผู้มาทำบุญ ก็เลยกราบนมัสการขอหลวงพี่ทูน ท่านตรวจสอบกระแสพลังงาน ซึ่งท่านกล่าว เหรียญนี้แปลกมากลาภนำมาก่อน แคล้วคลาดปลอดภัยตามมา ท่านว่าพลังดีมากครับ"

-2525a2-2525e0-2525b8-25258a-2525e0-2525b8-2525b2-2525e0-2525b8-252595-2525e0-2525b8-2525b41-jpg.jpg

ครูบาอริยชาติ วัดแสงแก้วโพธิญาณ เชียงราย อธิษฐานจิตเดี่ยวเป็นสำคัญ

2525b8-2525a9-2525e0-2525b8-252594-2525e0-2525b8-2525b21-jpg-4092716-jpg-4150792-jpg-jpg-jpg-jpg.jpg

ครูบากฤษดา อธิษฐานจิตเดี่ยวปิดท้าย เปี่ยมล้นด้วนพุทธานุภาพ ในพระวิหาร ซึ่งมีรูปหล่อองค์ท่านปู่อุปคุตมหาเถระประดิษฐานอยู่ด้วย นานนับชั่วโมง

-252587-2525e0-2525b8-2525ad-2525e0-2525b8-2525b0-2525e0-2525b9-252584-2525e0-2525b8-2525a31-jpg.jpg

ขณะบรรจุใส่ซองยาครับ ..... แสงอะไรไม่ทราบ

เครดิตข้อมูล : คุณ woottipon

.....

คาถาบูชาพระอุปคุต

อุปะคุตโต จะ มะหาเถโร สัมพุทเธ นะ วิยากะโต มารัญจะ มาระพะลัญจะ โสอิทา นิมะหาเถโร นะมัสสิตตะวา ปะติฏฐิโต

อะหัง วันทามิ อิทาเนวะ อุปะคุตตัง จะมะหาเถรัง ยัง ยัง อุปะทะวัง ชาตัง วิธัง เสติ อะเสสะโต มะหาลาภัง ภะวันตุเม ฯ

คาถาบทนี้ สวดบูชาพระอุปคุตทุกวัน จะบัลดลให้บังเกิดโชคลาภ ทรัพย์สินเงินทองมากมาย และป้องกันภัยอันตรายทั้งปวงแก่ผู้บูชา

คาถาบูชาพระอุปคุตแบบย่อ

อุปะคุตโต จะ มะหาเถโร ยักขาเทวา นะระปูชิโต โส ระโห ปัจจะยาทิมหิ มะหาลาภัง ภะวันตุ เม ฯ

คำบูชาขอลาภพระอุปคุต

มหาอุปคุตโต จะ มหาลาโภ พุทโธลาภัง สัพเพชะนา พะหูชะนา ราชาปุริโส อิถีโยมานัง นะโม โจรา

เมตตาจิตตัง เอหิจิตติจิตตัง ปิยังมะมะ สะเทวะกัง สะพรหมมะกัง มนุสสานัง สัพพะลาภัง ภะวันตุ เม ฯ

เอหิจิตติจิตตัง พันธะนัง อุปะคุโต จะ มหาเถโร พุทธะสาวะกะ อานุภาเวนะ มาระวิชะยะ นิระภะยะ เตชะปุญณะตา

จะเทวะตานัมปิ มะนุสสานันปิ เอหิจิตตัง ปิยังมะมะ อิมังกายะ พันธะนัง อะทิถามิ ปะอัยยิสสุตัง อุปัจสะอิ

ให้จุดธูปเทียน พร้อมดอกไม้หอม เครื่องหอม น้ำหอมต่างๆ เทหยดใส่ในขันน้ำมนต์ ณ ที่บูชาพระในร้านค้าขาย หรืออาคารสำนักงานธุรกิจ แล้วอธิษฐาน ธูปควันเทียน ลมพัดไปทางไหน ขอให้ดลใจผู้คนเข้ามาอุดหนุน ขอให้ดำเนินกิจการด้วยความราบรื่น มีความสำเร็จสมปรารถนาทุกประการ

เมื่ออธิษฐานจุดธูปเทียนบูชาแล้ว ให้สวดนะโม ๓ จบ และสวดคาถาบูชาขอลาภพระอุปคุต ๑ จบ แล้วทำน้ำมนต์สวดด้วย คาถาขอลาภพระมหาอุปคุต อีก ๑ จบเสร็จแล้ว เอาน้ำมนต์ประพรมร้านค้า และสินค้าต่างๆ ในร้าน หรือทำธุรกิจอย่างอื่น ก็ให้เอาน้ำมนต์ประพรมภายในสำนักงานและอุปกรณ์ต่างๆ ที่เป็นเครื่องมือเครื่องใช้ในการประกอบธุรกิจนั้นทั้งหมด

ให้ปฎิบัติตามที่กล่าวมานี้ก่อนเปิดร้านในตอนเช้า ก่อนลูกค้าจะเข้าร้านหรือเปิดสำนักงานเวลาเช้า เป็นการทำเสน่ห์ เมตตามหานิยม มีลูกค้าเข้ามาอุดหนุนมากมาย มีโชคลาภเข้ามาไม่ขาดระยะ ส่งเสริมให้ฐานะร่ำรวยมาก โจรผู้ร้ายบังเกิดเมตตาสงสารไม่ยากมารบกวนหรือคุกคาม ที่สำคัญศัตรูคู่แข่งไม่อาจขัดลาภหรือผลประโยชน์ได้

13. Muang99

6
    พายุฤดูร้อนนี่น่ากลัวกว่าฝนตกในยามปกติ

หากจะเกิดพายุฤดูร้อน ท้องฟ้ามักจะมืดครึ้ม ลมพัดแรงมาก

คนที่หวังพึ่งพลังความศักดิ์สิทธิ์จากพระเครื่องวัตถุมงคล จะต้องรู้จักเช่าบูชา วัตถุมงคล ที่มีพลานุาภาพเด่นในด้าน แคล้วคลาดจากภัยธรรมชาติ คนที่เช่าบูชาแต่วัตถุมงคลที่เด่นแต่ในด้านโชคลาภ ควรพึ่งพิจารณาใหม่ ในการที่จะรู้จักการเช่าบูชาวัตถุมงคลที่โดดเด่นในด้านต้านภัยหรือแคล้วคลาดจากภัยธรรมชาติด้วย เช่น ป้องกันภัยน้ำท่วม, ป้องกันภัยจากพายุ, ป้องกันภัยแผ่นดินไหว และป้องกันกัมมันตภาพรังสี

รูปภาพของหลวงปู่เทพโลกอุดร หรือรูปภาพของครูบาอาจารย์ที่ได้อธิษฐานไว้แล้วในด้านป้องกันภัยธรรมชาติ ก็สามารถทำให้แคล้วคลาดจากภัยธรรมชาติ รูปภาพหลวงปู่เทพโลอุดรหรือรูปภาพครูบาอาจารย์ที่ได้อธิษฐานไว้แล้ว สามารถคุ้มครองบ้านได้ทั้งหลังหรือในเขตรัศมีหลายสิบเมตร จากศูนย์กลางรูปภาพหรือวัตถุมงคลนั้นๆ (โปรดใช้วิจารณญาณ อยู่ที่ความเชื่อและศรัทธา)

พระเครื่องวัตถุมงคลที่ผมมีบูชาไว้ ที่เด่นในด้านป้องกันภยันตราย แคล้วคลาดจากภัยธรรมชาติ เช่น

25b9-25e0-25b9-2588-25e0-25b9-2583-25e0-25b8-25ab-25e0-25b8-258d-25e0-25b9-25889-jpg-4111145-jpg.jpg

1.รูปภาพหลวงปู่เทพโลกอุดร (ถ่ายภาพขึ้นมาได้โดยท่านผู้มีอภิญญา)

รูปภาพหลวงปู่เทพโลกอุดรนั้นมีพลังอันยิ่งใหญ่นะครับ

รูปหลวงปู่เทพโลกอุดร (หลวงปู่ใหญ่) มีความศักดิ์สิทธิ์อยู่ในตัวครับ เพราะเป็นสิ่งแทนตัวหลวงปู่เทพโลกอุดรโดยตรง พลานุภาพอาจสูงยิ่งกว่ารูปหล่อ เพราะเป็นรูปจริงของท่าน ที่ถ่ายภาพขึ้นมาได้โดยท่านผู้มีอภิญญา

สมัยก่อน ผมเคยมีนิมิตความฝัน ได้รับรู้ว่ารูปหลวงปู่ใหญ่ ที่ถ่ายรูปขึ้นมาได้นั้น เป็นรูปที่มีความศักดิ์สิทธิ์อยู่ในตัวเอง ผู้ที่มีบูชารูปหลวงปู่ใหญ่อยู่ที่บ้าน จะได้รับความคุ้มครองจากหลวงปู่ใหญ่ แม้จะอัดรูปหลวงปู่ใหญ่เพิ่มอีกกี่ครั้ง รูปภาพหลวงปู่ใหญ่นั้นๆ ก็ยังมีความศักดิ์สิทธิ์เสมอ เรื่องแบบนี้อยู่ที่ความเชื่อและศรัทธา

e0-b8-94-e0-b9-80-e0-b8-8a-e0-b8-b5-e0-b8-a2-e0-b8-87-e0-b8-94-e0-b8-b2-e0-b8-a7-jpg-4111118-jpg.jpg
    (รูปภาพประกอบนะครับ องค์นี้มีคนเช่าบูชาไปแล้วครับ)​

2.พระรอดเชียงดาว สร้างตามคำสั่งหลวงปู่เทพโลกอุดร

หลวงปู่เทพโลกอุดรท่านมาทำพิธีปลุกเสก "พระรอดเชียงดาว" เกือบครึ่งชั่วโมงจึงกลับไป

ความศักดิ์สิทธิ์ของพระรอดเชียงดาว :
    "ถ้ามีศรัทธา และดำรงมั่นในศีลในธรรม จะคุ้มครองป้องกันภยันตราย ทำให้แคล้วคลาดจากภัยพิบัติ ได้อย่างมหัศจรรย์ ซึ่งเป็นเรื่องเร้นลับ ไม่สามารถนำพิสูจน์ได้ นอกจากท่านจะพบกับตน และวันนั้นท่านก็จะสามารถนำตัวของท่านพิสูจน์ได้ด้วยตนเอง"

-b8-a3-e0-b9-89-e0-b8-ad-e0-b8-a1-e0-b8-81-e0-b8-a5-e0-b9-88-e0-b8-ad-e0-b8-8711-jpg-4111131-jpg.jpg
    (รูปภาพประกอบนะครับ องค์นี้มีคนเช่าบูชาไปแล้วครับ)
    3.พญานาคเกี้ยว หลวงปู่คำพันธ์ โฆษปัญโญ

เมื่อโลกกำลังเดินใกล้วิกฤติภัยธรรมชาติเข้าไปเรื่อยๆ...ลองมาอ่านคำทำนายของหลวงปู่สรวง เทวดาเล่นดิน วัดไพรพัฒนา จ.ศรีสะเกษ...
    แต่ธรรมชาติเขาหลอกให้เราตายใจ เขาเป็นไปอย่างเงียบ ๆ ผู้คนไม่รู้จนถึงวันเกิดภัยพิบัตินั่นแหละ
    วัตถุมงคลที่ครูบาอาจารย์ในอดีตได้อธิษฐานจิตกันภัยพิบัติกันและกัมมันตภาพรังสีไว้นั้น ได้แก่
    1.ผู้ที่บูชาพกพาพระอุปคุต และหลวงปู่สรวงจะรอดพ้นภัยครั้งนี้ได้ด้วยอำนาจของพระอุปคุตและหลวงปู่สรวงจะบันดาลให้คนผู้นั้นมีเหตุไม่ไปยังที่จะเกิดภัยพิบัติหรือพาให้พ้นจากสถานที่นั้นก่อนจะเกิดเหตุ
    2.พระเครื่องหนังสือธรรมะ ก้อนกรวดอธิษฐานจิตของท่านเจ้าคุณนรรัตน์ราชมานิต
    3.พระพุทโธน้อย หนังสือธรรมะ และศิลาน้ำอธิษฐานจิตของคุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม
    4.พระเครื่องวัตถุมงคลของหลวงพ่อฤาษีลิงดำทุกรุ่น เช่น พระคำข้าว พระหางหมาก หัวแหวนข้าวตอกพระร่วง ผ้ายันต์พิชัยสงคราม...
    10.พระเครื่องวัตถุมงคลของหลวงปู่คำพันธุ์ โฆษปัญโญ วัดพระธาตุมหาชัย โดยเฉพาะปฐวีธาตุอันเป็นก้อนกรวดสีขาวใสจากแม่น้ำโขงมีอานุภาพกันภัยพิบัติทุกประการ
    อ้างอิง : เมื่อโลกกำลังเดินใกล้วิกฤติภัยธรรมชาติ..

e0-2525b8-2525ab-2525e0-2525b8-252599-2525e0-2525b9-252589-2525e0-2525b8-2525b23-jpg-4111663-jpg.jpg
    (รุปภาพประกอบนะครับ องค์นี้มีคนบูชาไปแล้ว)​

4.เหรียญพระอุปคุตมหาเถระ

เหรียญพระอุปคุตได้ผ่านพิธีดังนี้

1.ครูบาอริยชาติ วัดแสงแก้วโพธิญาณ เชียงราย แสดงเจโตฯให้ประจักเพื่อเพิ่มความมั่นใจ เพราะไม่ได้ตั้งใจนำให้ท่านอธิฐานจิต
    2.ครูบาพรชัย วัดพระธาตุหมอกมุงเมือง องค์นี้ไม่มีอะไรสงสัยในคุณธรรม องค์ไหนๆที่ว่าเก่งๆแล้วจะชวนท่านไปกราบ ท่านไม่ไป ท่านบอกว่า หากหลวงพ่อเกษม ท่านลุกมานั่งให้กราบได้ ท่านถึงจะไปกราบ
    3.พิธีพุทธาภิเษกพร้อมพระกริ่งเจริญลาภยศบารมี โดยแม่ชีน้อย สายในดง วันทำพิธีปกติก่อนหน้าแดดร้อนจัด ช่วงทำพิธีอากาศเย็นสบาย คุณแม่ท่านทำพิธีให้เป็นอย่างดี สีหน้าแววตาท่านเปลี่ยนโดยสิ้นเชิง ผมยังกลัวในตบะเดชะ แฟนผมกำหนดดูเห็นหลวงปู่ใหญ่คุมอยู่ มีผู้ปฎิบัติธรรมศิษย์คุณแม่ชี มาสะกิดผมหลังพิธีว่า งานนี้ครูบาอาจารย์มากันเยอะจริงๆ
    4.เข้าร่วมพิธีเข้านิโรธกรรม คุณแม่ชีภา ท่านจะเข้านิโรธฯ 15 วัน เป็นเวลาหลายปีแล้ว มีคนคิดปรามาสว่าจริงหรือ ท่านไม่อยากให้เป็นบาป จึงให้ติดกล้องวงจรปิด ดูกันได้ตลอด 24 ชั่วโมง ท่านนั่งนิ่งสนิท ตลอด 15 วัน ไม่ขบฉัน ไม่ถ่ายหนักเบา คุณแม่เตตาเป็นพิเศษ นำไปไว้ในห้องกรรมฐาน ตลอด 15 วัน หายห่วงครับ เพราะท่านถึงพระฯ
    ๕.ครูบาฤษดา วัดสันพระเจ้าแดง ครูบาท่านเมตตาให้ครั้งนี้เป็นพิเศษ คุยไปเศกไป เดี๋ยวนิ่งไปสักพัก และสลับคุยไปตามสบายๆ และท่านก็กล่าวว่า เราเสกให้นานแล้วนะ นับสองชั่วโมง และนั่งอธิฐานจิตอย่างเป็นทางการอีกพักใหญ่ จึงมั่นใจได้ครับเพราะท่านถึงพระ ถึงท่านปู่พระอุปตุคแน่นอน
    ๖.วันนี้เข้าพิธีพุทธาภิเษกบวงสรวงหล่อสมเด็จองค์ปฐมสี่ศอกวัดศรีชุม โดยมีหลวงพ่อพระมหาสิงห์ วัดพระพุทธบาทถ้ำป่าไผ่ อ.ลี้ ลำพูน และหลวงปู่ครูบาบุญมา วัดสามัคคี ร่วมกันอธิฐานจิต แบบจัดเต็ม ได้รับพลังบารมีสมเด็จฯ พระ เทพพรหม ทุกชั้นฟ้า ต้องลงมาโมทนาบุญเพราะเป็นบุญใหญ่มากครับ

"วันนี้นำเหรียญท่านปู่พระอุปคุต ไปถวายที่รอยพระพุทธบาทคู่ จำนวนหนึ่งร้อยเหรียญไว้แจกผ้าป่าหรือผู้มาทำบุญ ก็เลยกราบนมัสการขอหลวงพี่ทูน ท่านตรวจสอบกระแสพลังงาน ซึ่งท่านกล่าว เหรียญนี้แปลกมากลาภนำมาก่อน แคล้วคลาดปลอดภัยตามมา ท่านว่าพลังดีมากครับ"

** พระเครื่องวัตถุมงคล ที่ยังพอสามารถจัดหาให้ท่านได้ก็มี รูปภาพหลวงปู่เทพโลกอุดร, พระรอดเชียงดาว(ต้องจองนานเป็นเดือน), พญานาคเกี้ยว ถ้าสนใจก็ค่อยติดต่อหาผม ที่เบอร์ 081-2670895 **

14. Muang99

6
    เรียนเชิญครับ

15. Muang99

6
    252581-2525e0-2525b8-2525a5-2525e0-2525b9-252588-2525e0-2525b8-2525ad-2525e0-2525b8-25258711-jpg.jpg
    (ใช้รูปนี้แทนไปก่อนนะครับ ลักษณะแบบเดียวกัน)
    รายการที่ 6.พระรอดเชียงดาว รุ่นพิเศษบรรจุพระธาตุพระสิวลี พิเศษบูชา 2,900 บาท

พระรอดเชียงดาว รุ่นสร้างพระไตรรัตนะเทวสถาน ปลุกเสกโดยพระสุปฏิปันโน (ศ.1) รุ่น1 บรรจุพระธาตุพระสิวลี พร้อมกล่องเดิมๆ

พระรอดเชียงดาว สร้างตามคำสั่งหลวงปู่เทพโลกอุดร

อ.ศักดาได้รับคำสั่งจากหลวงปู่เทพโลกอุดร ให้ไปพบพระครูบาอินทร ปัญญาวัฒโน ที่วัดสันป่ายางหลวง อ.เมือง จ.ลำพูน เมื่อเมษายน 2534 โดยบอกว่าครูบาอินทรนั้น อดีตชาติท่านเป็นผู้สร้าง "พระรอดมหาวัน" ลำพูน

ปัจจุบันครูบาอินทร อายุ 30 กว่าปี ท่านได้นำพระรอดที่ท่านได้สร้างในปัจจุบันชาติให้ดู ข้างหลังมีอักษร อ.อ่าง ซึ่งเป็นชื่อย่อของท่าน ท่านบอกว่าท่านสร้างได้เพียง 60,000 องค์ แต่เวลานี้แจกเกือบหมดแล้ว มีผู้นำไปใช้อยู่ยงคงกระพัน แคล้วคลาด พวกนักเลงตีไก่เอาไปแช่น้ำทำน้ำมนต์อาบน้ำให้ไก่ เวลาไก่ชนกันไม่มีแตกเลย พวกเกณฑ์ทหารเอาไปอม ภาวนาพุทธังรอด ธัมมังรอด สังฆังรอด จับใบดำใบแดง ไม่มีใครถูกทหารแม้แต่คนเดียว

พระครูบาอินทรบอกให้อ.ศักดา ทำต่อ ให้สร้างพระรอดเชียงดาวเป็นจำนวน 84,000 องค์ ให้ครบ 84,000 พระธรรมขันธ์ จะได้แจกจ่ายให้แก่บรรดาลูกศิษย์ป้องกันตัว และครูบาอินทรได้มอบแม่พิมพ์และสอนวิธีการสร้าง "พระรอด" ให้กับอ.ศักดา สกุลพนารักษ์ และมอบผงดินที่ยังเหลืออยู่ให้ด้วย

ด้านหลังพระรอดเชียงดาว เป็นอักษร ศ.ศาลา และมีเลข 1 กำกับรุ่น

พระรอดเชียงดาวทุกรุ่น บรรจุพระบรมสารีริกธาตุ

เงาสีน้ำตาลขนาดใหญ่เฝ้าดูการผสมผงพระรอดเชียงดาว พร้อมทั้งให้คำแนะนำวิธีการผสมผงอยู่ตลอดเวลา อันเป็นนิมิตหมายว่า เทพ พรหม เบื้องบนท่านรับรู้และวิญญาณของทหารกล้าบรรพบุรุษของเรา ที่ได้อุทิศเลือดเนื้อและชีวิตเพื่อพิทักษ์แผ่นดินไทย ได้มาร่วมอนุโมทนาในการสร้าง "พระรอดเชียงดาว"

ส่วนผสมสำคัญในการสร้างพระรอดเชียงดาว
    1.ผงอิทธิเจ ตามถ้ำศักดิ์สิทธิ์
    2.ดินจากสถานที่ประสูตร ตรัสรู้ ปรินิพพาน
    3.ดินจากคันธกุฎี ของพระอรหันต์ทั้ง 8 พระองค์ สมัยพุทธกาล เช่น ของพระสีวลี พระโมคคัลลานะ พระสารีบุตร พระอานนท์ ฯลฯ
    4.น้ำศักดิ์สิทธิ์จากแม่น้ำคงคา จากสระสรงน้ำตามอารามต่างๆ ณ.สถานที่ซึ่งพระพุทธเจ้าเคยประทับจำพรรษา
    5.ใบโพธิจากต้นศรีมหาโพธิ์ วัดพุทธเคยา ฯลฯ
    6.ดินผงจากกระถางธูป ที่บูชาหลวงปู่เทพโลกอุดร
    7.ผงหินพระฤาษี หรือหินหมากพร้าว
    8.พระธาตุพระสีวลี นำมาบรรจุใน "พระรอดเชียงดาว รุ่นพิเศษบรรจุพระธาตุพระสีวลี"
    9.เพชรหน้าทั่ง อานุภาพน้องเหล็กไหล นำมาบรรจุใน "พระรอดเชียงดาว รุ่นพิเศษบรรจุเพชรหน้าทั่ง"

พระรอดเชียงดาวได้สร้างและทำพิธีพุทธาภิเษก เมื่อวันที่ 21 ส.ค. 2537

เหตุมหัศจรรย์ในวันที่ทำพิธีพุทธาภิเษก "พระรอดเชียงดาว"

1.ได้นิมนต์พระอริยสงฆ์ จากจังหวัดสุพรรณบุรี มาจำนวน 9 รูป แต่ท่านมาได้ 8 รูป ขณะที่กำลังตัดสินใจจะไปนิมนต์พระมาเพิ่มอีก 1 รูป ให้ครบ 9 รูป ก็มีพระภิกษุรูปหนึ่ง ไม่ทราบมาจากที่ใด เดินเข้ามาในห้องพิธี แล้วเข้าร่วมพิธีพุทธาภิเษก

2.ในวันนั้น เมื่อพระกลับไปหมดแล้ว อ.ศักดาถามว่าใครนิมนต์พระรูปนั้นมา ปรากฎว่าไม่มีใครทราบเลย ขณะที่กำลังงอยู่นั้น หลวงปู่เทพโลกอุดรได้ผ่านญาณอ.ศักดา แล้วทำพิธีปลุกเสก "พระรอดเชียงดาว" ท่ามกลางคณะผู้ร่วมพิธีนับร้อยคน

3.เมื่อหลวงปู่เทพโลกอุดรผ่านญาณนั้น มีพลังบางอย่างเกิดแสงสว่างไสวไปทั่วห้องพิธี เมื่อถ่ายรูปออกมากปรากฎ แสงสีเหลือง แดง ขาว สว่างไสว เป็นที่น่าอัศจรรย์อย่างยิ่ง หลวงปู่เทพโลกอุดรท่านมาทำพิธีปลุกเสก "พระรอดเชียงดาว" เกือบครึ่งชั่วโมงจึงกลับไป

25b2-2525e0-2525b8-252599-2525e0-2525b8-25258d-2525e0-2525b8-2525b2-2525e0-2525b8-2525931111-jpg.jpg

25b2-2525e0-2525b8-252599-2525e0-2525b8-25258d-2525e0-2525b8-2525b2-2525e0-2525b8-2525932222-jpg.jpg

16. Muang99

6
  17. Muang99

6
  18. Muang99

6
    -25e0-25b9-2588-25e0-25b9-2583-25e0-25b8-25ab-25e0-25b8-258d-25e0-25b9-25889-jpg-4111145-jpg-jpg.jpg
    รูปภาพหลวงปู่เทพโลกอุดร
    (เหลืออยู่รูปเดียว)
    จะแจกให้กับท่านที่เช่าบูชาพระเครื่องวัตถุมงคลในกระทู้นี้ ที่มีราคาบูชารวมกันมากกว่า 4,000 บาทขึ้นไป และแจ้งความจำนงค์ว่าขอรับรูปหลวงปู่ใหญ่ด้วย

19. Muang99

6
    คาถาบูชาหลวงปู่ใหญ่ (หลวงปู่เทพโลกอุดร)

โย อะริโย มะหาเถโร อะระหัง อะภิญญาธะโร

ปะฎิสัมภิทัปปัตโต เตวิชโช พุทธะสาวะโก

พะหู เมตตาทิวาสะโน มะหาเถรานุสาสะโก

อะมะตัญเญวะ สุชีวะติ อะภินันที คุหาวะนัง

โส โลกุตตะโร นาโม อัมเหหิ อะภิปูชิโต

อิธะ ฐานูปะมาคัมมะ กุสะเล โน นิโยชะเย

ปุตตะเมวะ ปิยัง เทสี มัคคะผะลัง วะ เทสสะติ

ปะระมะสารีริกะธาตุ วะชิรัญจาปิวานิตัง

โส โลเก จะ อุปปันโน เอเกเนวะ หิตังกะโล

อะยัง โน โข ปุญญะลาโภ อัปปะมัตโต ภะเวตัพโพ

สาธุกันตัง อะนุกะริสสามะ ยัง วะเรนะ สุภาสิตัง

โลกุตตะโร จะ มะหาเถโร เทวะตานะระปูชิโน

โลกุตตะระคุณัง เอตัง อะหัง วันทามิ ตัง สะทา

มะหาเถรานุภาเวนะ สุขัง โสตถี ภะวันตุเม

20. Muang99

6
    ท่านที่ขอรับรูปหลวงปู่ใหญ่ มีท่านหนึ่งที่ได้รับรูปหลวงปู่ใหญ่ไปแล้ว แจ้งกลับมาบอกว่า "ปล.รูปลปใหญ่ มีพลังอันยิ่งใหญ่จริงๆครับ วางรูปแล้ว พลังยังติดมืออยู่เลย สาธุครับ"