ปิดรับบริจาค รูปภาพงานบุญ*ขอเชิญร่วมบุญ 3 งานบุญในรายการเดียว

ในห้อง 'กฐิน - ผ้าป่า - งานวัด' ตั้งกระทู้โดย thepprasith, 17 พฤษภาคม 2017.

1. thepprasith

thepprasith เป็นที่รู้จักกันดี

#ขอเชิญร่วมบุญทอดผ้าป่าสามัคคี
    #เพื่อสร้างกำแพงแก้วและเทพื้นปูนรอบโบสถ์
    #วัดตะพง ต.เขาแก้ว อ.ท่าใหม่ จ.จันทบุรี
    วันอาทิตย์ที่ 11 มิถุนายน 2560

และจะถวายเทียนพรรษา จำนวน 9 วัด
    และถวายพระประธานหลวงพ่อโสธร 9 นิ้ว 9 องค์ 9 วัด
    #ท่านสามารถร่วมบุญได้ตามศรัทธาเลยครับ
    เพราะเมื่อท่านได้ร่วมบุญมา
    #ผมจะแยกออกมาเป็น 3 กองบุญ
    1.ร่วมบุญทอดผ้าป่าสร้างกำแพงแก้วและเทพื้นปูนรอบโบสถ์
    2.ร่วมบุญเป็นเจ้าภาพร่วมกันถวายเทียนพรรษา 9 วัด
    3.ร่วมบุญถวายพระประธานหลวงพ่อโสธร 9 นิ้วถวายวัด 9 วัด
    #เสมือนท่านได้ร่วมบุญทั้ง 3 รายการเลย
    สาธุครับ

สนใจร่วมบุญได้ครับ โอนมาที่บัญชี
    นายสนธยา ห้วยใหญ่
    แบงค์กสิกรไทยเลขที่
    533-2-14736-8(งานบุญ)
    ติดต่อ 091-7959959
    ขอปิดงานบุญนี้ วันที่ 8 มิถุนายน 2560 เวลา 19.49 น.ครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

2. SERANEE

SERANEE สมาชิกใหม่

ร่วมทำบุญ 400 บาทครับ โอน วันนี้เวลา11.08น.

3. thepprasith

thepprasith เป็นที่รู้จักกันดี

ขออนุโมทนาบุญกับ
    คุณSERANEE

4. thepprasith

ขอปิดงานบุญ 3 รายการนี้นะครับ
    วันนี้นำรูปมาลงให้รับทราบกันครับ
    และยอดผ้าป่า ทุกคณะสายบุญมาร่วมกัน
    ยอด 695,545 บาทครับ(ยอดก่อนต่อยอด 686,714 บ)
    (*ทางหน้าเฟสบุ๊คที่เพื่อนๆร่วมกันมา 7000 บาทครับ)

ขอผลบุญใน 3 รายการบุญนี้ ขอจงถึงแด่ผู้ร่วมบุญมาทุกๆท่านด้วยครับ
    คิดหวังสิ่งใด ขอให้สมความปรารถนาทุกประการครับ
    สาธุครับ

และขอขอบคุณเพื่อนๆทุกสายบุญ ทุกคณะ และทุกๆท่านด้วยนะครับ
    ที่ร่วมบุญกันมา ทั้ง 3 รายการบุญเลย
    ยอดทอดผ้าป่าทางวัดจะสร้างกำแพงรอบโบสถ์และเทพิ้นรอบโบสถ์ต่อไป
    ในภาพจะมีรายชื่อของเพื่อนๆนะครับ ติดที่เทียนทุกเล่ม ติดที่ใต้ฐานพระทุกองค์
    #หากรายชื่อเพื่อนๆท่านใดตกหล่นไป ผมต้องกราบขออภัยมายังที่นี้ด้วยนะครับ
    ต่อไปจะจัดการให้ดีขึ้นครับ

ไฟล์ที่แนบมา: