รู้แล้วค่ะแม่

ในห้อง 'เพลงไทยสากล' ตั้งกระทู้โดย nong_mook, 10 สิงหาคม 2010.

1. nong_mook

nong_mook เป็นที่รู้จักกันดี

13 มิถุนายน 2009
    ลูกรู้แล้วนะคร้าว่าแม่รักและเปนห่วงลูกมาก

ลูกก้อรักแม่มากเหมือนกัน และจะไม่ทำให้แม่ผิดหวังนะคร้า^-^

รู้แล้วค่ะแม่ : พลอย ณัฐชา

GMM Grammy

[MUSIC]palungjit.org/attachment.php?attachmentid=1084954&stc=1&d=1281437276[/MUSIC]​

ตื่นขึ้นมาเพราะเสียงของเธอ ที่คอยปลุกฉัน เบาเบา
    ตื่นได้แล้วแม่คนขี้เซา ได้ยินอย่างนี้ ทุกทุกวัน
    อาหารมื้อเช้าที่โต๊ะเดิม ก็มีเธอที่ทานด้วยกัน
    ตอนเช้าอากาศสดใส เราทานไปคุย กันไป
    แต่ล่ะคำที่เธอพร่ำเตือน ที่เธอพร่ำสอน ประจำ
    ก็มีเรื่องที่พอจะรู้ และเรื่องที่ฉัน ไม่เข้าใจ
    แต่เห็นชัดชัดแค่เรื่องเดียว บอกได้เลยว่าเธอรักใคร
    ก่อนไปเรียนเธอยืนส่งฉัน จนไกลลับตา
    ฉันเพียงอยากขอให้เธอรู้ ว่าฉันรู้ว่าเธอห่วง
    เก็บไว้ข้างในนี้ อยู่ในหัวใจ ฉันเพียงอยากขอให้เธอรู้
    ว่าฉันรักเธอมากมาย ฉันจะขอให้สัญญา
    จะไม่ทำให้เธอเสียใจ ให้รู้เอาไว้ว่าฉัน
    จะทำเพื่อเธอ
    แต่เห็นชัดชัดแค่เรื่องเดียว
    บอกได้เลยว่าเธอรักใคร ก่อนไปเรียนเธอยืนส่งฉัน
    จนไกลลับตา ฉันเพียงอยากขอให้เธอรู้
    ว่าฉันรู้ว่าเธอห่วง เก็บไว้ข้างในนี้ อยู่ในหัวใจ
    ฉันเพียงอยากขอให้เธอรู้ ว่าฉันรักเธอมากมาย
    ฉันจะขอให้สัญญา จะไม่ทำให้เธอเสียใจ
    ให้รู้เอาไว้ว่าฉัน จะทำเพื่อเธอ
    ฉันเพียงอยากขอให้เธอรู้ ว่าฉันรู้ว่าเธอห่วง
    เก็บไว้ข้างในนี้ อยู่ในหัวใจ ฉันเพียงอยากขอให้เธอรู้
    ว่าฉันรักเธอมากมาย ฉันจะขอให้สัญญา
    จะไม่ทำให้เธอเสียใจ ให้รู้เอาไว้ว่าฉัน
    จะทำเพื่อเธอ

ไฟล์ที่แนบมา:

2. มากเจริญ

มากเจริญ เป็นที่รู้จักกันดี

6 กุมภาพันธ์ 2010
    ชับ!!!!!!!!!!!!!!!!

:'(แง๊ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
    คิดถึงแม่อ่ะ น้องมุก
    เพราะจ้า งุงิ งุงิ ดีจัง

แก้ไขครั้งล่าสุด: 10 สิงหาคม 2010
  3. nong_mook

ขอบคุนทั่นประธานธิดาดาบทอง(กะได้)มาก ๆ นะคร้า จุฟ ๆ

โอ๋ ๆ ๆ ๆ ๆ อย่าร้องนะคร้า

งุงิอีกแล้วหรอนี่ ^-^

4. audii

audii เป็นที่รู้จักกันดี

เข้ามาฟังเพลงซึ้ง ๆ หวาน ๆ ครับ เด็กสมัยนี้ ยังไม่ทันจะบอกเลย สวนคำนี้ซะแล้ว เป็นลูกเถ้าแก่กันหมด ...... เถ้าแก่ ...... รู้แล้ว รู้แล้ว

5. ppojai

ppojai เป็นที่รู้จักกันดี

15 กันยายน 2005
    (k) มาให้กำลังใจแล้วจ๊ะ น้องมุขจังของพี่ใจ....
    เสียงน่ารักเหมือนเคย...
    ตอนเช้าอากาศสดใส เราทานไปคุย กันไป
    แต่ล่ะคำที่เธอพร่ำเตือน ที่เธอพร่ำสอน ประจำ

ก็มีเรื่องที่พอจะรู้ และเรื่องที่ฉัน ไม่เข้าใจ
    แต่เห็นชัดชัดแค่เรื่องเดียว บอกได้เลยว่าเธอรักใคร

แม่ลูกผูกพันกันจ๊ะ...

love_

6. อย่าลืมฉัน

อย่าลืมฉัน เป็นที่รู้จักกันดี

แวะเอาดอกไม้มาให้นักร้องโคนเก่ง
    เก่งจังเยย (จิง ๆ น่ะ) ^-^

7. ด้วงทอง

ด้วงทอง เป็นที่รู้จักกันดี

20 กุมภาพันธ์ 2010
    เพราะจังเลยครับพี่มุข คนสวย
    ผมมาเฟ็นกำลังใจให้คับ :cool::cool::cool:

8. MelodyViolin

MelodyViolin เป็นที่รู้จักกันดี

27 พฤษภาคม 2007
    ไพเราะมากครับพี่มุข พี่มุขร้องจากใจเลยใช่ไหมครับ ฟังแล้วซึ้งจังเลยครับ

9. nong_mook

แสดงว่า P'audii เปนเถ้าแก่ แน่ ๆ รุย อิอิ^-^

รู้แล้วค่ะแม่ ต้องตอบคุนแม่แบบนี้นะคร้า^-^

ขอบคุนนะคร้าที่เข้ามาฟัง

ขอบคุนสำหรับกำลังใจใหญ่ ๆ ของP'ใจ มาก ๆ นะคร้า จุฟ ๆ ๆ^-^

ขอบคุนนะคร้า คุนแป๊ะ ขอบคุนจิง ๆ คร้า (มาแนวเรียบร้อยแฮะ อิอิ)^-^

แลจะรีบนะคร้าบน้องบอม พิมพ์ผิดอ่ะ

ขอบคุนสำหรับน้องหมีกะดอกไม้นะคร้า ^-^

10. nong_mook

อยากจะบอกว่า ตอนร้องเพลงนี้อยู่กะคุนแม่พอดีคร้า

ร้องแค่รอบเดว ลงเลย ยังมะค่อยดีเท่าไหร่

แต่ก้อประทับใจตรงที่คุนแม่นั่งฟังอยู่ด้วยงัยคร้า

ขอบคุนน้องโฮล์มมาก ๆ คร้าบบบบบบ ^-^

11. ษิตา

ษิตา ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

6 มิถุนายน 2006
    กระทู้เรื่องเด่น:
    1,230
    แวะมาซึ้งๆ..
    ยกมะลิมาให้ทั้งกอเลย..อิอิ

12. อย่าลืมฉัน

อย่าลืมฉัน เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุนนะคร้า คุนแป๊ะ ขอบคุนจิง ๆ คร้า (มาแนวเรียบร้อยแฮะ อิอิ)^-^

เรียกเค้าคุณแป๊ะ จัยร้าย :(

จัยร้ายทิ๊สุ่ด ;k01

อิอิ

13. music_lover_man

music_lover_man เป็นที่รู้จักกันดี

20 กันยายน 2009
    :cool::cool:ชอบเสียง งุงิๆ เป็นที่สุด อิอิ:cool::cool:

14. PH0747

PH0747 เป็นที่รู้จักกันดี

เพราะเข้ากับบรรยากาศเลยครับ กำลังจะนอน พรุ่งนี้ต้องไปโรงเรียน อุ้ย ไปทำงาน ตอนนี้แม่ไม่ค่อยเตือน ต้องเตือนตัวเอง หุ หุ

15. sam_sbcc

sam_sbcc เป็นที่รู้จักกันดี

7 มิถุนายน 2008
    มาฟังน้องมุขร้องเพลงเพราะ พร้อมช่อดอกไม้เป็นกำลังใจด้วยครับ

16. nong_mook

ขอบคุนนะคร้า P'นู๋ตาคนดี ยกดอกมะลิมาทั้งกอเลยทีเดวเชว อิอิ^-^

อ่าว!! งั้นเปลี่ยนเปนแป๊ะยิ้มก้อได้นะคร้า อิอิ^-^

โห!!!! อาจารย์P'man พยายามจะมะให้งุงิแล้วนะคร้านี่

ขอบคุนนะคร้า^-^

ขอบคุน P'PH มากคร้า ที่แวะมาฟัง

ช่วย ๆ กันเตือนนะคร้า อิอิ^-^
    ขอบคุนอาแซมสำหรับกำลังใจ+ดอกไม้สวย ๆ นะคร้า^-^

17. urai ay

urai ay เป็นที่รู้จักกันดี

24 กันยายน 2009
    มานั่งเก็บฟังเพลงน้องมุข พร้อมกำลังใจหอบใหญ่ๆ
    เอ่...มีคนเม้นต์ งุงิ...งุงิไปแระพี่เลยไม่มีไรว่า อิอิ

18. nong_mook

ขอบคุนนะคร้า สำหรับกำลังใจหอบหย่ายยยยย คิดถุงมั่ก ๆ เลยคร้า ^-^

จุฟ ๆ ๆ ๆ ๆ