ร่วมกันศึกษาพระเกจิ สระบุรี-อยุธยา-ลพบุรี เริ่มที่ ลพ.ตาบ วัดมะขามเรียง

ในห้อง 'วิธีดูพระเครื่อง-เครื่องรางของขลัง' ตั้งกระทู้โดย เอ๋สระบุรี, 12 กรกฎาคม 2012.

1. คนกลางสวน

คนกลางสวน เป็นที่รู้จักกันดี

12 พฤษภาคม 2014
    เพิ่งเข้ามาอ่านครับ เลยขอแจมด้วยซักหน่อย ไม่แน่ใจว่าถึงเวลานี้คุณทิพย์มงคลได้คำตอบแล้วหรือยัง
    แหวนปลอกมีดไม่แท้ครับ
    ปรกมะขามแท้ แต่ไม่ทันหลวงปู่ น่าจะสร้างราวๆปี40 เคยเห็นในตู้วัตถุมงคลที่วัด ราคาชุดละ1000 นานแล้วนะครับ ปัจจุบันน่าจะหมดไปแล้ว
    เหรียญพรหม ผมดูว่าไม่แท้ครับ
    สำหรับพิมพ์ขุนแผนเคลือบที่ สมช.2 ท่านลงรูปมาเก๊ทั้งคู่ครับ
    ชุดของคุณน้ำ ก็อย่างที่คุณน้ำว่าแหละครับ เก๊ทั้งชุด
    ส่วนพระชัยของคุณเอ๋ ผมเคยไปเข้าคิวเช่าที่วัดหลัง ลป.สิ้นแล้ว จำได้ว่า วัดนำออกมาให้เช่าบูชาวันที่ 9 กพ.2533 รุ่นที่ตอกตัวนะ นี่ไม่ทันหลวงปู่ครับ(ผมทราบจาก หลวงน้าดำครับ)

แก้ไขครั้งล่าสุด: 27 ธันวาคม 2016
  2. ช้าง969

ช้าง969 Active Member

23 ธันวาคม 2012
    สวัสดีครับ ขอรบกวนอยากทราบเป็นรุ่นสองบล๊อก 1 หรือ 2 ครับ เหรียญผ่านการใช้หลังสึก เพื่อความสวยเอาทองคำเป่าเคลือบเก็บไว้ 30 ปี ครับ

ไฟล์ที่แนบมา: