ร่วมบริจาคทุนทรัพย์เพื่อก่อสร้างโบสถ์

ในห้อง 'พระพุทธรูป - วิหารทาน - สิ่งก่อสร้าง' ตั้งกระทู้โดย badboy_cyber, 8 กันยายน 2017.

1. badboy_cyber

badboy_cyber รู้เขารู้เรา รบร้อยครั้งชนะร้อยครั้ง

ขอเรียนเชิญผู้มีจิตศรัทธาในพระพุทธศาสนาทุกท่าน
    ร่วมบริจาคทุนทรัพย์เพื่อก่อสร้างโบสถ์
    วัดถ้ำผาแดงพุทธคุณ
    บ้านหนองฮี ต.คำชะอี อ.คำชะอี จ.มุกดาหาร
    พระอาจารย์อนันต์ วิเสสคุโณ เป็นเจ้าอาวาส
    เป็นวัดป่าธรรมยุทธนิกาย ห่างไกลความเจริญ
    ซึ่งขณะนี้ก่อสร้างไปได้ประมาณ 70-80% แล้ว
    และยังขาดจัตุปัจจัยอีกจำนวนมาก
    จึงขอฝากประชาสัมพันธ์มา ณ โอกาสนี้
    หากผู้มีจิตศรัทธาประสงค์จะทำบุญเป็นจำนวนมาก
    ทางวัดมีใบอนุโมทนาบุญให้
    (หากประสงค์รับใบอนุโมทนาบุญแจ้งได้ที่ผมครับจะดำเนินการเป็นธุระให้ครับ)

สามารถโอนเงินได้ที่
    ชื่อบัญชี วัดป่าถ้ำผาแดงพุทธคุณ
    ธนาคารเพื่อการเกษตรและสหกรณ์การเกษตร(ธกส.) สาขา คำชะอี
    เลขที่บัญชี 01-273-2-88841-6

หรือหากสนใจเข้ามาทำบุญที่วัดสามารถติดต่อได้ที่
    คุณ กอล์ฟ โทร. 093-3272955
    (เนื่องจากบริเวณวัดเป็นพื้นที่ไม่มีสัญญาณโทรศัพท์)
    รบกวนเพื่อนๆ ช่วยแชร์ด้วยครับ
    ขอให้ทุกท่านจงมีความสุข ร่ำรวย สุขภาพแข็งแรง ตลอดไป สาธุ สาธุ สาธุ…

กระทู้เดิม...

2. badboy_cyber

badboy_cyber รู้เขารู้เรา รบร้อยครั้งชนะร้อยครั้ง

ดัน สายบุญ

3. badboy_cyber

บรรยากาศ วัดเงียบสงบ เหมาะแก่สายกรรมฐานมานั่งวิปัสนามากครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

4. waleelada

waleelada สมาชิกใหม่

18 มิถุนายน 2015
    1. นส วลีลดา วัฒรัชนากูล ครอบครัว และญาติมิตร ขอร่วมเป็นเจ้าภาพ สร้างโบสถ์ ณ. วัดถ้ำผาแดงพุทธคุณ ด้วยค่ะ

โดยได้โอนปัจจัยร่วมทำบุญเรียบร้อยแล้ว ที่บัญชีชื่อ วัดป่าถ้ำผาแดงพุทธคุณ ธ.เพื่อการเกษตร IMG_0870.JPG และสหกรณ์การเกษตร สาขาคำชะอี 01-273-2-88841-6 เป็นจำนวนเงิน 1,000 บาท เมื่อวันที่ 29 กย 2560

ขออนุโมทนาบุญในครั้งนี้ด้วยนะคะ สาธุ

5. badboy_cyber

อนุโมทนาบุญด้วยนะครับ ขอให้เฮงๆ รวยๆ มีความสุข ยิ่งๆ ขึ้นไปครับ

6. badboy_cyber

ยังเปิดรับอยู่นะครับ โบสถ์ยังสร้างไม่เสร็จครับ คนบริจาคน้อยมาก วัดอยู่ในป่า ครับ
    ขอให้ผู้มีกำลังทรัพย์ มีจิตศรัทธาในพระพุทธศาสนาร่วมด้วยช่วยกันนะครับ ผมลงโพสต์มานานแล้ว ในเฟสบุ๊คก็ลงแล้ว แต่เงินบริจาคยังไม่เพียงพอครับ ตอนนี้สร้างไปได้ 80%-90% แล้วครับ
    ตอนนี้กำลังติดตั้งไม้ด้านนอกอาคารครับ