เพื่อการกุศล ร่วมบุญเพื่อสมทบทุนกองทุนสงฆ์อาพาธโรงพยาบาลฝาง-โรงพยาบาลแม่อาย จ.เชียงใหม่

ในห้อง 'ตลาด พระเครื่องเพื่อการกุศล' ตั้งกระทู้โดย pkchalerm, 15 กุมภาพันธ์ 2012.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. pkchalerm

pkchalerm เป็นที่รู้จักกันดี

อนุโมทนา คุณหนุ่ม เมืองแกลง และผู้ร่วมบุญ ทุกท่านครับ...

2. glassbuddha2009

glassbuddha2009 087-7459995 สมบูรณ์ ติยะวงศ์สกุล

18 พฤศจิกายน 2008
    กระทู้เรื่องเด่น:
    2
    ผมกำลังจะสร้างพระแก้วคริสตัลนาคปรกหน้าตัก 5 นิ้วดังในรูปนี้ ต้นทุนอยู่ที่องค์ละประมาณ 27,500.- บาท ไม่รวมค่าแพ๊คกิ้งและค่าขนส่ง ไม่รวมการเข้าพิธีพุทธาภิเษก ไม่รวมค่าอื่นใด ท่านที่ต้องการช่วยสงฆ์อาพาธโรงพยาบาลฝางด้วยวิธีสร้างพระนาคปรกองค์นี้ ขอให้เพิ่มค่าส่วนต่างประมาณ 2,500.- บาท เป็น 30,000.- บาท โดยยังไม่มีการโอนเงินใด ๆ นะครับ ลงชื่อไว้ก่อน เมื่อถึงเวลาเปิดรับแล้วจะได้แจ้งให้ทราบในกระทู้อีกครั้งครับ

3. pkchalerm

ขออนุโมทนาบุญทุกท่านครับ สัปดาห์หน้าจะสรุปยอดรายรับ-รายจ่าย เพื่อความโปร่งใสและบรรลุวัตถุประสงค์และจิตเจตนาอันบริสุทธ์ของทุกท่านครับ

4. phonthanu

phonthanu Active Member

23 พฤษภาคม 2008
    ร่วมทำบุญครับ

ผมขอร่วมทำบุญด้วยครับ พรุ่งนี้จะโอนเงินไปให้ครับ
    อนุโมทนา..สาธุ.._/|\_

5. pkchalerm

ขออนุโมทนาบุญ คุณธวัชชัย...คุณ phonthanu ด้วยครับ มีวัตถุมงคลอีกหลายรายการที่นำมาบอกบุญกัน สนใจสอบถามได้ครับ

6. HipPo*

HipPo* เป็นที่รู้จักกันดี

รับทราบครับ ผมแอบอธิฐานไว้ด้วยครับ
    ว่าให้พระท่านได้เจอเจ้าของตัวจริง

ผ่านไปเพียง1วัน .....สุดยอดครับ :cool::cool::cool:

มหาโมทนาสาธุ^^
    ปล.อย่าลืมส่งที่อยู่ให้ผมทางPM นะครับท่าน^^

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 24 กุมภาพันธ์ 2012
  7. phonthanu

โอนเข้าบัญชี....กองทุนสงฆ์อาพาธโรงพยาบาลฝาง ธ.กรุงไทย เลขที่532-0-28110-2
    ใช่ไหมครับ?

รู้สึกปลื้มใจมากครับ:cool::cool::cool:

8. HipPo*

โมทนาครับ รอคุณหมอเฉลิม มายืนยันบัญชีอีกทีครับ

เดี๋ยวผมจัดของสมณาคุณไปให้เต็มMaxเลยครับพี่

9. HipPo*

ว่างๆเลยจัดของ ให้กับพี่phonthanu กลัวพรุ่งนี้ติดติวหนังสือสอบ
    นี่คือสิ่งมงคลทั้งหมดที่มอบให้เป็นที่ระลึกแห่งบุญในครั้งนี้ครับ
    อาจจะไม่มากเท่าไหร่นัก แต่ซองกันกระแทกเกือบปริแล้วครับ :cool::cool:
    อะไรเป็นอะไร ก็ลองลุ้นดูครับ อิอิ สาธุครับ^^

เอ้าาา.... ใครที่เป็นนักบุญ แสดงตัวกันหน่อยครับ
    ช่วยกันคนละเล็กละน้อย ต่อเสริมเติมแต่งให้โครงการนี้มีรากฐานที่มั่นคง
    สมดังเจตนาของผู้ริ่เริ่มฯ หากพลาดพลั้งเกิดเป็นมนุษย์อีกชาติใด ก็ขอให้ไร้โรคภัยเบียดเบียน

แต่หากท่านใดโชคดี ได้ถึงเข้านิพพานบรมสุขในชาติปัจจุบัน
    ก็น้อมโมทนาเป็นกุศลผลบุญบารมี ช่วยให้เข้าถึงกระแสพระนิพพาน ได้ในเร็ววัน
    อนุโมทนาครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      321.4 KB
      เปิดดู:
      490
  10. pkchalerm

อนุโมทนากุศลจิต คุณธวัชชัย คุณ Phonthanu ครับ เลขที่บัญชี กองทุนสงฆ์อาพาธโรงพยาบาลฝาง 532-0-28110-2 ครับ ผ่านมาโรงพยาบาลฝางแวะหาได้ครับยินดีอย่างยิ่งเข้ามาดูโครงการสงฆ์อาพาธได้เลยครับ ยินดีต้อนรับ

11. pkchalerm

ยังมีวัตถุมงคลที่ให้ร่วมบุญกันอีกหลายรายการครับ ขอขอบคุณ...คุณ สุภาวดี โทรเข้ามาแสดงเจตนาร่วมทำบุญ 1000บาท เช้าวันจันทร์จะจัดส่งวัตถุมงคลเพื่อแสดงความขอบคุณทีร่วมทำบุญด้วยกันครับ

12. phonthanu

เมื่อช่วงเช้า ผมโอนเงินร่วมทำบุญ 2000 บาท ครับ
    วันจันทร์ผมเข้า office จะลองไปบอกบุญเพื่อน ๆ ที่ทำงานให้ครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

• scan0001.pdf
      ขนาดไฟล์:
      228.3 KB
      เปิดดู:
      71
  13. HipPo*

อนุโมทนาครับ แจ้งชื่อที่อยู่ให้ผมด้วยครับพี่ สาธุๆๆๆๆๆ
    จะรีบจัดส่งให้ภายในวันจันทร์ครับ :cool::cool:

14. tanawat_26

tanawat_26 เป็นที่รู้จักกันดี

วันนี้ผมได้โอนเงินร่วมบุญกับคุณหมอจำนวน500 บาทครับ

15. ฉลามขาว

ฉลามขาว เป็นที่รู้จักกันดี

เมื่อตอนหัวค่ำ
    ได้ร่วมบุญไปแล้ว 100 บาทครับ....
    และถ้ามีโอกาส จะเพิ่มกองบุญนี้อีกครับ

16. pkchalerm

ขอขอบคุณทุกท่านที่มีจิตเป็นกุศล ร่วมบริจาคเข้ากองทุนมาเป็นระยะๆมากบ้างน้อยบ้างตามกำลังทรัพย์ของตัวเอง บางท่านโทรมาบริจาคโดยไม่ขอรับวัตถุมงคล บางท่านต้องการวัตถุมงคลไว้บูชา ผมก็ได้จัดในส่วนวัตถุมงคลที่ผมมีอยู่ให้ไป ตอนนี้กองทุนกำลังเริ่มต้นในส่วนของการช่วยเหลือพระภิกษุสงฆ์ในที่ประชุมมีความเห็นว่าน่าที่จะช่วยเหลือพระสงฆ์ที่ขาดแคลน ในส่วนของพระท่านที่มีโยมมาด้วยและมีกำลังที่จะจ่ายได้ตอนนี้ยังไม่สามารถจะช่วยได้ทั้งหมด ในส่วนของความตั้งใจผมเองอยากจะช่วยให้ได้ทั้งหมด ก็ต้องรอในโอกาสต่อไป...ผมแจ้งในที่ประชุมกองทุนว่า ถ้าเรามีเงินมากพอ อยากจะทำเชิงรุกมากขึ้นโดยการไปตรวจสุขภาพพระภิกษุที่มีความเสี่ยงเช่นอายุมาก หรือมีโรคประจำตัวหลายอย่าง อยากให้ออกไปตรวจสุขภาพตามวัด อย่างน้อยก็ตรวจเบาหวานหรือไขมันในเลือด ก็หวังว่าวันหนึ่งเมื่อมีความพร้อมจะได้ทำในสิ่งเหล่านี้ ทั้งสร้างเสริมสุขภาพและป้องกันโรคที่จะเกิด

17. สายครูบา

สายครูบา เป็นที่รู้จักกันดี

10 มิถุนายน 2007
    มีความคิดเช่นเดียวกับผมเลยครับที่จะปฏิบัตการเชิงรุกสำหรับพระภิกษุที่มีอายุมากหรืออยู่ในที่ห่างไกล ขอให้สำเร็จครับ

18. pkchalerm

สิ่งที่ผมทำในวันนี้และสิ่งที่อยากจะทำอีกหลายอย่างในวันข้างหน้า ผมเองอาจไม่สามารถทำได้ทั้งหมด ด้วยข้อจำกัดในหลายเรื่อง สิ่งที่ผมทำในวันนี้จุดมุ่งหมายสูงสุดไม่ได้อยู่ที่กองทุนก้อนโตแต่สิ่งที่ต้องการและหวังมากที่สุดคือ อยากจะจุดประกายความคิด ให้คนอีกหลายๆคนเข้ามาร่วมแนวคิดในสิ่งที่ถูกต้อง มองเห็นในมุมมองที่เราได้ละเลยไป...ขอบคุณทุกความคิดความเห็นครับ

19. optimus prime

optimus prime เป็นที่รู้จักกันดี

11 มิถุนายน 2011
    ขอร่วมบุญรายการนี้ พรุ่งนี้โอนเงินเข้ากองทุนครับ

20. pkchalerm

อนุโมทนาครับ โอนเสร็จช่วยแจ้งที่อยู่ด้วยครับผมจะจัดส่งEMSให้ฟรีครับ

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้