ปิดรับบริจาค ร่วมบูชาสมเด็จองค์ปฐมเพื่อนำมาเป็นประธานเครื่องบวงสรวงถวายวัดท่าซุงในงานกฐินปี53

ในห้อง 'ในนามเว็บพลังจิต' ตั้งกระทู้โดย เทพออระฤทธิ์, 7 มิถุนายน 2010.

1. rung_zero

rung_zero เป็นที่รู้จักกันดี

ผมขออนุโมทนาด้วยครับ ถ้าจะไปร่วมในพิธีด้วย ต้องทำอย่างไรบ้างครับ
    เดี๋ยวผมจะโอนเงินสมทบกฐินครั้งนี้ด้วยครับ สาธุ สาธุ สาธุ

2. malangpor_999

malangpor_999 เป็นที่รู้จักกันดี

12 กุมภาพันธ์ 2009

ในส่วนของการถัก ขณะนี้พี่ๆ ที่กรุงเทพมหานคร กำลังช่วยกันถัก เมื่อรวบรวม
    ได้ส่วนหนึ่งจะทยอยจัดส่งให้นะคะ
    ขออนุโมทนาบุญกับผู้ร่วมทำบุญทุกท่านด้วยค่ะ

3. deelek

deelek เป็นที่รู้จักกันดี

7 มิถุนายน 2009
    อนุโมทนา สาธุ ๆ
    ยินดีกับท่านทั้งหลายที่ได้ร่วมทำบุญ
    สร้างกุศลความดีทุกอย่างในกาลนี้
    ด้วยครับ
    นิพพานัง ปัจจโย โหตุ

4. thummawichit

thummawichit เป็นที่รู้จักกันดี

28 พฤศจิกายน 2008
    ผมและคณะโอนเงินร่วมบุญบูชาสมเด็จองค์ปฐมเพื่อนำมาเป็นประธานเครื่องบวงสรวงด้วย จำนวน 100 บาท 16 มิย. 53 เวลา 15.31 น.

5. malangpor_999

malangpor_999 เป็นที่รู้จักกันดี

12 กุมภาพันธ์ 2009

ในส่วนการถัก ไม่ทราบว่ายังต้องการอีกหรือเปล่าค่ะ
    เพราะว่าพี่ๆ ที่กรุงเทพมหานคร ประสงค์ร่วมบุญด้วย

ตอนนี้กำลังช่วยกันถัก แต่ไม่ทราบว่า
    1. ต้องการอีกกี่ดอก ?
    2. ต้องจัดส่งให้ใคร ?
    3. ส่งไปที่ไหน ?
    เพราะว่ามีพี่ๆ ที่ถักเป็นอยู่หลายท่าน จะได้ช่วยร่วมถัก
    เพื่อร่วมบุญในครั้งนี้ด้วย

ตอบด้วยนะค่ะ ขอบคุณค่ะ

6. เทวานิน

เทวานิน เป็นที่รู้จักกันดี

18 พฤศจิกายน 2005
    วันก่อนผมไปถวาย มาลัยคริสตอลที่วิหารสมเด็จ องค์ปฐม
    และที่วิหารแก้ว

ขอเชิญอนุโมทนา ถวายพวงมาลัยคริสตอล + พาน กับสมเด็จองค์ปฐม วัดท่าซุง

แล้วเห็นเครื่องบวงสรวงที่มีอยู่ก่อนแล้วปลื้มมาก
    ดีใจที่พวกเรากำลังช่วยกันทำ สู้ๆ ช่วยๆกัน

ขอโมทนาครับ

================
    [​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG]

<!-- google_ad_section_start -->
    ผมดีใจแทนน้องบลูที่จะได้
    ไปบูชาสมเด็จองค์ปฐมมาเริ่มงานติดเพชรต่อ
    ยังมีอีกหลายงานครับ งานนี้ใช้ทั้งงบและแรง:d

ทราบว่ายังต้องใช้งบประมาณอีกพอสมควร
    ต้องขอโมทนาทุกท่าน ที่มีจิตกุศลร่วมแจมกันครับ

----------
    ร่วม บุญสร้างสมเด็จองค์ปฐมปางจักพรรดิ์ 30 นิ้ว
    ประดับเพชรและฐานกระจกสุดแจ่ม

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 22 มิถุนายน 2010
  7. เทวานิน

ท่านที่ร่วมบุญสร้างสมเด็จองค์ปฐมเพื่อนำมาเป็นองค์ประธาน
    ในเครื่องบวงสรวง ให้ท่านคิดว่าปัจัยของท่านได้สร้างพระวิสุทธิเทพ
    องค์นี้ ที่อยู่ในชุดเครื่องบวงสรวงด้วยนะครับ

ผมนำรูปใกล้ๆมาให้ชมครับ

==================================================

ร่วม บุญสร้างสมเด็จองค์ปฐมปางจักพรรดิ์ 30 นิ้ว

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 22 มิถุนายน 2010
  8. เทพออระฤทธิ์

เทพออระฤทธิ์ เป็นที่รู้จักกันดี

4 กุมภาพันธ์ 2008
    กระทู้เรื่องเด่น:
    4
    พานพุ่มที่เพื่อนๆๆที่ภูเก็ตร่วมกันประดับขออนุโมทนาสาธุไว้
    ณ ที่นี้น่ะครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 21 มิถุนายน 2010
  9. เทพออระฤทธิ์

เทพออระฤทธิ์ เป็นที่รู้จักกันดี

4
    ยังสามารถร่วมทำบุญกันได้อีกนะครับ เพราะยังขาดอีกเยอะนะครับผม

10. interionut

interionut เป็นที่รู้จักกันดี

อนุโมทนาสาธุด้วยครับ

แต่ละชิ้นงานวิจิตรสวยงามมากครับ

วันนี้ทีมเสบียงบุญ(ผมและคณะ) ได้โอนเงินไปร่วมบุญเป็นจำนวน 260 บาทครับ

^_^

แก้ไขครั้งล่าสุด: 22 มิถุนายน 2010
  11. pomsakda

pomsakda เป็นที่รู้จักกันดี

วันนี้ ๒๑/มิถุนายน/๒๕๕๓ ผมและคณะได้ร่วมโอนปัจจัยน้อมมหาบูชาองค์สมเด็จองค์ปฐมประดับเพชรสวาร๊อบสกี้ เพื่อนำมาเป็นประธานเครื่องบวงสรวงพระรัตนตรัยถวายวัดท่าซุงในงานกฐินประจำปี53
    และร่วมบุญทุกอย่างในชุดบวงสรวงนำทางสู่พระนิพพาน

เป็นจำนวน 10,000 บาท
    ต้องขอน้อมอนุโมทนากับคุณ teporrarit เป็นอย่างสูงยิ่งครับที่ได้เป็นต้นบุญใหญ่ที่ให้พวกผมและทุกท่านได้มีส่วนน้อมมหาบูชาองค์สมเด็จองค์ปฐมบรมครูบรมศาสดาสัมมาสัมพุทธเจ้า อันมหาล้ำเลิศยิ่งยวดที่สุดนี้
    เป็นบุญกุศลอ้นยิ่งใหญ่จริง ๆครับ
    ขอน้อมอนุโมทนากับคุณ teporrarit และทุกท่านเป็นอย่างสูงยิ่งครับ (*)(*)(*)

12. เทพออระฤทธิ์

4
    โมทนานะครับ จะนำไปบูชาสมเด็จองค์ที่ซอยสายลมมมาเลยนะครับ แล้วก็จะเริ่มติดเพชร ....สาธุสาธุ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 21 มิถุนายน 2010
  13. เทวานิน

ผมดีใจแทนน้องบลูที่จะได้
    ไปบูชาสมเด็จองค์ปฐมมาเริ่มงานติดเพชรต่อ
    ยังมีอีกหลายงานครับ งานนี้ใช้ทั้งงบและแรง:d

ทราบว่ายังต้องใช้งบประมาณอีกพอสมควร
    ต้องขอโมทนาทุกท่าน ที่มีจิตกุศลร่วมแจมกันครับ

----------
    [​IMG]ร่วม บุญสร้างสมเด็จองค์ปฐมปางจักพรรดิ์ 30 นิ้ว

ขอเชิญอนุโมทนา ถวายพวงมาลัยคริสตอล + พาน กับสมเด็จองค์ปฐม วัดท่าซุง

14. Natachai

Natachai เป็นที่รู้จักกันดี

...ร่วมบูชาฯ ได้โอนเงินจำนวน 421.45 บาทเข้าบัญชีตามรูปที่แนบ
    ...ขออนุโมธนาบุญทุกประการครับ

15. เทพออระฤทธิ์

4
    วันนี้เดินทางไปบูชาสมเด็จองค์เมื่อตอนเที่ยง สรุปสมเด็จองค์ปฐมหมด จะมาอีกก็วันที่สามเดือนหน้า แล้ว
    Komodo<SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_", true); </SCRIPT>
    ทีมงานเว็บพลังจิต (คมน์)
    ร่วมพระวิสุทธิเทพทรงเครื่อง ประดับเพชรสีขาวแล้ว และก็แก้วพญานาค กลมขนาดประมาณผลส้ม พร้อมแก้วพญานาคที่เป็นบริวาร 9 องค์ (หลากสีขนาดไม่เท่ากัน) คงจะไปรับมาพร้อมกันวันที่4 เดือนหน้าครับ สรุปตอนนี้มีพระวิสุธิเทพ 2องค์ สมเด็จองค์ปฐม1องค์ครับ สาธุ

16. deepdeep_cutie

deepdeep_cutie Active Member

เพิ่งเปิดเจอค่ะ..พรุ่งนี้จะโอนเงินมาร่วมทำบุญด้วยแน่นอน
    และในวันงานจะหาโอกาสไปร่วมงานด้วยให้ได้เลย(แต่ถ้าไม่ได้จริงๆก็ไม่เป็นไร)..สาธุ..บุญรักษาทุกๆท่านที่มีโอกาสได้จัดเตรียมและช่วยกันทำทุกอย่างทุกขั้นตอน..ขอบอกว่าพวกท่านช่างเป็นผู้มีบุญจริงๆค่ะ
    ขออนุโมทนา..สาธุอีกครั้งค่ะ^-^

17. ชนะ สิริไพโรจน์

ชนะ สิริไพโรจน์ ทีมผูัดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

14
    สาธุ ขออนุโมทนากับน้องบลูและทุกท่านที่ร่วมทำบุญเป็นอย่างสูงครับ
    ขอร่วมสร้างมหากุศลเพื่อบูชาสมเด็จองค์ปฐม
    จำนวน ๑๐๐๐ บาท ถ้าโอนเงินแล้วจะแจ้งให้ทราบครับ

เว็บทางนิพพาน เว็บไซด์ เผยแพร่ ธรรมที่นำไปสู่ความหลุดพ้น<O:p
    ที่รวบรวมโดย พล.ต.ท.นพ.สมศักดิ์ สืบสงวน<O:p

ขอเชิญทุกท่านเข้าไปอ่านได้ที่
    www.tangnipparn.com
    <O:p>ขอเชิญแวะเยี่ยมชมและโมทนาบุญเว็บศูนย์พุทธศรัทธา

[​IMG]</O:p>

18. tanakorn_ss

tanakorn_ss ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

สาธุ พุทโธ ธัมโม สังโฆ นะโมพุทธายะ อนุโมทามิ
    นิพพานัง ปรมัง สุขขัง ปัจจโยโหตุ

งดงามมากๆครับ ขอร่วมสร้างมหากุศลเพื่อบูชาสมเด็จองค์ปฐม
    จำนวน ๑๐๐ บาท ถ้าโอนเงินแล้วจะแจ้งให้ทราบครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 25 มิถุนายน 2010
  19. deelek

deelek เป็นที่รู้จักกันดี

7 มิถุนายน 2009
    ขออนุโมทนา สาธุ ๆ
    ยินดีกับท่านทั้งหลายที่ได้มีโอกาส
    ได้ร่วมทำบุญสร้างกุศลทุกอย่างในกาลนี้ด้วย
    นิพพานัง ปัจจโย โหตุ

20. dangcarry

dangcarry เป็นที่รู้จักกันดี

20 กันยายน 2005
    นุโมนาสาธุ