บูชารูปหล่อหลวงปู่เทพโลกอุดรปางปาฏิหาริย์เปิด 3 ภพ(หน้า17)สร้างศาลาฯ

ในห้อง 'พระพุทธรูป - วิหารทาน - สิ่งก่อสร้าง' ตั้งกระทู้โดย jarawoot, 17 ตุลาคม 2011.

1. rungaran

rungaran เป็นที่รู้จักกันดี

10 สิงหาคม 2010
    :cool:
    อนุโมทนาบุญ ด้วยครับ คุณ ปั้น :cool:
    และก็ขออนุโมทนากับคุณ ลิน และ ผู้ใจบุญ ทุกๆท่าน ครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 14 ธันวาคม 2011
  2. พลศิล

พลศิล เป็นที่รู้จักกันดี

ได้รับรูปภาพหลวงปู่และเบี้ยแล้วครับ วันนี้
    ขออนุโมทนาบุญครับ

3. watshah

watshah เป็นที่รู้จักกันดี

16 กุมภาพันธ์ 2011
    ขอร่วมบุญด้วย 1 กองบุญนะคะ วันพรุ่งนี้จะโอนเงินทำบุญให้ค่ะ

อนุโมทนาบุญกับทุกท่านค่ะ

4. jarawoot

jarawoot เป็นที่รู้จักกันดี

ขออนุโมทนาสาธุการทุกท่านนะครับ...ที่หลวงปู่ใหญ่ทั้ง 5 องค์ที่เมตตาอนุเคราะห์สงเคราะห์ดึงลูกหลานมาร่วมทำบุญกันในครั้งนี้...สาธุ

5. Noo Norway

Noo Norway เป็นที่รู้จักกันดี

19 มิถุนายน 2008
    หนูขอร่วมบุญด้วย 1 กองเพื่อร่วมสร้างศาลาโลกอุดรถวาย ลป.เทพโลกอุดรค่ะ
    โอนแล้วจะแจ้งให้ทราบอีกทีนะคะ

6. jarawoot

ขอเชิญร่วมเป็นเจ้าภาพสร้าง “ศาลาโลกอุดร” ณ.สถานที่ปฏิบัติธรรม “เวียงนาคราชโลกอุดร”

***ขอเชิญลูกหลานหลวงปู่เทพโลกอุดร มาร่วมสร้างศาลาที่ประดิษฐานรูปหล่อ “หลวงปู่เทพโลกอุดร หลวงปู่ทวดพระผู้ทรงชนะมาร และเป็นที่ปฏิบัติธรรม” ขนาด 4 x 5 เมตร พื้นแบ่งเป็นสองระดับ ตั้งอยู่ในสวนลำภี บ้านลำภี ต.ทุ่งมะพร้าว อ.ท้ายเหมือง จ.พังงา ต้องใช้งบประมาณ 70,000 บาท ยังขาดงบประมาณอีก 11,800 บาทครับ ขออนุโมทนาสาธุการครับ

7. The Shadow

The Shadow เป็นที่รู้จักกันดี

โอนวันนี้๔๓๑บาทครับ

จัดส่งที่ นายสุรินทร์ เอี่ยมสำอางค์

๑๓๐ ม.๖ ต.หนองหนาม อ.เมือง จ.ลำพูน๕๑๐๐๐

8. duangkamol

duangkamol เป็นที่รู้จักกันดี

วันนี้ได้รับครบ 2 ชุดแล้วนะคะ ขอบคุณมากค่ะ

9. watshah

watshah เป็นที่รู้จักกันดี

16 กุมภาพันธ์ 2011
    วัชรีย์ - เจสัน เลี่ยว ร่วมทำบุญ 1 กองบุญ เพื่อสร้างศาลาโลกอุดร จ. พังงา ถวายหลวงปู่เทพโลกอุดร เป็นเงิน 430 บาทค่ะ ( โอนแล้ว 15/12/54 เวลา 17.34 น. )

ขออนุโมทนาบุญกับทุกท่านอีกครั้งค่ะ

ของที่ระลึกจากการร่วมทำบุญ กรุณาส่งไปที่
    กัลยา แตงน้อย
    7 ซอย ลาซาล32 แยก 1-9 แขวง/เขต บางนา กรุงเทพฯ 10260

ขอบคุณค่ะ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      213.5 KB
      เปิดดู:
      32
  10. jarawoot

<table id="post5454312" class="tborder" align="center" border="0" cellpadding="6" cellspacing="0" width="100%"><tbody><tr valign="top"><td class="alt2" style="border: 1px solid #FFFFFF; border-top: 0px; border-bottom: 0px" width="175">f12345
    สมาชิก

พลังการให้คะแนน: 138 [​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG]

</td> <td class="alt1" id="td_post_5454312" style="border-right: 1px solid #FFFFFF"> โอนวันนี้๔๓๑บาทครับ

จัดส่งที่ นายสุรินทร์ เอี่ยมสำอางค์

๑๓๐ ม.๖ ต.หนองหนาม อ.เมือง จ.ลำพูน๕๑๐๐๐
    </td></tr></tbody></table><table id="post5454562" class="tborder" align="center" border="0" cellpadding="6" cellspacing="0" width="100%"><tbody><tr valign="top"><td class="alt2" style="border: 1px solid #FFFFFF; border-top: 0px; border-bottom: 0px" width="175">watshah
    สมาชิก

พลังการให้คะแนน: 17 [​IMG]

</td> <td class="alt1" id="td_post_5454562" style="border-right: 1px solid #FFFFFF"> อ้างอิง:
    <table border="0" cellpadding="6" cellspacing="0" width="100%"> <tbody><tr> <td class="alt2" style="border:1px inset"> ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ watshah [​IMG]
    ขอร่วมบุญด้วย 1 กองบุญนะคะ วันพรุ่งนี้จะโอนเงินทำบุญให้ค่ะ

อนุโมทนาบุญกับทุกท่านค่ะ
    </td> </tr> </tbody></table>
    วัชรี ย์ - เจสัน เลี่ยว ร่วมทำบุญ 1 กองบุญ เพื่อสร้างศาลาโลกอุดร จ. พังงา ถวายหลวงปู่เทพโลกอุดร เป็นเงิน 430 บาทค่ะ ( โอนแล้ว 15/12/54 เวลา 17.34 น. )

ขออนุโมทนาบุญกับทุกท่านอีกครั้งค่ะ

ของที่ระลึกจากการร่วมทำบุญ กรุณาส่งไปที่
    กัลยา แตงน้อย
    7 ซอย ลาซาล32 แยก 1-9 แขวง/เขต บางนา กรุงเทพฯ 10260

ขอบคุณค่ะ
    </td></tr></tbody></table>
    ขออนุโมทนาสาธุการ.....ผมจะรีบดำเนินการจัดส่งนะครับ

11. Noo Norway

หนูได้โอนปัจจัยร่วมบุญให้แล้วนะคะ

ขออนุโมทนาสาธุกับทุกท่านที่มีส่วนร่วมในงานบุญนี้ด้วยค่ะ

<TABLE border=0 cellSpacing=0 borderColor=#ffffff cellPadding=5 width="100%"><TBODY><TR><TD colSpan=2>โอนเงินต่างธนาคาร - สถานะการทำรายการ

</TD></TR><TR><TD colSpan=2>[​IMG]</TD></TR><TR><TD vAlign=top width="34%">สถานะการทำรายการ</TD><TD width="66%">ธนาคารได้ทำรายการของท่านเรียบร้อยแล้ว </TD></TR><TR><TD width="34%">หมายเลขอ้างอิง</TD><TD width="66%">KBKR111215228636</TD></TR><TR><TD colSpan=2>[​IMG]</TD></TR><TR><TD colSpan=2>รายละเอียดการทำรายการ

</TD></TR><TR><TD width="34%">วิธีโอนเงิน</TD><TD width="66%">ออนไลน์ (ตลอด 24 ชั่วโมง) </TD></TR><TR><TD width="34%">จากบัญชี</TD><TD width="66%">003-2-14XXX-X ATM 39</TD></TR><TR><TD width="34%">ธนาคารเจ้าของบัญชี</TD><TD width="66%">ธนาคาร กรุงไทย จำกัด (มหาชน)</TD></TR><TR><TR><TD width="34%">เพื่อเข้าบัญชี</TD><TD width="66%">[SIZE=+0]385-0-09440-5 ศรัณย์ธร ยกเชื้อ[/SIZE]</TD></TR><TR><TD width="34%">ชื่อเจ้าของบัญชีในฐานข้อมูล</TD><TD width="66%">[SIZE=+0]นายศรัณย์ธร ยกเชื้อ[/SIZE]</TD></TR><TR><TD width="34%">จำนวนเงิน (บาท)</TD><TD width="66%">500.00</TD></TR><TR><TD width="34%">ค่าธรรมเนียม (บาท)</TD><TD width="66%">25.00</TD></TR><TR><TD width="34%">วันที่โอนเงิน</TD><TD width="66%">15/12/2011 [20:56:33]</TD></TR><TR><TD width="34%">บันทึกช่วยจำ</TD><TD width="66%">ร่วมเป็นเจ้าภาพสร้างศาลาโลกอุดร 500 บาท </TD></TR></TBODY></TABLE>

12. ransang

ransang เป็นที่รู้จักกันดี

8 มิถุนายน 2007

อนุโมทนาบุญด้วยครับพี่หนู ของผมที่จะร่วมสร้างพระเดี๋ยวผมส่งของให้ต้นสัปดาห์หน้านะครับ

13. Noo Norway

รับทราบตามนั้นค่ะ... ขอขอบคุณและอนุโมทนาบุญอีกครั้งนะคะ... สาธุ...

14. ROJKAJORN

ROJKAJORN เป็นที่รู้จักกันดี

28 พฤศจิกายน 2004
    บุญจัดสรรจริงๆครับใกล้ปิดยอดแล้วนะครับพี่ชาย ขอเชิญลูกหลานหลวงปู่มาช่วยกันนะครับ

15. rungaran

rungaran เป็นที่รู้จักกันดี

10 สิงหาคม 2010
    กระผม และ คณะ ขอร่วมบุญ ด้วยครับ 900บาท โอนแล้วจะแจ้งครับ

16. jarawoot

ขออนุโมทนาสาธุการครับ.....

หลวงปู่ใหญ่ท่านขอให้พยายามปฏิบัติให้ กายเกิดศีล วาจาเกิดศีล ใจเกิดศีล เมื่อทั้ง 3 ประสานรวมเป็นเป็นหนึ่งเดียวก่อให้เกิดศีลอริยะมรรค....ที่ปราศจากจาก ความคิด สัญญาความจำ มีแต่สติที่ตั้งมั่นเกิดปัญญาญาณ..อัตโนมัติ จะสามารถแก้ไขปัญหาที่กำลังก้าววนอยู่ภายในนั้นสลายหายไปเอง.....

หลวงปู่กล่าวว่า....เรื่องอภิญญาจะเอาไปทำไมเยอะแยะ....ช่วยไม่ให้น้ำตาหยุดไหลได้มั้ยแล้วที่ผ่านมาได้มากน้อยเพียงใด.....เอาแต่กำไม่ยอมแบ..เที่ยวแต่หา...พาไม่หยุด...ตกสะดุดร้องให้ช่วยวุ่นวายกันไปหมด...(ขอยกคำอ้างหลวงปู่ใหญ่นะครับ...ต้องขออภัยด้วยครับ)

17. ransang

ransang เป็นที่รู้จักกันดี

8 มิถุนายน 2007

อนุโมทนาด้วยครับท่านพี่

18. lynn@nice

lynn@nice เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

หุๆๆ โชคลาภท่านก็เมตตาให้มาเร็ว เหมือนเวลาที่ได้ร่วมบุญกับท่านเลยค่ะ พี่นิรันดิ์

ขอร่วมอนุโมทนาบุญ ด้วยเช่นกันนะคะ คุณ ปั้น พี่รุ่ง เพื่อนสาวหนู และ ทุกๆท่านค่ะ

19. นาคา

นาคา เป็นที่รู้จักกันดี

<TABLE class=tborder style="BORDER-TOP-WIDTH: 0px" cellSpacing=1 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR title="Post 5452457" vAlign=top><TD class=alt2 align=middle width=125>jarawoot</TD><TD class=alt1>ขอเชิญร่วมเป็นเจ้าภาพสร้าง “ศาลาโลกอุดร” ณ.สถานที่ปฏิบัติธรรม “เวียงนาคราชโลกอุดร”

***ขอเชิญลูกหลานหลวงปู่เทพโลกอุดร มาร่วมสร้างศาลาที่ประดิษฐานรูปหล่อ “หลวงปู่เทพโลกอุดร หลวงปู่ทวดพระผู้ทรงชนะมาร และเป็นที่ปฏิบัติธรรม” ขนาด 4 x 5 เมตร พื้นแบ่งเป็นสองระดับ ตั้งอยู่ในสวนลำภี บ้านลำภี ต.ทุ่งมะพร้าว อ.ท้ายเหมือง จ.พังงา ต้องใช้งบประมาณ 70,000 บาท ยังขาดงบประมาณอีก 11,800 บาทครับ ขออนุโมทนาสาธุการครับ

สวนลำภี หรือ ที่ ต.ลำปี ครับ ขอทราบรายละเอียด ครับ พอดี ในช่วง ประมาณ 29-31 ธค. นี้ นาคาเดินทาง ไป ที่เรือน เนินเขา ที่ คุระบุรี จ. พังงา จะใด้แวะเยือน สถานที่ ครับ

</TD></TR></TBODY></TABLE>
    หวัดดีครับ ;

พี่สาวญาติธรรม ใด้ อ่านข้อมูล ในกระทู้ นี้ และใด้ บอก ผม ว่า ..
    ช่างบังเผอิญ หรืออย่างไร..

เนื่องด้วย... นาคา ใด้ สร้างเรือนพักกาย พักจิต ในนาม...เรือน เวียง นาคา...
    บนเนินเขาสูง เหนือระดับน้ำทะเล ที่ 70 เมตร พอดี..
    - ชื่อ ...ใกล้เคียงกันมาก..
    - สถานที่ อ.คุระบุรี จ.พังงา (ใน พังงา เช่นกัน )

ซึ่ง ไม่นึก ว่า จะมี ท่านใด ตั้ง สถานปฏิบัติ..ในพังงา ด้วยกัน และ ชื่อใกล้เคียงกันมาก..

ด้วย..หลวงปู่ ทวด ท่าน เมตตา มาทาง นิมิต , ในความฝัน ..ให้ สร้างบนเนินเขา..
    จึง ปักกลดกลั่นแผ่นดิน และ สานต่อ เทพภูมิเทวา ในอาณาบริเวณ..
    และ เนินเขา ฝั่งตรงข้าม สูงประมาณ 150 เมตร มีสถูปเก่าโปราณ (มีการขุดค้นพบลุกปัด..และ... )
    คืนที่ ๒ ในการปักกลด จึงมี งูเห่า มาเยี่ยม ประมาณ 01.10 โดยที่งูเห่า พยายามจะมุดมุ่งในกลด แต่ เหมือนเขาหยอกเล่น ( นาคา สอด รอง ผ้ายางใว้ 2 ชั้น เนื่องจาก อากาศ ชื้น ) งูเข้าไม่ใด้ เขาเลื้อย มาหยุด ห่างไปนิดเดียวจากนั้น แผ่ เมตตา เขาก็เลื้อย หายไป...

แวะดู ภาพ การ สร้าง เรือน เวียง นาคา...ใด้ ที่ ... (--คลิ๊กที่ภาพ จะมี คำบรรยายใว้ คร่าวๆ ) สร้างใว้พักกาย พักจิต ,ปฏิบัติภาวนา และ.... ยาม ....ซึ่งยังไม่เรียบร้อย )

<TABLE style="FLOAT: left; MARGIN: 5px; WIDTH: 164px; HEIGHT: 168px" cellSpacing=0 cellPadding=0 border=0><TBODY><TR><TD class=smallfont vAlign=center align=middle>[​IMG] [​IMG] [​IMG] </TD></TR></TBODY></TABLE><TABLE style="FLOAT: left; MARGIN: 5px; WIDTH: 164px; HEIGHT: 168px" cellSpacing=0 cellPadding=0 border=0><TBODY><TR><TD class=smallfont vAlign=center align=middle>โมทนา ครับ ..
    ( ค่ำคืนนี้ เดินทาง พร้อมเพื่อน วิทยุสมัครเล่น ปฏิบัติ ภาวนา ที่ วัดป่าเทสรังสี ซึ่งหลวงพ่อ อารยะวังโส ท่านสร้างใว้ บนเนินเขาสูง ประมาณ 200-300 เมตร ก่อนถึงน้ำตกกระทู้ ภูเก็ต ตามปฏิปทา ของ หลวงปู่เทส เทสรังสี ท่าน เคยธุดงส์มา ณ.ที่นี่ ..ซึ่งขณะนี้... ไม่มี พระสงฆ์ อยู่ อาจจะเนื่องด้วย หลวงพ่อ อารยะวังโส ท่าติดกิจนิมนต์ ทาง อินเดีย ,สำนักพระราชวัง

[​IMG] [​IMG] (ดวงธรรมในไอหมอก หลายภาพ )

</TD></TR></TBODY></TABLE><TABLE style="FLOAT: left; MARGIN: 5px; WIDTH: 164px; HEIGHT: 168px" cellSpacing=0 cellPadding=0 border=0><TBODY><TR><TD class=smallfont vAlign=center align=middle></TD></TR></TBODY></TABLE>
    PaLungJit.com - นาคา's Album: เรือนพักกาย จิต

แก้ไขครั้งล่าสุด: 18 ธันวาคม 2011
  20. Lee_bangkok

Lee_bangkok เป็นที่รู้จักกันดี

10 ธันวาคม 2010
    ดียามบ่ายนะครับ ขออนุโมทาบุญด้วยนะครับ คุณหนูและทุกท่านเลยนะครับผม