ร่วมแชร์ประสบการณ์เซียนแปะโรงสี อาจารย์โง้วกิมโคย

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย Everton12, 1 กันยายน 2017.

1. Everton12

Everton12 เป็นที่รู้จักกันดี

ส่วนตัวผมเองปัจจุบันยึดแนวพี่หนุ่มเมืองแกลงในการบูชาวัตถุมงคลที่เห็นผลและช่วยเกื้อหนุนชีวิตให้ดีขึ้นครับ ซึ่งจากที่ได้รับประสบการณืจากการบูชาจากหลากหลายครูบาอาจารย์และเครื่องรางต่างแล้ว ปรากฎว่าที่ถูกโฉลกในด้านความก้าวหน้าด้านการงาน และเสริมฐานะทางการเงินนั้น ของผมนั้นถูกโฉลกกับพระหลวงพ่อกวย (ใช้พิมพ์หนุมาน) นางเศรษฐี ของหลวงพ่อชาญณรงค์ ท่านท้าวเวสสุวรร์ รุ่นจักรพรรดิ์ของหลวงปู่หมุน วัดบ้านจาน และ เหรียญ ของอาแปะ โรงสี ท่านอาจารย์โง้วกิมโคย โดยในกระทู้นี้จะกล่าวถึงประสบการณ์ที่ได้รับจากท่านอาแปะ (ซึ่งผมเริ่มบูชาเหรียญท่านมาก่อนเหรียญแรก และหลวงปู่หมุน หลวงพ่อกวย และ อาจารย์ชาญณรงค์มาเป็นลำดับ

เมื่อราวสี่ปีก่อนผมมีปัญหาเรื่องงานทั้งเรื่องนาย เรื่องโครงการที่ติดปัญหาต่าง ๆ เงินพิเศษหรืองานพิเศษไม่เข้า ซึ่งผมเครียดมากเลยนั่งหาข้อมูลถึงสถานที่ต่าง ๆ ก็มาเจอที่วัดศาลเจ้า อาแปะโรงสี ซึ่งผมอยู่ลำลูกกาไม่ไกลมากนัก ผมจึงตัดสินใจชวนแฟนไปกราบท่านและขอพรจากท่าน จากนั้นมารู้สึกว่าปัญหาต่าง ๆ เริ่มไปในทิศทางที่ดีขึ้น หาเงินได้คล่องมากขึ้น ผมจึงไปขออาแปะอีกว่าอยากได้เหรียญรุ่นแรกมาบูชาหากมีวาสนา ซึ่งตอนนั้นเหรียญสวย ๆ ยังอยู่ประมาณ สี่ห้าพันบาทเองครับ สุดท้ายก็ได้มาบูชาครับ งานเริ่มดีขึ้นต่าง ๆ และก็ได้วัตถุมงคลของท่านมาบูชาเรื่อย ๆ ครับ และเมื่อปีกว่า ๆ ก่อนหน้านี้เองครับ พอดีมีเหตุต้องใช้เงินจำนวนมาก เลยออกของไปหลายอย่างรวมถึงเหรียญอาแปะด้วยครับ แต่เรื่องมันตลกมากครับ เพื่อนที่เอาเหรียญไป (ปีกว่า ๆ ละ) โทรมาบอกว่าเหรียญเก๊ขอคืนเงินครับผม พอดีช่วงนี้ไม่มีปัญหาเรื่องเงิน เลยรีบโอนเงินคืนให้เพื่อนคนนั้นและเอาเหรียญเหรียญแรกกลับมาครับ ซึ่งพอเอากลับมาไปตรวจสอบแล้วโดยส่วนตัวผมเชื่อว่าแท้อยู่แล้วเพราะตอนนั้นที่เช่าคนยังไม่รู้จักอาแปะมากเท่าปัจจุบันครับ หลังตรวจสอบแท้แน่นอนตามสายตาผู้สันทัดกรณีครับ นึ่ก็ยังอดคิดไม่ได้ว่าจริงดังที่หลาย ๆ ท่านกล่าวครับว่าของดีต่าง ๆ นั่นเค้ามีเจ้าของจับจองแล้ว ขึ้นอยู่กับบุญวาสนาที่มีต่อกันครับผม
    อย่างไรอยากให้ลองไปกราบท่านดูที่ศาลครับ แวะไปเที่ยวตลาดน้ำศาลเจ้าด้วยครับ ซึ่งหากเพื่อน ๆ มีประสบการณ์อะไรเกี่ยวกับอาแปะก็แชร์กันมาได้น๊ะครับผม ขอบคุณมากครับผม

2. Everton12

ตอนนี้วัตถุมงคลต่าง ๆ ของท่านที่ทันท่านปลุกเสก ราคาสูงขึ้นมาก และมีของฝีมือระบาดแล้วครับ เช่าหาระวังด้วยน๊ะครับ แนะนำครับ หารุ่นใหม่ ๆ ใช้ก็แทนกันได้น๊ะครับ แค่ระลึกถึง คุณพระรัตนตรัย คุณบิดามารดา ครูบาอาจารย์ และระลึกถึงท่านอาแปะ แล้วท่อง คำว่า เทียน กัว สื่อ ฮก โหงว ลี่ ขอให้ฟ้าประทาน ........(แล้วแต่ท่านจะขอครับผม) เท่านี้ก็พอแล้วครับผม

3. Everton12

ส่วนเรื่องของวัตถุมงคลนั้น ตอนนี้แนะนำว่าของแท้และทันท่านราคาถูกไม่มีครับ หากอยากจะบูชาท่านจริง ๆ แล้ว ไปไหว้ท่านที่ศาลจะมีแจกผ้ายันต์ฟ้าประทานพร (รุ่นใหม่น๊ะครับแต่ขอบารมีท่านปลุกเสกสร้างโดยหลายสำนักมาก) แจกฟรี หรือดูตามเฟสบุ๊กต่าง ๆ เค้าจะมีกลุ่มแจกผ้ายันต์ฟรีอยู่ครับทางไปรษณีย์ ก็เลือกเอากลุ่มที่เค้าไม่เรื่องมาก ไม่ต้องมีพิธีรีตองอะไรมากครับ เท่านั้นก็ใช้ได้แล้วครับ ซึ่งส่วนตัวผมบูชาที่บ้านมีทั้งที่ทันท่านและไม่ทันท่าน ใช้ได้เหมือนกันหมดครับ ขึ้นอยุ่กับศรัทธาครับ 1 กา ก็เหลือเฟือแล้วครับผม ส่วนผ้ายันต์ท่านที่ทำในยุคแรกนั้น ได้รับการปลุกเสกจาก หลวงปู่โต๊ะ วัดประดู่ฉิมพลี ด้วยน๊ะครับ (หากข้อมูลผิดพลาดประการใดต้องขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วยครับผม)

(กา หมายถึง ตัวยันต์บนผืนผ้า ว่ามีกี่ตัวยันต์ เช่น1 กา ก็มี 1ตัวยันต์ 10 กาก็มี 10 ตัวยันต์ แต่จะย่อลงเล็กหน่อย ให้พอดีกับผืนผ้าครับผม)
    ทีนี้มาดูความหมายของผ้ายันต์ฟ้าประทานพรของอาแปะโรงสี แต่ละกาครับ ว่าจะเอาไปใช้ปรับฮวงจุ้ยอย่างไรกันบ้างครับผม

1 กา พกพาติดตัวปรับฮวงจุ้ยชีวิต บุกเบิกฟันฝ่า สร้างเนื้อสร้างตัว ก่อรากฐานชีวิต และกาใหญ่เอาติดที่ประตูบ้าน 2ข้างแบบกุ้ยนั่ง รับแรงประทะ เสริมพลังให้ตัวบ้าน

2 กา ร้านเสริมสวย เหมือน ๖ กา เป็นเสน่ห์ ธาตุน้ำ ความสวยงาม

3 กา ใช่ประกอบกับ 8 กาสำหรับที่ที่มีอาถรรพน์เยอะ เป็นการต่อสู้ข่มวิญญาณ เจ้าที่เจ้าทาง

4 กา สำหรับสถานที่ท่องเที่ยว โรงแรม ภัตตาคาร รีสอร์ท บริษัทนำเที่ยว ประกอบกับ 9 กา ยอดเยี่ยมครับ เป็นเรื่องการสื่อสาร การประชาสัมพันธ์ โรงแรมก็ใช้ได้

5 กา สำนักติว ติวเตอร์ โรงเรียนเอกชนที่ก่อตั้งใหม่ ๆ ยังไม่ดัง ชื่อยังไม่ติดชาร์ต ร้านขายสังฆภัณฑ์
    ร้านขายหนังสือ เครื่องเขียน

6 กา เหมือน 2 กา โรงแรม อาบอบนวด สถานบันเทิงเริงรมย์ ร้านเสริมสวย ร้านขายของสวย ๆ งาม กิฟต์ชอป ร้านขายดอกไม้ จัดดอกไม้

7 กา สำหรับฟื้นฟูกิจการ. คลีนิค ร้านทำฟัน ขายอุปกรณ์การแพทย์ วัสดุก่อสร้าง บ.ก่อสร้างทาง

8 กา ร้านเหล้า ร้านอาหาร สำหรับนายทหาร นายตำรวจ ข้าราชการตั้งไว้ในห้องทำงานหลังโต๊ะบนหัวเก้าอี้ที่เรานั่ง มีบารมีลูกน้องเกรงขาม หัวหน้า ผู้จัดการ ดีมาก เคล็ดลับอย่าไปบอกใครมาก

9 กา ขายเครื่องสังฆทาน มือถือ เครื่องใช้ไฟฟ้า

10 กา และ 18กา เสริมพลังให้บ้าน เป็นการเสริมเติมเต็ม full ภาษาบาลีว่า ปุรณ แปลเป็นไทยว่าครบถ้วนบริบูรณ์ ใช้ติดเป็นปรธานในบ้าน ๆ นั่นจะบริบูรณ์มั่งคั่ง ทรัพย์สินเรืองรอง เงินทองเนืองนองไหลมาไม่ขาดสายดุจสายน้ำในแม่น้ำลำธารที่ไม่มีวันเหือดแห้ง สุขภาพแข็งแรง ภูติผีปีศาจสิ่งอาถรรพน์ไม่มากร้ำกราย โรคภัยไม่เบียดเบียน สมบูรณ์มั่งคั่งดังคำประกาศิตว่าฟ้าประทานพร

(การบูชาผ้ายันต์ฟ้าประทานพร)

1.ก่อนแขวนบูชาจุดธูปบอกเจ้าที่เพื่อจะขอแขวนผ้ายันต์
    2.นำผ้ายันต์แขวนบนผนัง โดยให้ผ้ายันต์หันออกหน้าร้าน
    3.เอากิมฮวย 1 คู่ ติดตรงกลางด่านล่างของรูปและปักธูปไม่จุด 5 ดอก และ แขวนพวงมาลัยพลาสติก 1 พวง บนกรอบด้านบน เป็นอันเสร็จพิธี สามารถถวายพวงมาลัยสดเพิ่มได้.ทั้งนี้กิมฮวยธูป 5 ดอก และพวงมาลัยพลาสติกควรเปลี่ยนปีละ 1 ครั้ง
    (การไหว้)
    1.ส้ม 5 ลูก
    2.น้ำชา 5 ถ้วย
    3.ขนมแต้เหลียว 1 จาน
    4.กิมฮวย 1 คู่
    5.ธูป 5 ดอก
    6.พวงมาลัยพลาสติก 1 คู่
    7.ไหว้วันชิวโหงว วันที่ห้า ของวันตรุษจีน วันที่เจ้ากลับลงมาจากสวรรค์

แค่ระลึกถึงอาแปะก็เฮงแล้ว
    อาแปะนั้นท่านจะช่วยคนดีมีศึลธรรมที่นับถือท่านนั้นพลิกดวงชะตาให้ดีขึ้นตามบุญกรรมและวาสนาของแต่ละท่านและจะเด่นด้านการเสริมดวงในการทำมาหากินให้ดีขึ้น และโชคลาภ ตามบัญชาของเทพบนสวรรค์ที่ได้ให้อาแปะมาช่วยเหลือมนุษย์ และผ่านยันต์ฟ้าประทานพรที่เทพประทานมาผ่านอาแปะครับผม

คำอธิฐานขอพร

อาแปะโง้วกิมโคย (เซียนแปะสามตา)
    เทียน กัว สื่อ ฮก โหงว ลี่ ขอให้ฟ้าประทานพร โชคลาภ ความมั่งคั่ง ร่ำรวย สุขภาพแข็งแรง อายุยืนยาว+++

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 18 กันยายน 2017
  4. Everton12

22850193_2175632519348484_1025484106_o.jpg 22850193_2175632519348484_1025484106_o.jpg 22850331_2175601279351608_260362773_o.jpg 22882284_2175601266018276_1487993875_o.jpg 22882171_1485338314919530_120298745_o.jpg 22850491_2175632516015151_1154673033_o.jpg

5. Everton12

อันนี้เป็นผ้ายันต์ไทยสงวนกาเดียววนเดียวที่ได้เก็บสะสมไว้ครับ เป็นผืนใหญ่แบบไม่ได้ตัด คือจะใส่กรอบบูชาหรือจะเลี่ยมแขวนประจำกายก็ได้ครับผม ส่วนผืนเล็กเป็นกาเดียวสองวนครับผม เทีย กัว สื่อ ฮก โหงว ลี่ เฮง ๆ รวย กันทุกคนน๊ะครับผม ลองสังเกตุเนื้อผ้าและความแห้งของหมีกดูครับ สวนที่เห็นขาย ๆ กันตอนนี้บางท่านตัดแบ่งเอามาจาก 10 กาผืนใหญ่แล้วมาแยกขายน๊ะครับ ราคาต่างกันน๊ะครับ เล่นหาควรสอบถามผู้ให้บูชาก่อนครับผม ของถูกของแพงมีน๊ะครับ แต่แท้ ๆ ผืนละ 1000 กว่า ๆ ลองพิจารณาดูกันเอาเองน๊ะครับผม