*** ร้านแก้วบุราณ *** วัตถุมงคลหลวงพ่อพระราชพรหมยาน, ครูบาอาจารย์ในสาย ,หลวงพ่อเกษม เขมโก และวัตถุมงคลยอดนิยมทั่วประเทศ

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย แก้วกลม, 22 พฤษภาคม 2017.

1. HMMAmulet296

HMMAmulet296 เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

13 กันยายน 2010

ขอราคาครับ

2. แก้วกลม

แก้วกลม เป็นที่รู้จักกันดี

คุณ Herose99 ขอโทษที่ตอบช้าครับ ผมตอบทางPM แล้วนะครับ

3. แก้วกลม

ล็อกเก็ตล้อมเพชรรูปหัวใจ กล่องเดิม

ล็อกเก็ตล้อมเพชรรูปหัวใจ หลวงพ่อพระราชพรหมยาน(หลวงพ่อฤาษีลิงดำ) วัดท่าซุง จ.อุทัยธานี

พุทธาภิเษก 27 กุมภาพันธ์ 2528 รุ่นนี้เป็นอีกรุ่นที่หมดลงจากวัดอย่างรวดเร็วครับ

โดดเด่นมากเรื่องป้องกันคุณไสย สิ่งอัปมงคลต่างๆ เป็นที่รู้กันในหมู่ลูกศิษย์ว่า
    วัตถุมงคลรุ่นนี้เป็นยันกลับอีกรุ่นหนึ่ง

กล่าวกันว่า ถ้าใครคิดจะฆ่าเราด้วยมีด เขาจะตายด้วยมีด ถ้าใครคิดจะฆ่าเราด้วยปืน เขาจะตายด้วยปืน

เป็นการสนองกลับไปตามกฎแห่งกรรมของคนที่คิดไม่ดีกับเราเองครับ

ส่วนตัวผมมองว่าเปรียบเหมือนเรามีกำแพงแก้วคุ้มกันตัวเราอยู่ แล้วมีคนเตะบอลใส่กำแพงนั้น บอลลูกนั้นก็จะเด้ง

สะท้อนกลับไปตามแรงเตะของคนผู้นั้นเองครับ

และที่พิเศษคือ
    วัตถุมงคลรุ่นนี้หากบูชาดีๆแล้ว พระธาตุมักเสด็จเป็นที่อัศจรรย์มากครับ

ล็อกเก็ตสวย พลอยอยู่ครบทุกเม็ด มีเพียงเจ้าของเดิมตัดปลายแหลมของเข็มและตะขอเกี่ยวด้านหลังออก (ท่านว่าเพื่อให้เลี่ยมได้ง่ายขึ้นไม่เกะกะครับ)

ล็อกเก็ตสวยเดิมๆ พร้อมกล่องลายเซนต์หลวงพ่อของแท้เดิมๆจากวัดครับ

ล๊อกเก็ตหัวใจ๑.jpg ล๊อกเก็ตหัวใจ๑.๒.jpg ล๊อกเก็ตหัวใจ๑.๓.jpg

*** ปิดรายการครับ ***

แก้ไขครั้งล่าสุด: 9 ตุลาคม 2017
  4. แก้วกลม

คุณดัชนีโทรจองพระสมเด็จฐานเลข7
    หลวงปู่ยิ้ม...ขอบพระคุณมากครับ

5. แก้วกลม

จัดส่งพระให้คุณดัชนีเรียบร้อยแล้วครับ..รายละเอียดส่งทางsmsครับ
    ขอบพระคุณมากครับผม

6. แก้วกลม

พระพิมพ์ประทานพร หลวงปู่ดู่

พระสมเด็จพิมพ์ประธานพร (พุทธนิมิตร) หลวงปู่ดู่ วัดสะแก อยุธยา

สร้างปี 2529 พิมพ์นี้ชื่อดีมากครับ พิมพ์ประทานพร

พรใดที่ท่านหวัง หากไม่เกินกฎแห่งกรรม อธิฐานขอพรได้ดังหวังครับ

พระรุ่นนี้ปกติหาสมบูรณ์ยากครับ เพราะองค์พระบิ่นง่าย ยิ่งถ้าเป็นเนื้อดินเผายิ่งแตกหักง่ายมากๆ

สำหรับองค์นี้เป็นเนื้อผง สวยสมบูรณ์ เลี่ยมเดิมจากวัดพร้อมใช้เลยครับ

นานๆจะมีสวยๆแบบนี้มาสักองค์ครับ ศรัทธาหลวงปู่ดู่ไม่ควรพลาดครับ

ลป.ดู่๑.jpg ลป.ดู่๑.๒.jpg

บูชา 1750 บาท

7. shaj

shaj เป็นที่รู้จักกันดี

21 พฤศจิกายน 2012
    ขอจองรายการนี้ครับ

8. แก้วกลม

รับทราบการจองล๊อกเก็ตล้อมเพชรรูปหัวใจ คุณ shaj
    ขอบคุณมากครับผม

9. shaj

shaj เป็นที่รู้จักกันดี

21 พฤศจิกายน 2012
    แจ้งโอนในpmครับ

10. แก้วกลม

จัดส่งพระให้คุณ shaj เรียลร้อยแล้วครับ รายละเอียดแจ้งใน PM แล้วครับ
    ขอบคุณมากครับผม

11. แก้วกลม

เหรียญบูชาพระคุณหลวงพ่อฤาษี

เหรียญบูชาพระคุณหลวงพ่อพระราชพรหมยาน (หลวงพ่อฤาษีลิงดำ) วัดท่าซุง จ.อุทัยธานี

ร.ต. มังกุร ชัยพันธุ์ สร้างถวายหลวงพ่อ จำนวน 20,000 เหรียญ
    เป็นเหรียญทองแดงรมดำ หลวงพ่อทำพิธีพุทธาภิเษกที่บ้าน พล.อ.ท. ม.ร.ว. เสริม ศุขสวัสดิ์ (บ้านสายลม)
    เมื่อวันเสาร์ที่ ๕ เมษายน พ.ศ. ๒๕๒๓ (วันเสาร์ห้า)

ด้านหน้า เป็นรูปหลวงพ่อมีอักขระคาถารอบและมีข้อความ “หลวงพ่อฤาษีลิงดำ” ใต้รูป
    ส่วนด้านหลัง เป็นยันต์ท่านท้าวมหาชมภู มีพุทธคาถาและคาถาหัวใจต่าง ๆ ล้อมรอบ
    ด้านล่างมีข้อความว่า “คณะศิษย์จัดสร้างบูชาพระคุณหลวงพ่อ”

เป็นอีกหนึ่งเหรียญยอดนิยมในสายวัดท่าซุงเลยครับ
    ออกแบบเหรียญได้สวยงาม เหมือนหลวงพ่อมากๆ
    เจตนาการสร้างดี เพื่อบูชาพระคุณครูบาอาจารย์
    รวมพระคาถาและยันต์สำคัญไว้มาก โดยเฉพาะ ยันต์ท้าวมหาชมภู
    หลวงพ่อเล่าว่า ยันต์นี้ท่านเจ้าของยันต์รับรองให้ว่า
    ป้องกันอันตราย และไม่ตายโหงแน่นอน
    หากมีอันตรายมีเคราะห์จริงๆ จะให้เพียงเนื้อหนังแตก แต่จะไม่ให้ถึงกระดูกหัก
    หากหมดอายุขัยจริงๆ จะให้กลับมาตายที่บ้าน

เหรียญองค์นี้สวยมากๆครับ ผิวปรอทเดิมๆวิ้งๆเลยครับ (ถ่ายยังไงก็ไม่สวยเท่าองค์จริงครับ)
    เป็นเหรียญสำคัญและเริ่มหายากแล้วครับ ใครมีเก็บเงียบเลยครับ
    นานๆจะมีสวยๆแบบนี้สักองค์ อย่าพลาดครับผมแนะนำจริงๆ

เหรียญบูชาพระคุณ๑.๑.jpg เหรียญบูชาพระคุณ๑.๒.jpg เหรียญบูชาพระคุณ๑.๓.jpg

บูชา 2800 บาท

12. แก้วกลม

ปิดตาซุ้มตันบ่อวิน(ตัวจริง) หลวงปู่ทิม ๒

พระชุดวัดบ่อวิน อ.ศรีราชา จังหวัดชลบุรี

พระชุดนี้ หลวงปู่ทิมได้มอบมวลสารศักดิ์สิทธิ์ ให้คุณมาโนช เหล่าขวัญสถิตย์ เจ้าของร้านนาวาชายหาด ศิษย์ก้นกุฎิเป็นผู้ดำเนินการ จัดสร้างเมื่อราวปี พ.ศ.2515-2516

มวลสารที่ใช้ในการจัดสร้าง
    มวลสารศักดิ์สิทธิ์ที่หลวงปู่ทิมมอบให้ในปริมาณมาก อาทิ ผงพุทธคุณต่างๆ, ผงพรายกุมาร หลวงปู่ทิม, จีวร, เกศาของหลวงปู่ทิม, หมอนหนุนหัว ของหลวงปู่ทิม พลอยเสก (หมอนที่ใช้หนุนมาตั้งแต่บวชใหม่ๆ และบอกว่า นี่แหละของดี เพราะหมอนมีความหมายถึงการหนุนดวง สำหรับคนดวงตก หมายถึงการค้ำดวง จากคำบอกเล่า ของครูดุก พัทยา ผู้เคยบวชร่วมสมัยกับพระอาจารย์กิม ซึ่งมีศักดิ์เป็นพ่อตาของคุณมาโนช ผู้สร้างพระชุดนี้ครับ)

เมื่อแล้วเสร็จคุณมาโนช ได้นำไปถวายให้พระอาจารย์สายกรรมฐาน เมตตาอธิษฐานจิตในวาระแรก
    รายนามพระอาจารย์ที่ร่วมปลุกเสกพระชุดวัดบ่อวิน
    1.หลวงปู่ฝั้น วัดป่าอุดมสมพร
    2.หลวงปู่สิม วัดถ้ำผาปล่อง
    3.หลวงปู่โต๊ะ วัดประดู่ฉิมพลี
    4.หลวงปู่ขาว วัดถ้ำกลองเพล
    5.พระอาจารย์วัน วัดถ้ำอภัยดำรงธรรม
    6.หลวงปู่แหวน วัดดอยแม่ปั่ง
    7.หลวงปู่ดุลย์ วัดบูรพาราม
    8.หลวงปู่สาม วัดป่าไตรวิเวก
    หลังจากนั้นก็นำเข้าพิธีต่างๆ ในแถบภาคตะวันออกอีกไม่ต่ำกว่า 9 พิธี

วาระสุดท้าย
    ได้นำไปถวายให้ หลวงปู่ทิม อิสริโก วัดละหารไร่ เมตตาอย่างมาก ปลุกเสกเดี่ยวให้ ตั้งแต่ เมื่อวันที่ 9 ตุลาคม พ.ศ.2517 จนถึง วันที่ 29 กรฎาคม พ.ศ.2518 เป็นระยะเวลานานมากถึง 9 เดือน 20วัน ถือว่าเป็นพระของหลวงปู่ที่มีประวัติการปลุกเสกชัดเจนและมากด้วยคุณค่าอย่าง แท้จริง

พระเครื่องพิมพ์ต่าง ๆ นั้นแบบพิมพ์ถูกแกะมาอย่างมีเอกลักษณ์ บางพิมพ์ล้อมาจากพิมพ์พระเครื่องของเกจิดัง ๆ เช่นพิมพ์ปิดตาซุ้มตัน พิมพ์จะคล้าย ของหลวงปู่เฮี้ยง วัดป่า แต่ไม่เหมือนกันซะทีเดียวนะครับต้องสังเกตให้ดี ด้านหลังขององค์พระพิมพ์อื่น ๆ ก็จะมีความแตกต่างกันเช่น บางองค์มียันต์จม บางองค์มีปั้มตรายาง ยันต์ห้าเขียนว่าปลุกเสกโดยหลวงปู่ทิม บางองค์ปั้มตัว “ก” ซึ่งหมายถึงอาจาร์ย กิม ที่มีศักดิ์เป็นหลานเขยหลวงปู่ทิม ผู้จัดสร้าง บางองค์มีเส้นเกศา บางองค์มีคราบกาวด้านหลัง บางองค์มีคราบกรุ นับว่าเป็นของดีราคาเบาน่าใช้อีกรุ่นหนึ่งครับ

เครดิตจากเวป อิทธิญาโณ ครับ

องค์นี้เป็นพระปิดตาซุ้มตัน หลังยันต์นะกินไม่รู้สิ้น ชื่อยันต์ที่ใช้ดีมากครับ

และยังเป็นพิมพ์พิเศษบรรจุกริ่งในองค์พระ ใช้เป็นองค์ครูได้เลยครับ

ของแท้ต้องมีความเก่าแห้ง และลักษณะพิเศษบางอย่างที่ของเก๊ไม่มี่

จะเช่าจึงต้องระวังของปลอมราคาถูกเกลื่อนเวปครับ ของแท้เห็นไม่กี่องค์

องค์แรกถูกนิมนต์กลับชลบุรีไปแล้วแบบรวดเร็ว แสดงถึงประสบการณ์ของคนพื้นที่ที่มีต่อพระรุ่นนี้

องค์นี้เป็นองค์สุดท้ายที่ผมมี หลังจากนี้ไม่รู้จะหาได้อีกหรือเปล่าครับ

องค์นี้ผมรับประกันแท้ตลอดชีพครับผม

ปิดตากริ่งบ่อวิน.jpg ปิดตากริ่งบ่อวิน๒.๒.jpg ปิดตาบ่อวิน๒.๓.jpg พระบ่อวิน.jpg

บูชา 4500 บาท

13. แก้วกลม

พระผงรัตนเกษม วัดพลับพลา องค์เกศา

พระผงรัตนเกษม ปี17

ออกวัดพลับพลา นนทบุรี

ปลุกเสกโดยหลวงพ่อเกษม เขมโก

รุ่นนี้ปลุกเสกจนฟ้าลั่น จึงมีชื่อเรียกอีกชื่อว่า "พระรุ่นฟ้าลั่น"

องค์นี้สวยสมบูรณ์มากๆครับ

พิเศษก็คือองค์นี้ มีเกศาหลวงพ่อ อยู่ที่ด้านหน้าองค์ท่านด้วยครับ

สวยและพิเศษแบบนี้นานๆจะเจอสักองค์ครับผม

วัดพลับพลาเกศา๑.๑.jpg วัดพลับพลาเกศา๑.๒.jpg

*** ปิดรายการครับ ***

แก้ไขครั้งล่าสุด: 5 พฤศจิกายน 2017
  14. แก้วกลม

คุณสุรชัยโทรจองพระผงรัตนเกษมครับ..ขอบคุณครับผม

15. แก้วกลม

จัดส่งพระให้คุณสุรชัยเรียบร้อยแล้วครับ...รายละเอียดส่งให้ทางไลน์แล้วครับ
    ขอบพระคุณมากครับ

16. แก้วกลม

นอกเวปโทรจองพระกริ่งเมืองฟ้าแดดเนื้อนวะครับ...ขอบพระคุณมากครับผม

17. แก้วกลม

หล่อห่มคลุม ครูบาอิน อินโท วัดฟ้าหลั่ง

รูปหล่อ “หลวงปู่ฟ้าหลั่ง” และพระพุทธรูปบูชา “หลวงพ่อฟ้าหลั่ง” วัดฟ้าหลั่ง (ฉลองมงคลอายุ ๘ รอบ พ.ศ.๒๕๓๙-๒๕๔๐) ในปี พ.ศ. ๒๕๓๙

ทางคณะกรรมการ ศรัทธาชาวบ้าน ลูกศิษย์ลูกหา หลวงปู่ครูบาอิน อินฺโท วัดฟ้าหลัง นำโดย นายณรงค์ มูลรัตน์ นายจันทร์ ปัญญาไว และนายโต เจริญกุล ได้เล็งเห็นว่า วัดฟ้าหลั่ง ยังขาดปัจจัยใช้สอยในกิจการของทางวัด

จึงได้กราบขออนุญาตหลวงปู่ครูบาอิน อินฺโท จัดสร้าง รูปเหมือนหลวงปู่ รุ่น “หลวงปู่ฟ้าหลั่ง” และพระพุทธรูปบูชา “หลวงพ่อฟ้าหลั่ง” ขนาดต่างๆ ขึ้นมา เพื่อให้ศรัทธาญาติโยมที่เคารพนับถือได้เช่าบูชา เพื่อรวบรวมรายได้จัดตั้งเป็นกองบุญนิธิ หาดอกผลมาใช้จ่ายในกิจการของทางวัด ตามกิจที่เห็นสมควรต่อไป

การจัดสร้าง จัดสร้างโดยมีพระอาจารย์ไพบูลย์ อินทปัญฺโญ หัวหน้ากองเลขาของหลวงปู่เป็นผู้ดำเนินการติดต่อช่าง ให้ออกแบบเป็นรูปหลวงปู่ครูบาอิน อินฺโท รูปนั่งสวมประคำ และมีผ้าห่มคลุม ส่วนพระพุทธรูปเป็นพระพุทธรูปศิลปเชียงแสน เพื่อให้หลวงปู่ครูบาอิน อินโท ได้พิจารณาขึ้นแม่พิมพ์และหล่อองค์พระจนเป็นที่แล้วเสร็จในปีดังกล่าว

พิธีอธิษฐานจิตปลุกเสก หลัง จากจัดสร้างเสร็จ หลวงปู่ครูบาอินได้เมตตาอธิษฐานจิตเดี่ยวในอุโบสถวัดฟ้าหลั่ง เป็นเวลาหลายเดือน และในปี พ.ศ.๒๕๔๐ ทางวัดฟ้าหลั่งได้จัดงานฉลองมงคลอายุ ๘ รอบ ถวายหลวงปู่ครูบาอิน อินฺโท พร้อมทั้งจัดงานสมโภชพระบรมธาตุเจ้าฟ้าหลั่งซึ่งสร้างเสร็จในปีเดียวกัน จึงได้นำรูปหล่อและพระพุทธรูปเข้าพิธีพุทธาภิเษกครั้งนี้ ซึ่งถือเป็นพิธีพุทธาภิเษกครั้งที่ยิ่งใหญ่ที่สุดของวัดฟ้าหลั่ง ระหว่างวันที่ ๒๘ กุมภาพันธ์ - ๒ มีนาคม ๒๕๔๐ ใน พิธีพุทธาภิเษก หลวงปู่ครูบาอิน อินฺโท ได้ให้พระเณรและคณะศรัทธาชาวบ้าน ลำเลียงรูปหล่อและพระพุทธรูป เข้าไปตั้งบริเวณฐานองค์พระบรมธาตุ แล้วจัดปะรำพิธีรอบองค์พระธาตุ เพื่อให้พระเถระ ครูบาอาจารย์ที่นิมนต์มาได้นังปรกปลุกเสก โดยมีพระเกจิอาจารย์ที่เป็นที่มีฃื่อเสียงในยุคนั้นร่วมพิธีจำนวนมาก อาธิเช่น

พระครูชัยวงศ์วิวัฒน์ (หลวงปู่ครูบาน้อย ชยวํโส) วัดบ้านปง

พระครูสุภัทรศีลคุณ (หลวงปู่ครูบาดวงดี สุภทฺโท) วัดท่าจำปี (ปัจจุบันได้รับพระราชทานสมณศักดิ์เป็นพระราชาคณะชั้นสามัญที่ พระมงคลวิสุต)

พระธรรมสิทธาจารย์ (หลวงปู่หนู ถาวโร) วัดพระสิงห์วรมหาวิหาร

พระโพธิรังษี วัดพันตอง พระราชรัตนากร วัดพระบรมธาตุดอยสุเทพ (ปัจจุบันได้รับพระราชทานสมณศักดิ์เป็นพระราชาคณะชั้นเทพที่

พระเทพวรสิทธาจารย์) พระสุพรหมญาณเถระ (พระอาจารย์ทอง สิริมํคโล) วัดพระธาตุศรีจอมทอง (ปัจจุบันได้รับพระราชทานสมณศักดิ์เป็นพระราชาคณะชั้นเทพที่ พระเทพสิทธาจารย์)

พระครูมงคลคันธวงศ์ (ครูบาศรียูร คนฺธวํโส) วัดมงคล (ทุ่งแป้ง)

พระครูสถิตธรรมวัตร (ครูบาดวง ฐิตวโร) วัดศรีทรายมูล (กู่ลายมือ)

พระครูบุญมี สุเมโธ (ครูบาบุญมี) วัดศิลามงคล ครูบาติ๊บ ปภากโร วัดท่าวังพร้าว

พระครูวุฒิธรรมวิมล (ครูบาดำ) วัดดอยหล่อ พระครูมนูญธรรมาภรณ์ (ครูบาอิ่นคำ) วัดมหาวัน (เชียงใหม่)

พระครูมงคลคณาทร (ครูบาคำปัน) วัดหม้อคำตวง

พระครูสิงหวิชัย (ครูบาสิงห์ สิริวิชโย) วัดฟ้าฮ่าม

หลวงพ่อต๋า ปัญญาวุฒโฒ (ครูบาต๋า) วัดอุโบสถบ้านเหล่า

พระครูปัญญาธรรมวัฒน์ (พระอาจารย์อินทร ปัญยาวัฑฒโน) วัดสันป่ายางหลวง ฯลฯ

และยังมีพระเถระจากทุกวัดในเขตอำเภอจอมทอง (และอำเภอดอยหล่อในปัจจุบัน) พระเถระจากทั่วจัดหวัดเชียงใหม่ และจังหวัดลำพูน เข้าร่วมสวดมนต์ตั๋น อธิษฐานจิตตลอดระยะเวลาสามวัน

รูปหล่ออุดกริ่งรุ่นนี้จัดสร้างด้วยกัน ๒ เนื้อคือ

เนื้อเงิน จำนวน ๑๐๐ องค์

เนื้อทองผสม รมดำ จำนวนสร้างเพียง ๓๐๐๐ องค์เท่านั้น

องค์นี้เป็นเนื้อทองผสม ๑ ใน ๓๐๐๐ องค์

รูปหล่อรุ่นนี้ช่างแกะบล๊อคหล่อได้สวยเหมือนหลวงปู่มากๆ

องค์นี้สวย สมบูรณ์มากๆครับ มาพร้อมกล่องเดิมด้วยครับผม

หล่อครูบาอิน๑.๑.jpg หล่อครูบาอิน๑.๒.jpg หล่อครูบาอิน๑.๓.jpg หล่อครูบาอิน๑.๔.jpg

บูชา 1450 บาท

18. แก้วกลม

พระคำข้าว #๑.๑ หลวงพ่อฤาษี วัดท่าซุง

พระคำข้าว # ๑.๑

เป็นพระคำข้าวรุ่นสอง

องค์นี้เนื้อองค์พระสะอาด ตัวหนังสือติดชัดเจนสวยงาม

พระคำข้าวเป็นอีกหนึ่งพระที่หลวงพ่อวัดท่าซุงบอกว่าสร้างได้ยากมาก

พุทธคุณด้านลาภเด่นมาก

ยิ่งถ้าสวดพระคาถาเงินล้านควบคู่ด้วยแล้ว จะเป็นมหาลาภเลยทีเดียว

สมชื่อองค์พระว่า "พระคำข้าวมหาลาภ" ครับผม

พระคำข้าว๑.๑.jpg พระคำข้าว๑.๒.jpg

บูชา 950 บาท

19. แก้วกลม

พระหางหมาก องค์พิเศษ #๓

พระหางหมาก องค์พิเศษ#๓

พุทธคุณโดดเด่นด้านเจรจา และการป้องกัน

ลูกศิษย์ในสาย นิยมบูชาพระคำข้าว คู่กับพระหางหมาก

เนื่องจากพระคำข้าวเด่นด้านลาภ หากเรามีลาภมากแต่ขาดการป้องกันโดนปล้นหมดก็ไม่ดี

ท่านจึงสร้างพระหางหมากขึ้น เพื่อช่วยป้องกันเพิ่มขึ้น

อีกด้านที่เด่นจริงๆคือด้านเจรจา ไม่ว่าเจรจาต่อรอง พูดต่อหน้าชุมชน สอนหนังสือศิษย์ หรืออื่นๆที่ไม่ขัดหลักธรรม

ได้รับผลดีอย่างไม่น่าเชือเลยทีเดียว เป็นที่ร่ำลือในหมู่ลูกศิษย์บ่อยครั้งครับ

องค์นี้เป็นพระหางหมากที่มีความพิเศษ โดยมีบางอย่างผุดออกมาจากองค์พระ

ทั้งด้านหน้า และด้านหลัง ยิ่งด้านหลังชัดเจนมาก ผุดเป็นเม็ดดำๆเลยครับ

ลักษณะอย่างนี้ไม่ได้เกิดขึ้นทุกองค์นะครับ นานๆจะพบซักองค์

อีกทั้งยังเป็นลักษณะอีกประการหนึ่งของพระหางหมากแท้ๆ อีกด้วยครับผม

ใครชอบแบบพิเศษ ต้องไม่พลาดนะครับองค์นี้

พระหางหมาก๓.๑.jpg พระหางหมาก๓.๒.jpg พระหางหมาก๓.๓.jpg

บูชา 2150 บาท

20. แก้วกลม