*** ร้านแก้วบุราณ *** วัตถุมงคลหลวงพ่อพระราชพรหมยาน, ครูบาอาจารย์ในสาย ,หลวงพ่อเกษม เขมโก และวัตถุมงคลยอดนิยมทั่วประเทศ

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย แก้วกลม, 22 พฤษภาคม 2017.

1. แก้วกลม

แก้วกลม เป็นที่รู้จักกันดี

พระหางหมาก พิมพ์พระเนตรจุด เลี่ยมเก่า

พระหางหมากพิมพ์พระเนตรจุด อีกหนึ่งพิมพ์นิยมของพระหางหมากครับ

องค์นี้เลี่ยมเก่ามาอย่างดี สภาพแทบไม่ได้ใช้ พลาสติกไม่รานไม่ร้าว รอยขีดข่วนแทบไม่มีเลยครับ

เก็บมาเดิมๆแบบดีมากๆ สภาพแป้ง สภาพองค์พระ สวยสมบูรณ์มาก

ใครหาพระสวยพร้อมใช้ต้ององค์นี้เลยครับ ขึ้นคอแล้วลุยได้เลยครับ

เปิดราคาไม่แพง เพื่อให้นำไปบูชากันครับ

พระหางหมาก๔.๑.jpg พระหางหมาก๔.๒.jpg พระหางหมาก๔.๓.jpg

*** ปืดรายการครับ ***

แก้ไขครั้งล่าสุด: 6 กุมภาพันธ์ 2018
  2. แก้วกลม

พระคำข้าว #๒ หลวงพ่อฤาษี วัดท่าซุง

พระคำข้าวรุ่น๒ หลวงพ่อพระราชพรหมยาน (หลวงพ่อฤาษีลิงดำ วัดท่าซุง)

องค์นี้เนื้อโทนเหลือง องค์พระไม่บิ่นไม่หัก สมบูรณ์

พระพักตร์องค์พระ ซุ้มเรือนแก้ว ตัวหนังสือ ติดชัดเจน

เก็บสวย เดิมๆเลยครับองค์นี้

พระคำข้าว๒.๑.jpg พระคำข้าว๒.๒.jpg

*** ปิดรายการครับ ***

แก้ไขครั้งล่าสุด: 14 ธันวาคม 2017
  3. แก้วกลม

*** ร้านแก้วบุราณ ***

เบอร์โทรติดต่อ 062-563-6998 , 095-056-5636

ID Line opaspung

หรือ PM สอบถามได้ครับ ขออนุญาตรับสาย 08:00-22:00 น.

เงื่อนไขการจองและการับประกัน

จองพระได้ไม่เกิน 3 วัน

ให้สิทธิผู้จองผ่านหน้ากระทู้ก่อนเป็นสำคัญ (เผื่อมีการจองผ่านช่องทางอื่นเวลาเดียวกัน)

รับประกันพระแท้ตลอดชีพ ไม่แท้คืนเต็ม (โดยพระต้องอยู่ในสภาพเดิม)

ชื่อบัญชีการโอน

นาย โอภาส นันทิชเกษมถาวร

ธนาคารกรุงศรีอยุธยา ออมทรัพย์ 312-1-35098-1

ธนาคารทหารไทย TMB ออมทรัพย์ 026-2-65871-9

ค่าจัดส่ง 50 บาท ทุกรายการ
    บูชา 2 รายการขึ้นไปจัดส่งฟรี

****** ขอบพระคุณนักบุญ นักสะสมทุกๆท่านครับ ******

4. แก้วกลม

พระผงมงคลชัย หลวงพ่อเกษม ปี๑๗

พระผงชุดนี้จัดสร้างโดยคณะศิษย์ธฺมมวิตกฺโก

เพื่อหาทุนทรัพย์มอบให้วัดอินทร์ประชาราษฎร์ จ.ปราจีนบุรี

มวลสารที่นำมาผสมเป็นองค์พระได้มาจาก ผงพุทธคุณของท่านเจ้าคุณนรฯ

ผงลป.โต๊ะ ผง.ลป.เกษม ผงสมเด็จบางขุนพรหม และผงเกษรดอกไม้108ชนิด

ปลุกเสกโดยหลวงพ่อเกษม เขมโก เมื่อวันที่ 9 เม.ย. 2517

องค์นี้สวยมากครับ พระสะอาด ไม่ผ่านการใช้

รุ่นนี้หาสวยสมบูรณ์ยากมากครับ

มาพร้อมกล่องเดิมวัด พระดี ปีลึก

ศิลปะสวยงามอลังการน่าบูชาอย่างยิ่งครับ

พระผงมงคลชัย๑.๑.jpg พระผงมงคลชัย๑.๒.jpg พระผงมงคลชัย๑.๓.jpg

บูชา 1500 บาท

5. แก้วกลม

รูปหล่อครูบาวงศ์ เนื้อเงิน สวยมาก

รูปหล่อหลวงปู่ครูบาชัยยะวงศาพัฒนา (ครูบาวงศ์)

อีกหนึ่งพระอริยะสงฆ์ ที่หลวงพ่อพระราชพรหมยาน(หลวงพ่อฤาษี วัดท่าซุง)

แนะนำให้ลูกศิษย์ไปกราบ วัตถุมงคลของท่านก็เป็นที่กล่าวขวัญ โดยเฉพาะด้านเมตตา สูงมากๆครับ

องค์นี้สร้างคราวฉลองหลวงปู่อายุครบ ๘๐ ปี ประมาณปี ๒๕๓๖

รายได้ร่วมสมทบทุนสร้างเวียงแก้ว

องค์นี้เป็นเนื้อเงิน ก้นอุดเทียนชัย เกศาครูบาวงษ์

มาพร้อมกล่องเดิมๆ ไม่ผ่านการใช้ สภาพสวยกริ๊ปครับผม

ชอบพระแท้ พระสวย อย่าลืมชม "ร้านแก้วบุราณ" นะครับ

หล่อเงินครูบาวงศ์๑.๑.jpg หล่อเงินครูบาวงศ์๑.๒.jpg หล่อเงินครูบาวงศ์๑.๓.jpg หล่อเงินครูบาวงศ์๑.๔.jpg

บูชา 2550 บาท

6. แก้วกลม

พระปิดตาหลังยันต์ห้าวัดบ่อวิน หลวงปู่ทิม

พระชุดวัดบ่อวิน อ.ศรีราชา จังหวัดชลบุรี

พระชุดนี้ หลวงปู่ทิมได้มอบมวลสารศักดิ์สิทธิ์ ให้คุณมาโนช เหล่าขวัญสถิตย์ เจ้าของร้านนาวาชายหาด ศิษย์ก้นกุฎิเป็นผู้ดำเนินการ จัดสร้างเมื่อราวปี พ.ศ.2515-2516

มวลสารที่ใช้ในการจัดสร้าง
    มวลสารศักดิ์สิทธิ์ที่หลวงปู่ทิมมอบให้ในปริมาณมาก อาทิ ผงพุทธคุณต่างๆ, ผงพรายกุมาร หลวงปู่ทิม, จีวร, เกศาของหลวงปู่ทิม, หมอนหนุนหัว ของหลวงปู่ทิม พลอยเสก (หมอนที่ใช้หนุนมาตั้งแต่บวชใหม่ๆ และบอกว่า นี่แหละของดี เพราะหมอนมีความหมายถึงการหนุนดวง สำหรับคนดวงตก หมายถึงการค้ำดวง จากคำบอกเล่า ของครูดุก พัทยา ผู้เคยบวชร่วมสมัยกับพระอาจารย์กิม ซึ่งมีศักดิ์เป็นพ่อตาของคุณมาโนช ผู้สร้างพระชุดนี้ครับ)

เมื่อแล้วเสร็จคุณมาโนช ได้นำไปถวายให้พระอาจารย์สายกรรมฐาน เมตตาอธิษฐานจิตในวาระแรก
    รายนามพระอาจารย์ที่ร่วมปลุกเสกพระชุดวัดบ่อวิน
    1.หลวงปู่ฝั้น วัดป่าอุดมสมพร
    2.หลวงปู่สิม วัดถ้ำผาปล่อง
    3.หลวงปู่โต๊ะ วัดประดู่ฉิมพลี
    4.หลวงปู่ขาว วัดถ้ำกลองเพล
    5.พระอาจารย์วัน วัดถ้ำอภัยดำรงธรรม
    6.หลวงปู่แหวน วัดดอยแม่ปั่ง
    7.หลวงปู่ดุลย์ วัดบูรพาราม
    8.หลวงปู่สาม วัดป่าไตรวิเวก
    หลังจากนั้นก็นำเข้าพิธีต่างๆ ในแถบภาคตะวันออกอีกไม่ต่ำกว่า 9 พิธี

วาระสุดท้าย
    ได้นำไปถวายให้ หลวงปู่ทิม อิสริโก วัดละหารไร่ เมตตาอย่างมาก ปลุกเสกเดี่ยวให้ ตั้งแต่ เมื่อวันที่ 9 ตุลาคม พ.ศ.2517 จนถึง วันที่ 29 กรฎาคม พ.ศ.2518 เป็นระยะเวลานานมากถึง 9 เดือน 20วัน ถือว่าเป็นพระของหลวงปู่ที่มีประวัติการปลุกเสกชัดเจนและมากด้วยคุณค่าอย่าง แท้จริง

พระเครื่องพิมพ์ต่าง ๆ นั้นแบบพิมพ์ถูกแกะมาอย่างมีเอกลักษณ์ บางพิมพ์ล้อมาจากพิมพ์พระเครื่องของเกจิดัง ๆ เช่นพิมพ์ปิดตาซุ้มตัน พิมพ์จะคล้าย ของหลวงปู่เฮี้ยง วัดป่า แต่ไม่เหมือนกันซะทีเดียวนะครับต้องสังเกตให้ดี ด้านหลังขององค์พระพิมพ์อื่น ๆ ก็จะมีความแตกต่างกันเช่น บางองค์มียันต์จม บางองค์มีปั้มตรายาง ยันต์ห้าเขียนว่าปลุกเสกโดยหลวงปู่ทิม บางองค์ปั้มตัว “ก” ซึ่งหมายถึงอาจาร์ย กิม ที่มีศักดิ์เป็นหลานเขยหลวงปู่ทิม ผู้จัดสร้าง บางองค์มีเส้นเกศา บางองค์มีคราบกาวด้านหลัง บางองค์มีคราบกรุ นับว่าเป็นของดีราคาเบาน่าใช้อีกรุ่นหนึ่งครับ

เครดิตจากเวป อิทธิญาโณ ครับ

พระชุดวัดบ่อวินนี้ เป็นที่ยอมรับกันอย่างกว้่างขวาง

มีลงในหนังสือหลวงปู่ทิมหลายเล่ม(ดังภาพตัวอย่างภาพสุดท้าย)

องค์นี้เป็นพระปิดตาหลังยันต์ห้าหรือห่ลังยันต์จินดามณี

ยันต์นี้เป็นยันต์ประจำองค์หลวงปู่ทิม เป็นวิชาที่ใช้ทางเมตตามหานิยมสูงยิ่ง

มนต์จินดามณีใช้เรียกสัตว์ทั้งหลายได้เป็นเมตตาหลงไหลมากทีเดียว

หลวงปู่ท่านจึงไม่ถ่ายทอดให้พระองค์ใดอีกเลย

พระปิดตาวัดบ่อวินหลังยันต์ห้าหรือยันต์จินดามณี องค์นี้สภาพสวยมากๆ

ผิวพระสะอาด ไม่ผ่านการใช้ ประวัติการสร้างชัดเจน

จะใช้เองหรือจะเก็บ รับรองไม่ผิดหวังครับ

พระสวยพระแท้ อย่าลืมเรียกหา "ร้านแก้วบุราณ" นะครับ

ปิดตาลป.ทิม๑.๑.jpg ปิดตาลป.ทิม๑.๒.jpg ปิดตาลป.ทิม๑.๓.jpg ปิดตาหลังยันต์ห้า.jpg

บูชา 3500 บาท

7. แก้วกลม

พระกริ่งนฤมิตรโชค หลวงพ่อจรัญ

พระกริ่งรุ่นนฤมิตรโชค หลวงพ่อจรัญ วัดอัมพวัน จ.สิงห์บุรี

สร้างเพื่อหารายได้สร้างโรงเรียน อาคารปฏิบัติธรรมวัดเขาวง สระบุรี

สมทบทุนสร้างอาคารหอพักสงฆ์ มหาจุฬาลงกรณ์ราชวิทยาลัย จ.ขอนแก่น

ชนวนมวลสารและแผ่นยันต์ต่างๆทั่วประเทศมากมาย ที่ใช้สร้างพระรุ่นนี้

องค์นี้เป็นเนื้อทองทิพย์ สร้างเพียง ๙๙๙๙ องค์เท่านั้น

รูปแบบองค์พระมีพุทธศิลป์สวยงามมากครับ

องค์นี้มาพร้อมกล่องเดิมครับ ตอนนี้เริ่มหายากแล้วครับ ใครมีมักเก็บเงียบ

ดีทั้งนอก ดีทั้งในอย่างนี้ รีบเก็บก่อนอีกหน่อยไปไกลแน่ๆครับ

กริ่งนฤมิตรโชค๑.๑.jpg กริ่งนฤมิตรโชค๑.๒.jpg กริ่งนฤมิตรโชค๑.๓.jpg กริ่งนฤมิตรโชค๑.๔.jpg

บูชา 950 บาท

8. แก้วกลม

คริสตัลหัวใจ หลวงพ่อฤาษี วัดท่าซุง

แก้วมณีรัตนะ ครีสตัล ทรงหัวใจซ้อน หลวงพ่อพระราชพรหมยาน (หลวงพ่อฤาษีลิงดำ)

หลวงพ่อนำแก้วครีสตัลมาจากต่างประเทศ พุทธาภิเษกโดยใช้แก้วจักรพรรดิ์องค์จริงเป็นประธาน

โดยพระท่านบอกหลวงพ่อว่าได้ผล 99 %ของลูกแก้วองค์จริง

หากนำไปบูชาทำกรรมฐานควบคู่กับสวดคาถาเงินล้าน จะมีความคล่องตัวด้านลาภผลและความเป็นอยู่อย่างมาก

หากต้องเลี้ยงคนจำนวนมาก คำว่าอดไม่มี

การเช่าแก้วมณีรัตนะ ต้องดูที่มาของแก้วเป็นสำคัญ เนื่องจากของปลอมราคาถูกเกลื่อนตลาด

องค์นี้เป็นครีสตัลรูปทรงหัวใจซ้อน เป็นอีกหนึ่งพิมพ์นิยมในสายวัดท่าซุง

องค์จริงสวยมากๆ สะท้อนแสงเป็นรุ้งๆเลยครับ

รับประกันแท้ตลอดชีพครับผม

พระสวย พระแท้ แวะดูร้านแก้วบุราณ นะครับ

ครีสตัลหัวใจ๑.๑.jpg ครีสตัลหัวใจ๑.๒.jpg

*** ปิดรายการครับ ***

แก้ไขครั้งล่าสุด: 8 ธันวาคม 2017
  9. thitiwatyu

thitiwatyu เป็นที่รู้จักกันดี

จอง คลิสตัลหัวใจหลวงพ่อฤษี วัดท่าซุง

ฝากเลี่ยมพลาสติกกันน้ำด้วยสะดวกมั๊ยครับ ถ้าสะดวกรบกวนแจ้งค่าเลี่ยมด้วยนะครับ

ผมอยู่อเมริกา ต้องโอนผ่านเวสเทริน ยูเนี่ยน โอนเข้าบัญชี เงินจะเข้าบัญชี หลังโอน5-6 วันโอเคมั๊ยครับ
    ถ้าโอเค ขอชื่อบัญชีเป็นภาษาอังกฤษ กับที่อยู่บ้านคุณด้วยครับ เพราะผมต้องใช้กรอกในเว็ปของเวสเทรินยูเนี่ยน

ส่วนค่าส่ง ผมจะโอนไป 200 บาท (ส่งแบบair mail ลงทะเบียน พร้อม tracking number)

10. แก้วกลม

รับทราบการจองครับผม
    ขอบคุณมากครับ

11. แก้วกลม

จัดส่งพระให้คุณ thitiwatyu เรียบร้อยแล้วครับ รายละเอียดส่งให้แล้วทางไลน์นะครับ
    ขอบพระคุณมากครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 8 ธันวาคม 2017
  12. แก้วกลม

จัดส่งพระให้คุณ ธีร์วิสิทธิ์ เรียบร้อยแล้วครับ...รายละเอียดส่งให้ทางไลน์แล้วครับ
    ขอบพระคุณมากครับผม

13. ตัวละครลับ

ตัวละครลับ Active Member

น่าสนใจครับ

14. แก้วกลม

ขอบคุณที่สนใจครับผม แค่ชอบเหมือนกันผมก็ดีใจแล้วครับ
    ถ้าสนใจจะบูชาโทรหา หรือไลน์หากันได้เลยนะครับ

15. แก้วกลม

พระร่วงหลังรางปืนดอยสุเทพ ปี๑๕

พิธีมหาพุทธาภิเษกพระพุทธสิหิงค์จำลอง โดย"คณะสงฆ์จังหวัดเชียงใหม่" วันที่ 9 เมษายน 2515 ณ วัดพระธาตุดอยสุเทพ จังหวัดเชียงใหม่ โดยพระเกจิคณาจารย์ 108 รูป ร่วมปลุกเสกในพิธี อาทิ

1. หลวงปู่โต๊ะ วัดประดู่ฉิมพลี

2. หลวงพ่อกวย วัดโฆษิตาราม

3. หลวงปู่แหวน วัดดอยแม่ปั๋ง

4. หลวงพ่อเกษม เขมโก5. หลวงพ่อเงิน วัดดอนยายหอม

6. ครูบาคำแสน อินทจักรโก วัดสวนดอก

7. ครูบาคำแสน คุณาลังกาโร วัดป่าดอนมูล

8. ครูบาชุ่ม โพธิโก

9. อาจารย์นำ แก้วจันทร์

และ อาจารย์ชุม ไชยคีรี (ฝ่ายฆราวาส) ฯลฯ

สมเด็จย่า และสมเด็จพระนางเจ้าฯ เสด็จเป็นประธาน

นับเป็นพิธีปลุกเสกที่ยิ่งใหญ่ที่สุดพิธีหนึ่งของจังหวัดเชียงใหม่เลยก็ว่าได้ พระรุ่นนี้ ลูกศิษย์สายหลวงพ่อกวย วัดโฆษิตฯ ตาหาเก็บกัน เพราะวัตถุมงคลที่ทันหลวงพ่อปลุกเสก

แค่เห็นชื่อครูบาอาจารย์ยุคนั้นก็สุดยอดทั้งนั้น และคงหาแบบนั้นไม่ได้อีกแล้วครับ

องค์นี้เป็นพิมพ์พระธาตุจมครับ

พระร่วงดอยสุเทพ๑.๑.jpg พระร่วงดอยสุเทพ๑.๒.jpg พระร่วงดอยสุเทพ.jpg

บูชา 750 บาท

16. แก้วกลม

เหรียญฉลุสมเด็จโตเนื้อเงิน หลวงพ่อเกษม

เนื่องในวาระอันเป็นมหามงคลที่ครูบาเกษม เขมโก ได้อุปสมบทครบ ๕ รอบ ๖๐ พรรษา ซึ่งจะเวียนมาถึงในวันที่ ๒๔ มิถุนายน ๒๕๓๖

คณะกรรมการและเหล่าศิษยานุศิษย์ได้เล็งเห็นถึงความสำคัญของวันวาระอันเป็นมงคลนี้ จึงพร้อมใจกันจัดงานฉลองเพื่อฉลองเพื่อเป็นการบูชาพระคุณขึ้นในโอกาสพิเศษนี้ ครูบาเกษม เขมโก ได้เมตตามอบหมายให้เจ้าประเวทย์ ณ ลำปาง จัดสร้างพระกริ่ง พระชัยวัฒน์ และรูปเหมือนอมตะเถระ รุ่นมงคลเกษม ๖๐ พรรษา ขึ้นมีวัตถุประสงค์เพื่อหาปัจจัยรายได้มอบเป็นสาธารณกุศลต่างๆ ในจังหวัดลำปาง

วัตถุมงคลรุ่นมงคลเกษม ๖๐ พรรษา นับเป็นพระเครื่องวัตถุมงคลที่ดีเด่นควรค่าแก่การบูชาสักการะเพื่อเป็นสิริมงคลที่สุด เพราะมีความเพียบพร้อมสมบูรณ์ครบถ้วนทุกประการ จัดสร้างอย่างพิถีพิถันทุกขั้นตอน คือ มีรูปลักษณ์พิมพ์ทรงที่สวยงาม คมชัด เป็นที่ต้องตาต้องใจ มีการนำโลหะชนวนอันศักดิ์สิทธิ์มาผสมผสานมากมาย และที่สำคัญคือเป็นวัตถุมงคลกฤตยาคมแฝด มีพิธีกรรมที่เข้มขลังอย่างยิ่งถึงสองพิธีด้วยกัน

โดยพิธีแรกนั้นครูบาเจ้าเกษม เขมโก เป็นองค์ประธานในพิธีเททองหล่อพระกริ่ง พระชัยวัฒน์ รูปเหมือน หลวงพ่อเงิน บางคลาน และรูปเหมือนองค์ท่านซึ่งได้เททองสำเร็จลุล่วงไปแล้ว ณ สำนักสุสานไตรลักษณ์ เมื่อวันพญาวัน ซึ่งตรงกับวัน พฤหัสบดี ที่ ๑๕ เมษายน เวลา ๑๕.๐๙ น. หลังจากนั้นจะนำโลหะชนวนที่เหลือในพิธีทั้งหมดไปจัดสร้างรูปเหมือน สมเด็จพระพุฒาจารย์ (โต) รูปเหมือนหลวงปู่ทวด และพวงประคำ ๑๐๘ สำหรับพิธีครั้งที่สองครูบาเจ้าเกษม เขมโกได้กำหนดพิธีอธิษฐานจิตปลุกเสกวัตถุมงคลรุ่น มงคลเกษม ๖๐ พรรษา ทั้งหมดทุกรายการ ในวันพฤหัสบดีที่ ๒๔ มิถุนายน ๒๕๓๖ เวลา ๑๓.๐๙

องค์นี้เป็นเนื้อเงิน ๑ ใน ๒๐๐๐ องค์ครับ

องค์สมเด็จโตมีลักษณะดุจดังท่านเปล่งรัศมีธรรมเลยครับ

เป็นการเกิดเองตามธรรมชาติ มิได้มีการเสริมแต่งองค์พระแต่อย่างใดครับ

บูชาหนึ่งองค์เหมือนได้บูชาพระอริยะเจ้าถึงสององค์เลยครับ

พระสวยมากเนื้อพิเศษ ลักษณะพิเศษ ตอกโค๊ตด้านหลัง สวยงามมาก พร้อมกล่องเดิมๆครับ

ลพ.เกษมลป.โตเงิน๑.๑.jpg ลพ.เกษมลป.โตเงิน๑.๒.jpg ลพ.เกษมลป.โตเงิน๑.๓.jpg

บูชา 1000 บาท

17. แก้วกลม

เหรียญหลวงพ่อเกษม ภปร. กองทัพภาค๓ ปี๒๙

เหรียญหลวงพ่อเกษม หลังภปร. จัดสร้างโดยกองทัพภาคที่๓ หรือเรียกอีกชื่อว่า รุ่นลายเซ็นต์

เหรียญทรงระฆังนี้มีสร้างจำนวน ๘๔,๐๐๐ องค์ ส่วนเหรียญทรงกลมสร้างแจกทหารข้าราชการ จำนวนประมาณ ๕๐๖,๐๐๐ องค์

พิธีปลุกเสกวันที่ ๒๘ พ.ย.๒๕๒๘ ซึ่งเป็นพิธีที่ยิ่งใหญ่อลังการแบบสุดๆ

และเป็นพิธีที่จัดกลางแม่น้ำวัง (ขอบคุณภาพประกอบจากเวป changmai1900.com)

พระเก็บสภาพสวยมากๆ ผิวเดิมๆไม่ผ่านการใช้เลยครับ

จัดมาเป็นชุดกะไหล่ทอง กะไหล่เงิน และทองแดง รับปีใหม่

จะบูชาเอง หรือบูชาเป็นเซทครอบครับ( พ่อแม่ลูก )คนละองค์ก็เหมาะอย่างยิ่งครับ

พระดี พิธีใหญ่ สวยและราคาไม่แพงครับ

ลพ.เกษมอาร์ม๑.๑.jpg ลพ.เกษมอาร์ม๑.๒.jpg พิธีเหรียญ ภปร.ปี29 แก้.jpg

บูชา 1100 บาท

18. แก้วกลม

พระปิดตาโภคทรัพย์รุ่นแรก ครูบาอิน

พระปิดตารุ่นแรก ครูบาอิน อินโท วัดฟ้าหลั่ง (ทุ่งปุย) อ.ดอยหล่อ จ.เชียงใหม่

จัดสร้างโดยคณะศิษย์รัศมีพรหมโพธิโก นำโดยคุณหมอสมสุข คงอุไร

จัดสร้างปี ๒๕๓๖ จำนวน ๑๐,๐๐๐ องค์

ผสมมวลสารมงคลมากมายเช่นผงพุทธคุณที่ครูบาอินรวบรวมไว้จากการธุดงค์

รวมถึงเกศาครูบาอินด้วยครับ พระของครูบาอินประสบการณ์มากมายเชียวครับ

องค์นี้สวยสมบูรณ์ ด้านหลังเป็นถุงโภคทรัพย์ อีกทั้งท่านทำให้เป็นรุ่นแรกด้วยครับ ต้องสุดๆแน่นอนครับผม

ปิดตาฟ้าหลั่ง๑.๑.jpg ปิดตาฟ้าหลั่ง๑.๒.jpg

บูชา 800 บาท

19. แก้วกลม

กริ่งนฤมิตรโชคนวะแก่เงิน หลวงพ่อจรัญ

พระกริ่งรุ่นนฤมิตรโชค หลวงพ่อจรัญ วัดอัมพวัน จ.สิงห์บุรี

สร้างเพื่อหารายได้สร้างโรงเรียน อาคารปฏิบัติธรรมวัดเขาวง สระบุรี

สมทบทุนสร้างอาคารหอพักสงฆ์ มหาจุฬาลงกรณ์ราชวิทยาลัย จ.ขอนแก่น

ชนวนมวลสารและแผ่นยันต์ต่างๆทั่วประเทศมากมาย ที่ใช้สร้างพระรุ่นนี้

องค์นี้เป็นเนื้อนวะแก่เงิน สร้างเพียง ๕,๙๙๙ องค์เท่านั้น

รูปแบบองค์พระมีพุทธศิลป์สวยงามมากครับ

หลวงพ่อจรัญท่านเป็นพระสุปฏิปัณโณ ที่มีลูกศิษย์ลูกหามากมายทั่วประเทศ

ด้วยท่านเป็นทั้งพระนักปฏิบัติ พระนักพัฒนา ทั้งช่วยเหลือองค์กรต่างๆมากมายจริงๆ

อีกทั้งวัตถุมงคลของท่าน ลูกศิษย์นำไปบูชาก็มีประสบการณ์มากมาย

และท่านตั้งอยู่ในศีลในธรรมแล้ว

วัตถุมงคลของหลวงพ่อจรัญย่อมส่งผลให้ชีวิตเจริญรุ่งเรืองขึ้นได้อย่างแน่นอนครับ

รุ่นนี้เริ่มหายากขึ้นเรื่อยๆแล้วครับ องค์นี้มาพร้อมกล่องเดิมไม่ผ่านการใช้ด้วยครับ

พระสวย พระแท้ อย่าลืมแวะชม ร้านแก้วบุราณ นะครับ

กริ่งนฤมิตรโชคนวะแก่เงิน๑.๑.jpg กริ่งนฤมิตรโชคนวะแก่เงิน๑.๒.jpg กริ่งนฤมิตรโชคนวะแก่เงิน๑.๓.jpg กริ่งนฤมิตรโชคนวะแก่เงิน๑.๔.jpg

บูชา 2000 บาท

20. แก้วกลม

เหรียญเงิน ๖๐พรรษาอุปสมบท หลวงพ่อเกษม

เมื่อวันที่ 24 มิ.ย. 2536 หลวงพ่อเกษม เขมโก ได้เมตตา อธิษฐานจิต

พระชุดที่ระลึกครบ ๕ รอบ ๖๐ พรรษา

ในงานนี้ มีท่าน พล.ต.อ. ชุมพล อัตถศาสตร์ เป็นประธานจัดงาน

เจ้าประเวทย์ ณ ลำปาง เป็นประธานศิษย์ดำเนินงาน

คุณสุดใจ ลิ้มวัฒนกรู ประธานจัดหารายได้

เพื่อสมทบทุนในการสร้างรูปหล่อยืนสูง 9 เมตรให้กับหลวงพ่อ

เวลา 10:09 หลวงพ่อเกษมได้ฤกษ์ออกจากกุฏิ เพื่อเททองเป็นชนวนในการสร้างรูปหล่อยืน 9 เมตรโดยมี ท่าน พล.อ.อ. วรนาถ อภิจารี เป็นผู้วางศิลาฤกษ์

เวลา 19:39 ก็ได้ฤกษ์ปลุกเสกมหาวัตถุมงคลรุ่นครบ ๕ รอบ ๖๐ พรรษาอุปสมบท

องค์นี้สวยกริ๊ป สภาพไม่ได้ผ่านการใช้ครับ

เพียงแต่เจ้าของเดิมไม่ได้เก็บกล่องไว้นะครับ ตอกโค๊ตชัดเจนครับ

พระสวย เจตนาการสร้างดี และราคายังไม่แพงครับ

เช่าพระใหม่เนื้อเงินปัจจุบัน แพงกว่านี้มากครับ

ใครศรัทธาหลวงพ่อเกษม นิยมสะสมวัตถุมงคลของท่านอย่าพลาดครับ

เหรียญเงินลพ.เกษม๑.jpg เหรียญเงินลพ.เกษม๑.๒.jpg

บูชา 1450 บาท