ลมหนาวและดาวเดือน ::=H=B=D=>> panombe2013

ในห้อง 'เพลงคู่และกลุ่ม' ตั้งกระทู้โดย กาไก่, 20 พฤศจิกายน 2016.

1. panombe2013

panombe2013 เป็นที่รู้จักกันดี

....[​IMG]

พระอาทิตย์ส่องแสง
    พระจันทร์สดใส
    19 พ.ย.วันเกิดใคร
    ไม่มีใครลืมจ๊ะ :boo:

ลมหนาวและดาวเดือน
    ศิลปินต้นฉบับ : ปนัดดา เรืองวุฒิ
    .
    .
    (green_apple)
    ดึกดื่นคืนนี้ ลมหนาวพัดโชยมา
    ฉันมองไปที่ขอบฟ้า เนิ่นนาน

(tangOAH 1)
    หน้าต่างห้องนอน เปิดต้อนรับแสงพระจันทร์
    แสงเดือนกำลังประชัน แสงดาว

(หนูตา)
    ก่อนหลับคืนนี้ ใจฉันขอไปเจอ
    พบเธอที่บนฟากฟ้า พร่างพราว

(กาไก่)
    จะนอนหลับไหล ในอ้อมแขนของดวงดาว
    ให้เงาราตรี โอบล้อมหัวใจ

(กอล์ฟ)
    ไม่รู้ค่ำคืนนี้ เมื่อเธออยู่ตรงนั้น
    จะเห็นดาวดวงเดียวกัน กับฉันไหม

(หนูตา)
    สักครั้งที่เธอเห็น แสงดาวทอประกาย
    ก็ยังเหมือนเรา ได้พบกัน

(tangOAH 1)
    ดึกดื่นคืนร้าง น้ำค้างยอดหญ้าคา
    ไหลลู่ลงมา สะท้อนแสงจันทร์

(mead)
    อยากหยุดเดือนดาว เก็บลมหนาวไว้นานๆ
    เพราะเธอจะมา อยู่ในหัวใจ

(green_apple)
    ไม่รู้ค่ำคืนนี้ เมื่อเธออยู่ตรงนั้น
    จะเห็นดาวดวงเดียวกัน กับฉันไหม

(Thep Tavada)
    สักครั้งที่เธอเห็น แสงดาวทอประกาย
    ก็ยังเหมือนเรา ได้พบกัน

(กาไก่)
    ดึกดื่นคืนร้าง น้ำค้างยอดหญ้าคา
    ไหลลู่ลงมา สะท้อนแสงจันทร์

(กอล์ฟ+หนูตา)
    อยากหยุดเดือนดาว เก็บลมหนาวไว้นานๆ
    เพราะเธอจะมา อยู่ในหัวใจ
    (พร้อม)
    อยากต่อเวลา ค่ำคืนนี้ให้ยาวนาน
    เพราะฉันมีเธอ อยู่ในหัวใจ
    มิกซ์โดย mead
    .
    .
    [MUSIC]http://palungjit.org/attachments/a.3757442/[/MUSIC]​
    ●≡ 19 พ.ย. ≡●

2. ษิตา

ษิตา ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

6 มิถุนายน 2006
    กระทู้เรื่องเด่น:
    1,230

เหมามาร่วมวันเกิด (แบบเบาๆ)

3. panombe2013

panombe2013 เป็นที่รู้จักกันดี

ไม่ลืมที่จะขอบคุณ พี่มี๊ด มือมิกซ์สำหรับเพลงนี้
    แถมยังฝากเสียงนุ่มๆ อบอุ่นๆ มาด้วย
    (เสียง ฮู้ฮู ก็น่าจะใช่เสียงพี่มี๊ด กับน้องโอ๋ ใช่มั้ยครับ)
    เดาๆว่า พี่มี๊ดคงจะมีงานล้นมืออยู่ แต่ก็ยังมาช่วยเป็นธุระ
    ช่วยมิกซ์เพลงนี้ให้กับ "ขบวนการงานด่วน"
    ไพเราะมากที่สุดในโลก ขอบคุณพี่มี๊ดมากๆๆๆๆเลยครับ

4. panombe2013

มากันครบแก๊งค์ ๔ ดรุณี เลยนะครับ
    น้องเปิ้ลก็มาพร้อมเสียงน่ารักๆอีกเหมือนเคย
    ตามมาด้วยคำอวยพร ให้รวยๆๆในทุกสิ่ง
    แต่ที่แน่ๆ ตอนนี้ พี่บีรวยเพื่อน รวยพี่ รวยน้อง ที่นี่หล่ะคร้าบ
    มากมาย อบอุ่นหัวใจ ที่ซู๊ดดดดดด
    ขอบคุณน้องเปิ้ลมากๆนะครับ

ยังรอเพลงคู่ของเราอยู่น้า อิอิ

5. panombe2013

เปียกไปทุกท่อนเลยเร๋อ เห็นภาพเลยอ่า
    น้องอ้อย แต่งกระทู้ด้วยใช่มั้ยครับ สวยน่ารักมากเลย
    (เดาจาก เอารูปพี่กำลังหม่ำมาด้วย น้องอ้อยชัวร์ๆ 5555)
    ขอบคุณนะคร้าบบบ

6. panombe2013

โหยยย เปรี้ยวจี๊ดดดดดด เลยอ่าครับ น้องตา 55555

7. กาไก่

กาไก่ เป็นที่รู้จักกันดี

18 สิงหาคม 2012
    บ่แม่นๆ เด้อค่ะ ทั้งหมดทั้งมวล ฝีมือน้องตาทั้งหมดจ้า
    รอบนี้ขอเป็นคนร้องอย่างเดียวเลยค่ะ น่ารักขนาดนี้มิใช่น้องแน่นอน
    ส่วนรูปหม่ำๆ ของพี่ชายนั้น เค้าเห็นกันทุกคนล่ะจ้า
    "มื้อเบา" เบาตรงหนายยยยย ราคาก็ไม่น่าเบา กินเสร็จยิ่งไม่เบาเลย 555
    เปิดมาทีไร พี่เราหม่ำตลอดดดดดดด ระวังๆ จะเป็น O ไม่ใช่ B นะคะ

8. กาไก่

ทำเป็น "ข้าวเกรียบรวยเพื่อน" ไปได้พี่เรานิ ^_^

9. กาไก่

โอ๊ยยยยย อร่อยปาก ลำบาก.....

10. panombe2013

ง่า เดาผิดเบย :':)':)':)':)'(
    ตอนแรกก็ลังเลว่า ไม่น้องอ้อย ก็น้องตานี่แหละ ที่แต่งกระทู้นี้
    แต่คาดว่า น้องตา จะต้องติดภารกิจแน่นอน เลยเดาว่าเป็นน้องอ้อย
    งั้นพี่ก็ขอขอบคุณน้องตาด้วย อีกครั้งนะครับผม
    (ขอบคุณอีกแระ หลายครั้งก็ยังไม่พอ 5555)

11. mead

mead เป็นที่รู้จักกันดี

ที่แรกผมเห็นรูปคุณบีกำลังหม่ำกุ้งอยู่ในเฟส แต่ไม่ทันเอ๊ะใจ
    จนหนูตาก็มาบอกว่าวันนี้เกิดพี่บี มาชวนร้องเพลง เลยรีบบอกนู๋ตาเลยว่า"ว่าง"แบบไม่ต้องคิดเลย
    เดี๋ยวพลาดโอกาสที่สำคัญไปน่ะครับ ปีนึงจะมีสักครั้ง อิอิ
    เนื่องในวันเกิดนี้ ขอให้คุณบีมีความสุข สดชื่น คิดสิ่งใดสมความปรารถนา
    เงินทองไหลมาเทมา เจริญงอกงามในทุกๆสิ่ง พร้อมกับสุขภาพอันแข็งแรงสมบูรณ์พร้อมนะครับ

เสียง ฮู้ฮู นั่นเป็นของขวัญพิเศษที่สวรรค์มอบให้น่ะครับ
    ตั้งโอ๋ฮัมเพลินๆออกมาแบบไม่ได้ตั้งใจ เลยอยากจะเก็บเอาไว้แบบนั้น
    แต่น้องโอ๋บอกให้เอาออกดีกว่า ด้วยความเสียดายเลยช่วยร้องเสริมซะเลย อิอิ

ขอขอบคุณทุกๆเสียงด้วยนะครับ
    ทั้งน้องเปิ้ล นู๋ตา น้องกอล์ฟ คุณอ้อย คุณตั้งเทพ

กอลฟ์ ก็คลุมโปงร้องเพลงกลางดึก
    คุณอ้อยก็ร้องไปพร้อมเสียงฝนพรำ อิอิ
    อัดเสียงกันได้ในทุกๆสภาพอากาศเลยทีเดียว เก่งทุกคนเลย
    มีเรื่องราวน่าทึ่งจริงๆครับเพลงนี้

12. panombe2013

ขอบคุณอีกครั้ง สำหรับคำอวยพรครับ พี่มี๊ด
    UNSEEN ของแต่ละคน ยิ่งเพิ่มคุณค่าให้กับเพลงนี้นับเท่าทวี
    จนผมรู้สึกเลยว่า ตัวเองโชคดีมาก ที่ได้รับของขวัญพิเศษสุดนี้
    ขอขอบคุณทุกท่าน จากใจ จริงๆครับ

;38;38;38

13. ษิตา

ษิตา ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

1,230
    unseen ::: หนูตา

โดยปกติจะรู้ล่วงหน้าให้พอตั้งตัวอ่ะ..
    ช่วงนี้หลายคนพอรู้ ตาค่อนข้างจะยุ่งๆภายในครอบครัว
    การอยู่หน้าจอนี่ลดลงเยอะ กว่าจะมีเวลาได้เข้ามา
    เป็นคนไม่ติดโทรศัพท์อ่ะ ที่จะมานั่งกดท่องเว็บ เข้าเฟส จะน้อยมาก
    พยายามเซพสายตา ไม่อยากให้จากไปก่อนวัยอันควร หุหุ
    ครั้งนี้กว่าจะเปิดคอมพ์มานั่งหน้าจอ ก็ค่อนวันของวันเกิดเข้าไปแล้วง่ะ
    สะกิดถามพี่อ้อย ว่ามีอะไรเซอร์ไพรส์พี่บีกันละเปล่า..??
    พี่อ้อยบอก ยังเลย มองๆอยู่
    งั้นร้องเพลงแล้วกันเน๊าะ เน๊าะ ออกความคิดเห็นไปแบบไม่แน่ใจ
    หนูตาแอบหนักใจ เพราะภาระคนป่วยเนี๊ยะ รายละเอียดในแต่ละวันจุกจิกมาก
    แต่พอดีวันเสาร์ ไอ่แป๊กอยู่ นั่งทำการบ้าน ดูคนป่วยไปด้วยเลย
    บรรเทาไปได้เรื่องนึง (แต่ก็ยังวิ่งขึ้นๆลงๆไปดูเป็นระยะ)

ทีเนี๊ยะ..มาถึงเรื่อง เพลง
    ((( เดี๋ยวมาพิมพ์ต่อ ))))

14. ษิตา

1,230
    unseen(ต่อ) ::: หนูตา (ขี้เกียจ edit)

ก็คุยกับพี่อ้อย เอาไงดีคะ
    ตาหาเพลง พี่อ้อยหาคน ดีม๊ะ ติดต่อเปิ้ล พี่โอ๋ รึคนอื่นๆ ตามนี้ดีมั๊ย
    พี่พู่ พี่อ้อ พี่อ้อยบอก เสาร์-อาทิตย์ เห็นพี่อ้อมีกิจกรรมไปตลอด งั้นผ่าน
    โปรเจคนี้คือ มันด่วนยิ่งกว่าด่วน ต้องแบบชนิดที่ส่งเสียงมามิกซ์ได้เลยอ่ะ
    ตาก็แว๊บส่งข้อความหาพี่ปอ..ส่งข้อความเสร็จ แว๊บลงไปข้างล่างปฏิบัติภารกิจ
    แว๊บขึ้นมา เจอข้อความพี่ปอ ตอบไว้ เพิ่งเลิกงาน ถ้าอัดตอนนี้ได้คงดี
    แต่ ประเด็นคือ ไม่มีมือถืออีกเครื่องไว้ฟังเพลง อัดได้อย่างเดียว
    ตอนเย็นต้องไปซื้อของ กลับดึกจะยิ่งช้า และลูกไม่สบายอีกแล้วง่า
    ลูกไม่สบาย อันนี้เข้าใจเลยอ่ะในความยุ่งๆของพี่ปอ ไม่กวนพี่ปอดีฝ่า

พี่อ้อยบอก เห็นเปิ้ลแว๊บๆตอนเช้า ตอนนี้เข้าใจว่าเปิ้ลอยู่ข้างนอก
    มิกล้าส่งข้อความรบกวนพี่นิจให้ Line บอกเปิ้ล

ในด้านพี่โอ๋ ตาก็ส่งข้อความไปทางพี่มี๊ด พร้อมภาวนาให้มาอ่านเร็วทีเถอะ เพี๊ยง!!!
    พลังจิตในมิติต่างๆจงพาพี่มี๊ดมาอ่านข้อความที่ฝากไว้ทีเถ๊อะ..ในบัดดล!! เดี๋ยวนี้ๆๆ
    เงียบค่ะ ฮ่า ฮ่า ฮ่า ไม่หือ ไม่อือ สงบเงียบดีจริงๆ

คนมิกซ์ พี่อ้อยบอก หัวหิน
    แต่ตาคิดว่ากอล์ฟน่าจะไม่ไหว ตั้งแต่บ่นว่าไม่สบาย คือ เงียบไปทั้งวัน
    เลยคิดว่า อย่าไปคาดหวัง ไม่กวนดีกว่า เดี๋ยวมีว๊ากก! (คือ เดี๋ยวตาอดว๊าก!คนป่วยไม่ได้ หุหุ)
    พี่มี๊ดล่ะ ดีที่สุดแล้ว เป็นคนที่มีความตั้งใจ ดูจะเก็บทุกเม็ด ตรงข้ามกับหัวหิน
    ในยามปกติ ไม่ได้ป่วย ยังไม่ค่อยตั้งใจเลยอ่ะ เราต้องมานั่งฟังเอง แล้วบอกเป็นจุดๆ
    เค้าจะอ้างว่า เค้าร้องรวดเดียว มิกซ์เลย ไม่เคยตัด ขยับอะไร (หมั่นไส้จริงเชียว ชิชะ!)

เพลง : เพลงอะไรดี
    ตาก็เลือกเพลงความหมายดีๆไว้หลายเพลงเลยอ่ะ
    อาทิ เช่น แทนใจ จดหมายจากพระจันทร์ ดาวกระดาษ อื่นๆ ฯลฯ
    แต่สมาชิกยังเงียบอยู่ โดยเฉพาะคนมิกซ์ ทำไงดี! หุหุ
    ต้องมานั่งฟัง ทำความรู้จักกับเพลงอีก เวลากระชั้นชิดมากไปอ่ะ น่าจะเป็นไปได้ยาก
    โดยเฉพาะหนูตา นางจะไหวมั๊ยน๊อ กังวลกับคนป่วยก็กังวล

(( ไปอีกรอบค่ะ เดี๋ยวมาต่อ))

(( มาล่ะ ))

((ต่อ ))

ความกังวลก็มีหลายๆเรื่อง กลัวทำไม่ทัน กลัวความไม่พร้อมของสมาชิก
    คิดไปคิดมา คิดมาคิดไป เอาไงดีหว่า..
    เพลง ลมหนาวและดาวเดือน พี่มีีดมีเสียงพี่โอ๋อยู่แล้ว และเพิ่งจะร้องไป
    เสียงตาก็มี แม้จะเพี๊ยน แต่ก็ยังมี ในกรณีตาเกิดฉุกเฉิน ร้องไม่ได้ขึ้นมา
    เพลงนี้พี่โอ๋ร้องดีมาก พี่โอ๋ต้องโอเคกับเพลงนี้แน่นอน..
    พี่อ้อย เปิ้ลนี่ไม่น่ามีปัญหา ในเรื่องเพลงไหน ไม่กังวลเท่าไหร่
    เปิ้ลมาแล้ว และรับทราบแล้วว่า งานงอก..55+
    เหลือแต่พี่โอ๋กับพี่มี๊ด ซึ่งสำคัญที่สุดคือ พี่มี๊ดต้องมิกซ์เพลงนี้ ลุ้นกันต่อไป(ในเวลาที่น้อยลงทุกขณะ)
    ตอนนี้ภาวนา แค่พี่มี๊ด ตกลง ตาโล่งเลยอ่ะ รอ ร๊อ รอ
    จำไม่ได้ พี่มี๊ด รึพี่โอ๋ชะแว๊บมา ทำเอาโล่งเลย แล้วพี่มี๊ดก็ยินดีจะมิกซ์ให้
    ทีนี้ก็รอตาแบ่งท่อนเพลง เชื่อมั๊ย แบ่งท่อนเพลงนี้ใช้เวลานานทั้งๆที่ไม่น่าจะนาน 555+
    จะอะไร ก็แบ่งไป เม้าส์มอยไปกับสาวๆเนี๊ยะ สนั่นจอ ฟังเพลงไป เข้าหูซ้ายทะลุหูขวา
    แล้วก็วิ่งขึ้นวิ่งลง งานงอกเป็นระยะๆ
    แบ่งท่อน เสร็จ 4 สาว เปิ้ลบอก พี่เทพฯ จะร้องด้วย ขอท่อนให้พี่เทพด้วย
    ง่าาา..าา! ถ้ามีปู้จาย ต้องหาอีก ไม่งั้นจะเดียวดายเอาน๊าาาา
    คุยกับพี่มี๊ด ร้องด้วยนะคะ นะคะ พี่มีีดบอก คนเดียวยังไงๆอยู่นา ตาบอกมีเพื่อนๆ
    พี่เทพคนนึงละ กอล์ฟอีก ว่าดังนั้น แบ่งท่อนอีกรอบ ส่งให้ทุกๆคน ก็ไปจกพี่ขุนกาย(แก้ว) ขึ้นมา
    บอกว่า ร้องเพลงนะ กับเพื่อนๆมอบให้พี่บี ก็ดูท่าทีจะตอบตกลงมั๊ย รึจะงอนไป
    (( ถ้าจะงอน คือ วันเกิดเค้า ตาไม่ค่อยจะทำอะไรให้เค้าแม้แต่อวยพรวันเกิด
    ก็ตามแต่สถานการณ์อ่ะ บางทีตรงกับช่วงไม่คุยกัน ก็เฉยๆไป กอล์ฟบ่น >> ตาใจดำ
    จริงๆไม่ได้ใจดำ แต่ผูกใจเจ็บ 55+ มีปีนึงวันเกิดตา เค้าไม่อวยพร เพราะงอนกันอยู่
    ถ้าบ่นมาก็ตอกกลับไป ทีเธอ ช๊านยังไม่ว่า ทีช๊าน อย่าซ่าส์ เดี๋ยวจะโดน ))
    อันนี้ไม่พูดอะไร บอกแค่ ต้องฟังให้ชินหูก่อน ถามมาอีกว่า >>แล้วจะเอาวันไหน
    โอ๊วว..ว! หยาบคายมาก แล้วจะเอาวันไหน หุหุ พยายามไม่สวนไป เก็บปากเก็บคำ
    วันนี้ และด่วนอ่ะ บอกไปด้านบนไง (อ่านละเปล่า ฮึ! อันนี้แค่คิดเฉยๆ)
    เค้าก็ฟังและร้องส่งมาให้ บอกว่า เพลียๆไม่สบาย ไม่รู้เสียงออกมาเป็นไงนะ
    ตาก็ดีใจ เสียงส่งมาแล้วเป็นส่วนใหญ่ หลังจากรับๆท่อนไป เปิ้ล พี่เทพ พี่อ้อยก็ร้องส่งมากันเลย
    เบื้องหลังส่งไฟล์พี่อ้อยก็นะ 55+ ตาอ่ะ ดูลนๆไปทุกเรื่อง เจอเมล์พี่อ้อย งง เอาง่ายๆเลยค่ะ
    อันนี้พี่อ้อยเล่านะคะ :boo:

พี่บีนึกภาพออกอยู่แล้วล่ะ เหตุการณ์ทำนองนี้พี่บีเองก็ประสบมาบ่อยๆ
    ตายังคิดว่า น่าจะหาวิธีเซอร์ไพรส์แบบอื่นให้พี่บีเดาไม่ออก 555+

(( ยังมีต่อ ))

แก้ไขครั้งล่าสุด: 23 พฤศจิกายน 2016
  15. ษิตา

1,230
    (( แอบมาพิมพ์ต่อตอนดึกๆ วันนี้ทำกายภาพผู้ป่วยช่วงหัวค่ำ เลยขึ้นมาดึก))

ตอนนี้ระโหยโรยแรง เพราะแปลงร่างเป็นคุณหมอนักกายภาพ
    ที่สังเกตุจากคุณหมอตัวจริง แลัวเซิร์ทดูวิธีจาก youtube ที่เค้าสอนพยาบาลวิชาชีพ

ต่อติดมั๊ยเนี๊ยะ พิมพ์ที อารมณ์และความเมื่อยต่างกันออกไป ฮ่าๆ

พอเสียงส่งครบ ก็เริ่มเตรียมรอฟัง..
    อ้อ! เพลงนี้พี่โอ๋กล่าวว่า แบ่งท่อน แล้วพี่ร้องใหม่ได้นะ
    นั่งอมยิ้ม..นั่น! พี่โอ๋ กระตือรือร้นดีจัง พี่เค้าดูเต็มที่ดีจริงๆอ่ะ
    (( รู้งี้ เอาเพลงแทนใจ รึเพลงอื่นๆ พี่โอ๋คงไม่เกี่ยง อิอิ ))
    ได้ข่าวว่า ตื่นมากลางดึก เพื่อมาช่วยพี่มี๊ดมิกซ์ด้วยอ่าาา (พี่มี๊ดบอก)
    ขอบคุณมากมายเลยนะคะพี่โอ๋

ทีเนี๊ยะ..ตาก็ตั้งใจไว้ว่า ก่อนเที่ยงคืน จะไปจองกระทู้ แล้วลบแอบพี่บีไว้ก่อน
    เพื่อที่เวลาและวันที่ของกระทู้จะเป็นวันที่ 19 พ.ย. เวลาท้ายสุดของวัน เท่ห์ดี!
    ให้พี่บีรับคำอวยพรจากทุกๆคนจนอิ่มหนำสำราญ ปิดท้ายด้วยพี่ๆน้องๆอย่างพวกเรา อิอิ
    แต่ทว่า.. คุยเพลินกับพวกสาวๆ
    กว่าจะไปอาบน้ำ กลับมา จ๊ากก เลยมาติ๊ดนึง วันใหม่ไปละ เที่ยงคืนกว่านิดๆ
    ไงก็ตั้งไว้ก่อน ก็ตั้งแล้วลบเลย (เดี๋ยวกู้มา แอบเอาไว้ก่อน)
    การกระทำนี้ อยู่ในสายตาพี่อ้อยเจ๋ยเลย (เริ่มจะกลัวแล้วนะเนี๊ยะ ตาไวจริงๆ)
    -----------------
    อ้อย
    555
    มีไปหยุดเวลาด้วย​
    หนูตา
    หือ
    ตาเหรอ
    อ้อย
    เห็นตั้งกระทู้เพลงกลุ่มเปล่า​
    หนูตา
    ไม่ทันอ่ะ ตั้งใจไว้ ก่อน เที่ยงคืน ดันลืม ​
    เที่ยงคืนหน่อยๆเข้าไปแล้ว คงเปลี่ยนวันไปแล้ว​
    (ถ้าเรื่องกดตั้งกระทู้)

หนูตา
    พี่อ้อยไปตั้งดิ ​
    แล้วลบ
    เดี๋ยวตาไปอัพเดรตให้ในภายหลัง
    กดตั้ง เป็นขีดเดียวจิ
    พิมพ์ขีดเดียวแล้วลบ
    ก็เป็นกระทู้ให้ละ
    หนูตา
    อิอิ ลบให้ละ
    แอบกระทู้ไว้ไม่ให้พี่บีเห็น 55+

------------
    พอ ตี 1.37 น. พี่มี๊ดส่งไฟล์มิกซ์ไฟล์แรกมา​
    ตาก็กำลังจะรอฟังแล้วซ่อมของตัวเอง​
    ซ่อมแล้วล่ะ แต่ดึงไฟล์จากโทร ดึงเท่าไหร่ก็ดึงออกมาไม่ได้ (เหงื่อตก)​
    สุดท้ายบอกพี่มี๊ด นอนก่อนดีฝ่า ขอเวลาฟังด้วย ไหนๆก็ช้าแล้วอ่ะ​
    ตี 2.07 น. พี่มี๊ดโผล่มาอีกด้วยอีกไฟล์ บอกว่าพี่โอ๋ตื่นมาควบคุมการผลิต​
    แต่ตาไม่ไหวแล้ว เพลียมาทั้งวัน บอก นอนกันก่อนดีฝ่า พรุ่งนี้ค่อยว่ากันใหม่​
    ยังไงก็เสร็จแล้ว ฟังแล้ว ร้องดีกันทุกคน นอกจากตาที่ฟังแล้วยังไม่โอเค​
    ไม่ใช่อยากให้เพราะพริ้งกระดิ่งแมวอะไร ต้องการให้ออกมาดี ​
    ตาแค่รู้สึกว่า เสียงตาเหมือนที่พี่อ้อยแซวจริงๆ ฮ่าๆ >> น้องตาให้แป๊กร้องท่อนนี้เหรอ ​
    อ้อ! เรายังแอบเอารูป สวนกุหลาบ ปี๔ ห้อง๖ มานั่งหากัน คนไหนพี่บีหว่า​
    แล้วทำไมไม่มีพี่เอคะ พี่บีกับพี่เอเรียนคนละห้องเหรอ​
    ตานึกว่าแฝดกันจะเรียนด้วยกันห้องเดียวกันซะอีก ​
    และเช้ามา หลังจากทำภารกิจตัวเอง ก็ลองร้องส่งซ่อมให้พี่มี๊ด ​
    ม๊านนนก็ยังคงไอ้แป๊กร้อง นั่งคิด ไม่ไหวละ จะมาช้าเพราะตาได้ไง​
    เอาเงี๊ยะล่ะ..! ทำกระทู้ แอบไป cap หน้าจอเฟสพี่บีมา ไม่ได้เซพรูป ใช้วิธี cap​
    ที่ทำเป็น .gif ภาพเคลื่อนไหว เพราะคิดว่า ถ้าทำ mv คงช้ากว่านี้มากๆ​
    ด้วยหลายๆอย่าง ตาว่าตาคงทำไม่ทัน​
    ค่ะ! Unseen เพลงนี้แหละ ดูกระท่อนกระแท่น 55555+ ​
    ขอบคุณมากมาย มายังพี่โอ๋ พี่มี๊ดด้วยนะคะ ที่ช่วยเหลือในยามยากตลอดมา​
    ส่วนกอล์ฟ อืมม์ ! เค้าคอมเม๊นท์อะไรไม่ค่อยเป็นจริงๆ นอกจาก อิอิอิอิ ​
    แต่มาค่ะ กระทุ้งให้มา พี่บีเดาถูก ​
    ---------------------------------------​
    (พร้อม)
    อยากต่อเวลา ค่ำคืนนี้ให้ยาวนาน
    เพราะฉันมีเธอ อยู่ในหัวใจ
    .
    .
    ท่อนท้ายสุดของเพลง ทุกคนร้องให้พี่บีนะคะ
    ตาเองฟังท่อนนี้แล้วจับใจ!!

แก้ไขครั้งล่าสุด: 24 พฤศจิกายน 2016
  16. ดอกใบบุญ

ดอกใบบุญ เป็นที่รู้จักกันดี

สุขสันต์วันเกิดจ้าพี่บี ขอให้สุขกายสุขใจสุขภาพแข็งแรงจ้า