ลั่นทมแทนใจ

ในห้อง 'เพลงไทยสากล' ตั้งกระทู้โดย ษิตา, 17 เมษายน 2015.

แท็ก: แก้ไข
  1. ษิตา

ษิตา ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

6 มิถุนายน 2006
    กระทู้เรื่องเด่น:
    1,230
    Ri_aB15.png Ri_aB9.png Ri_aB10.png

ลั่ทม
    นักร้องต้นฉบับ :: เชอรี่ เข็มอัปสร

Ri_aB3.png Ri_aB2.png Ri_aB4.png

ลั่นทมดอกนี้
    เก็บไว้หลายปี อย่างมีความหมาย

แม้คนที่ให้ ไม่เจอหน้ากันแสนนาน
    วันเหงาวันเก่า สองเรานั้นเคยผูกพัน
    แต่ต้อง จากกัน ไม่ทันเอ่ยคำ ร่ำ ลา

ดอกไม้บ้านสวน
    กลิ่นเคยหอมอวลกลีบเคยนวลขาว

เขารู้หรือเปล่า ว่าฉันยังเฝ้ารักษา
    แม้กลีบและกลิ่น โรยสิ้นไปตามเวลา
    แต่ยังมีค่า หอมอวลอยู่ในหัวใจ

เป็นความผูกพัน ไม่มีวันลืมได้เลย
    หากได้พบเขาอย่างเคย ก็พร้อมจะเผยความใน
    ว่าใจดวงหนึ่ง ยังคิดถึงเขาอยู่ไม่คลาย
    โอ้เจ้าดอกไม้ โปรดช่วยเป็นพยาน

เมื่อยามหวั่นไหว
    ลั่นทมแทนใจให้คลายเหว่ว้า

ฉันยังฝันว่า เขาจะกลับมาเคียงขวัญ
    คนเหงาคนเก่า คอยเฝ้าเจอเขามานาน
    ได้แต่บนบาน มีวันนั้นไหมนะลั่นทม

เป็นความผูกพัน ไม่มีวันลืมได้เลย
    หากได้พบเขาอย่างเคย ก็พร้อมจะเผยความใน
    ว่าใจดวงหนึ่ง ยังคิดถึงเขาอยู่ไม่คลาย
    โอ้เจ้าดอกไม้ โปรดช่วยเป็นพยาน

เมื่อยามหวั่นไหว
    ลั่นทมแทนใจให้คลายเหว่ว้า

ฉันยังฝันว่า เขาจะกลับมาเคียงขวัญ
    คนเหงาคนเก่า คอยเฝ้าเจอเขามานาน
    ได้แต่บนบาน มีวันนั้นไหมนะลั่นทม

Ri_aB6.png Ri_aB5.png Ri_aB7.png

Ri_aB16.png Ri_aB18.png Ri_aB17.png

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 24 กันยายน 2017
  2. KeLBeRoS

KeLBeRoS Moderator ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

28 กรกฎาคม 2006
    ตัดชับ!! เสียงเพราะที่สุดในสามโลก เสียงแหบนิดๆ เหมือนเสียงจั๊กเวอร์ชั่นผู้หญิง อิอิอิ

(sing)(sing)(sing)

3. ษิตา

ษิตา ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

1,230
    ง่วงสุดๆ ไปล่ะค่ะ ตั้งกระทู้ซะดึกมากๆ
    อิอิ ชะแว๊บแหล่ะ พรุ่งนี้ต้องไปวัดแต่เช้าอีก ^_^ (วันพระค่ะ)

4. jasminine

jasminine เป็นที่รู้จักกันดี

ดอกไม้บานสวนกลิ่นเคยหอมอวล กลีบเคยนวลขาว
    เขารู้หรือเปล่าว่าฉันยังเฝ้ารักษา
    แม้กลีบและกลิ่นโรยสิ้นไปตามเวลา
    แต่ยังมีค่าหอมอวลอยู่ในหัวใจ

พี่ก็ชอบหลังจากที่บังเอิญได้ฟังต้นฉบับ
    เชอรี่ร้องจากบน YouTube เมื่อหลายปีก่อน ^.^
    เวอร์ชั่นนู๋ตา พี่ช่วยมิกซ์ เห็นว่าน้องชอบเพลงนี้มาก
    แล้วเธอก็ร้องทอด~เสียง~อย่างชนิดที่เรียกว่า..
    ต้องฟังมาจนคุ้น จนอิน แล้วแน่ๆ อ่ะ
    ยิ่งร้องยิ่งเก่ง ดูซิ...ชื่นชมเจงๆ ^_^ ปรบมือรัวๆๆๆ
    อ้อ! มีเสียงนกจิ๊บๆ มาช่วยร้องด้วย เสียงดีซะด้วยอ่ะ ฮ่าๆ ชอบจัง

ขนาดไฟล์:
      30 KB
      เปิดดู:
      409
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 17 เมษายน 2015
  5. jasminine

jasminine เป็นที่รู้จักกันดี

คิดตาม เอ้อออ เนอะ! น้องกอล์ฟ
    (นานๆ จะเห็นคุณน้องพิมพ์ยาวขึ้นมานิดนึง) อิอิ

6. ryuzaki_benz

ryuzaki_benz เป็นที่รู้จักกันดี

Wow เพราะมากเลยครับพี่หนู ชอบๆ:cool:

7. Lila57

Lila57 เป็นที่รู้จักกันดี

12 มิถุนายน 2008
    ไพเราะน่ารักมากค่ะ​

8. Kob

Kob เป็นที่รู้จักกันดี

เห็นขนาดไฟล์แล้วขอเป็นลมแป๊บ อิอิ ยังไม่ได้ฟังค่ะกำลังโหลดอยู่

โห โค๊ตเนื้อเพลงสวยจังเลย นึกถึงตอนมาเล่นบอร์ดใหม่ๆ เล่นโค๊ตพวกนี้กันเพลินเลย

เดี่ยวมาเม้นต่อ รอฟังเพลงก่อนจ้า

9. panombe2013

panombe2013 เป็นที่รู้จักกันดี

เนื้อเสียงแหบสวยแบบนี้ ลงตัวกับเพลงนี้ที่สุดเลยครับ

เบา พริ้ว หวาน ได้ฟิลลิ่ง คนเหงา เฝ้ารอ มากกกกกก

ปรบมือ รัวๆๆๆๆๆๆๆ

10. jainwit

jainwit เป็นที่รู้จักกันดี

30 กรกฎาคม 2007
    เพราะน่ารักๆครับบบน้องตา อิอิอิ

11. ษิตา

1,230
    ยิ้มไม่หุบเลยอ่ะ งานเนี๊ยะ..!!!
    แต่ง่วงและเพลียเหลือเกิน สุดจะทนไหวแล้ว..งุงิ งุงิ
    พรุ่งนี้เช้าเดี๋ยวมาคุยด้วยนะคะ..^_^

12. ษิตา

1,230
    คราวนี้พูดดี อภัยให้ อิอิ จั๊ก เวอร์ชั่นผู้หญิง ฮ่าๆ ถูกใจ

13. ษิตา

1,230
    ขอบคุณมากมาย เลยค่ะพี่ปอ
    นอกจากมิกซ์ให้แล้ว ยังมีแนะนำด้วยนิดหน่อย ชอบมากเลยค่ะ
    ตอนแรกคิดว่า ร้องให้ฟังรอบนึงก่อน เดี๋ยวร้องใหม่ทั้งหมดแหล่ะ
    เพราะฟังแล้ว น่าจะยังไม่ได้ ฮ่าๆๆๆ
    พอพี่ปอบอกมิกซ์เสร็จแล้ว ปรับนั่นนี่แล้ว จะมีนิดนึงที่เพี๊ยน ไม่แก้ก็ยังได้อยู่
    >>> ได้แต่บนบาน มีวันนั้นไหมนะลั่นทม
    ก็เลยร้องตรงเนี๊ยะ ซ่อมไป ใจก็ เอ้อ! เป็นไปได้เหรอเนี๊ยะ น่าจะยังอีกนานนะเพลงนี้อ่ะ ไม่น่าจะฉลุย ผ่านเลยปานนี้

ถ้าอัดเสียงกลางวันจะมีเสียงนกด้วยค่ะ 555+
    หลังบ้านมีต้นไม้ ข้างๆหน้าต่างห้อง นกจะเต็มไปหมด
    หน้าบ้านเป็นถนน เสียงรถอีกนั่นแหล่ะ

5555+ เค้าว่า สมองไปหมดแล้ว ตั้งแต่เจอบ่นเยอะๆ
    เหมือนคนเป็นโรค dyslexia อ่อนๆ แต่เป็นบกพร่องในการพิมพ์ เขียน อะไรยาวๆที่มีเนื้อหามากๆ
    เจ้าตัวสงสัยว่าจะเป็นโรคแนวๆนี้แบบอ่อนๆ ไปซะแล้ว หุหุ

คิดว่าไม่น่าจะใช่หรอก
    บางทีเรื่องที่ตัวเองสนใจก็เห็นพิมพ์ยาวเหยียด
    ขี้เกียจล่ะมากกว่า ใช่ป่ะ! กอล์ฟ

ขอบคุณจ้า น้องเบ๊นซ์ เพลงวงกลม ที่น้องขอพี่ไว้นานมากแล้ว จนป่านนี้พี่ยังร้องไม่ได้ซักกะทีเลยอ่ะ ฮ่าๆ
    เดี๋ยวจะลองร้องดู มันเหมือนติดค้างน้องยาวนานมากๆ ^_^

อ่า! ขอบคุณมากมายเลยค่ะ ที่แวะเข้ามาฟัง แถมยังมีคอมเม๊นท์ที่อ่านแล้วหน้าบานอีกง่ะ
    ไม่เห็นร้องเพลงมาฟังกันบ้างเลยนะคะ คุณ Lila 57

.
    .
    .

แก้ไขครั้งล่าสุด: 18 เมษายน 2015
  14. ษิตา

1,230
    ไม่รู้พี่กบฟื้นละยัง ฮ่าๆๆๆๆๆ
    ค่ะ ตอนพี่ๆ เล่นโค้ดแล้วกระทู้เดี้ยงนั่นก็จำได้ค่ะ
    ต้องมานั่งงม แก้ไขไงดี
    ว่าแล้วก็คิดถึง พี่น้ำตาลขมเลยอ่ะ (คนเนี๊ยะก็ชอบเล่น code)

อ่านคอมเมนท์แล้วหน้าบานเป็นจานเชิงเลยล่ะค่ะพี่บี
    ตอนนี้อ่ะเฝ้ารอมากเลยค่ะ เพลง วิมาน........ เมื่อไหร่จะวางแผงน๊อ ขอแถวหน้าทั้งแถว (จองๆ) :VO

ขอบคุณค่า พี่เจน ^_^

15. sam_sbcc

sam_sbcc เป็นที่รู้จักกันดี

7 มิถุนายน 2008
    เมื่อยามหวั่นไหว ลั่นทมแทนใจให้คลายเหว่ว้า....ร้องได้อารมณ์ เพราะมากครับน้องหนูตา

16. ษิตา

1,230
    ขอบคุณมากๆค่ะพี่แซม ตอนแรกนึกว่าจะได้ซ่อมท่อนนี้แหล่ะ 555+
    แต่ผ่าน ไม่รู้พี่ปอโอเค เพราะ เน้น เหว่ว้า มากไปละเปล่า ฮ่าๆ

ขอบคุณอีกครั้งค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 31 สิงหาคม 2015
  17. jainwit

jainwit เป็นที่รู้จักกันดี

30 กรกฎาคม 2007
    น้องตา ขอเพลงนี้หน่อยจิ ขอเสียงเปล่าๆน้าา ที่เหลือเป็นหน้าที่พี่เอง อิอิอิ
    https://www.youtube.com/watch?v=ukq1lgn9v2Y

18. กาไก่

กาไก่ เป็นที่รู้จักกันดี

18 สิงหาคม 2012
    ไม่เคยได้ยินเพลงนี้แฮะ ลองไปเปิดๆ หาต้นฉบับ
    เจ้ย!!!! ร้องได้เหมือนต้นฉบับมากๆ ค่ะน้องตา แหบและเพราะเหมือนกันมากๆ ^^

19. ษิตา

1,230
    ง่ะ..!
    ฟังแล้ว ลองแล้ว ท่าจะยากมากมายสำหรับตาเลยล่ะค่ะ ฮ่าๆ
    เท่าที่ลองฮึมฮัมตาม คีย์เพี๊ยนกระจุยเลยอ่ะ เอื้อนตามก็ยังเพี๊ยนอีก
    ทำให้สงสัยว่า ทำไมน๊อ!~ พี่เจน จึงคิดถึงเพลงเนี๊ยะ..

ถ้าร้องไม่ได้ยังไง เดี๋ยวหาเสียงเปล่ามาให้พี่เจนมิกซ์นะคะ (อาจจะเป็นเสียงคนอื่น)

20. ษิตา

1,230
    แหม!~ (หลังจากอ่านแล้ว ปลื้ม ยิ้มไม่หุบ ก็ได้เวลามาตอบเม๊นท์ละ)
    เพลงนี้ได้ยินจากพี่ปอร้องอัพไว้ในเฟสอ่ะพี่อ้อย
    ก็นั่งฟังซะเคลิ้ม อีกนานต่อมาถึงได้หาต้นฉบับมาฟังอ่ะค่ะ
    รู้สึกจะเป็นเพลงประกอบละคร ที่เชอรี่เล่นกับก๊อต
    ไม่รู้ใช่เรื่อง >> เธอคือดวงใจ อะเปล่า เพราะตาก็ไม่ได้ติดตามละครเรื่องนี้เลยค่ะ
    ถ้าพี่อ้อยฟังเวอร์ชั่นนี้ว่า เสียงเหมือนมากๆ ล่ะก็นะ..
    ตาอัพเวอร์ชั่นพี่ปอ สงสัยพี่อ้อยว่า ตาผิดกฏ อัพเพลงต้นฉบับแน่ๆเลย ฮ่าๆๆ

ขอบคุณนะคะพี่อ้อย ^_^