ลานเทสะเทือน--สายัณห์ สัญญา--โดย VeggieGuy

ในห้อง 'เพลง ลูกทุ่ง-เพื่อชีวิต' ตั้งกระทู้โดย VeggieGuy, 19 กันยายน 2011.

1. Piyarat Gehrke

Piyarat Gehrke เป็นที่รู้จักกันดี

3 พฤศจิกายน 2009
    <TABLE cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" border=0><TBODY><TR><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: 1px inset; BORDER-TOP: 1px inset; BORDER-LEFT: 1px inset; BORDER-BOTTOM: 1px inset">ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Piyarat Gehrke [​IMG]
    เสียงดีมาก มาก ทั้งออดทั้งอ้อน จะอ้อน
    กันไปถึงไหนเนี่ย เสียงดีแบบนี้สงสัยว่าชาติ
    ที่แล้วได้กินส้มลูกนี้แน่ แน่เลย ถึงได้หวาน
    เหลือเกิน อิอิ
    </TD></TR></TBODY></TABLE>ครับ ชาติที่แล้วกินซะกระจุยกระจายเลย (หมายถึงตับไตไส้พุงนะครับ)
    ชาตินี้เลยขอบายครับ พี่รัตน์จะรับแทนมั้ย? อิอิ<!-- google_ad_section_end -->
    ไม่เอาหรอก แค่โรคภัยไข้เจ็บถามหานี่
    ก็เล่นเอาแย่มาตั้งหลายปีและ อิอิ

2. yu_hongthong

yu_hongthong เป็นที่รู้จักกันดี

7 มิถุนายน 2011

ไม่ใช่คะ จำคนร้องไม่ได้ ไม่ใช่ของก็อต ศิลปินชื่ออะไร ก็ไม่รู้ เพลงนี้สามีร้องให้ฟัง ขำๆ ค่ะ ขำๆ
    ( อย่าบอกนะคะ ว่า ทำไม ไม่ให้สามี ร้องให้ฟัง ก็ อยากฟัง คุณ วิกกี้ร้อง คุณวิกกี้ ร้องเพลง เพราะ มาก )

3. VeggieGuy

VeggieGuy เป็นที่รู้จักกันดี

15 ธันวาคม 2007
    เท่าที่ค้นดู ก็น่าจะเป็น "คำสารภาพ" ของบ่าววี ที่ใกล้เคียงครับ

4. yu_hongthong

yu_hongthong เป็นที่รู้จักกันดี

เพลงนี้ดีกว่า รอยร้าว ศิลปิน อิทธิ พลางกรู ชอบ ร้อง บ่อย ชอบ ร้อง ให้ สามีฟัง
    แก้วที่มันร้าว ไม่นานก็คงจะแตก แหลกสลายไม่มีวันเหมือนเดิม thaxx

5. tanaong2011

tanaong2011 เป็นที่รู้จักกันดี

29 สิงหาคม 2011
    คุณวิกกี้ เพลงนี้ผมฟังตอนเด็กๆ จากวิทยุ เอเอ็ม
    ฟังไม่กี่เที่ยวก็ร้องได้ จำได้ว่าเพลงนี้ดังข้ามปีเลยครับ ...

คุณวิกกี้ร้องได้เพราะครับ

6. VeggieGuy

ครับ ผมก็ฟังตอนเด็กๆ จากวิทยุเอฟเอ็ม
    ตอนเด็กๆ ความจำดีมาก ฟัง 2-3 ครั้งก็จำได้
    ตอนนี้ 30 ครั้งยังไม่ได้เลย อิอิ
    ขอบคุณครับ

7. VeggieGuy

แนวนี้ดูจะไม่ถนัดเท่าไหร่นะครับ อาจต้องขอแรงคนอื่นจัดให้ อิอิ

8. yu_hongthong

ไม่เป็นไรค่ะ ถ้าอย่างงั้น ก็ เพลงนี้เลย
    สุโขทัยระทม ศิลปิน สายัณห์ นิรันดร จะรอฟังนะคะ เชื่อว่าทุกคนก็อยากฟัง คุณวิกกี้ร้อง เช่นเดียวกัน catt10catt1

9. yu_hongthong

<TABLE style="BORDER-COLLAPSE: collapse" id=AutoNumber1 border=0 cellSpacing=0 borderColor=#111111 cellPadding=0 width="90%"><TBODY><TR><TD class=ms_menublack width="20%" colSpan=2></TD></TR><TR><TD class=ms_menublack width="20%">เพลง </TD><TD class=ms_menublack>สุโขทัยระทม</TD></TR></TBODY></TABLE>
    <TABLE style="BORDER-COLLAPSE: collapse" id=AutoNumber2 border=0 cellSpacing=0 borderColor=#111111 cellPadding=0 width="90%"><TBODY><TR><TD class=ms_menublack width="20%">ศิลปิน </TD><TD class=ms_menublack>สายัณห์ นิรันดร</TD></TR></TBODY></TABLE>
    <TABLE style="BORDER-COLLAPSE: collapse" id=AutoNumber3 border=0 cellSpacing=0 borderColor=#111111 cellPadding=0 width="90%"><TBODY><TR><TD class=ms_menublack width="20%">รหัสเพลง </TD><TD class=ms_menublack>04400</TD></TR></TBODY></TABLE>​
    สุโขทัยระทม
    สายัณห์ นิรันดร
    F..บ้าน พี่อยู่สุโขทัย
    เพราะบ้านพี่ไฟไหม้ ขอลามาไกลทิ้งถิ่น
    ดั่งคนจรขาดที่นอนที่อยู่ที่กิน
    เปรียบเหมือนเป็นเช่นนกขมิ้น
    ยุพินจงโปรดเห็นใจ
    พี่ เสี่ยงโชคด้วยน้ำตา
    เหมือนคนไม่มีค่าทุกวันเวลาร้องไห้
    พี่คนจนสู้อดทนเที่ยวเร่ร่อนไป
    เดินหางานไกลใกล้
    จงเห็นใจคนอกตรม
    จาก ดวงใจคนไร้รังนอน
    ขอทรามวัย ใจอ่อน อุ้มชูให้อยู่สุขสม
    ปลอบใจยามเศร้า ยามหนาวให้มีผ้าห่ม
    อย่าทิ้งให้พี่ขื่นขม ระทมเหมือนสุโขทัย
    ที่ พี่ฝากให้น้องนางขอร่วมเรียงเคียงข้าง
    น้องจงนำพาชิดใกล้
    ถูกไฟผลาญต้องซมซานจากสุโขทัย
    หมดทรัพย์สินเพราะไฟไหม้
    เหลือดวงใจมาฝากนาง
    ..ที่ พี่ฝากให้น้องนางขอร่วมเรียงเคียงข้าง
    น้องจงนำพาชิดใกล้
    ถูกไฟผลาญต้องซมซานจากสุโขทัย
    หมดทรัพย์สินเพราะไฟไหม้
    เหลือดวงใจมาฝากนาง

แล้วจะเข้ามาฟังนะคะ ขอบคุณมากค่ะ :VO:VO

10. VeggieGuy

เพลงนี้น่าจะพอไหวครับ
    ยังไงจะรีบจัดให้ครับ
    อย่าลืมติดตามเรื่อยๆ นะครับ ^__^

11. yu_hongthong

เฮ้อ...ไม่รุ้จะได้ฟังหรือเปล่า สุโขทัยระทม :z1 รอตั้งหลายวันแล้ว

12. VeggieGuy

ไม่ได้แกล้งให้รอนะครับ แต่ขอเวลานักร้องสักเล็กน้อย ได้ฟังแน่ครับ

13. ลุงแมว

ลุงแมว เป็นที่รู้จักกันดี

19 มิถุนายน 2005
    Hard Disk พัง

ต้องกลับมาโหลดคร๊าบบบบบ ^^​

14. VeggieGuy

งงเลยครับ วันนี้เห็นข้อความแจ้งเตือนการเคลื่อนไหวของเพลงนี้ซึ่งนานมากแล้ว ผมนึกว่าไม่อยู่แล้วซะอีก