ลืมไปรึเปล่า - ซาร่า ผุงประเสริฐ (Covered by jasminine)

ในห้อง 'เพลงไทยสากล' ตั้งกระทู้โดย jasminine, 25 เมษายน 2017.

1. jasminine

jasminine เป็นที่รู้จักกันดี

นานๆ จะร้องเพลงที
    อาจจะเป๋ๆ ไปบ้าง ไม่ถึงบ้าง นะคะ
    เพลงนี้พี่บีส่งเกะมาให้ร้อง ก็ชอบอยู่แล้วค่ะ จัดซะเลย
    ขอบคุณพี่บี & พี่เจนมากๆ นะค้า
    พี่บีเอื้อเฟื้อช่วยส่งเพลงมา ช่วยปรับเสียงให้กลมกล่อม
    พี่เจนช่วยมิกซ์ให้เสียงเริดหรูเช่นเคย ทำให้ตั้งหลายรอบ
    จากอะคุสติคเวอร์ชั่น มิดิ้เวอชั่น จนถึงคาราโอเกะแบบต้นฉบับเวอร์ชั่น! ..
    น่าร้ากจริงๆ ..
    เป็นเพลงได้ผ่านถึงสองท่าน อิอิ
    ขอบคุณค่าาาาพี่ทั้งสอง และนู๋ตาด้วยค่ะ ขอบคุณที่มาช่วยใส่เพลงให้จ้า

♫♫♫♫♫♫♫♫♫♫♫♫♫♫♫♫♫♫♫♫♫♫♫♫♫♫♫♫♫♫♫♫♫♫♫
    ♫♫♫♫♫♫♫♫♫♫♫♫♫♫♫♫♫♫♫♫♫♫♫♫♫♫♫♫♫♫♫

ลืมไปหรือเปล่า
    ศิลปินต้นฉบับ : Sara Nussara Pungprasert

เธอก็เคยบอกว่าชอบกัน และเธอมีเหตุผล
    เพราะฉันไม่เหมือนใคร เธอ ก็เคยประทับใจ
    ในความไม่ซ้ำใคร ที่ฉันเป็นแบบฉัน.
    เธอ กลับมาไม่ชอบใจ บอกกันในวันนี้
    ให้ฉันทำตัวใหม่ เธอ ให้ฉันทำเหมือนใคร
    ที่เธอประทับใจ ให้เหมือนเธอต้องการ.
    เธอลืมไปหรือเปล่า รักฉัน เพราะอะไร
    ลืมไปหรือเปล่า ชอบฉันที่ตรงไหน
    อยากให้เธอทบทวน
    วันนี้ ฉันควรเปลี่ยน เพราะอะไร
    เพราะฉันไม่เคยเปลี่ยน
    หรือเพียงเพราะว่าใจเธอไม่เหมือนเดิม
    ฉันก็เป็นอย่างที่เป็น
    ก็เป็นมานานแล้ว เธอเองก็รู้ดี
    ทำอย่างเดิมมาทุกที กลายเป็นดูไม่ดี
    ไม่รู้เพราะอะไร เธอกลับมาไม่ชอบใจ
    บอกกันในวันนี้ ให้ฉันทำตัวใหม่
    เธอ ให้ฉันทำเหมือนใคร ที่เธอประทับใจ
    ให้เหมือนเธอต้องการ
    เธอลืมไปหรือเปล่า รักฉัน เพราะอะไร
    ลืมไปหรือเปล่า ชอบฉันที่ตรงไหน
    วันนี้ ฉันควรเปลี่ยน เพราะอะไร
    หรือเพราะว่าใจเธอไม่เหมือนเดิม
    หรือเพราะว่าใจเธอไม่เหมือนเดิม

►►►►►►►►►►►►►►
    คลิกฟังค่ะ
    ►►►►►►►
    [AUDIOPLUS=http://palungjit.org/attachments/%E0%B8%A5%E0%B8%B7%E0%B8%A1%E0%B9%84%E0%B8%9B%E0%B8%AB%E0%B8%A3%E0%B8%B7%E0%B8%AD%E0%B9%80%E0%B8%9B%E0%B8%A5%E0%B9%88%E0%B8%B2_porc-mp3.4144578/][/AUDIOPLUS]
    ►►►►►►►►►►►►►►

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 25 เมษายน 2017
  2. NoOTa

NoOTa Super Moderator ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

14 มิถุนายน 2005
    กระทู้เรื่องเด่น:
    349
    ตัดโช๊ะ!!!!
    เพราะพริ้ง..ใส๊...ใส

3. panombe2013

panombe2013 เป็นที่รู้จักกันดี

วันหนึ่ง นั่งหาเพลงคาราโอเกะ ชิลๆ แล้วมาเจอเพลงนี้
    ไม่ได้ฟังมาตั้งนานสองนาน แต่ก็ยังฟังเพราะอยู่เลย
    จู่ๆ ก็แว้บขึ้นมาว่า ถ้าเป็นเสียงน้องปอ จะต้องเพราะมากแน่เลย
    มือไวเท่าความคิด รีบส่งเกะให้น้องปอในทันใด 5555+
    แต่ช่วงนั้น ทราบว่าน้องปอยังคงมีภารกิจล้นมือ จึงยังไม่มีเวลาร้องเพลง

ยังไม่หยุดครับ วันที่ 12 เมษายน ก็เกิด "อยาก" ร้องเพลงสงกรานต์ ซะงั้น
    ก็ไปชวนน้องปออีก ไม่คิดว่า น้องปอจะใช้เวลาแค่ครึ่งวัน ร้องเพลงสงกรานต์
    และยิ่งเซอร์ไพร์สกว่า ก็คือ น้องปอยังส่งเสียงร้องเพลง ลืมไปหรือเปล่า
    ตามมาติดๆ ในเวลาห่างกันไม่ถึง 2 ชั่วโมง

พอเสร็จเพลงช่วงสงกรานต์ไปแล้ว ก็รีบมิกซ์เพลงนี้ต่อเลย
    บอกเลยว่า น้องปอร้องแม่นจังหวะมากๆ ก็มีแค่ปรับไดนามิกเสียงนิดหน่อย
    แต่มาเจอปัญหาคือ คาราโอเกะเพลงนี้ที่หามาได้ เป็น MV ที่มีเสียงนักแสดงพูดอยู่ด้วย
    ก็เลยไปหาคาราโอเกะอันใหม่ ได้มาเป็น acoustic version ก็งานเข้าหล่ะสิ
    เพราะเพลงแนว acoustic นี้ เสียงร้องของนักร้องจะเด่นมาก จะมิกซ์เองก็ฝีมือยังไม่ถึงขั้น
    ถ้าจะดันทุรังมิกซ์ต่อ ก็รู้สึกเสียดายเสียงร้องเพราะๆของน้องปอ
    งานนี้ก็เลยต้องถึงมือ พี่เจน ที่ช่วยยกระดับเสียงเพลงขึ้นมา เรียกว่า เสียงใสเว่อร์อ่ะ
    แถมหาคาราโอเกะเพลงนี้มาให้ด้วยเลย ต้องขอบคุณอย่างที่สุดเลยอ่ะครับ พี่เจน
    เสียงร้องสวยๆของน้องปอ กับการมิกซ์ขั้นเทพของพี่เจน ได้เป็นอีกเพลงหนึ่ง
    ที่เพราะที่สุดในโลก ประดับห้องเพลงไทยสากลนี้อีกครั้งหนึ่ง
    หลังจากที่น้องปอห่างหายไปนาน

ขอเปิดฟังวนไป นะคร้าบบบ o_Oo_Oo_Oo_Oo_Oo_O

4. jasminine

ผู้สนับสนุนหลักเข้ามาให้กำลังใจกันทันที ขอบพระคุณมากค่าาาาาา หนูตาสำหรับกระทู้สวย พี่บีเด๋วนี้เก่งกาจอ่ะ ไว้มีโอกาสคงได้รบกวนพี่บีพี่เจนนู๋ตาอีก วนๆ ไปอีกค่ะ 555 ต้องให้จัดเพลงยากๆๆๆ ให้ปอซักเพลง ประมาณว่า ประสานเสียงต่างเมโลดี้ทับกันหลายๆ ชั้น ให้พี่บีกับพี่เจนเป็นโปรดิวเซอร์ นะคะ อิอิ ขอบคุณมากค่ะสำหรับเพลงนี้และอื่นๆ อีกต่อไป

5. supatorn

supatorn ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

14 กรกฎาคม 2010
    169
    เสียงใสดีจังค่ะ ทั้งMellowน่าฟังค่ะ
    I like it.jpg

6. music_lover_man

music_lover_man เป็นที่รู้จักกันดี

20 กันยายน 2009
    Jasminine ร้องเพลงอะไรก็เพราะ ชอบ ปลื้ม ร้องให้ฟังบ่อยๆนะครับ

7. pporjai

pporjai เป็นที่รู้จักกันดี

เพราะมากค่ะน้องปอมะลิ เสียงน้องร่วมสมัยใสๆ ให้กำลังใจนะคะ

8. ชมพู่หวาน

ชมพู่หวาน เป็นที่รู้จักกันดี

11 กุมภาพันธ์ 2012
    เพราะมากค่ะน้องปอ...เหมือนฟังจากเพลงต้นฉบับเลยค่ะ

9. carfear

carfear Active Member

16 กันยายน 2009
    โอ้ววเพราะดีฮะ

10. music_lover_man

music_lover_man เป็นที่รู้จักกันดี

20 กันยายน 2009
    แอบมาฟังอีกรอบนึง อิอิ

11. patz_bkk

patz_bkk เป็นที่รู้จักกันดี

10 กรกฎาคม 2006
    วันก่อนยังฟังเพลงนี้อยู่ในคลื่นไหนซักคลื่น
    วันนี้ อยู่ดี ๆ ก็เอานิ้วมาเคาะคีย์บอร์ดเข้าพลังจิต
    แล้วก็มีโอกาสได้ฟังเพลงนี้ จากเสียงคุณปอ
    จะบอกว่า.........
    ไม่ว่าวันเวลาจะผ่านไปกี่ร้อยปี ก็ทำอะไรเสียงคุณปอไม่ได้
    ยังแรงชัดจัดแจ่มอยู่เหมือนเดิม
    เฮ้อ..เพราะอ่ะ แต่ว่า...
    ไม่มีแต่ เพราะครับ

12. patz_bkk

นั่งฟังอยู่นาน แล้วก็เกิดลังเลสงสัย
    เนื้อหาของเพลงนี้ ร้องมาทั้งเพลง บอกว่าลืมไปหรือเปล่า
    แต่ก็ไม่บอกว่าลืมไปเนี่ย ลืมไปไหน ลืมไปเซ็นทรัล ลืมไปตั้งฮั่วเส็ง ลืมไปนู่น นี่ นั่น ก็ว่าไป แต่ก็ไม่บอก
    ทำไมเราถึงอยากรู้อยู่คนเดียวล่ะ เออ แฮะ แปลก!
    สังสัยต้องมีภาคสอง คุณปอ ต้องกลับมาร้องใหม่ในภาคสอง ว่าลืมไปไหน คาใจ
    เครียด!

13. jasminine

ขอบคุณค่า
    อยากร้องได้บ่อยๆ จ้า ขอบคุณนะค้า
    สงสัยจะจัดเวอชั่นชาย แหงมๆ
    ขอบคุณค่าพี่ใจ
    จริงป่ะค้ะ แก้มปริ ขอบคุณค่า

14. jasminine

ขอบคุณค่าาาาา
    ซาร่า นักร้องคนโปรด แถมแนวนี้ ต้องพยามตั้งใจนิ๊ดนึงค่ะ เสียงไม่ใสไม่ด๊ายค่ะ..เพลงนี้นะคะจะว่าง่ายก็ไม่ง่าย พยามจะร้องกี่ทีกี่ปีมาละก็ไม่ค่อยจะไหว.. มาไหวก้อเพราะได้ร้องเพลงสงกรานต์เสียงสูงปรี้ดมาก่อนสักแป้บนึง เสียงเลยมาค่ะ เลยพอฟังได้ค่ะ 555
    เอาดิ.. มุกนี่ใครจะสู้ 5555 ขอคิดแป้บนึงว่าจะไปไหนดี ก็เล่นซะฮา ต้องไปนึกก่อนค่ะ 5555 กราบค่ะ

15. gotoTrafford

gotoTrafford สมาชิก

21 มิถุนายน 2017
    เสียงร้องของคุณปอ เป็นที่ชื่นชอบของทุกคน
    คุณปอมีความสุขเวลาร้องเพลง
    คนที่ได้ฟังเค้าก็มีความสุข
    win win เนาะ

เข้ามาฟังเพลงนี้
    ยอดเยี่ยมอมตะเช่นเคย

เพื่อนแก่มาให้กำลังใจเพื่อนเก่าครับ

16. jasminine

เพิ่งเห็น กระทู้ห้องเพลงอัพเดทไวมาก จนตามไม่ทัน ขอบคุณมากค่ะ มาทีไรให้ฟีลประมาณรูปนั่นเลย ปาแมนอ่ะ อิอิ รึไม่ก็ยอมยุทธบู๊ตึ๋ง กระโดดม้วนหลังกลางอากาศมาชื่่นชมทีนึง 555 ขอบคุณจ้า

17. jasminine

อยากร้องเพลงอยู่น๊า แต่มันไม่ค่อยมีเวลามิกซ์ โหลดโปรแกรมมิกซ์แบบฟรีไม่กี่วันมาใช้ ตอนนี้ก็หมดสิทธิ์ใช้ฟรีแระ จึงชอบหลบไปร้องตาม app ร้องเพลงในมือถือแทน เด๋วจะเอามาลงค่ะ ขอบคุณทุกคนนะคะที่ยังคิดถึงกันอยู่ :)

18. patz_bkk

วันก่อนแอบมาสอยเพลงนี้ไปฟังอีก เคยฟังซาร่า แล้วมันธรรมดาไป
    ขอมาฟังไทลินอลมั่งเริ่ดกว่าเยอะ เอริ้กกก
    โปรแกรมมิกซ์ที่ใช้แล้วหมดสิทธิ์โปรแกรมอะไรครับ พี่แพทอาจจะมีตัวเต็มครับ เด๋วจัดให้ครับ

19. ษิตา

ษิตา ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

6 มิถุนายน 2006
    1,230
    ส่งโปรแกรมมาเลยค่ะพี่แพท เดี๋ยวจัดส่งพร้อมขอ ลืมมารึเปล่า ตามที่พี่แพทขอไว้ จัดให้พี่แพทด้วยนะคะพี่ปอ ส่วนดนตรีและเนื้อเพลงนี้ เดี๋ยวพี่แพทจะประพันธ์และจัดส่งมาให้ร้องค่ะ

20. patz_bkk

โปรแกรมไรล่ะจ้ะ จะได้ไปหาถูก