ลูกแก้วคริสตัลแขวนไว้กันสิ่งไม่ดีใช่หรือเปล่า

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย piramid111, 20 พฤศจิกายน 2005.

1. piramid111

piramid111 เป็นที่รู้จักกันดี

คือเห็นบางคนนำมาแขวนติดตัวบอกว่าไว้ป้องกันพลังที่ไม่ดีจะมากระทบตัวป้งกันได้จริงๆหรือค่ะ และลูกกระจกที่แขวนตามบ้านที่บอกว่าแก้ไขฮวงจุ้ยได้แก้ได้จริงๆหรือปล่าค่ะขอผู้รู้แนะนำด้วยค่ะ[b-wai]

2. Attawat_Rx

Attawat_Rx เป็นที่รู้จักกันดี

14 กันยายน 2005
    เป็นความเชื่อครับ ถ้าศรัทธาย่อมมีผลครับ " จริงใจจะสมหวัง " ตริสตัลใช้ในเชิงป้องกัน และเพิ่มสัมผัสรู้ตัวทั่วพร้อม (มีคนใช้ในเชิงนี้กันมากครับ แต่บางทีก็คิดในเชิงประดับมากกว่า)

ส่วนกระจกแปดเหลี่ยม เป็นคติจีน ใช้สะท้อนสิ่งไม่ดีทั้งปวง คล้าย ๆ กับสิงห์ที่ป้องกันสิ่งไม่ดีครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 26 พฤศจิกายน 2005
  3. ฟีฟะ

ฟีฟะ สมาชิก

21 พฤศจิกายน 2005
    ในทางฮวงจุ้ย น่าจะจริงครับ คริสตัลแท้ๆ จะมีพลังในตัวเอง (เหมือนที่แม่เหล็กมีแรงดูด ผลัก ซึ่งตามปรกติเรามองไม่เห็นและสัมผัสไม่ได้ ลองเอาผงเหล็กไปโรยที่แท่งแม่เหล็กดู จะเห็นพลังนั้ๆ )

คริสตัล และกระจกคริสตัลที่แขวนตามบ้าน ใช้ป้องกันสิ่งร้ายๆไม่ดีให้หักเหหรือสลายไป และในขณะเดียวกัน จะดูดสิ่งดีๆเป็นมงคลเข้าบ้านเรา เป็นอุปกรณ์สาราพัดนึกในการแก้ฮวงจุ้ยได้ดีอย่างหนึ่ง.......สวัสดีครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 26 พฤศจิกายน 2005