ลูกแก้วพญานาค เพชรพญานาค ของกายสิทธิ์จากเมืองบาดาล

ในห้อง 'กระทู้เก่า' ตั้งกระทู้โดย นิโรธสมาบัติ, 25 มีนาคม 2008.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. นิโรธสมาบัติ

นิโรธสมาบัติ เป็นที่รู้จักกันดี

26 สิงหาคม 2007
    พอดีได้รับลูกแก้วพญานาคมา ๕ ลูกครับ แบบฟรี ๆ เลยเอาข้อมูลเกี่ยวกับลูกแก้วพญานาคมาฝากกันอ่านครับ

ลูกแก้วพญานาคของหลวงปู่ คำคะนิง จุลมณี วัดถ้ำคูหาสวรรค์ อ.โขงเจียม จ.อุบลราชธานี​

ลูกแก้วพญานาคหรือเพชรพญานาค / สมบัติแห่งวังบาดาล<O></O>

(โดยนายคำพูลชูชาติสำนักงานพระพุทธศาสนาจังหวัดมหาสารคาม)<O></O>

...........................

[​IMG]<O></O>

ลูกแก้วพญานาค หรือเพชรพญานาค เป็นสมบัติของวังบาดาลถูกนำออกมาในขณะนี้ เพราะพญาสุทโธทนะนาคราช(ปู่พญานาค) มีความประสงค์ให้ไปทำบุญ สร้างวัด ทำนุบำรุงพระพุทธศาสนาผู้ที่ได้สมบัติเหล่านี้ ต้องทำบุญสร้างเสนาสนะฯจะได้อานิสงส์ตามที่ขออธิษฐาน มิใช่เป็นการไปเก็บไว้อย่างเดียว ต้องบูชา ดูแลรักษาเทพเจ้าแห่งธาตุกายสิทธิ์เหล่านั้น เพราะ ในแก้วพญานาคแต่ ละองค์ มีวิญญาณ/เลือดของพญานาคหนึ่งองค์ กล่าวคือเมื่อสิ้นอายุขัย ร่างของพญานาคได้ร่วงหล่นลง ดินและทรายห่อหุ้มไว้(ไม่ให้ตกสู่พื้นดิน)เป็นหมื่นๆ ปี สิ่งห่อหุ้มกลายเป็นหิน และเป็นพลอยสีสวยงามคนที่ครอบครองลูกแก้วพญานาคได้เคยมีภพภูมิเกี่ยวเนื่องเมืองบาดาลมาแต่ปางก่อนสีของแก้วพญานาค มีมากกว่า 7 สี ในแต่ละสี มีความหมายแตกต่างกัน มีพลังอานุภาพในการคุ้มครองรักษา มีเมตตา และมีโชคลาภ เพราะทุกองค์มีเทพรักษา เช่น

<O></O>
    1. สีขาวใส เกิดจากนาคราชที่บำเพ็ญเพียร ถือศีลปฏิบัติธรรมมาก่อน จนมีสมาธิแก่กล้าจนมีความสะอาด บริสุทธิ์หมดจดมีฤทธิ์ มีพลังอันเข้มข้น แต่หนักในทางเมตตาและปล่อยวาง ผู้ใดมีไว้จะส่งเสริมด้านพลังสมาธิ มีความสงบและมั่นคง เป็นนักปฏิบัติธรรม มีความใจกว้างและเสียสละ

<O></O>
    2.สีแดง สีแห่งฤทธิ์อำนาจ มีตบะเดชะอันทรงพลัง เป็นที่เกรงขามของผู้พบเห็น ใช้ในทางเสริมสร้างบารมีให้เกิดกำลังใจ กล้าหาญเด็ดเดี่ยว มีความองอาจ เชื่อมั่นในตนเอง เป็นสีวรรณะของนาคราชผู้เป็นแม่ทัพ นักรบหรือผู้นำทางการทหาร เป็นอัศวินที่ปกป้อง รักษาเมืองบาดาล จึงมีอิทธิฤทธิ์มากเป็นพิเศษ มีพลังทางแคล้วคลาด ให้ความคุ้มครอง ปกปักรักษา (พญานาคจะไม่ให้คนโดยง่าย)

<O></O>
    3. สีชมพูสีนาคราชเพศเมียเหมาะแก่ผู้หญิง เพราะเป็นที่ดึงดูดใจเพศตรงข้ามมีอานุภาพทางเมตตา มหานิยมสูง เสริมสร้างสง่าราศี/บารมีดึงดูดใจผู้อื่นได้ดี ทั้งบันดาลโชคลาภ ชื่อเสียง เกียรติยศ เงินทองถ้าเป็นสีชมพูเข้มออกหวาน(หายากที่สุด) ยิ่งมีเสน่ห์และดึงดูดผู้อื่นได้ดี ใครเห็นก็รักและหลง ได้รับความสนใจจากคนรอบข้าง

<O></O>
    4. สีม่วงมีพลังทางด้านดูดทรัพย์ และมีมิตรสหายมาก มีเสน่ห์เป็นที่รักของคนรอบข้าง<O></O>
    เป็นสีที่หายากพอสมควร บางคนคิดว่า สีม่วงเป็นสีของคนผิดหวัง ถือเป็นความเข้าใจผิด ผู้ใดครอบครองสีนี้จะมีใจเป็นสุขสดชื่น ใจสงบร่มเย็น และมีอานุภาพป้องกันคุณไสย ภูตผี ปีศาจได้ดียิ่ง

<O></O>
    .5. สีเหลืองสีแห่งการบำเพ็ญตบะบารมี สีแห่งธรรมะ มีพลังในทางเมตตามหานิยม ชอบทำบุญให้ทานสนใจธรรมะ ชอบช่วยเหลือผู้อื่น เป็นสีแห่งความยินดีเกื้อกูล มีความสมหวังในทรัพย์สิน

<O></O>
    6. สีเขียวสีแห่งพลังสมาธิจิตสีแห่งความสงบสุข ร่มเย็น มีเมตตาธรรม ชอบสงเคราะห์ช่วยเหลือผู้อื่น พูดจาน่าเชื่อถือ เป็นอำมาตย์ราชครู เป็นที่เคารพ นับถือและเกิดศรัทธาแก่ผู้พบเห็น

<O></O>
    7. สีฟ้าและสีน้ำเงินสีของวรรณะกษัตริย์ราชาผู้นำผู้ปกครองชั้นสูง ผู้มีอำนาจวาสนาและบารมีอันยิ่งใหญ่สีแห่งการสร้างสมบารมีนานสีของผู้มีคุณธรรมและเป็นที่พึ่งแก่คนอื่นได้ดี

<O></O>
    8. สีส้มป้องกันอันตรายจากอาวุธ

<O></O>
    การบูชา/รักษา เมื่อเสร็จจากการอัญเชิญติดตัวแล้ว วางไว้พาน สักการะด้วยผลไม้และ<O></O>
    น้ำใสสะอาดบริสุทธิ์ พญานาคจะพอใจอยู่กับคนที่มีศีลธรรม(ไม่ชอบคนใจไม่บริสุทธิ์ หรือเห็นแก่ได้ฯ) <O></O>

ภาพจากเว็บไซต์วัดป่าดำรงพุทธธรรม http://www.mahaphotitaam.com/index.php?lay=show&ac=article&Id=575161&Ntype=1

คำบูชาลูกแก้วพญานาค<O></O>
    ...............<O></O>
    นโม พุทธายะ นะมะ อะอุ <O></O>​

สาธุ.... ผู้ข้าฯ ของบูชา ท่านปู่เจ้าพญาสุโทธนะนาคราช กับทั้งบริวาร แห่งเมืองบาดาลด้วยดอกมะลิ ผลไม้นานา และน้ำบริสุทธิ์ เย็น ใสสะอาด ขอให้ข้าพเจ้าฯ และ........ มีอายุ วรรณะ สุขะ พละ แข็งแรงสมบูรณ์ และมีความสุข สมหวังในสิ่งที่ปารถนาทุกประการด้วย เทอญ​

แก้ไขครั้งล่าสุด: 26 มีนาคม 2008
  2. นิโรธสมาบัติ

นิโรธสมาบัติ เป็นที่รู้จักกันดี

ตำนานการก่อกำเนิดเพชรนาคา.

นับย้อนหลังนานแสนนานไปในสมัยพุทธกาลแห่งองค์สมเด็จสัมมาสัมพุทธเจ้ากัสสโป ซึ่งได้ลงมาตรัสรู้พระโพธิญาณเพื่อรื้อขนสัตว์ข้ามห้วงวัฏฏะสงสารในมหาภัทรกัปนี้(ที่มีพระพุทธเจ้าลงมาตรัสรู้ 5 พระองค์ พระพุทธเจ้าองค์ปัจจุบันเป็นองค์ที่.4) ทำให้เกิดความสั่นสะเทือนกึกก้องไปทั่วหมื่นโลกธาตุอนันตจักรวาลด้วยพระบารมีแห่งพระโพธิญาณองค์มหาพระโพธิสัตว์ เกิดเหตุการณ์อัศจรรย์บังเกิด

3. Specialized

Specialized ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

21 กุมภาพันธ์ 2006
    กระทู้เรื่องเด่น:
    23
    เม็ดขาวใหญ่ๆ มันเหมือนแก้วโป่งข่ามมากกว่ามั้งครับ ..

เอาเพชรพญานาคของผมมาให้ชมกันบ้าง ของจริงต้องเปลี่ยนสีได้เองนะครับ ความจริงตอนนี้ เพชรเม็ดสีแดง ฟ้า เหลือง ม่วง ผมถวายวัดเพื่อไปประดับพระนลาฎแล้วครับ โมทนากันแล้วกันนะครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      60.1 KB
      เปิดดู:
      48,487
      ขนาดไฟล์:
      50.2 KB
      เปิดดู:
      53,492
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 26 มีนาคม 2008
  4. moowasin

moowasin เป็นที่รู้จักกันดี

16 กันยายน 2005

งามมากคับน้องบอย

พี่ขออนุโมทนาด้วยนะคับ

5. curio

curio เป็นที่รู้จักกันดี

21 พฤศจิกายน 2006
    ไม่ทราบได้มาจากไหนครับสวยมากครับ อยากมีไว้บูชาบ้าง(good)

6. นิโรธสมาบัติ

ลองอธิษฐานดูนะครับ เพชรพญานาคไม่สามารถซื้อขายได้ ครูบาจารย์ท่านว่าไว้ คนที่จะได้ครอบครองคือเคยเกี่ยวเนื่องกับภพภูมิพญานาคมาก่อนครับ และหลาย ๆ ท่านได้บอกมาว่า เพชรพญานาคที่เห็นขายกันตามท้องตลาดนั้นของปลอมครับ ใครที่นำมาซื้อขายจะมีอาถรรพ์ ยกเว้นได้มาจากการร่วมทำบุญสร้างวัดวาอาราม เพราะเป็นการเสริมสร้างบารมีให้แก่องค์พญานาคด้วยครับ ส่วนใหญ่แล้วคนที่ได้ครอบครองมักได้มาแบบฟรี ๆ โดยมีคนมอบให้หรือร่วมทำบุญกับวัดต่าง ๆ ครับ

7. slaybadhuman

slaybadhuman สมาชิก

ส่วนใหญ่ที่รู้มาปลอมร้อยล่ะ1000000เปอร์เซนต์

8. แวะคุยด้วยคน

แวะคุยด้วยคน เป็นที่รู้จักกันดี

11 กันยายน 2005
    ไม่เชื่อ

9. น้องฟา

น้องฟา Active Member

5 กุมภาพันธ์ 2010
    พอดีหนูมี เพชรพญานาคสีแดงอมส้มเข้มอยู่ และก็ที่จริงอะ สีที่หายากที่สุกคือสี เขียวชา ตังหากค่ะแล้วอีกอย่างนึงนะคะ การมีเพชรพญานาคไม่จำเป็นต้องเป็นคนที่เคยเกิดเป็นพญานาคหรอกค่ะ ส่วนใหญ่คนที่มีบุญสูงเท่านั้นถึงจะมีค่ะ ส่วนของหนคุณแม่หนูท่านให้มาหน่ะค่ะ คุณแม่บอกว่าครูบาอาจาร์ยเขาให้สีแดงกับหนูและคุณแม่เท่านั้นค่ะ ส่วนคุณพ่อไม่ได้ พี่สาวได้สีเหลืองอะค่ะ เพื่อนคุณแม่ได้สีเขียวชา ส่วนคุณตาและคุณยายท่านไม่ให้เพราะยังไม่ถึงเวลาค่ะ การได้เพชรพญานาคนั้นขึ้นอยู่กับ คนที่สะสมบุญมาก ฝึกสมาธิมาก
    ทุกคนก็สามารถมีได้ และเมื่อได้มานั้น เทพที่รักษาเพชรพญานาคนั้น ท่านก็จะเลือกว่าจะอยู่กับเราหรือไม่อะค่ะ มีเพื่อนแม่อะค่ะ เขาอยากได้เพชรพญานาคมาก แต่เมื่อได้มาก็หายทุกทีค่ะ อาจเป็นเพราะว่าเทพที่รักษาเพชรพญานาคท่านไม่ได้เลือกที่จะอยู่กับ คนๆนี้ก็เป็นได้ค่ะ

10. นะจักรวาล

นะจักรวาล เป็นที่รู้จักกันดี

เพชรพญานาค ผมเคยได้รับมากหลวงปู่เย็น วัดพระบาทภูควายเงินเมื่อหลายปีก่อน แต่ก็แจกไปหมด ผมเคยเอาแช่น้ำไว้ มันก็ขยายใหญ่ขึ้นๆด้วยครับ

น้ำที่แช่ก็เอามาดื่นได้ ถ้าเป็นเพชรพญานาคแท้ๆนะครับ

11. Sasimata

Sasimata Active Member

29 พฤศจิกายน 2008
    เคยแช่น้ำไว้เหมือนกันค่ะ วันนึงก็เกิดมีฟองละเอียดเล็ก ๆ เกาะเต็มไปหมดแบบนี้ค่ะ

12. Sasimata

13. พญานาคราช

พญานาคราช เป็นที่รู้จักกันดี

30 พฤศจิกายน 2009
    เพชรพญานาคมีจริงใครไม่เชื่ออย่าลบหลู่ แต่ต้องดูไห้เป็น ของจริงมีแน่นอนครับ มีล้านเปอร์เซน แต่อาจหายากนิดหน่อย ใครว่าหลอกก็อย่าเชื่อ แต่ห้ามลบหลู่

14. pk010209

pk010209 เป็นที่รู้จักกันดี

12 พฤษภาคม 2009
    คุณ Sasimata เพชรพญานาคที่คุณมีสวยมากๆเลยนะคะ :cool:

15. Sasimata

^-^ขอบคุณค่า พอดีถ่ายรูปเก็บไว้วันที่ท่านแสดงอะไรบางอย่างให้ดูน่ะค่ะ เพราะว่าปกติไม่ได้เป็นแบบนี้ทุกวัน
    ธิษฐานขอท่านไว้เพราะว่าอยากพิสูจน์น่ะค่ะ ว่าของจริงอะป่าว ท่านเลยแสดงให้ดูค่ะcatt8

16. lynn@nice

lynn@nice เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

โชว์บ้างค่ะ เครื่องประดับส่วนตัว สวยไหมค่ะ(deejai)
    เท่าที่ทราบมาเพชรพญานาคของจริงจะมันวาวใส ข้างในเหมือนมีน้ำหรือลูกตา สามารถเปลี่ยนสีเองได้ น้ำหนักต่างจากลูกแก้วธรรมดา ขยายใหญ่ได้ และสเด็จไปได้ค่ะ จะไม่มีรอยขูดขีด ทดลองขีดกับกระจกเพชรจะไม่เป็นรอยอะไรค่ะ ( แต่ไม่แนะนำให้ลองทำนะคะ )
    ถ้าของปลอมที่ทำจากแก้วอัดสี จะไม่มันวาว มีรอยขูดขีดง่าย น้ำหนักเบาเหมือนลูกแก้วธรรมดาค่ะ
    ไปอ่านเจอในเวป วัชระธาตุ มาค่ะ

ขนาดไฟล์:
      1.8 MB
      เปิดดู:
      2,210
  17. lynn@nice

lynn@nice เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

นำภาพ รังไข่หินเพชรพญานาค มาให้ชมค่ะ เนื้อรังไข่หินแข็งมากค่ะ พอทุบออกมา ข้างในหินจะมีกลิ่นหอมมากค่ะ ข้างในทรายและหินจะมีกากเพชรระยิบระยับสวยงามค่ะ เพชรที่อยู่ข้างในก็จะมี สีต่างๆกันไปค่ะ

ขนาดไฟล์:
      2 MB
      เปิดดู:
      2,468
      ขนาดไฟล์:
      2 MB
      เปิดดู:
      1,398
      ขนาดไฟล์:
      2.2 MB
      เปิดดู:
      5,777
  18. saipote

saipote เป็นที่รู้จักกันดี

27 กันยายน 2009
    อนุโมทนาสาธุค่ะ อยากได้ไว้บูชาเหมือนกันค่ะ แต่คงยังบุญไม่ถึง อิๆๆ

19. Sasimata

บุญเกิดจากการกระทำของเราเอง เห็นบุญของน้องแล้ว พี่ยินดีมอบให้บูชาเป็นที่ระลึก ชอบสีอะไรคะ วันนี้บุญถึงแล้วค่ะ อิอิ:cool:

20. foundman

foundman เป็นที่รู้จักกันดี

^^ งามแท้ๆไปแสวงหาแต่ที่ใดมา >.< อยากลองทุบหินรังไข่พญานาคดูมั้งจังเหอๆ *0*

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้