วัดคุณแม่จันทร์

ในห้อง 'หลวงปู่มั่น ภูริทัตโต' ตั้งกระทู้โดย ศิลาน้ำ, 12 สิงหาคม 2014.

1. ศิลาน้ำ

ศิลาน้ำ สมาชิก

13 พฤษภาคม 2011
    รบกวนเรียนถามทุกท่านครับ ผมพักอาศัยอยู่ใกล้ๆวัดลานบุญ เขตลาดกระบัง กทม. ถ้าผมจะเดินเท้าจากวัดลานบุญไปวัดคุณแม่จันทร์ เขตประเวศ กทม. ไม่ทราบว่าพอมีสมาชิกท่านใดแนะนำเส้นทางได้ไหมครับ ว่าต้องเดินไปยังไงครับ พอดีว่าค้นหาข้อมูลในอินเตอร์เน็ตเห็นมีคนโพสว่าสามารถเดินถึงกันได้ครับแต่ไม่ได้อธิบายเส้นทางการเดินไว้ครับ ขอบพระคุณครับ

2. พริ้มพักตร์ลักษณา

พริ้มพักตร์ลักษณา สมาชิก

10 กรกฎาคม 2017
    สวัสดีค่ะ ตอนนี้หาทางเข้าวัดเจอหรือยังค่ะ^_^