วัดใดในจังหวัดเชียงใหม่ ต้องการพระไตรปิฏก บ้างครับ

ในห้อง 'ธรรมทาน - วิทยาทาน' ตั้งกระทู้โดย moderngbx, 29 มีนาคม 2016.

1. moderngbx

moderngbx สมาชิก

กระผมอยู่ในจังหวัดเชียงใหม่ มีความประสงค์จะถวายพระไตรปิฏกให้กับวัดในจังหวัดเชียงใหม่ แต่ไม่ทราบว่า วัดไหนมีความประสงค์ที่จะรับ

จึงขอคำแนะนำจากผู้รู้ หรือ วัดที่ต้องการพระไตรปิฏก ได้กรุณาแจ้งความประสงค์มาด้วยครับ ว่าวัดไหนต้องการครับ

ปล. หนังสือพระไตรปิฎกที่จะถวาย มี 45 เล่ม ฉบับเฉลิมพระเกียรติ มหาจุฬาลงกรณราชวิทยาลัย (เล่มสีน้ำเงินฟ้า) ถ้าทางวัดต้องการตู้พระไตรปิฏกด้วย ก็ยินดีครับ

2. ไข่หวานน้อย

ไข่หวานน้อย เป็นที่รู้จักกันดี

วัดสวนดอก ค่ะ

3. nattz1

nattz1 Active Member

กระผมอยู่ จ.น่าน วัดผมมีภิกษุจำพรรษาจำนวน 7 รูป แต่ยังไม่มีหนังสือพระไตรปิฎกไว้ศึกษา หากได้ถวายก็จะยินดีครับ หากยินดีเดี๋ยวผมไปเชียงใหม่ ผมสามารถแวะเอาได้ครับ
    สาธุ

4. พระเสริฐ

พระเสริฐ เป็นที่รู้จักกันดี

17 กันยายน 2010
    วัดสันทราย อ.ไชยปราการ จ.เชียงใหม่ มีความประสงค์รับพระไตรปิฎกไว้ประจำศาสลาปฏิบัติธรรม เพื่อให้ผู้ปฏิบัติธรรม หรือ ผู้ที่สนใจได้ศึกษา ติดต่อ .. พระครูวรสุตเขต โทร. ๐๘๙ - ๘๕๒๓๔๙๘

ไฟล์ที่แนบมา: