วัตถุมงคลสายอธุยา สุพรรณบุรี..หลวงพ่อปาน หลวงพ่อสละ หลวงพ่อฤาษีลิงดำ อื่นๆ

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย benay, 1 กันยายน 2008.

1. benay

benay เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

รับทราบครับ ขอบคุณครับพี่

2. benay

benay เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

แหวนปี 32 โค้ด พศ

หลวงปู่ดู่ วัดสะแก

นิยมสุดในรุ่น เลี่ยมทองหนาๆฝังเพชรงามๆ

สวยจัด เดิมๆ 150,000 บาท

ประกันชั้น 1 แท้ตลอดชีวิต

ไฟล์ที่แนบมา:

3. benay

เหรียญทรงผนวชในหลวง ร.9

กองทัพภาคที่ 3 พิษณุโลกสร้าง พิธีใหญ่มาก ในหลวงรัชกาลที่ 9 และ สมเด็จพระนางเจ้าฯทรงเสด็จในพิธี ทรงเททอง

เนื้อนวะ รันนัมเบอร์ นิยมนะครับ

ราคา 3500 บาท พร้อมส่ง สวยเดิมๆ

ปิดให้คุณหมอเฉลิมครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 3 กุมภาพันธ์ 2018
  4. pkchalerm

pkchalerm เป็นที่รู้จักกันดี

จองครับ

5. benay

ขอบคุณค๊าบ

6. benay

กุมาร ขนาดตั้งบูชา ไม่ทราบที่ เก่าๆ

ท่านใดชอบเชิญครับ 3850 บาท

7. benay

ถ้าอยากห้อยขุนแผนกรุวัดใหญ่ชัยมงคลก็แค่สองสามล้าน องค์นี้แค่หลักหมื่น ห้อยแทนได้สบาย

พระขุนแผนเคลือบ หลวงพ่ออั้น วัดพระญาติ ผสมผงเก่าพระขุนแผน วัดใหญ่ชัยมงคลมากที่สุด

หายาก เก๊ดี แต่ดูง่าย แยกได้ครับ

พระขุนแผนที่มีผงกรุเก่าของวัดใหญ่ชัยมงคลมากที่สุด และประวัติการสร้างชัดเจนมากที่สุด เพราะมีการบันทึกไว้อย่างแจ่มแจ๋ว เดี๋ยวนี้หาของแท้ชมยากเต็มทีครับ มีรุ่นนี้รุ่นเดียวที่แทนของเก่าได้สบาย. ของเก่าถ้าไหวก็แค่ สองล้านไม่น่าเกิน ห้าล้านบาท แต่ของไหม่แบบขุนแผนเคลือบวัดพระญาตินี้ปี 2496 ราคาหลักหมื่นครับ.....พระมหานิยมที่ปรากฎชื่ออยู่ในใบประวัติการสร้างก็คือ สมเด็จพระมหาธีราจารย์ วัดชนะสงคราม ที่ละสังขารไปเมื่อไม่นานมานี้ และอีกองคืหนึ่ง พระเฉลิม ก็คือหลวงพ่อเฉลิม วัดพระญาติ ผู้สืบสายตำราวัดพระญาติ องค์ปัจจุบันที่ท่านยังทรงสังขารอยู่ ลองไปสอบถามท่านได้ครับ เพราะหลวงพ่อเฉลิมท่านอยู่ในเหตุการณ์การสร้าง ท่านเคยบอกว่า พระขุนแผนวัดใหญ่ที่แตกหักมีจำนวนถึง 5 บาตรพระครับ พิธีปลุกเสกยิ่งใหญ่ หลวงพ่ออั้น วัดพระญาติ หลวงพ่อจงวัดหน้าต่างนอก ปลุกเสกให้อย่างดีเยี่ยม แค่ผงพระกรุเก่าก็มากเกินบรรยาย......เก๊ดีนะครับไม่เป็นอย่าเสี่ยง โดนกันจุกมามาก ก่อนเช่าหาดูให้ดีๆครับ องค์นี้ดูง่ายเบสิคครับ ประกันแท้ ตลอดชีวิตนี้ .....เอกสานอ้างอิงการสร้าง ที่วัดพระญาติมีติดให้อ่านนะครับของทางวัด...

ห้อยแทนขุนแผนเคลือบวัดใหญ่ชัยมงคล สวยๆ สองล้านกว่า ได้สบายๆครับ

สภาพสมบูรณ์ สวยจริงหน้าตาเด้งๆ น้ำเคลือบเรียบร้อยมาก

สวยจริง ราคา บาท

เช่าแล้ว

แก้ไขครั้งล่าสุด: 14 กุมภาพันธ์ 2018
  8. benay

ตัว พ พาน

หลวงปู่ปัน วัดกลางคลองพัฒนา อยุธยา

หลวงปู่ปันท่านมรณะภาพไปนานสิบกว่าปี พรรษากาลท่านมาก 80 กว่าปี ตั พ พาน ของหลวงพ่อไม่ได้โด่งดังออกนอกท้องที่มากนัก เหตุเพราะทำน้อยมากๆ และทำเท่าไหร่ก็แทบไม่พอต่อลูกศิษย์ เพราะท่านใช้ไม้อาถรรพ์ที่พลีออกมาจากศพของผู้ที่ตายวันเสาร์ เผาวันอังคาร ของๆท่านขลังจริงและได้ผลด้านโชคลาภอย่างมาก

ผมไม่เคยนำมาลงกระทู้เลย เพราะไม่มีของจะลง ราคาไม่แพง แต่ของดีมากๆครับ

ราคา 2000 บาท พร้อมส่ง มีภาพเดียว

ปิดให้พี่ j999 ครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 13 กุมภาพันธ์ 2018
  9. j999

j999 เป็นที่รู้จักกันดี

26 ธันวาคม 2008
    ขอจองครับ

10. benay

ลึกแต่ไม่ลับ กับพระพิมพ์ชั้นครู ระดับไกล้เป็นตำนาน

พระเครื่องระดับตำนาน พระพิมพ์ พระอาจารย์หลวงพ่อปาน วัดบางนมโค

ถึงมีสตางค์บางครั้งก็ไม่มีให้ครอบครอง สองปีสามปีอาจจะเจอหนึ่งองค์ สำหรับผมในรอบสองปีที่ลงเวปนี้และเพิ่งได้พิมพ์นี้มาเพิ่ม ท่านที่สะสมอย่าพลาด พระระดับปรมาจารย์ คืออาจารย์ของอาจารย์ครับ หาชมยากมากครับ ประวัติชัดเจน มาตรฐาน แต่หาพระแทัๆมาบูชาสักองค์ รับรองว่า มีเงินรอไว้ ก็ใช่ว่าจะมีคนปล่อยครับ พระเกจิอาจารย์ชื่อดัง "หลวงพ่อสุ่น" วัดบางปลาหมอ พระ อาจารย์องค์สำคัญของ หลวงพ่อปาน วัดบางนมโค ต.น้ำเต้า อ.บาง บาล จ.พระนครศรีอยุธยา มรณภาพเมื่อปีพ.ศ.อะไรไม่ปรากฏแน่ชัด แต่ภาพที่ปรากฏคือ ท่านมรณภาพในอิริยาบถสีหไสยาสน์ สำหรับวัตถุมงคลที่ท่านสร้างไว้นั้น

พระเนื้อดินจะหายากมาก ชาวบ้านบางปลาหมอต่างหวงแหนอย่างที่สุด เพราะ มีประสบการณ์ดีในด้านแคล้วคลาด คง กระพันชาตรี นอกจากนี้ ยังเล่าขานกันว่าพระเครื่องของท่านสามารถป้องกันภัยจากลมพายุฝนฟ้าคะนองได้ดีเยี่ยม เนื่องจากชื่อเสียงท่านไม่ขจรขจาย เป็นเพียงพระเกจิอาจารย์ดังในท้องถิ่นจึงทำให้ผู้คนไม่ค่อยรู้จักวัตถุมงคลของท่าน แต่หากพบเจอที่ไหน เก็บไว้ให้จงดี ของดีมากเชียวครับ บทความส่วนหนึ่งจาก คมชัดลึก

เก็บสวยๆขนาดนี้องค์เดียวจบเลย เป็นพิมพ์ที่ราคาไม่รุนแรงนัก

ราคา 3500 บาท พร้อมส่ง

ปิดให้พี่ สุภชัย ครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 14 กุมภาพันธ์ 2018
  11. supachaipnu

supachaipnu ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

close krub

12. รตินธโร

รตินธโร สมาชิก

พี่ครับ รายการนี้ยังอยู่ไหมครับผม
    ถ้าอยู่ขอบูชาครับ

13. benay

ขายแล้วครับองค์นี้

14. benay

พระพิมพ์ หลวงพ่อปาน ผงอุดเดิมๆ วัดบางนมโค พิมพ์ครุฑเล็ก ปีกตรง

พิมพ์นี้พุทธคุณที่เล่าสืบต่อกันมา เหมาะกับข้าราชการ และผู้คนทั่วไปหวังพึ่งบารมีทางปราบ

สำหรับพระหลวงพ่อปานเรื่องอิทธิคุณผมคงไม่ต้องโม้อะไรอีกแล้วครับเพราะเป็นพระตลาดและคล่องตัวมาก สมัยก่อนเขาว่ามีพระหลวงพ่อปานเท่ากับมีหมออยู่ประจำบ้านเชียวครับ

รับประกันแท้ 7 ชั่วโคตร (ตามมาตรฐานสากลนิยม) ไม่อุด ไม่ซ่อม ผงเดิม

น่าเก็บไว้บูชาครับ

พระเครื่องของท่านผงสำคัญมากๆ

ราคา .. บาท พร้อมส่ง

เก็บพระหลวงพ่อปานก็เหมือนเก็บเงินสดน่ะครับ

เช่าแล้ว

แก้ไขครั้งล่าสุด: 18 กุมภาพันธ์ 2018
  15. j999

j999 เป็นที่รู้จักกันดี

26 ธันวาคม 2008
    ขอจองตามข้อความ ครับ

16. benay

ขอบคุณค๊าบบ

17. benay

พระพิมพ์ หลวงพ่อปาน วัดบางนมโค พิมพ์นกสายบัว

สำหรับพระหลวงพ่อปานเรื่องอิทธิคุณผมคงไม่ต้องโม้อะไรอีกแล้วครับเพราะเป็นพระตลาดและคล่องตัวมาก สมัยก่อนเขาว่ามีพระหลวงพ่อปานเท่ากับมีหมออยู่ประจำบ้านเชียวครับ

รับประกันแท้ 7 ชั่วโคตร (ตามมาตรฐานสากลนิยม) ไม่อุด ไม่ซ่อม ผงเดิม

น่าเก็บไว้บูชาครับ

พระเครื่องของท่านผงสำคัญมากๆ

พร้อมเลี่ยมทอง ราคา .. บาท พร้อมส่ง

เก็บพระหลวงพ่อปานก็เหมือนเก็บเงินสดน่ะครับ

เช่าแล้ว

แก้ไขครั้งล่าสุด: 18 กุมภาพันธ์ 2018
  18. benay

ถ้าจะพูดถึงพระเครื่องเก่าแก่ในแถบกรุงเทพฯ-ธนบุรีแล้ว ชื่อ "พระวัดพลับ" ต้องติดในโผต้นๆ เพราะเป็นพระที่มีอายุความเก่ามากกว่า 200 ปี มากกว่า "พระสมเด็จวัดระฆังฯ" พระดังระดับประเทศ ที่อยู่ฝั่งธนบุรีเช่นกันอีกด้วย

ด้วยเนื้อหามวลสารแล้ว สันนิษฐานว่าน่าจะสร้างโดย ท่านเจ้าประคุณสมเด็จพระสังฆราชสุก (ไก่เถื่อน) เจ้าตำรับพระผง พระอาจารย์ผู้ประสิทธิ์ประสาทวิชา ของท่านเจ้าประคุณสมเด็จพระพุฒาจารย์ (โต พรหมรังสี)

วัดพลับ หรือ "วัดราชสิทธาราม" บางกอกน้อย เป็นวัดเก่าแก่วัดหนึ่งที่มีชื่อเสียงเป็นที่รู้จักกันเป็นอย่างดี โดยเฉพาะในแวดวงนักนิยมสะสมพระเครื่องและพระบูชา เนื่องจากเป็นแหล่งกำเนิดพระเนื้อผงยอดนิยม ที่เรียกขานกันในนาม "พระวัดพลับ"
    ถึงแม้ว่าลักษณะองค์พระจะดูง่ายๆ ไม่มีรายละเอียดมากนัก แต่เป็นที่น่าอัศจรรย์ที่ "พระวัดพลับ" สามารถสร้างแรงบันดาลใจได้มากมาย เมื่อมองแล้วจะเกิดความรู้สึกลึกซึ้งนุ่มนวล กอปรกับพุทธคุณอันเลิศล้ำ ทำให้ได้รับความนิยมอย่างสูงในเวลารวดเร็ว ปัจจุบันแทบจะหาดูหาเช่าของแท้ได้ยากมากๆ

พระวัดพลับแตกกรุเมื่อประมาณปี พ.ศ.2470

พิมพ์สมาธิ เนื้อจัดมากๆ หาแท้ๆชมยากเหลือหลาย

ปิดให้คุณหมอเฉลิมครับ

19. pkchalerm

pkchalerm เป็นที่รู้จักกันดี

ขอจองรายการนี้ครับ

20. benay

ขอบคุณครับคุณหมอ