วิชชาที่จะทำให้อยู่รอดจากยุคสมัยแห่งภัยพิบัติ

ในห้อง 'ภัยพิบัติและการเตรียมการ' ตั้งกระทู้โดย kananun, 17 กรกฎาคม 2006.

1. kananun

kananun เป็นที่รู้จักกันดี

11 พฤษภาคม 2006
    <TABLE class=alt1 cellSpacing=0 cellPadding=0 width="100%" border=0><TBODY><TR><TD align=middle>[​IMG]</TD></TR></TBODY></TABLE>

วิชชาที่จะทำให้อยู่จากยุคสมัยแห่งภัยพิบัติ

ผมขอแบ่งออกเป็น 2ภาคครับ คือภาคของวิทยาศาสตร์และภาคของจิตครับ ต้องมองและพิจารณาสถานการณ์ทั้ง สองถึงสาม มิติครับ

ก่อนอื่นภัยพิบัติที่มวลมนุษยชาติจะต้องประสบในเวลานับจากนี้ก็คือ ภัยจากอาวุธนิวเคลียร์ อาวุธทำลายล้างสูงประเภทเลเซอร์ติดตั้งอยู่บนดาวเทียมวงโคจรตำอีเรเดียม อาวุธบังคับสภาพภูมิอากาศโลกด้วยคลื่นเสียงภายใต้โครงการ H.A.R.P. ที่อาลาสก้า อาวุธบังคับคลื่นสมอง Mind Control ผ่านเครือข่าย โทรศัพท์มือถือ 3 g(เป็นสาเหตุ ของการควบรวมและซื้อคืนธุรกิจสื่อสารท้องถิ่นทั่วโลกกลับมาเป็นของ...) รวมไปถึงอาวุธเคมี และชีวภาพที่กลายพันธ์จน ผู้สร้างก็ไม่อาจควบคุมได้ครับ

สำหรับอาวุธนิวเคลียร์นั้นประเทศไทยอาจจะไม่ถูกโจมตีโดยตรงแต่จะถูกผลกระทบที่ไม่อาจหลีกเลี่ยงได้จากละอองกัมมันตภาพรังสีฟุ้งกระจายจนปกคลุมชั้นบรรยากาศโลก ซึ่งเป็นที่มาของคำนายที่ว่าโลกจะมืดมิดไป 3 - 7 วันและผลของมันทำให้คนตื่นตะหนกจากความกลัว และล้มตายลงจากผลของรังสีและความหนาวเหน็บจากการบดบังแสงแดดจากละอองกัมมันตภาพรังสี ไม่นับรวมพายุความเร็วสูงจากจุดศูนย์กลางของการระเบิดทำให้เกิดพายุรุนแรง การเปลี่ยนแปลงทางธรณีพิบัติเช่นแผ่นดินไหว คลื่นซึนามิ อันเป็นสาเหตุของคำทำนายที่ว่า ภาคใต้จะหายไปและนำจะท่วมสูงจนถึงสระบุรี และElctromacneticpluse ที่จะทำให้อุปกรณ์อีเล็คทรอนิคที่เปิดใช้งานอยู่ในขณะนั้นชำรุด ความรู้ทางวิทยาสตร์ที่จะช่วยตรงนี้ได้ก็คือ

1. EM.ซึ่งจะใช้ชำระร่างกายและบาดแผล ทำความสะอาดที่พักอาศัย

2. สาหร่ายเกลียวทอง ใช้แทนอาหาร และช่วยดูดซึมและขับ กัมมันตภาพรังสีจากร่างกาย มีการใช้กันเมื่อสมัยเชอโนบิลระเบิดโดยนักวิทยาศาสตร์ญี่ปุ่นซึ่งได้ผลดี

3.Biospectrum เป็นงานวิจัยด้านลมปราณของจีนถึงการแผ่รังสีของคนที่ฝึกลมปราณ ออกมาเป็นคลื่นความถี่แสง
    และพบว่าคลื่นนี้เป็น เนกาทีพกันคลื่นกัมมันตภาพรังสี คือหักล้างกันพอดี นั่นคือคลื่นไบโอสเปคตรัมจะเสริมพลังชีวิตและลมปราณ แต่สลายรังสีนิวเคลียร์ แต่ยังมีการฝึกลมปราณทดแทนได้ ซึ่งจะนำเสนอในภาคต่อไป
    สามเทคโนโลยี่นี้เป็นเรื่องแปลกที่เป็นโครงการที่ผู้ทำงานรับใช้ในหลวงท่านได้ดำเนินการอยู่

4. KI 6 เป็นสารสลายกัมมันตภาพรังสีที่เป็นเหมือนยาที่ USFDA. รับรอง โดยเด็กอายุตำกว่า 19 ปีที่ถูกรังสีจะมีผลกระทบให้มีอาการดาวน์ซินโดรม นั่นคือเอ๋อนั่นเอง จำเป็นต้องรับสารนี้เพื่อสลายพิษจากรังสี หาข้อมูลเพิ่มเติมได้โดย ค้นจากกูเกิลได้ครับ ส่วนสารที่เราจะใช้ทดแทนก็คือ ด่างทับทิม นี่ละครับอย่างที่ อ. ปริญญา ตันสกุลท่านได้แนะนำไว้ และเป็นอีกสาเหตุที่คำทำนายบอกว่าจะมีคนเสียสติมากมาย

5. นำดื่มควรใช้แหล่งนำใต้ดินนำมากรองและเจือด่างทับทิมเล็กน้อย ห้ามดื่มนำจากผิวดินเด็ดขาด นั่นคือที่คำทำนายบอกว่านำจะกลายเป็นสีดำนั่นเอง

6.ระบบกรองอากาศและหน้ากากกันฝุ่นกัมมันตภาพอย่างง่ายก็คือแผ่นกรองตู้ปลาสีขาว สลับกับแผ่นถ่านคาร์บอนกัมมันต์ ปิดช่องลมช่องอากาศ

7.การทำสมาธิ และถือศีลกินเจจากผักที่แช่ด่างทับทิม สมาธิจะช่วยลดระดับเมตาโบลิซึ่มให้ลดตำลงเพื่อสงวนพลังงานไว้ใช้ในยามคับขัน ศีลจะช่วยในจิตสงบและมีสติ เจริญพรหมวิหารสี่จะเป็นเครื่องคุ้มภัยได้ทุกๆอย่าง

8.แหล่งพลังงานชั่วคราวใช้ จักรยาน ถอดยางล้อหลังออก เอายางในที่เสียแล้วตัดมาต่อกัน 3เส้นมาต่อปั่นกับ ไดชาร์จ ของรถยนต์ที่ถอดออกมาจากรถ ผู้มีความรู้ด้านช่างน่าจะพอเข้าใจ

9.ระบบสื่อสารใช้ วิทยุสื่อสารชัวร์สุด มือถือล่มชัวร์ จุดที่หลบภัยควรมีสถานีวิทยุชุมชนเพื่อเผยแพร่ข่าวสาร ข้อแนะนำ

10.อาหารแห้งกินได้เลยไม่ต้องหุงหาดีที่สุด เช่น อาหารแท่ง Powerbar

11...
    ดึกแล้วพรุ่งนี้มาพิมพ์ต่อแล้วกันครับ

2. sindea

sindea เป็นที่รู้จักกันดี

11 มิถุนายน 2006
    ระบบ 3 G ก็เป็นระบบใหญ่อีกระบบนึงใน sweden ซึ่งดิฉันก็ใช้อยู่
    เคยเล่าให้แฟนฟังเรื่องภัยพิบัติ เค้าก็เชื่อนะ เพราะเราชอบเล่าความฝันให้ฟังบ่อยๆ และเห็นอะไรเปลี่ยนแปลงเองตามลำดับ

3. Nirvana

Nirvana เป็นที่รู้จักกันดี

9 กุมภาพันธ์ 2005
    คุณพระพุทธ คุณพระธรรม คุณพระสงฆ์ คุณศีล คุณทาน คุณครูบาอาจารย์ คุณบิดรมารดา คุณพระไตรสิกขา เท่านั้นแหละครับที่จะปกป้องภัยพิบัติได้
    อย่าไปหวังพึ่งสิ่งอื่นใดเลยครับ

4. mead

mead เป็นที่รู้จักกันดี

ในเรื่อง"อาหารแห้ง"นี่นอกจากบะหมี่จำพวกม่าม่า อาหารเจ ซึ่งต้องต้มน้ำแล้ว ควรมี"ผลไม้แห้ง"หรืออะไรก็ได้ที่ทานได้ทันที เช่นลูกเกดอบแห้ง เก็บได้นานและสามารถทานได้ทันที หรือพวกมันสำปะหลัง หรือมันแกวจิ้มนำตาล ที่คนเวียดนามใช้ทานตอนอยู่ในสงครามเป็นเวลานานๆ จนชนะสงครามมาแล้ว...ที่สำคัญไม่ควรทานเนื้อสัตว์เลยยิ่งดีครับ เพราะสารกำมันตรังสีจะมีผลรุนแรงกับร่างกาย มากกว่าการทานผักหลายเท่า...

และเรื่องระบบการขับถ่ายก็สำคัญ (ระบบน้ำประปาไม่ไหล) ควรมีภาชนะหรือถุงพลาสติกรองรับ มัดให้แน่นให้เป็นที่เป็นทางครับ ให้มีสุขอนามัยไม่งั้นเกิดโรคระบาดภายในบ้านได้ครับ...

แก้ไขครั้งล่าสุด: 19 กรกฎาคม 2006
  5. สายชน

สายชน เป็นที่รู้จักกันดี

การป้องกันรังสีความร้อนหรือกัมมันภาพรังสีแม่ธรณีนี้แหละช่วยได้ขุดลงไปทำหลุมลึกประมาณ 1.50 เมตร ใช้แผ่นกระดานหรือเหล็กโค้งสามารถป้องกันรังสีความร้อนได้เหมือนหลุมบังเกอร์ทหาร

6. mead

วันที่ทรมานที่สุด จะมีสองช่วงคือ

ช่วงที่หนึ่ง ระหว่างวันที่ 24,25,26 ของช่วง "เจ็ดเจ็ดสี่สิบเก้า" เพราะช่วงนั้นอาหารที่สะสมไว้จะเริ่มหมด คนที่กินเจจะอดทนต่อความหนาวเหน็บ ส่วนคนที่กินเนื้อสัตว์จะทรมานมาก

ช่วงที่สอง ระหว่างวันที่ 50-70 เพราะสรรพสิ่งทั้งหลายจะถูกเคลือบด้วยพิษของกัมมันตภาพรังสี สภาพแวดล้อมพังทลาย ต้นไม้ล้มโค่นเกือบหมด ซากมนุษย์เกลื่อนกลาด หลังจากมหัตภัยกวาดล้างโลกนี้กลายสภาพเป็นตมไปแล้ว
    จะเหลือแต่"พระอรหันต์เดินดินไม่กินเนื้อสัตว์"

7. bridge

bridge เป็นที่รู้จักกันดี

29 สิงหาคม 2005
    อย่างนี้ก็ยังแย่อยู่ถึงแม้ว่าจะได้รับการเตือนแล้ว
    เพราะเราไม่สามารถไปตระเตรียมและกักตุนอะไรได้
    มีหวังคนรอบข้างหาว่าบ้าแน่ๆ
    และอีกอย่าง ไม่รู้ว่าเหตุการนี้จะเกิดขึ้นเมื่อไหร่หนะสิ!

8. kananun

11. บ้านดินครับในกรณีที่ไม่สามารถเตรียมที่พักอาศัยล่วงหน้าได้ รวมทั้งหลุมดินบังเกอร์แต่ต้องระวังเรื่องนำท่วมครับ www.baandin.com ส่วนเทคนิคอื่นเพิ่มเติมคือการใช้กระปํองอลูมิเนียมเปล่าๆก่อร่วมกับผนังบ้านดิน โดยตัวเนื้ออลูมิเนียมจะช่วยกันรังสีได้บ้างเล็กน้อย ส่วนอากาศในกระป๋องจะช่วยเป็นฉนวนได้ เคล็ดลับอยู่ที่อุดปากกระป๋องด้วยเทปกาวและหันเข้ามาในบ้านครับ ส่วนหลังคาใช้ฉนวนอลูมินัมฟรอยย์ครับ

12.ถ้ามีทุนเพิ่มก่อสร้างที่พักเป็น ดินจากอิฐประสานวท.ครับ ผมมี vcd วิธีก่อสร้าง ติดต่อมาได้ครับ ข้อดีคือแข็งแรงค่อนข้างมากครับทนความเร็วลมระดับพายุได้สบาย

13.ผ้าห่มกันนิวเคลียร์วินเทอร์ใช้เอง โดยใช้ผ้าผืนใหญ่ ยัดไส้สลับแซนวิช กับแผ่นอลูมินัมฟรอยย์อย่างบางที่เป็นถุงขนม แล้วเวลามีม็อบแม่ค้าเค้าจะมาขายไว้ใช้รองนั่งครับ มาแผ่และประกบด้วยใยไฟเบอร์กรองตู้ปลาสลับไปมาประมาณ 3 ชั้นครับถ้าจะให้เยี่ยมเสริมแผ่นฟอยย์ทำอาหารอีก ซัก 3ชั้นจะช่วยกัน รังสีได้อีกหน่อยครับ และแนวคิดนี้ใช้นำมาโมดิฟายถุงนอนได้เช่นกันครับ

14.เลือกใช้นาฬิการะบบออโต้เมติคจะใช้งานได้แน่นอนและรับผลกระทบจากคลื่นแม่เหล็กไฟฟ้าน้อยกว่าครับ รวมถึงเข็มทิศธรรมดาอาจใช้การดีกว่า GPS ;รวมทั้งควรใช้การสื่อสารผ่านวิทยุสื่อสารแน่นอนที่สุดครับ

15. หาความรู้ด้านยาสมุนไพรไว้บ้างครับโดยเฉพาะผู้มีโรคประจำตัว เพราะยาแผนปัจจุบันหายากแน่นอน

16. หาวิตามิน รวม และ Vit C ไว้ด้วยครับอันนี้เห็นในเวปเมืองนอก แนะนำไว้เพื่อรักษาระดับภูมิคุ้มกันร่างกาย ถ้าไม่มีหามะขามป้อมแทนครับ

17.การเตรียมข้าวของมีเคล็ดลับง่ายๆครับ คือเก็บอย่างมด ค่อยๆรวบรวมทีละน้อยสะสมไปเรื่อยๆไม่โหลดกระเป๋าตังค์ครับ และไม่ต้องคิดมากอะไร ถ้าไม่เกิดเราก็มีอุปกรณ์แคมปิง ส่วนมาม่าก็เก็บไว้กินตอนปลายๆเดือนไงครับ

18.ฝึกฝนให้ร่างกายแข็งแรง แข็งแกร่ง โดยผมแนะนำให้ฝึกทั้ง แอโรบิค และอนาโรบิคครับ คือจำเป็นมากที่ต้องยกเวทเพื่อเพิ่มกล้ามเนื่อด้วย ผมแนะนำให้เข้าเวปนี้ครับ www.bodyforlife.com เพราะบิลเป็น Personaltrainer ชั้นเยี่ยมให้ดาราชั้นนำของโลกครับ เป็นทางลัดในการปรับปรุงร่างกายของเราให้แข็งแกร่งใน เวลาอันสั้น ร่างกายแข็งแรงมีผลกับการฝึกสมาธิครับ

19. ฝึกขี่จักรยานและใช้จักรยานในชีวิตประจำวันบ้างครับ นอกจากจะเพิ่มความอึดและแข็งแกร่งแล้วยังประหยัดค่ารถด้วยครับ อีกอย่างหนึ่งการขี่จักรยานยังเป็นกีฬาที่ ยูริ เกลเลอร์ผู้มีพลังจิตเลือกใช้ออกกำลังกายครับ เหตุผลง่ายๆก็คือการขี่จักรยานมีการเคลื่อนไหวเป็นวงกลม ซึ่งสอดคล้องกับการเคลื่อนไหวของจักรวาลครับ จึงไม่น่าแปลกใจเลยที่จะช่วยเพิ่มความเข้มแข็งกับควมเชื่อมั่นครับ

20.เรียนรู้และพัฒนาตัวเองอยู่เสมอครับ ทุกเวลานาที และสนุกกับมัน อย่าให้มีความกลัวในจิตใจของเรา จงจำไว้ว่าความกลัวเกิดจากความไม่รู้ ไม่รู้ว่าจะเกิดอะไรขึ้น ไม่รู้ว่าจะทำอย่างไรต่อไป แต่ถ้าคุณรู้ว่าภัยพิบัติเกิดอย่างไร และจะรับมือกับมันอย่างไร ควรเตรียมตัวอย่างไร ข้อมูลที่ผมและเพื่อนๆอีกหลายคนช่วยกันบอกคุณเมื่อถึงเวลานั้นคุณอาจจะได้ใชและอยู่รอดจากภัยพิบัติไปได้ครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 10 สิงหาคม 2006
  9. kananun

ต่อไปผมจะเริ่มให้ข้อมูลทางด้านวิทยาศาสตร์ทางจิตที่อีกหลายๆคนจะนำไปใช้และฝึกฝนเพื่อที่จะใช้ช่วยตัวเองและผู้อื่น ก่อนอื่นผมขอบอกไว้ก่อนว่าวิชาและอภิญญาสมาบัติที่ผมจะแนะนำนั้น ผมเรียนรู้จากวิชามโนมยิทธิครับ

รวมกับวิชาที่ผมได้ศึกษามาอีกหลายสายครับรวมทั้งสายอาจารย์ในดง และธรรมกายสายวัดปากนำ วัตถุประสงค์เพื่อให้ทุกท่านที่สนใจและต้องการเรียนรู้ได้นำไปใช้ปกป้องตนเองและครอบครัวและใช้รักษาช่วยเหลือผู้อื่นให้ปลอดภัยทั้งกายและจิต ครับ วิชาและข้อมูลต่างๆเหล่านี้ ผมเป็นเพียงผู้ส่งมอบ เป็นหน้าที่ๆผมต้องทำเพื่อบำเพ็ญบารมีครับแต่ ความวิเศษ และศักดิ์สิทธิ์เป็นเพราะพุทธานุภาพของพระเบื้องบนครับ เป็นหน้าที่ที่ผมจะช่วยติดอาวุธให้หมู่เพื่อนพุทธภูมิครับไว้บำเพ็ญบารมีครับ
    ก่อนอื่นขอระดับหน้าที่ของผู้รับไว้ดังนี้ครับ

รับได้ในระดับที่จะช่วยให้ตนเองไปสู่ภพภูมิที่ดี
    รับได้ในระดับที่จะใช้ปกป้องคุ้มครองตนเองให้ปลอดภัยจากภัยพิบัติและเป็นพุทธบริษัทช่วยสืบต่อพระพุทธศาสนาต่อไป

รับได้ในระดับที่จะใช้ปกป้องคุ้มครองตนเองและครอบครัวบริวารให้ปลอดภัย และเป็นการสืบสกุลสัมมาทิฐฐิ รักษาพระพุทธศาสนาต่อไป

รับได้ในระดับพุทธภูมิผู้ตั้งความปรารถนาบำเพ็ญบารมีสืบต่ออายุพระศาสานาขององค์สมเด็จพระสัมมาสัมพุทธเจ้า โดยการอธิฐานลงมาเกิดในมิกสันญียุคนี้เพื่อช่วยมวลหมู่สรรพสัตว์ เพื่อสร้างบารมีครับ

ใครจะรับได้มากแค่ไหนขึ้นกับฟ้าและบุพเพกตบุญญตาครับ
    ต่อไปเป็นระดับสมาธิในปัจจุบันครับซึ่งไม่แน่ บางคนเริ่มที่ระดับตำแต่ อาจจะทะลุระดับพรวดพราดขึ้นไปอย่างง่ายๆก็ได้ครับ บางคนอาจอยู่ระดับสูงแต่ยำอยู่กับที่ครับ

1.มีจิตใจใฝ่ความดี ชอบทำบุญแต่ทำสมาธิไม่เป็น ศีลรักษาได้บางข้อ

2.ตั้งใจรักษาศีล ทำสมาธิได้บ้าง แต่ไม่ค่อยนิ่ง

3.ทำบุญ รักษาศีลได้ ทำสมาธิได้ดี นั่งได้นานๆ แต่เสวยแต่สุขจากสมาธิ ไม่สามารถนำพลังจากสมาธิไปใช้ประโยชน์ได้

4.นำพลังสมาธิไปใช้ประโยชน์ได้บ้าง เช่นอธิฐานง่ายๆ รักษาโรคให้ผู้อื่น แต่ยังไม่มีญานทัศนะ

5. มีสมาธิ ญานทัศนะและสามารถใช้พลังสมาธิทำประโยชน์ได้

6. มีสมาธิ ญานทัศนะ วิปัสนาเต็มที่ ได้อภิญญาสมาบัติ

7. มีสมาธิ ญานทัศนะ วิปัสนาเต็มที่ ได้อภิญญาสมาบัติ มีกำลังใจเป็นพระอริยโพธิสัตว์สมบูรณ์ ครับ

ในขณะที่ถ่ายทอดนี้ผมก็เรียนรู้ไปพร้อมกับทุกๆคนด้วยครับ

10. ศิษกวนอู

ศิษกวนอู เป็นที่รู้จักกันดี

3 กุมภาพันธ์ 2006
    อืมครับ เรียงลำดับได้ดีครับ่
    แต่เรื่องภัยพิบัติต่างๆ นี่จะเกิดเมื่อไหร่นี่รู้เปล่าครับ

11. kananun

คุณศิษย์กวนอูครับ ระยะเวลาน่าจะเป็นภายในไม่เกิน 2 ปีนี้ครับ และถ้ามีการใช้อาวุธนิวเคลียร์เมื่อไหร่ ไม่ว่าจะเป็นฝ่ายใด ก็จะเหลือเวลาในการอพยพ ไม่เกิน 3เดือนครับ ส่วนสถานะการณ์ปัจุบัน ณ วันนี้ ถ้าอิสราเอลโจมตีซีเรีย และอิหร่าน ก็เตรียมตัวกลายเป็นสงครามศาสนาได้เลยครับ ส่วนคนไทยที่อยู่ ต่างประเทศ ถ้าประเทศฝรั่งเศสถูกโจมดี หลวงพ่อท่านได้บอกว่าให้รีบกลับเมืองไทยได้เลยครับ

12. kananun

ผมเองถึงรู้ว่ามีหน้าที่ที่ต้องช่วยคนและฟื้นฟูบ้านเมืองในภายหลังสงคราม ยังไม่กล้าประมาท ต้องเตรียมตัวตายไว้ก่อน โดยขอถ่ายทอดความรู้ที่พระท่านได้เมตตามาบอกมาสอนทั้งที่มีกายเนื้อและไม่มีกายเนื้อ ให้กับท่านทั้งหลายที่รอดชีวิตและจะช่วยคำจุน ชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์สืบไปครับ

ต่อไปขอให้ท่านทั้งหลายลองถามใจตัวเองดูดังต่อไปนี้ครับ
    เชื่อในสวรรค์ นรกหรือไม่
    เชื่อใน กรรม ผลของกรรม บาปบุญ คุณโทษหรือไม่
    เชื่อในคุณพระพุทธ คุณพระธรรม คุณพระสงฆ์ ว่ามีจริงหรือไม่
    เชื่อในพระคุณ พ่อ แม่ ครูบาอาจารย์ผู้ประสิทธิ ประสาทวิชาหรือไม่
    เชื่อในผลของการปฏิบัติและมรรคผลนิพพานหรือไม่
    หากแม้นมีความลังเลสงสัยไม่เชื่อข้อใดข้อหนึ่ง ไม่อยู่ในวิสัยที่จะปฏิบัติได้เนื่องจากเป็นข้อกำหนดมีแรงครูกำกับอยู่ ส่วนผู้ที่ไม่มีความสงสัยในทุกข้อ ผมขอแสดงความยินดีด้วย ที่ท่านนั้นเป็นผู้มีสัมมาทิษฐิ และขอโมทนาให้ท่านได้อธิฐานรักษาไว้ให้ได้ทุกชาติตราบเข้าสู่พระนิพพานครับ

ส่วนท่านที่ยังสงสัยอยู่ ไม่ต้องตกใจครับ ศึกษาธรรมะให้มากๆขึ้นก็ จะเข้าใจและหมดสงสัยในสัมมาทิษฐิเองครับ เหตุผลที่ให้เช็คตรงนี้เพื่อให้ทุกท่านตั้งเข็มทิศให้ตรงตั้งแต่ต้นครับ เพราะพระพุทธเจ้าและพระอริยเจ้า รวมทั้งพระโพธิสัตว์ท่าน สอนให้คนไปนิพพาน พรหม สวรรค์ เข้าถึงไตรสรณคมถ์และเป็นสัมมาทิษฐิครับ และเมื่อหมดสงสัยแล้วก็กลับมาศึกษาต่อได้ครับ
    สำหรับท่านที่ปรารถนาพุทธภูมิ นั้น ผมขอถามคำถามพิเศษอีกข้อครับ ว่า

ท่านปรารถนาพุทธภูมิเพราะอะไรครับ เพราะจะได้เป็นผู้เลิศ ประเสริฐที่สุดทั้งไตรภพ หรือปรารถนาเรียบง่ายแค่ต้องการช่วยสรรพสัตว์ให้หลุดพ้นจากวัฏสงสาร ถ้าท่านปรารถนาในข้อแรก ผมขออนุญาตเตือนท่านว่า มีจิตใจที่ดีแต่ท่านวางกำลังใจไว้ผิด ที่ทราบเพราะผมเคยผิดมาแล้ว และเพื่อนพุทธภูมิของผมหลายคนก็พลาดตรงนี้และถูกมารครอบงำจิตใจจนกลายเป็นมิจฉาทิษฐิ โดยเอาความอิจฉาริษยามาเป็นเครื่องล่อให้อิจฉาพุทธภูมิผู้บารมีสูงกว่าตนเอง เป็นความเข้าใจผิดเช่นเดียวกับพญามาราธิราชที่มีต่อพระพุทธองค์ นี้เป็นประการที่ หนึ่ง ส่วนประการที่สองเมื่อท่านปรารถนาพุทธภูมิเพื่อตนเองท่านจะเหนื่อยในการสร้างบารมี และขอลาพุทธภูมิไปในที่สุด

สำหรับท่านที่ปรารถนาพุทธภูมิเพื่อช่วยโปรดสรรพสัตว์ให้พ้นห้วงแห่งความทุกข์แล้ว ทุกครั้งที่ท่านได้โปรดสรรพสัตว์ทุกๆครั้งความปิติอิ่มเอมใจจากพรหมวิหารสี่จะเป็นเครื่องหล่อเลี้ยงใจของท่านให้มีกำลังใจในการสร้างบารมีในครั้งต่อๆไปให้ยิ่งขึ้นไปอีก มิติเวลาในชาติของการเป็นมนุษย์นั้นอาจยากลำบากและ ยาวนาน แต่ในมิติเวลาของความเป็นทิพย์นั้นแค่เดี๋ยวเดียวเท่านั้น ดังนั้นพรหมวิหารสี่นี้เป็นอาวุธและเครื่องมือในการสร้างบารมี ไม่ใช่อภิญญา แต่อภิญญาเป็นผลแห่งการเจริญพรหมวิหารสี่จนถึงที่สุดและอธิฐานนั้นเอง ผมขอโมทนาในพระโพธิสัตว์ผู้ตั้งจิตไว้ดีแล้วโดยประการฉะนี้ครับ

13. kananun

เอาละครับเมื่อเรา ได้ผู้มีสัมมาทิษฐิ และผู้ปรารถนาพุทธภูมิผู้วางกำลังใจไว้ดีแล้วต่อไปเรามาไหว้ครูกันก่อนครับ เตรียมอุปกรณ์ดังนี้ครับ ดอกไม้ 3สี ธูปเทียน เงิน 9 บาท ว่า นะโม 3จบครับ วางอารมณ์ใจว่า ขณะนี้ ข้าพเจ้า มีศีลบริสุทธ์ ไม่ได้ฆ่าสัตว์ ไม่ได้ลักทรัพย์ ไม่ได้ประพฤติผิดในกาม ไม่ได้พูดปด ไม่ได้ดื่มสุรา ศีลห้าของข้าพเจ้าบริสุทธ์ ข้าพเจ้าขอตั้งจิตเรียนวิชานี้ด้วยจิตเมตตาเพื่อช่วยเหลือสัตว์โลก พรหมวิหารสี่ข้าพเจ้าพร้อมบริบูรณ์ ข้าพเจ้าขอน้อมจิตยึดถือไตรสรณคมถ์เป็นที่พึ่งที่อาศัยตลอดชีวิต ตราบเท่าเข้าสู่นิพพาน จากนั้น เปิดซีดีคำสมาทานพระกรรมฐานของหลวงพ่อฤาษีลิงดำ วัดท่าซุง ซึ่งหาได้จากเวปนี้ครับ จากนั้นตั้งจิตอธิฐานต่อไปว่า

" ข้าพเจ้าขอตั้งจิตเรียนวิชานี้เพื่อช่วยเหลือสรรพสัตว์ และบำเพ็ญบารมี ด้วยความจริงใจ หากแม้นข้าพเจ้ามีจิตคิดร้ายนำวิชาไปใช้ในทางที่ผิดต่อ ชาติ ศาสนา พ่อ แม่ ครูบาอาจารย์ ผู้ประสิทธิประสาทวิชาแล้ว ขอให้ข้าพเจ้าอย่าได้เรียนวิชานี้สำเร็จ ถึงสำเร็จก็ขอให้วิชาที่ได้มาถูกส่งกลับคืนไปจนหมดสิ้นเมื่อข้าพเจ้าผิดสัจจะ แต่หากข้าพเจ้าใช้วิชาในทางที่ถูกที่ควรขอให้ข้าพเจ้าจงเจริญรุ่งเรืองก้าวหน้าทั้งทางโลกและทางธรรมด้วยเทอญ "

ส่วนดอกไม้ ธูปเทียน ให้นำไปบูชาพระ และนำเงินบูชาครูไปทำบุญใส่บาตร หากไม่มีดอกไม้ธูปเทียน เงินบูชาครู และการขึ้นครูตอนนี้ให้ รีบทำภายใน สามวัน หากพ้นจาก สามวัน ไม่บูชาครูแล้วมีอาการเจ็บป่วยให้รีบ ขอขมาพระรัตนไตร บูชาครู และใส่บาตร แล้วจะหายจากอาการป่วย

เหตุผลที่ให้มีการไหว้ครูเพราะ หนึ่งคือ พระท่านสั่งลงมาให้ทำ สองเป็นเครื่องแสดงความยอมรับนับถือ ให้แรงครูผู้ประสิทธิประสาทวิชาสืบต่อกันมาทั้งที่มีกายเนื้อ และไม่มีกายเนื้อส่งลงมาคุ้มครองศิษย์ได้ สามเพื่อความเจริญรุ่งเรืองในวิชาและชีวิตของศิษย์นั่นเอง ถึงตัวผมเองก็ต้องทำเช่นกัน พร้อมๆกันกับทุกท่าน เพราะมีวิชาที่เบื้องบนประสิทธิประสาทมาให้พร้อมกันไปด้วยครับ

14. countdown

countdown เป็นที่รู้จักกันดี

8 พฤศจิกายน 2005
    ใช่ครับเราก็ซื้อมาตุนไว้ก่อน ครัยจะว่าบ้าก็ช่าง

15. sindea

sindea เป็นที่รู้จักกันดี

11 มิถุนายน 2006
    ถ้าไม่มีพระให้ทำบุญตักบาตร จะต้องทำยังไงคะ
    วันนี้ไปช้อปปิ้งมาก็ซื้อของเตรียมไว้สะสมไว้เรื่อยๆ บางอย่างก็ไม่มีที่นี่ ก็ต้องรอซื้อที่เมืองไทยแต่ไม่รู้จะทันรึเปล่า..
    แล้วคุณยุทธนากลับถึงเมืองไทยรึยังน้อ ไปเที่ยวอิตาลี่ กับ สวีเดนมา สนุกมั้ยคะ...

16. 0samabinrau|

0samabinrau| Active Member

13 กรกฎาคม 2006
    ฟังหูไว้หูคับ แต่ว่า สถานการณ์โลกตอนนี้ก้อชักยังไงๆอยู่ -*-

17. เกษม

เกษม ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ สมาชิก Premium

22 พฤศจิกายน 2004
    กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    คำทำนายจากพระอาจารย์.......

มหาสงครามจะเกิดขึ้นที่ตะวันออกกลาง ประเทศมหาอำนาจจะตายด้วยอาวุธเชื้อโรค อิสราเอลจะถูกระเบิดนิวเคลียร์ทำลาย มหาอำนาจจะใช้อาวุธด้วยเทคโนโลยีที่สูงกว่านิวเคลียร์ในการหยุดสงคราม

ท่านพระอาจารย์ไม่เคยเอ่ยถึงวันเวลาที่จะเกิดขึ้น รู้แต่ว่าสิ่งที่ท่านกล่าวให้ฟังที่จำได้ชัดเจนนั้นก็คือ ประเทศอิสราเอลจะถูกระเบิดด้วยนิวเคลียร์ และหลังจากนั้นภายใน 7 วัน แต่ไม่ทราบว่าวันไหน จะเกิดแผ่นดินไหวครั้งใหญ่ขึ้นทั่วโลก

ที่มา http://www.geocities.com/buddhatatum/index.htm

หมายเหตุ จากคำทำนายนี้พอจะทราบได้ว่า เวลาแห่งภัยพิบัติครั้งใหญ่จะเกิดขึ้นหลังจากประเทศอิสราเอลถูกโจมตีด้วยระเบิดนิวเคลียร์ และภายใน 7 วัน ซึ่งเมื่อเราได้ทราบข่าวเรื่องระเบิดนิวเคลียร์นี้แล้ว ก็เตรียมหาที่หลบภัยให้ได้ภายใน 7 วัน เพราะแผ่นดินไหวครั้งใหญ่นั้นจะนานถึง 8-9 ชั่วโมงทำให้แผ่นทวีปแยกออกจากกัน และบางส่วนทรุดจมลงไปในทะเลเกิดเป็นหายนะครั้งใหญ่

18. สายชน

สายชน เป็นที่รู้จักกันดี

แอบเก็บก็ได้ครับกลยุทธนี้ผมก็ใช้อยู่คือเก็บอาหารกระป๋อง อาหารแห้ง พวกที่อยู่ได้นาน เก็บสะสมหนังสือ เอาไว้ในห้องตัวเองก่อนปลูกต้นไม้เราไม่ต้องบอกใครก็ทำของเราไปเรื่อยๆ

19. หนุมาน ผู้นำสาร

หนุมาน ผู้นำสาร เป็นที่รู้จักกันดี

10 กรกฎาคม 2006
    [FONT=DSU_MonTaNa]ชะตาฟ้าลิขิต[/FONT]<?xml:namespace prefix = o ns = "urn:schemas-microsoft-com:eek:ffice:eek:ffice" /><o:p></o:p>
    [FONT=DSU_MonTaNa]ครึ่งทาง[/FONT][FONT=DSU_MonTaNa]<o:p></o:p>[/FONT]​
    [FONT=DSU_MonTaNa]ยามสิบหกครึ่งสามสิบสอง ถึงครรลองกึ่งพุทธกาล ธรรมเที่ยงหมอกบดบัง จำมีผู้สืบทอดต่อไป[/FONT]<o:p></o:p>
    [FONT=DSU_MonTaNa]โลกนี้แสนน่าอนาทร คำสอนท่านกลับสูญหาย ต่างหลงต่างงมงาย ทำจนตายบ่ได้ธรรม[/FONT]<o:p></o:p>
    [FONT=DSU_MonTaNa]โลกุตตระมาปรากฏ พระไตรปิฎกมาสอนธรรม หาผู้อ้างอิงธรรม เป็นหลักฐานสู่จักรวาล[/FONT]<o:p></o:p>
    [FONT=DSU_MonTaNa]การมา[/FONT]”<o:p></o:p>
    [FONT=DSU_MonTaNa]ปรากฏเป็นหญิงจน แสนรันทดหมดไทยมา ต้อนรับสิ่งล้ำค่า เมี้ยนดั่งว่าขี้ริ้วห่อทอง[/FONT]<o:p></o:p>
    [FONT=DSU_MonTaNa]ผู้รู้ละถิ่นฐาน ละสังขารสู่เมืองทอง เกิดเป็นหลาน ชายเนื้อน้อง สอนธรรมเที่ยงแต่นั้นมา[/FONT]<o:p></o:p>
    [FONT=DSU_MonTaNa]ภาระพระไตรปิฎก อุ้มชูรกหลานน้อยมา เจริญจันทร์สุดเลิศหล้า หมั่นพิจารณาสัจจะธรรม<o:p></o:p>[/FONT]​
    [FONT=DSU_MonTaNa]การไป[/FONT][FONT=DSU_MonTaNa]<o:p></o:p>[/FONT]​
    [FONT=DSU_MonTaNa]โอ้ชะตาฟ้าลิขิต จุดวิกฤติที่ผู้นำ หากเชื่อสัจจะธรรม นำชนก้าวเหนือโลกา[/FONT]<o:p></o:p>
    [FONT=DSU_MonTaNa]เวรหนอกรรมคนไทย ไร้น้ำใจไร้ปัญญา ของดีมิรู้ค่า ไสส่งไพรไกลธุดงค์[/FONT]<o:p></o:p>
    [FONT=DSU_MonTaNa]การกระทำผองชาวไทย ค้าขายพระหน้าตาเฉย ศาสดาท่านกล่าวเคย เลยทำลายศาสนาตน <o:p></o:p>[/FONT]​
    [FONT=DSU_MonTaNa]เวลาผ่านเลยล่วง ชนทั้งปวงติดบ่วงมาร หามีชั้นผู้นำชน สนใจสิ่งเที่ยงแท้เอย[/FONT]<o:p></o:p>
    [FONT=DSU_MonTaNa]แม่พระธรณีชวนหญิง หาคนใดสนใจท่าน ถึงกาลที่ควรกลับ ละสังขารจากหลายชาย[/FONT]<o:p></o:p>
    [FONT=DSU_MonTaNa]บ้านเมือง[/FONT]”<o:p></o:p>
    [FONT=DSU_MonTaNa]รวยล้ำค้ำเหลิงอำนาจ ดูดทรัพย์ราษฎร์ท้องแผ่นดิน กอบโกยขูดหมดสิ้น ผลักหนี้สินท่วมประชา[/FONT]<o:p></o:p>
    [FONT=DSU_MonTaNa]หลากหลายในสังคม บ่ชื่นชมเหนือหัวข้า ขัดแย้งรุนแรงกล้า ก้าวร้าวทั่วมั่วลายงา[/FONT]<o:p></o:p>
    [FONT=DSU_MonTaNa]เหล่าทหารเสียหน้าก่อการ ทรยศสัตย์ปฏิญาณให้ไว้ บ้านเมืองลุกโหมเป็นไฟ จากคิดใหญ่พวกอยากนำ[/FONT]<o:p></o:p>
    [FONT=DSU_MonTaNa]สุดสับสนสุดอลม่าน [/FONT] [FONT=DSU_MonTaNa]วิ่งหนีพาลหลบเลี่ยงภัย วงศาไม่อาจไป จำกล้ำกลืนแต่น้ำตา[/FONT]<o:p></o:p>
    [FONT=DSU_MonTaNa]ปากดีประสงค์ร้าย ทำลายขาดราชพลัง ทุกข์ตรมสุดสิ้นหวัง เหมือนเปรียบดังเทพนิยาย[/FONT]<o:p></o:p>
    [FONT=DSU_MonTaNa]เกิดสู้อย่างไร้สมอง ทหารแลมองอ่อนกำลัง ข้างบ้านวาจาดัง ทลายรั้วทวงที่ดิน[/FONT]<o:p></o:p>
    [FONT=DSU_MonTaNa]ขวานทองดั่งมะพร้าว ชนกลุ่มพาลแบ่งแยกกิน ด้ามขวานสูญเสียสิ้น จากนั้นกินรอบทิศทาง[/FONT]<o:p></o:p>
    [FONT=DSU_MonTaNa]คนนำคือคนร้าย แอบทำลายเมืองโสภา มหันต์ภัยไสสู่ฟ้า ข้ามแพงมาลงกลางใจ[/FONT]<o:p></o:p>
    [FONT=DSU_MonTaNa]เมืองอมรหลอมละลาย สมดั่งใจท่านประธาน ลวงคนทั่วแดนหล้า ให้หลงตามความคิดตน[/FONT]<o:p></o:p>
    [FONT=DSU_MonTaNa]คำเตือน[/FONT]”<o:p></o:p>
    [FONT=DSU_MonTaNa]เคยนิมิตนั่งเรือน้อย ใบผุคล้อยลอยกลางทะเล จิตใจแสนว้าเหว่[/FONT] [FONT=DSU_MonTaNa]แลเห็นฝั่งคงรอดตาย<o:p></o:p>[/FONT]​
    [FONT=DSU_MonTaNa]ผู้เจริญทำได้นัก บอกเตือนทักอย่าเข้าฝั่ง กล่าวขึ้นถึงสามครั้ง ยังดื้อมั่นในใจตน[/FONT]<o:p></o:p>
    [FONT=DSU_MonTaNa]พาเรือน้อยเทียบขึ้นฝั่ง ไม่นานนักพักบ่คลาย บ่หายเหนื่อยทันไร อินทรีย์ไกลโฉบจับลับตา[/FONT]<o:p></o:p>
    [FONT=DSU_MonTaNa]ชะตาฟ้ากำหนด เดินทางคดรอดเลี้ยวยาก [/FONT] [FONT=DSU_MonTaNa]ประชาหลงมนต์ยักษ์ น้อยคนนักรู้แจ้งธรรม<o:p></o:p>[/FONT]​
    [FONT=DSU_MonTaNa]โลก[/FONT][FONT=DSU_MonTaNa]<o:p></o:p>[/FONT]​
    [FONT=DSU_MonTaNa]ดินฟ้าเป็นพยาน ศาสดากล่าวขานไว้ ครบห้าพันปีไซร้ จึงสิ้นสุดพุทธกาล[/FONT]<o:p></o:p>
    [FONT=DSU_MonTaNa]แม่พระปฐพีผืนดิน ทำลายสิ้นแหล่งเคยพาล เปลือกโลกขยับพล่าน จมบาดาลเกินคำทำนาย[/FONT]<o:p></o:p>
    [FONT=DSU_MonTaNa]แม่พระดูแลน้ำ ร่วมสมเข้าพระแม่ลม ก่อคลื่นกวาดถลาโถม พัดใส่เจ้ามิรู้กรรม[/FONT]<o:p></o:p>
    [FONT=DSU_MonTaNa]มนุษย์คิดครองโลก โศกมหันต์วิ่งหนีกรรม กว่ารู้สัจจะธรรม กรรมเกลื่อนกลบภพทรพี[/FONT]<o:p></o:p>
    <o:p></o:p>
    <o:p></o:p>
    [FONT=DSU_MonTaNa]แก้หนึ่งเดียว[/FONT][FONT=DSU_MonTaNa]<o:p></o:p>[/FONT]​
    [FONT=DSU_MonTaNa]อาทิตย์เริ่มปรากฏ สุดรันทดคนไร้ธรรม ความดีผู้เคยทำ มีผลนำสิ่งตอบแทน[/FONT]<o:p></o:p>
    [FONT=DSU_MonTaNa]เหล่าประธานบ่ดีสิ้นท่า ไร้ใบหน้าไร้ดินถม ประชาด่าระงม เยี่ยงซากถมข้างหนทาง[/FONT]<o:p></o:p>
    [FONT=DSU_MonTaNa]ทางแก้คือธรรมะ พึ่งโลกุตตระและสัจจะธรรม เมืองชาติจักพ้นกรรม จากไททำเมื่อวันวาน[/FONT]<o:p></o:p>
    [FONT=DSU_MonTaNa]ฟ้าใหม่[/FONT]”<o:p></o:p>
    [FONT=DSU_MonTaNa]เหมือนกบในถ้ำมืด เห็นแสงนวลคิดจันทรา หลงไหว้หลายเพลา กว่าจะรู้รูกระบอกแสงลอดกะลา[/FONT]<o:p></o:p>
    [FONT=DSU_MonTaNa]หลุดสู่โลกความจริง สลัดทิ้งสิ่งสั่งสม มองเห็นกลดธุดงค์ ทำได้จริงดั่งวาจา<o:p></o:p>[/FONT]​
    [FONT=DSU_MonTaNa]ผู้นำคือความเที่ยง พาก้าวเลี่ยงสิ่งเคยพาล ก้าวทั่วถิ่นแดนราช ก้าวพ้นผ่านพันธะกรรม[/FONT]<o:p></o:p>
    [FONT=DSU_MonTaNa]สัจจะ ตัวกระทำปรากฏ แสงจันทร์จรดปวงดวงประชา คิดดั่งเดิมเจริญแจ่มหล้า น้อมรับพาสู่บัลลังก์[/FONT]<o:p></o:p>
    [FONT=DSU_MonTaNa]พยายาม[/FONT][FONT=DSU_MonTaNa]<o:p></o:p>[/FONT]​
    [FONT=DSU_MonTaNa]หนุมานก่อกำเนิด เกิดจากลมลูกพระพาย ปฏิญาณว่าจงรัก จะพิทักษ์กษัตรา[/FONT]<o:p></o:p>
    [FONT=DSU_MonTaNa]พระพายเคยสอนข้า เจ้าจงรักชายนามใน หลวงมีพระคุณยิ่ง มอบทุกสิ่งจริงเป็นตน[/FONT]<o:p></o:p>
    [FONT=DSU_MonTaNa]หนึ่งสลึงมีคุณค่า ที่บนลานใบหน้าคน เจ้าจงเดินตามตน คอยขจัดหนามแผ่นดิน[/FONT]<o:p></o:p>
    [FONT=DSU_MonTaNa]รู้เห็นความย่อยยับ จักคืบคลานสู่มหินทรา เห็นกาลไม่คอยท่า คิดแก้กรรมในบัดดล[/FONT]<o:p></o:p>
    [FONT=DSU_MonTaNa]อนาคตเหนือความเชื่อ ดุลดั่งเกลือลิ้มรสหวาน บอกคนเมื่อวันวาน กลับหัวเราะเยาะความจริง[/FONT]<o:p></o:p>
    [FONT=DSU_MonTaNa]ร่างเล็กแสนลำบาก ยากฝ่าถึงพระยายาม สักวันคงได้ตาม ถามหาถึงหนุมาน[/FONT]<o:p></o:p>
    <o:p> </o:p>
    ______________________________<o:p></o:p>

20. mead

"เวลาแห่งภัยพิบัติครั้งใหญ่จะเกิดขึ้นหลังจากประเทศหนึ่งถูกโจมตีด้วยระเบิดนิวเคลียร์ "(ที่คุณเกษมนำมากล่าวไว้..)

ดังนั้นเหตุเริ่มต้นก็คือ"มนุษย์"แล้วจากนั้นจึงเป็นหน้าที่ของ"ภัยธรรมชาติ"จะตามมาเก็บกวาดในลำดับต่อไป..

คงจะพอมองเห็นแล้วว่า ระหว่างที่มนุษย์กำลังสาละวนกันการสู้รบกันนั้น ภัยธรรมชาติจะเข้ามาแทรกเพื่อให้มนุษย์หันมามองและต่างก็จะพะวงกับภัยธรรมชาติมากขึ้น เพราะไม่เช่นนั้นหากเกิดระเบิดนิวเคลียร์ขึ้นทั่วโลก โลกนี้ก็คงยากเกินเยียวยาและอาศัยอยู่ไม่ได้ จึงต้องมีภัยธรรมชาติมาระงับยั้บยั้ง เอาไว้ให้มนุษย์หยุดสู้รบกัน เรื่องนี้มันเป็นเหตุเป็นผลจริงๆครับ...

ส่วนเรื่องวันเวลาเริ่มต้นของภัยใหญ่ กำหนดตามรหัส เก้าเก้า (เท่าที่ผมทราบจะเป็นเวลา 9 โมงเช้าของวันใดวันหนึ่ง)

และช่วงเวลาที่เกิดตามรหัส เจ็ดเจ็ดสี่สิบเก้า (หมายถึง 49 วัน)

เป็นไปตามโองการสวรรค์จากถ้อยคำสิ่งศักด์สิทธิ์ ที่ท่านได้เมตตาบอกเป็นปริศนาเอาไว้ล่วงหน้าแล้ว เมื่อ60ปีก่อน...(จิกซอร์ที่ช่วยกันต่อใกล้จะสมบูรณ์แล้วครับ..)

แก้ไขครั้งล่าสุด: 19 กรกฎาคม 2006