วิญญาณแฟนเก่า(ชาติที่แล้ว)เธออยู่กับผมที่นี้ จะช่วยเหลือเธอได้ยังไง

ในห้อง 'กฎแห่งกรรม - ภพภูมิ' ตั้งกระทู้โดย tOR_automotive, 10 กุมภาพันธ์ 2013.

1. thitiwats

thitiwats เป็นที่รู้จักกันดี

เป็นกำลังใจให้แล้วกันคงหยุดใช้จิตก่อนครับทำงานเพลียครับ ผมเป็นคนนะครับ และวันที่23 ผมจะไปปฎิบัติธรรมที่ศูนย์พุทธศรัทธา ถึงวันที่25 นะครับถ้าสนใจก็ไปได้นะครับไปปฎิบัติธรรมครับ ขอให้โชคดีขอให้มีความสูขครับ

2. tOR_automotive

tOR_automotive เป็นที่รู้จักกันดี

หลวงพี่ผมได้รับพัสดุแล้วนะครับ ลายมีสวย ชัดเจนมากครับ จะถ่ายรูปมาลงครับ ขอบพระคุณมาก มีหนังสือ สายสิญจ์ และพระเครื่อง ครับ

3. tOR_automotive

tOR_automotive เป็นที่รู้จักกันดี

มีของจะให้นะ
    1.แบมือซ้ายออกมานะ
    2.เอานิ้วนางพับลงมา
    3.เอานิ้วกลางพับลงมา

iii .... you

4. tOR_automotive

เราว่าเธอขี้หึงมาก ๆ ไม่รู้นะ ตามที่สังเกตุ

5. buakwun

buakwun เป็นที่รู้จักกันดี

4 กุมภาพันธ์ 2012
    ทำตามเสร็จแล้วก็ส่งให้เจ้าของกระทู้ค่ะ ส่งสัญญาณเอาใจช่วยให้ได้รับผลบุญทั้งท่านและเธอ

6. กิ่งสน

กิ่งสน เป็นที่รู้จักกันดี

ตอบแต่กระทู้อื่นกำลังมาอ่าน รายการนี้แสดงว่าพลังเขาเยอะ(แสดงให้เห็นบ่อย) นั่งทับกันเลยแบบนี้เคยมาแล้ว ขนาดบนหัวนอนพระ เครื่องรางของขลังเพียบ สงสัยว่าทำไมเข้ามาห้องนอนเราได้(ครั้งเดียว) ถ้าเขาเป็นคนละก็คุณอาจจะโดนหนักกว่านี้ เจ้ากรรมนายเวรของจริงเลย บุญเก่าคุณทำมาดีเกิดเป็นผู้ชายและสนใจการปฏิบัติ วันนึงเมื่อคนเราทุกข์ถึงที่สุดก็จะเลือกทางของตน (คิดดีก็ไปด้านดี คิดร้ายก็ไปด้านร้าย) ธรรมะช่วยขัดเกลาเราได้แน่นอน เขามาเพื่อทำให้คุณรักษาศีลน่ะ ลองพิจารณาดูเถอะ ที่คุณเข้ามาถามในนี้ถือว่าถูกทางแล้ว เพราะส่วนใหญ่ทุกคนแนะนำไปในทางที่ดีทั้งนั้น เกรียนบ้างก็บางที

7. tOR_automotive

อยู่กับเพื่อนครับ คุยเรื่องผู้หญิง โดนบีบกลางหน้าอกอีกล่ะครับ

8. tOR_automotive

ใครพอจะแนะนำเรื่องอาการนี้ได้บ้างครับ

ประมาณว่า มีเชือกผูกกับของหนัก ๆ พอประมาณ แล้วมาแขวนที่คอ แต่ของผมมันแขวนไว้ที่กลางอก รู้สึกแบบนี้ทีไรจากอยู่สุขดี ๆ นี้กลายเป็นอึดอัด กดดัน เศร้ายังไงก็ไม่รู้ มันคืออะไร แก้ได้ยังไงครับ

9. tOR_automotive

เล่าให้ฟังบ้างได้ไหมครับ เจออะไรยังไงมั่งอ่า

10. tOR_automotive

ด้ายมงคล พระอาจารย์ถวิล
    พระสมเด็จคะแนน
    แล้วก็หนังสือ

ขอบคุณครับผมใส่แล้ว

แก้ไขครั้งล่าสุด: 24 กุมภาพันธ์ 2013
  11. ในวิชชา

ในวิชชา Active Member

คุณ เราเจอหนักกว่าคุณอีก ของเราเป็นคนพลังจิตสูง ไม่ใช่ผี แก้ไม่ได้เหมือนกัน ขอให้โชคดี

12. ในวิชชา

ในวิชชา Active Member

เราสนใจเรื่องของคุณนะ แต่ของคุณน่ะมันยังน้อย คุณลองบวชตลอดชีวิตสิ!!! เลิกกิเลสซะ เราอยากบวชก็บวชไม่ได้ เราโดนหนักกว่าคุณเยอะ ! คุณควรละกิเลส ให้หมด ! โง่ ! เกิดเป็นชายทั้งทีทำไมไม่บวช ได้โอกาสแล้ว เราไม่ได้โอกาสต้องทนจมอยู่กับเจ้ากรรมนายเวรผู้ชายเพี้ยนๆไปอีกนานเท่าไหร่ก็ไม่รู้ เราทรมานกว่าแน่ สบายใจเหอะ เกลียดจริง มีบุญญาพอไม่ยอมเข้าหานิพพาน หลงในโลก เราเข้าใจว่าคุณเกลียดพวกคำตอบสั่งสอน ด่าๆ เราก็เหมือนกัน เราต้องการคนช่วย !!!!! ให้ตายสิ เราน่ะต้านไม่ได้เลยซักนิด คุณยังพอสู้ได้ โธ่เอ๊ย ของคุณเคยสิงพระสงฆ์ไหม ของเราเขาสิงพระสงฆ โชว์เราเลย ร้ายกาจมาก ถ้าเราหลุดไปได้เรายอมบวชยาวเลยล่ะคุณ

13. tOR_automotive

แล้วทำไมไม่ไปตื้บมันให้ถึงที่เลยอ่ะ ไม่ก็ให้คนอื่นเขาไปก็ได้นิ รู้จักไหม แดง ไบเล่ ปุ๊ ระเบิดขวด ป๋องสะพานแดง นพสุดซอย อ่ะไรทำนองนี้อ่ะ เชื่อดิ เราว่าหายเลย ทันที

ทำไมมาแนะให้เราบวชล่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 25 กุมภาพันธ์ 2013
  14. tOR_automotive

เรารู้จักตัวแสบ ๆ คนนึง ชื่อไอ้ผ่อง รับรองมันจัดชุดใหญ่ให้ได้ สนใจบอกได้นะ

15. tOR_automotive

ถ้ามันเจ๋งมาก ๆ มีอีกชุดปิดงานใหญ่ จ๋าป๋อดดดดด นามสมมุติ
    มี RPG อาวุธหนัก ปืนกล แต่ราคาแพงนะ รับรองที่นายว่าดับแน่นอน

16. กิ่งสน

เจ้าของกระทู้รู้ด้วยตัวเองอยู่แล้ว ว่าศีลข้อไหนที่เขาอยากให้ทำน่ะ แต่อยากแก้ที่เขาไม่ใช่เราใช่ไหมล่ะ แก้ที่เราง่ายกว่านะ ศีล สมาธิ ปัญญา/ทาน ศีล ภาวนา สุดท้ายก็ต้องทำกรรมฐานนั่นแหละ ไม่เชื่อก็ได้ แต่คนเรามันจะยอมให้ความทุกข์มันมาวิ่งเล่นอยู่ในหัวทุกวันหรือ คุณรู้แต่คุณจะทำไหม ป่วยยังไปหายามากินเลย เอาเป็นว่าสันติวิธีที่สุดคือ มาปุ๊บก็แผ่เมตตาทันที แล้วดูว่าสติอยู่กับจิตของเราไหม พิจารณาทุกครั้งไป

17. กิ่งสน

ขออนุญาต เจ้าของกระทู้ตอบคุณในวิชชานะ เพราะท่านอื่นหรือคนอื่นอาจตอบได้ดีกว่าน่ะไม่รู้ที่มาที่ไป ถ้าเป็นบุคคลที่เล่นไม่เลิก แบบบุคคลทั่วไปก็บอกเขาซะ ว่าเรียนหนังสืออยู่ขอเรียนหนังสือก่อนค่อยคิดจะบ้าตายอยู่แล้ว ถ้าเรียนไม่จบถือว่าทำกรรมกับพ่อแม่เป็นกรรมที่ยิ่งใหญ่ทำให้พ่อแม่เสียใจ เราก็ยังเป็นเพื่อนกันได้ จากนั้นก็ทำดีแบบเพื่อน ไม่ให้ความหวัง แล้วคุณก็เอาใจใส่การเรียนก่อน ถ้าเป็นบุคคลที่มีพลังเล่นงานเราจริงอโหสิกรรมให้เขาก่อนสิ(ทำให้ได้จากใจไม่ใช่คำพูด) สำรวมให้ได้ทั้งกาย วาจา ใจ ไม่งั้นเขารู้อยู่ดีแหละว่าคุณคิดด่าเขาอยู่ในใจ ฮา ถ้าที่ตอบมาตรงบ้างก็บอกจะได้ตอบต่อ แต่ถ้าไม่คุณต้องปรึกษาคนอื่น

18. tOR_automotive

สาวพะเยาอะไร ๆ ก็คุยกันก่อน เจรจาก่อน จะอั๋น จะอี๋ มันไปถึงตอนรบแล้ว ต่อยก่อนได้เปรียบ เข้าใจใช่ไหม?

19. tOR_automotive

หลวงพี่ มะนาว เธอไปไหนแล้ว หรือว่าเขาไปเกิดแล้วครับหลวงพี่

20. buakwun

buakwun เป็นที่รู้จักกันดี

4 กุมภาพันธ์ 2012
    เขาชื่อมะนาวหรือคะ หรือว่าผลบุญที่น้องปฏิบัติมาตามที่หลวงพี่ท่านแนะนำเขาอาจจะได้รับแล้วไปสู่สุคติแล้ว ถ้าเธอไม่มาหาอีกก็สร้างบุญปฏิบัติให้เธอสม่ำเสมอเช่นเดิมนะคะ เธออาจจะได้ไปเกิดใหม่แล้วอาจจะได้กลับมาใช้ชีวิตร่วมกับน้องในชาตินี้อีกครั้งหนึ่งก็ได้เพราะจิตเธอผูกพันอยู่กับน้อง ก็อยู่ที่บุญสัมพันธ์ในอดีตชาติที่ทำร่วมกันมาด้วยนะคะ