วิธีการฝึกจับกระแสพลังพุทธคุณ

ในห้อง 'บทสวดมนต์ - คาถา' ตั้งกระทู้โดย I'mTiM, 13 กรกฎาคม 2008.

1. DhammaDe

DhammaDe สมาชิก

23 พฤศจิกายน 2009
    สวัสดีครับ ..ผมสมาชิกใหม่ครับ
    อยากสอบถามว่า ถ้า รู้สึก ซ่า ซ่า แบบหน่วง หน่วง นี่ มีกระแสทางไหนครับผม...

2. กุญแจไขปริศนา

กุญแจไขปริศนา เป็นที่รู้จักกันดี

ส่วนตัวนะที่เคยจับได้ก็เป็นกระแสของอยู่ยงคงกระพันอ่ะครับ ตอนนั้นเหมือนกับส่วนของสมองกระตุกและก็รู้สึกไม่กลัวอะไรเลย เป็นแบบนั้นมาหลายวัน มีความสุขมากเลยตัวเองไม่กลัวตาย
    ส่วนเมตตามหานิยมก็จะเป็นแบบเย็นๆ เวลาอยู่ใกล้คนแปลกหน้าไม่ว่าชายหรือหญิงก็จะใจเย็น อย่างเวลาคุยกับสาวนี่ความรู้สึกจะแบบเย็นที่ใจมากๆ(ผิดกับปกติส่วนใหญ่ที่คุยกับคนสวยแล้วหัวใจเต้นวูบวาบ) ช่วงนั้นที่อยู่ในสภาวะเมตตามหานิยมนะเวลาคุยกับสาวมีแต่สาวชวนผมคุยเรื่องเซ็กส์ทั้งนั้นเลย
    อยากกลับไปทำให้อยู่ในสองสภาวะนั้นแบบถาวร แต่ทุกวันนี้ก็ยังทำไม่ได้ แต่ช่วงระยะเวลาสั้นๆที่เข้าถึงได้นี่ก็สนุกมากๆเลย

3. ผู้เลื่อมใสศรัทธา

ผู้เลื่อมใสศรัทธา เป็นที่รู้จักกันดี

ขอถามหน่อยนะครับ

แต่เดิมผมสวมหลวงพ่อคูณอยู่อะครับ วันนี้พ่อผมให้พระมา2องค์

มีพระพุทธทักษิณมิ่งมงคล กับ พระรอด(หลวงพ่อที่นับถือให้มา)

ผมรู้สึกเย็นที่หน้าอกมากอะครับ ครั้งแรกเลย

ไม่ทราบว่านี้เป็นพลังพระพุทธคุณไหมอะครับ

ตั้งแต่ห้อยพระมาไม่เคยรู้สึกอย่างนี้เลย

ขอบคุณมากครับ

4. khomson3562

khomson3562 เป็นที่รู้จักกันดี

17 กันยายน 2009
    ขอบคุณครับ

5. shogun_o

shogun_o สมาชิก

ผมลองทำตามที่ท่านแนะนำมา...แต่แขนของผมกลับยกส่ายไปมาตามแรงเหวี่ยงของพระตามท่าต่างๆไปมา เกือบทุกองค์นะ ..อยากทราบว่าท่าต่างๆนั้นแปลว่าอะไรมีความหมายยังงัยครับช่วยอธิบายหน่อยครับ

6. วรั-108window

วรั-108window เป็นที่รู้จักกันดี

14 มิถุนายน 2012
    ชี้แนะด้วยครับ

ผมสัมผัสพลังงานของสิ่งศักดิ์สิทธิ์ได้ แยกแยะว่าเป็นองค์ไหนได้เลยครับ แบบนี้เข้าเรียกว่าอะไรครับ

7. ปริญญา เมืองศิริพร

ปริญญา เมืองศิริพร สมาชิกใหม่

ให้ความรุ้ด้วยครับ พอดีผมมีพระอยุ่ที่คอก็เลยลองทำนั่งสมาธิสัมพัสดู พระมีอยุ่ประมาณ3องค์ พระขยับเองครับแต่ไม่เยอะเเละรู้สึกเหมือนมีเเรงทืบครับ แล้วอยุ่ดีๆนํ้าลายไหลออกมาเอง พอได้สักนาที2นาที เริ่มคลื่นไส้เล็กน้อย เลยออกจากสมาธิ พอออกจากสมาธิขนลุกจะอ้วกครับ ขอคำชี้เนะด้วยครับ

8. นทีบุญ

นทีบุญ เป็นที่รู้จักกันดี

23 กรกฎาคม 2009
    กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    ยืนยันอีกเสียงว่าคาถามงกุฎพระพุทธเจ้าใช้ได้ดีมากกับการภาวนา แถมยังป้องกันสิ่งไม่ดีต่างๆได้ยอดเยี่ยม... แต่เวลาเราใช้ดูพลังของวัตถุมงคล จะใช้การบริกรรม "นะโมพุทธายะ" แทน คือแม่ธาตุ (อาจจะคนละสูตร) ร่วมกับพลังจิต ที่ขับเคลื่อนออกมา รู้สึกว่ามันจะออกมาทางหน้าอก ลงสู่แขน เข้าไปที่มือ (คือตรงนี้เรากำหนดได้ว่าจะให้มันไปไหน) ให้วางวัตถุมงคลไว้ตรงกลางฝ่ามือ เคยจับพระหางหมาก คือ กระแสเร็วและหนักเหมือนหินเลย และแน่นด้วยนีว่าคงกระพัน ... เคยจับขุุนแผนของพระรูปหนึ่ง เพื่อนเอามาให้ บอกว่าผสมผงพราย คือ พลังที่ได้ร้อนแสบหน้า คือเสน่ห์แรง ... ตกกลางคืนมันก็มาเลย ผี อิอิ ซึ่งกรณีนี้เราว่านะ มันอาจมีการสะกดหรือบังคับอะไรสักอย่างไม่แน่ใจแต่เขาทำให้เห็น ขอละไว้แล้วกัน แต่สวดปรับภพภูมิให้แล้ว ทำเท่าที่เราทำได้... อีกตัวอย่างคือ เคยจับวัตถุที่เรียกว่า คำข้าวพระฤาษี เอามาจากในถ้ำที่ชัยภูมิลักษณะคล้ายๆพระธาตุสิวลี ไม่แน่ใจว่าอันเดียวกันไหม แต่พลังคือหมุนขึ้นคล้ายกับลมหมุนค่อนข้างแรง... และที่ถือว่าสุดยอดอีกอย่างคือ พระบูชาหลวงพ่อโสธร บูชามาจากที่วัดโสธรฯ ลองจับกระแสดู เป็นคลื่นไหลเข้าแขนสองข้างเลย ประมาณนี้ เราว่าฝึกไปเรื่อยๆเดี๋ยวก็รู้เอง และจะแยกได้เอง มันขึ้นอยู่ที่การฝึกฝน เราก็จะฝึกต่อเรื่อยๆเช่นกันเพราะคิดว่าน่าจะมีอะไรอีกเยอะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 4 กันยายน 2017
  9. kiati_sak

kiati_sak เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

23 ธันวาคม 2009
    ติดตามอยู่ครับ