เรื่องเด่น วิธีที่จะเอาเงินที่ถูกยืมไป คืนมา (สมเด็จพระญาณสังวรฯ

ในห้อง 'บุญ-อานิสงส์การทำบุญ' ตั้งกระทู้โดย ก้อย รุ่งโรจน์, 6 ธันวาคม 2007.

1. ttt2010

ttt2010 เป็นที่รู้จักกันดี

11 ธันวาคม 2010
    อนุโมทนาสาธุ
    บุญนี้ ขอยกให้กับเจ้าของกระทู้ด้วยเทอญ...

ttt2010 ศิษย์พระอาจารย์บุญยง อภิลาโส ภิกขุ
    คติธรรมนำทางชีวิต ตามแนวคิดของศิษย์พระสัมมาสัมพุทธเจ้า
    เปิดดวง พิธีกรรมแก้ดวงชะตา (สำนักสงฆ์พรหมรังศรี)
    16 ตุลาคม 2554 กฐินสามัคคีปฐมฤกษ์เบิกชัย ที่พักสงฆ์พรหมรังศรี
    ป้องกันภัยน้ำท่วมเมื่อถูกธรรมชาติลงโทษ ตัวอย่างนครอินทร์&ราชพฤกษ์
    แก๊งกลุ่มเด็กอุแว้ อุแว้...ซิ่ง...(แก้เครียดน้ำท่วม)
    ท่องเที่ยวนครนายก เมืองเจ้าพ่อขุนด่าน
    ท่องวัดและศาสนสถานที่สำนักสงฆ์พรหมรังศรี
    การเบิกโอนบุญ อนุโมทนาบุญ และวิธีปฏิบัติ
    แจกฟรี (ไฟล์ PDF) หนังสือหลวงตามหาบัว ไม่มาเกิดมาตายเรียกว่า ชาติสุดท้าย
    ขอเชิญร่วมบูรณะปฏิสังขรณ์พระอุโบสถวัดดอนพัฒนาราม พระนครศรีอยุธยา
    ขอเชิญร่วมเป็นเจ้าภาพสร้างศูนย์วิปัสสนาศิริธรรม(นายาง)ต.นายาง อ.ชะอำ จ.เพชรบุรี
    แรงศรัทธาพุทธศาสนาในบอร์ดพลังจิต
    วันอาสาฬหบูชา วันนี้เลือกเวียนเทียนที่พุทธมณฑลดีกว่า<!-- google_ad_section_end -->

2. sojinine

sojinine สมาชิก

อนุโมทนาด้วยครับ มีลูกหนี้ไม่ชำระเหมือนกัน แม้ไม่เอาดอกเบี้ย เศร้าเลย...

3. น้องใหม่ 2008

น้องใหม่ 2008 เป็นที่รู้จักกันดี

5 มิถุนายน 2014
    ผมก็อยู่ในเหตุการณ์แบบนี้เหมือนกัน เป็นทั้งเจ้าหนี้และลูกหนี้ในเวลาเดียวกัน แต่ไม่เคยโกงใครเลยครับ ถูมิใจจริงๆ ใครที่โกงผมไปผมไม่ยกให้ครับ ถึงไม่ทวง บางคนตายผมยกให้ บางคนไม่ยกให้ ให้เวรกรรมติดตามตัวไป แต่ไอ้คนที่ไม่ให้หนี้ ส่วนใหญ่ชีวิตเหมือนตกจากที่สูงกันทุกคน ตกแล้วปีนกลับขึ้นที่เดิมอีกไม่ได้ อยู่ข้างล่างตลอดจนตาย หลวงพ่อจรัล สอนว่า เป็นหนี้ใครแล้วไม่ใช้ ไม่มีวันรวย ผมเชื่อครับ เพราะผมมีทางออกตลอดครับ สรุป เขาไม่ใช้หนี้เรา ดีกว่าเราไม่ใช่หนี้เขาครับ