วิธีรักษาโรคเอดส์

ในห้อง 'หลวงพ่อฤๅษีลิงดำ' ตั้งกระทู้โดย dhamaskidjai, 27 พฤศจิกายน 2009.

1. dhamaskidjai

dhamaskidjai เป็นที่รู้จักกันดี

ตอนนี้ก็มีบทเรียน เมื่อคืนนี้ ขึ้นไปจากสอนกรรมฐานแล้วนะ พอขึ้นไปแล้วหมอจรูญก็มาแล้ว กำลังจะฉีดยา ฉันก็พักสักนิด เห็นพระก็ถามว่า โรคเอดส์มาจากกรรมอะไรครับ ท่านบอกว่า เรื่องของกรรมอย่าถามเลยไม่มีความหมาย มันก็มาจาก ปาณาติบาต จะเกิดอย่างนั้น อย่างนี้ ก็ปาณาติบาต ท่านบอกไม่ควรจะสนใจ มันเฟ้อไป ก็เลยถามว่า เอดส์มันเป็นอย่างไรครับ ท่านบอก เป็นไวรัสเป็นไวรัสชนิดหนึ่งซึ่งมันมีตัวสีขาวขนมันขาว ท่านทำภาพให้ดูภาพมันเล็กๆนะ ท่านถามว่าเหมือนตัวอะไร ฉันเลยตอบ เหมือนตัวหมู ท่านบอกไม่ใช่ มันเหมือแรดตัวมันเล็ก และก็มีขนรอบตัว ท่านบอก ขนนี่ มันร่วงง่าย และก็มีพิษมาก เวลาเข้าไปในเลือดแล้ว ขนมันจะหลุด ขนหลุดไป ตามกระแสเลือด มันก็เป็นพิษตลอดตัว

แล้วก็ถามท่านว่า มีอะไรไหมครับที่จะป้องกัน ท่านบอกว่า มียาขนานหนึ่ง ซึ่งมันเป็นศัตรูร้าย กับเอดส์นะ สลายตัวหมด ถามท่านว่ามีอะไร ท่านบอก ยาเหนือ รู้จักยาเหนือไหม? ยาเหนือ คือ ยาตั้ง ใบยาที่เขาหั่นๆมายังไม่ได้มวนไม่ได้ผสม อะไรนะ มันเป็นนิมิตนะญาติโยม อย่าไปยืนยันกับใครเขานะใช้ได้ หรือไม่ได้ ก็เป็นเรื่องของพระท่านบอก

กรรมวิธีมันมีสองอย่าง ถามท่านว่า ทำอย่างไร ท่านบอกว่า เอาอย่างนี้ซิ รมควัน ทำเป็นควันรมใช่ไหม ควันคลุ้ง ๆ แต่ว่า มีอย่างเรามีอะไรใส่ทำให้มันเป็นควันได้ เอายาใส่ข้างบนนะแต่อย่าใส่เส้นสองเส้นไม่ได้นะ ก็เลยถามท่านว่าสมมติว่าตาม โรงพยาบาลห้องเล็กๆ ถ้าควันมากๆ ท่านบอกว่า ไม่ยาก เอาใส่จานเข้ากะลาครอบ ปล่อยออกตามรูกะลา ควันใช้ได้ ก็เลย ถามท่านว่า ถ้าคนที่มีเชื้ออยู่แล้วจะทำลายเชื้อเอดส์ในอากาศได้ไหมนะ ถ้าคนที่มีเชื้ออยู่แล้วเป็นอย่างไรท่านบอก การรมบ้านนี่ กลิ่นมันไม่หมดง่าย เราไล่ควันไปหมดแล้ว กลิ่นยังอยู่ ถ้าคนเข้าไปกระทบกลิ่นนั้นเข้า สูดกลิ่นเข้าไปไอ้กลิ่นนี่มันจะเข้าไปกระทบกับเลือด ติดเลือดไปเลือดจะวิ่งไปทั่วกาย ถ้าเชื้อเอดส์อยู่ที่ไหนมันจะตายทันที และ ก็ตอนที่หมอฉีดยา ให้ก็ถามหมอบอกว่า เออ ไอ้เอดส์นี่มันเป็นไวรัสใช่ไหม บอกว่าเป็นไวรัสก็ถามว่า ยาแก้เด็ดขาดนี่มีไหม บอกมี แต่ประทัง อาการตอนนั้นหมอบอกแบบนั้น หมอกำลังจะฉีดยาอยู่ฉันก็เลยถามพระท่านบอกว่า

ถ้ายาเหนือนี่ สกัดเป็นน้ำเป็นแบบยาฉีด ให้ใช้ 2 ซีซี ฉีดเข็มแรกจะมีอาการดีขึ้นทันที เข็มที่สอง จะมีสภาพหาย แต่เข็มที่สาม จะกวาดล้าง

แล้วใครจะสกัดได้ล่ะ เป็นอันว่า โรคเอดส์ก็จบเพียงเท่านี้

คัดมาจากหนังสือสมบัติพ่อให้ของหลวงพ่อพระราชพรหมยาน วัดท่าซุง อุทัยธานี

2. เงินไหลมา

เงินไหลมา เป็นที่รู้จักกันดี

สาธุครับ ผมไม่เข้าใจว่าทำไมวัดพระบาทน้ำพุ ไม่ลองเอาไปใช้บ้างครับ
    อย่างน้อยก้อน่าจะลองดูบ้าง คนที่ป่่วยเค้ายังมีโอกาสรักษาหาย น่าจะลองดูสักตั้ง
    นี่จะเล่นแต่ยานอก ของต่างชาติ มันแค่ช่วยยืดอายุไปหน่อยนึงเอง นี่ของดีดันไม่เห็นคุณค่า
    ก้อถือซะว่าเป็นกรรมของแต่ละบุคคลแล้วกัน
    ขออนุโมทนา บทความดีดีที่นำมาเผยแผ่นะครับ

3. บัวรองพุทธบาท

บัวรองพุทธบาท เป็นที่รู้จักกันดี

21 สิงหาคม 2007
    ผมกำลังทดสอบอยู่ครับ จะว่าทดสอบก็คงไม่ใช้นะครับ เพราะผมทำจริงๆ จริงๆ ก็ยังไม่มีอาการมากนะครับ เคยมีอาการงูสวัส ตอนนั้นไมรู้ว่าเป็น พึงรู้เมื่อเดือน ตุลา 52 ที่ผ่านมานี้ ก็เหมือนคนทั่วไปที่รู้ว่าเป็น แต่ก็ทำใจได้แล้ว แล้วไม่เกิน 2 วันผมแสวงหาความรู้ต่างๆ จุดเริ่มต้นของโรคนี้ทำให้ผมสนใจสมุนไพรมากๆ ครับ คนโบราณท่านเก่ง โดยเฉพาะพ่อปู่หมอชีวกฯ ท่านเมตตาแล้ว ของดีหายากธรรมดาผมเลยบอกไว้เป็นปริศนาหาใน Net ครับ เพราะผมยังไม่ได้ลองสูตรนี้ ผมดื่มฉี่อยู่ ยาที่ชาวบ้านเรียกันว่า ยาพระพุทธเจ้า ใครไม่ลองไม่รู้ของดี บอกได้คำเดียว เกือบ 2 เดือนมาแล้ว ร้อนในไม่ค่อยเป็น ปกติ เดือนละ 1-2 ครั้ง อาการคัน ไม่แน่ใจที่เขาเรียกว่า ตุ่ม ppe ผมก็เป็นนะ คันมากๆ เช่นกันนับแต่ดื่มน้ำปัสสาวะ 2 เดือนยังไม่คันขนาดที่เคยเป็น แต่มีคันโดนแมลงก็ธรรมดา ก็รู้สึกสุดยอดครับ ณ วันนี้รมควันยาตั้งด้วยเพราะคิดว่าจะขอลดเชื้อหน่อย (เชื่อและคิดเองครับ) เพราะยังอยากพิสูจย์เรื่อง น้ำปัสสาวะ กะว่า 3 วันที่รมครับ หลังตรวจ cd4 เมษา 53 แล้วค่อยลุยเรื่องยาตั้งอีกทีครับ

ความรู้ทั้งหมดคือความรู้ในพระพุทธศาสนา และเป็นความรู้ที่เกี่ยวข้องกับพระพุทธศาสนาทั้งสิ้นครับ ผมไม่เชื่อว่าในโลกนี้จะไม่มีโรคใดที่รักษาไม่หายขาด ยกเว้นโรคกิเลส จริงๆ หายได้เหมือนกัน แต่ยากมากๆๆๆๆ เพราะ เป็นโรคที่ติดไปได้นานแสนนานไม่ว่าจะเป็นกายเนื้อหรือกายทิพย์ก็ตามแม้แต่ผมเอง

4. Chati

Chati เป็นที่รู้จักกันดี

16 ธันวาคม 2008
    ว่าแต่ยาเหนือ หรือยาตั้ง ปัจจุบันเค้าเรียกว่าอะไรหรอครับ วานผู้รู้ช่วยบอกหน่อยครับ

ปล.ขอให้คนข้างบนมีอาการดีขึ้นจนหายได้ในที่สุดครับ

5. บัวรองพุทธบาท

บัวรองพุทธบาท เป็นที่รู้จักกันดี

21 สิงหาคม 2007
    เท่าที่เคยสอบถามมาแล้วและคิดว่าใช่นะครับ ยาเหนือหรือยาตั้งนี้คือใบยาสูบที่เขาเอามาซอยแล้วยังไม่ได้ผสมอะไรครับ

ขอบคุณสำหรับคุณ Chati ครับ

6. อวิชานาคา

อวิชานาคา เป็นที่รู้จักกันดี

8 กุมภาพันธ์ 2009
    สัตว์โลก ย่อมเป็นไปตามกรรม จะหายหรือไม่หายป่วย ก็เป็นไปตามกรรมครับ อิอิ

7. Baboobeebow

Baboobeebow สมาชิกใหม่

20 พฤษภาคม 2017
    Love Foundation มูลนิธิเพื่อรัก จัดตั้งขึ้นเพื่อให้บริการ ให้คำปรึกษา ตรวจเลือด คัดกรอง HIV และซิฟิลิส รวมทั้งยาเพร็พ (PrEP) ยาต้านฉุกเฉิน (PEP) สำหรับทุกเชื้อชาติ อายุ อาชีพ โดยท่านจะได้รับการดูแลด้วยความเอาใจใส่และเป็นมิตรอย่างเท่าเทียม ท่านจะได้รับคำปรึกษาที่ถูกต้องโดยแพทย์และเจ้าหน้าที่ที่มีความเชี่ยวชาญและมากประสบการณ์
    โทร 052001119 http://www.lovefoundation.or.th/th
    FB : https://www.facebook.com/Lovefoundationth