วิธีเปลี่ยนชื่อกระทู้ และการใช้งานทั่วไป

ในห้อง 'ร้องเรียนและปัญหา' ตั้งกระทู้โดย MBNY, 22 มีนาคม 2010.

1. MBNY

MBNY Administrator ทีมงาน Administrator

19 กรกฎาคม 2003
    กระทู้เรื่องเด่น:
    10
    สมาชิกสอบถามมา เลยขอตั้งกระทู้เก็บไว้เลยนะคะ
    • ดูที่โพสต์แรกสุด มุมขวาจะมีปุ่มแก้ไข ให้กด [​IMG]
    • จากนั้นดูมุมขวาอีกที กดที่ปุ่ม เลือกตอบเต็มรูปแบบ
    <TABLE style="MARGIN-BOTTOM: 3px" border=0 cellSpacing=0 cellPadding=0><TBODY><TR><TD class=smallfont colSpan=3>ชื่อหัวเรื่อง :</TD></TR><TR><TD><SELECT class=bginput name=prefixid> <OPTION selected value="">(no prefix)</OPTION> <OPTION value=palungjit>เว็บพลังจิต</OPTION></SELECT> <INPUT class=bginput title=ไม่บังคับ tabIndex=1 name=title maxLength=240 value="วิธีการ...สมัครสมาชิก ตั้งกระทู้ ใส่รูปแทนตัวเอง" size=50> </TD><TD></TD><TD>[​IMG]</TD></TR></TBODY></TABLE>

ให้มองหาช่องสีขาวดังรูปที่ด้านบน และเข้าไปเปลี่ยนชื่อกระทู้ใหม่ ในช่องสีขาวได้เลยค่ะ
    เสร็จแล้ว ก็กดปุ่มตกลง (เก็บข้อมูลที่ถูกเปลี่ยน)
    <SCRIPT src="http://googleads.g.doubleclick.net/pagead/test_domain.js"></SCRIPT><SCRIPT src="http://pagead2.googlesyndication.com/pagead/render_ads.js"></SCRIPT><SCRIPT>google_protectAndRun("render_ads.js::google_render_ad", google_handleError, google_render_ad);</SCRIPT><SCRIPT>google_protectAndRun("render_ads.js::google_render_ad", google_handleError, google_render_ad);</SCRIPT>
    <SCRIPT>window.google_render_ad();</SCRIPT>
    <SCRIPT>window.google_render_ad();</SCRIPT>

2. ngamtham88

ngamtham88 เป็นที่รู้จักกันดี

21 กุมภาพันธ์ 2010
    ขอบคุณมาก ๆ ครับ

ยอดจริง ๆ ครับ ผมกำลังงมหาอยู่เลยครับ ว่าจะเปลี่ยนชื่อกระทู้ได้ไงดี

กำลังอ่อนอกอ่อนใจอยู่เชียวครับ เพราะชื่อกระทู้ที่ตั้งไม่ดึงดูดใจซะเลย

ขอบคุณอีกครั้งครับ (เหมือนรู้ว่าผมมีปัญหาเชียว-มี sense พิเศษแน่ๆ ครับ)

3. MBNY

MBNY Administrator ทีมงาน Administrator

10
  4. WebSnow

WebSnow ผู้ก่อตั้งเว็บพลังจิต ทีมงาน Administrator

129
    วิธีโพสต์ภาพแบบขยายใหญ่ ในเว็บบอร์ด เว็บพลังจิต

สาธิตโดยคุณซัน Forever In LoVE

[ame="http://www.youtube.com/watch?v=Jl5ibqOxlRg"]YouTube - BigPictPost2[/ame]

5. อิทธิฤทธิ์

อิทธิฤทธิ์ สมาชิกใหม่

2 มิถุนายน 2010
    ขอบคุณที่ให้ความรู้ครับ

ขอบคุณความรู้เกี่ยวกับการทำภาพขนาดใหญ่ครับ
    http://palungjit.org/attachments/a.1334629/[​IMG]

ไฟล์ที่แนบมา:

6. MBNY

10
    test

test

test

7. MBNY

10

8. สันติภาพ999

สันติภาพ999 เป็นที่รู้จักกันดี

22 กรกฎาคม 2009

ขนาดไฟล์:
      97.7 KB
      เปิดดู:
      628
  9. MasterTest

MasterTest เป็นที่รู้จักกันดี

10 พฤศจิกายน 2010
    มีคนจะกดปุ่ม "อนุโมทนา" แต่กดผิดเป็น "ไม่เห็นด้วย" เยอะมากครับ

ปัญหาคือ:
    - ตำแหน่งปุ่มใกล้ๆกัน และปุ่มไม่เห็นด้วยอยู่ด้านหน้าปุ่มอนุโมทนา (น่าจะแก้โดยจัดเรียงเอาปุ่มอนุโมทนาที่คนใช้บ่อยมาอยู่ข้างหน้าปุ่มไม่เห็นด้วย)
    - ปุ่มอนุโมทนาและปุ่มไม่เห็นด้วยมีลักษณะที่คล้ายๆกัน (น่าจะแก้ไขโดยเปลี่ยนรูปที่ปุ่มไม่เห็นด้วย ให้เป็นรูปและสีที่ต่างจากปุ่มอนุโมทนาอย่างชัดเจน เช่นมีสัญลักษณ์กากบาทสีแดงบนปุ่มไม่เห็นด้วย)
    - ไม่มีให้ยกเลิก กดผิดแล้วผิดเลย แก้ไขไม่ได้ (ถ้าแก้ไข 2 ข้อข้างบนได้ ตรงนี้ไม่ต้องแก้ครับ)

ถ้าแก้ตรงนี้ได้ก็จะดีครับ ขอบคุณครับ :)

10. ติงติง

ติงติง เป็นที่รู้จักกันดี

ขออนุญาตตอบนะคะ
    ๑. ให้คลิกที่แถบสีม่วง ใต้โพสต์นั้นค่ะ
    ๒. จะเห็นคำว่า"ลบออก"
    ๓. คลิกที่คำว่า"ลบออก"ค่ะ
    จากนั้นก็กดอนุโมทนาได้ตามปกติค่ะ

11. ดารัณ

ดารัณ เป็นที่รู้จักกันดี

เรื่อง เปลี่ยน ชื่อผู้ใช้ และ ขอรหัสผ่านใหม่ครับ

เนื่องจากได้เคยแจ้ง ขอเปลี่ยนชื่อผู้ใช้ จาก ดารัณ เป็น โชคอนันต์ แล้ว และเมื่อเข้าใช้งาน ยังไม่ได้ครับ และ ใช้รหัสผ่านเดิม ของดารัณ ก็ไม่ได้ครับผม รบกวน ช่วย เปลี่ยน ชื่อ ผู้ใช้เป็น โชคอนันต์ และ ขอรหัสผ่านใหม่ด้วยครับผม

12. ดารัณ

ดารัณ เป็นที่รู้จักกันดี

13. apinyayan

apinyayan สมาชิก

26 มิถุนายน 2012
    พระกริ่งชินบัญชรเพชรกลับ

เพิ่งสมัครสมาชิกใหม่ ทดลองโพสต์

ขนาดไฟล์:
      134.9 KB
      เปิดดู:
      84
      ขนาดไฟล์:
      134.6 KB
      เปิดดู:
      65
  14. punnapak

punnapak พระบ้านพระแท้ by คุณแพร ติดต่อ ID line:phare999 สมาชิก Premium

16 พฤศจิกายน 2013
    test test test test test test test test test

test test test test test test test test test

15. daoyosn

daoyosn เป็นที่รู้จักกันดี

20 พฤศจิกายน 2013
    ขอบคุณมาก ๆ ครับ

ยอดจริง ๆ ครับ ผมกำลังงมหาอยู่เลยครับ ว่าจะเปลี่ยนชื่อกระทู้ได้ไงดี

กำลังอ่อนอกอ่อนใจอยู่เชียวครับ เพราะชื่อกระทู้ที่ตั้งไม่ดึงดูดใจซะเลย

16. luangbo

luangbo เป็นที่รู้จักกันดี

เยี่ยมมาก(f)