วิธีแก้อาการโดนลมเพลมพัดต้องทำอย่างไร

ในห้อง 'แจกฟรี' ตั้งกระทู้โดย yoo1, 9 กรกฎาคม 2012.

1. yoo1

yoo1 เป็นที่รู้จักกันดี

เนื่องจากมีอาการปวดคอ ปวดหัวไหล่ ปวดร้าวไปตามแขนทั้งสองข้าง จะเป็นมากในตอนกลางคืน หาหมอทานยา ฝังเข็มก็ไม่หาย ลองไปหาคนที่เขาทรงพระแม่มารตี และได้อาบน้ำมนต์ ตอนทำพิธี ฝ่ามือของดิฉันจะสั่ง เหมือนมีประจุไฟฟ้าวิ่งอยู่ พอดูในอ่างน้ำมนต์ น้ำตาเทียนที่หยดจะจับเป็นก้อนกลม ๆ เขาบอกว่าโดนลมเพลมพัด ซึ่งตอนนี้กินเข้าเลือดเนื้อแล้ว เป็นมา 3ปีกว่าแล้ว ตอนนี้เริ่มปวดบั่นเอวแล้ว ต้องค่อย ๆ แก้ จะต้องมาอาบน้ำมนต์อีก 1-2 ครั้งก็จะดีขึ้น ไม่ทราบว่าใครมีอาการอย่างนี้บ้างค่ะ

ขอบคุณ

2. phol9

phol9 Active Member

คุณต้องไปอาบตามนั้น นะ เอาของสกปรก ที่ลอยมาตามอากาศออกจากร่างกาย
    ตอนที่คุณ ดวงตก คงจะโดน นะครับ
    ใส่พระไหมครับเนี่ย

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 9 กรกฎาคม 2012
  3. csoftcake

csoftcake เป็นที่รู้จักกันดี

ถ้าถึงเดือนตุลาแล้วยังไม่หาย แนะนำให้ไปงานเป่ายันต์เกราะเพชรค่ะ สามารถรับยันต์ที่บ้านได้นะคะ ไม่ต้องเดินทาง ลองหาข้อมูลจากในเว็บนี้ดูนะคะ

4. KRUอั๋น

KRUอั๋น Active Member

ให้เอาเศษผ้าถุง ของแม่มาแช่น้ำแล้วตั้งจิตอธิษฐานขอให้หายจากสิ่งชั่วร้ายทั้งสิ้นทั้งปวงที่อยู่ในร่างกายของข้าพเจ้า ขอจงส่งผล ณ บัดนี้ ให้นึกถึงแม่และบุญคุณของแม่ แล้วก็ดื่ม

5. atfirst

atfirst เป็นที่รู้จักกันดี

8 มิถุนายน 2011
    เป็นความเชื่อส่วนบุคคล
    ผมขออนุญาตแนะนำไปทางPMนะครับ

6. ติงติง

ติงติง เป็นที่รู้จักกันดี

อนุโมทนาท่านที่มาช่วยตอบค่ะ
    เพิ่งเคยทราบว่ามีโรคนี้ หากไปตั้งกระทู้ที่ห้องจิตวิทยาและสุขภาพ น่าจะมีคนตอบได้มากนะคะ

7. phol9

phol9 Active Member

จะไปแก้อย่าง ไร ยันต์เกาะเพชร นั้นไว้กัน แต่นี่เป็นการล้าง สิ่งอัปวมงคล
    ต้องทำน้ำมนต์ กล่าวโองการแช่งน้ำ ..ไล่ไป
    มันอยู่ดวงคุณมี ราหูเป็นกาลี รึเปล่า หรือ ราหูเสวยอายุ

8. kang_som

kang_som เป็นที่รู้จักกันดี

คุณอยู่ จงหวัด อะไรครับ จะแนะนำครูบาอาจารย์ให้ไปขอความเมตตาท่านช่วยครับ

9. ปุณบพิธ

ปุณบพิธ เป็นที่รู้จักกันดี

บวชชี รักษาศีล 8 สักอย่างน้อย 7 วัน ปฏิบัติกรรมฐานอย่างเคร่งครัดให้ตลอด ทำจิตใจให้บริสุทธิ์ น่าจะหายได้ไม่ยากครับ

10. yen-jit

yen-jit เป็นที่รู้จักกันดี

15 ธันวาคม 2009
    คุณครูติงค่ะ เคยมีประสบการณ์เกี่ยวกับตัวเองแต่ลักษณะอาการไม่เหมือนเจ้าของกระทู้ และเจ็บอยู่นานน่าจะเป็นปี ปัจจุบันหายสนิทเหมือนไม่เคยเป็นมาก่อน

มีอาการเจ็บปวดใต้ฝ่าเท้าทั้ง 2 ข้างลุกขึ้นเดินทันทีไม่ได้ ยืนแทบไม่อยู่จับที่ฝ่าเท้าเหมือนมีก้อนแข็งๆจุกอยู่ใต้ฝ่าเท้าต้องดัดเท้าให้กล้ามเนื่อคลายตัว แล้วถึงค่อยๆเดินแต่ก็จะปวดมาก(บรรดาพี่น้อง เพื่อนๆที่ทำงานว่าเราน้ำหนักเยอะ) ได้คนที่อยู่ใกล้ที่ทำงานเขาเห็นอาการเดินกระย่องกระแย่งเขาเลยนวดคลึงที่ฝ่าเท้า แล้วเป๋าคาถา ไม่ถึง 5 นาทีหายเป็นปลิดทิ้ง พอมาอีกวัน ตัวคนที่ทำให้ เขาปวดแขนปวดไหล่แทน เขาว่าตัวเราไปโดนลมเพลมพัดมา

**เป็นความเชื่อส่วนบุคคล ถ้าไม่พบเจอกับตัวเองอาจไม่เชื่อ ***

11. dong2002

dong2002 เป็นที่รู้จักกันดี

สัมปจิตฉามิ

อาบน้ำชำระกายให้สะอาด ไปอาราธนาศีล สวดมนต์ซะก่อน เสร็จแล้วขอบารมีองค์สมเด็จพระสัมมาสัมพุทธเจ้าช่วยสงเคราะห์ แล้วทำสมาธิภาวนา สัมปจิตฉามิ
    ไปเรื่อยๆ ทำให้เป็นสมาธินึกถึงพระพุทธเจ้าไว้...

ถ้ากำลังจิตดีพอน่าจะหาย...
    ***เป็นความเชื่อ ความศรัทธา มิใช่งมงายนะครับ***

12. fon-dekwat

fon-dekwat เป็นที่รู้จักกันดี

15 สิงหาคม 2011
    เป็นความคิดที่ดีครับพี่แกงส้ม ถ้าอยู่อุบลฯ น้องฝนคงแนะนำหลวงปู่เก่ง ธนวโร องค์นี้สุดยอดเก่งทางด้านนี้ครับ วัตถุมงคลขององค์ท่านก็้เด่นทางด้านนี้ด้วย เพราะหลวงปู่เรียนด้านสายมหาปราบมา

13. iceage

iceage Active Member

เข้ากรรมฐานเถอะ สัก 7 วัน ดีที่สุด บอกตัวเองตายเป็นตาย แล้วตั้งใจปฏิบัติเดี๋ยวก็หาย ถ้าไม่รู้ไปวัดไหน ลองไป วัดอัมพวัน สิงห์บุรี ดู

14. yoo1

yoo1 เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณค่ะ ตอนนี้พักอยู่ที่ กทม. ค่ะ ถ้าให้เดินทางไปไหนมาไหนเองไม่สะดวกเพราะไม่เคยใช้ชีวิตในกรุงเทพฯมาก่อน ขึ้นรถไม่ถูกค่ะ ส่วนจะเอาผ้าถุงของแม่มาครอบศรีษะก็คงทำไม่ได้เพราะปัจจุบัน ดิฉันเป็นลูกกำพร้าพ่อและแม่ค่ะ มีที่พึ่งก็คือสามี ซึ่งไม่ค่อยสนับสนุนเรื่องคนทรง เท่าไหร่ ดิฉันก็ได้แต่สวดมนต์ ล่าสุดมีผู้แนะนำให้สวดคาถาพระมหาจักรพรรดิของหลวงปู่ดู่ วัดถ้ำเมืองน๊ะค่อเขาบอกว่าน่าจะช่วยได้ เพราะมีการกล่าวเชิญ บารมีของสิ่งศักดิ์สิทธิ์ทั้งหลายมาช่วยและให้อธิฐานจิตค่ะ

15. ปุณบพิธ

ปุณบพิธ เป็นที่รู้จักกันดี

ย้ำอีกครั้งครับ ว่า กรรมฐาน ครับ...
    จะเชื่อหรือไม่ สุดแท้แต่บุญกรรมที่ท่านทำมาครับ

16. juriana

juriana เป็นที่รู้จักกันดี

21 พฤศจิกายน 2010
    เป็นบ้างเล็กน้อยเหมือนกันค่ะ อยู่ ๆ หลังเหมือนโดนน้ำร้อนลวก
    ใช้วิธีสวดพระปริตรน่ะคะ ขออำนาจพุทธคุณช่วยเหลือน่ะคะ