ว่าด้วยเรื่อง...ผงวัดสัมฤทธิ์ ที่ทรงอานุภาพมหาศาล

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย เพชรฉลูกัน, 14 ธันวาคม 2015.

1. นพครับผม

นพครับผม เป็นที่รู้จักกันดี

ต่อครับ
    มีอยู่ครั้งนึง ผมโดนรถมอไซด์ชนท้ายเป็นคนแก่ เมาเหล้าด้วย ครั้งนั้นผมตกใจมากเพราะไม่มีประสบการณ์ คือ ผมจะเลี้ยวซ้ายเข้าร้านอาหาร โดยสัญชาติญานและสันดานผม จะเปิดไฟเลี้ยวก่อนเลี้ยวนานพอสมควร แต่เจ้ารถมอไซด์ของคุณลุง มันดันเลี้ยวไม่พ้น มาชนท้ายผม ก่อนลงจากรถผมเอามือกุมพระสมเด็จวัดเยื้องและบอกหลวงพ่อสัมฤทธิ์ให้ช่วยด้วย แล้วก็ลงไปเจรจา ทั้งตำรวจและรถมูลนิธิมากันเต็มถนนเลย มารุมผม ผมคนเดียว แต่ไม่มีใครกล้ายุ่งกับผม เพราะผมคุยกับลุงด้วยเหตุและผล จนตำรวจที่อยู่ในนั้น เดินหนีและก็บอกว่า อย่าไปยุ่ง เขาเป็นมวย ผมให้ลุงไปโรงพยาบาลลุงแกก็ไม่ไป ผมบอกว่าเรื่องรักษาพยาบาลไม่ต้องกังวล แกก็ไม่ไป รถก็ติดยาวเหยียด ผมก็เลยบอกว่า ถ้าอย่างนั้นผมไปล่ะน๊ะ ผมก็ขับรถกลับบ้านไปเลย ผมว่า....มันออกจะแปลกๆ แต่ผมเชื่อในเรื่องของการเจรจา เพราะหลวงพ่อเชื่อแกบอกว่า ผงนี้เรื่องเจรจาล่ะก็สุดยอด
    อีกเรื่องหนึ่ง
    ผมกลับมาจากการทอดผ้าป่า ผมก้เอาพระมาแจกลูกน้องผมคนหนึ่งที่ร่วมทำบุญไปกับผม และผมก็ลืมไปแล้วว่าได้เคยให้พระมันไป อยู่มาวันหนึ่งมันมาบอกผมว่า...พี่ๆ ผมสอบติดวิศวะ มหาวิทยาลัยพระจอมเกล้าฯ มันดีใจมาก มันบอกว่า มันงงตัวเองมาก หนังสือก็ไม่ได้อ่าน ติดได้งัย ผมยังแกล้งหยอกมันเลยว่า อย่ามาฟอร์มพี่เลย มันบอก จริงๆพี่ ผมจะเอาเวลาที่ไหนไปอ่านล่ะ แล้วผมก้ถามมันว่า แล้วแกทำไรถึงได้ มันบอกว่าตอนสอบมันพกพระสมเด็จวัดเยื้องไปใส่กระเป๋าไป แล้วมันก็อธิฐานว่า.....ขอให้ลูกมีปัญญาในการทำข้อสอบ เท่านั้นเอง มันก็ทำข้อสอบได้ ผมไม่รู้น๊ะว่าที่เล่ามานี่ มันคือความฟลุค หรือว่าปฏิหาริย์ แต่ผมเชื่อในความศักดิ์สิทธิ์ของพระสมเด็จวัดเยื้อง....ต้องเป็นเพราะท่านแน่นอน
    ปล.
    ลืมเล่าว่าหลวงพ่อเชื้อแกหวงพระแกมาก แกจะไม่ค่อยให้ใครง่ายๆ
    ขอขอบคุณเจ้าของกระทู้น๊ะครับ ที่ให้โอกาสในการแชร์เล่าเรื่องครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 27 เมษายน 2017
  2. เพชรฉลูกัน

เพชรฉลูกัน ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ สมาชิก Premium

8 พฤศจิกายน 2007
    กระทู้เรื่องเด่น:
    24
    ชอบ
    ชอบครับ.....และขอขอบคุณสำหรับประสบการณ์ที่มาแชร์กันครับ

3. เพชรฉลูกัน

เพชรฉลูกัน ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ สมาชิก Premium

24
    สุดยอดครับ

4. นพครับผม

นพครับผม เป็นที่รู้จักกันดี

ว่างจากพักกลางวัน เลยมาขอแจม
    เสียดายที่ผู้คนส่วนใหญ่ มองข้ามพระสมเด็จเข้าผงกรุวัดสัมฤทธิ์ ซึ่งเป็นของดี ชิ้นนี้ไป สนใจแต่พระที่มีราคาค่างวดแพงแสนแพง ที่มีค่านิยมสูงๆ ใส่แล้วก็ต้องเอาไปอวด เอาไปโชว์กัน ทั้งๆที่พระก็อยู่ในเสื้อมองไม่เห็น ไม่มีใครเห็น น่าจะมองเรื่องการปกป้องคุ้มภัยมากกว่าการอวดอ้างของแพง ของนิยมน๊ะ ก็เลยเป็นโอกาสของผู้ที่รู้คุณค่า ตามเก็บหมด ไม่อยากจะบอกว่าสรรพคุณหรือพุทธคุณดีแค่ไหน แต่สำหรับผมที่รู้ๆ " เหมือนแก้วสารพัดนึก" ประสบการณ์เล่าขานกันยาวเหยียด เพราะใจเราศรัทธา พระก็มีคุณค่าขึ้นมาทันตาเห็น
    ขอขอบพระคุณเจ้าของกระทู้ครับ สวัสดีครับ

5. เพชรฉลูกัน

24
    IMG20170429132009.jpg IMG20170429132016.jpg
    ผงกรุวัดสัมฤทธิ์ที่ผมเหลือเก็บไว้หลังจากแบ่งส่วนหนึ่งเยอะมากไปทำพระเครื่องชุดหนึ่งถวายวัดหนึ่งที่เมืองน่าน.....ผงชุดที่เหลือนี้จะนำออกมาหารายได้เพื่อช่วยค่าโฮสเวปพลังจิตเร็วๆนี้ครับ

6. เพชรฉลูกัน

24
    ผงสัมฤทธิ์อันวิเศษจริงจะได้นำมาเผยแพร่เป็นสาธารณะอีกครั้งเร็วๆนี้.....ขอตั้งปณิธานเผยแพร่ผสัมฤทธิ์ให้กว้างใหญ่ไพศาลออกไปทั่วทั้งโลกให้ผู้มีบุญวาสนาได้มีไว้ใช้ หรือวัดวาต่างๆใช้ในการสร้างพระเคริ่องต่างๆสืบพระศาสนาต่อไป