ว่านมหาเสน่ห์@ ช้างผสมโขลง หรืออีกชื่อ ว่านพญาเทครัว

ในห้อง 'เรื่องผี' ตั้งกระทู้โดย ubon2555, 16 เมษายน 2016.

1. ubon2555

ubon2555 เป็นที่รู้จักกันดี

5 พฤศจิกายน 2012
    ว่านพญาเทครัวหรือช้างผสมโขลงซึ่งมีความเชื่อว่ามีคุณวิเศษทางเมตตา มหาเสน่ห์ อย่างอุกฤษฏ์ มีกำลังทางเสน่ห์ดุจช้างสาร มีพลานุภาพมากเมื่อใครอยู่ใกล้จะต้องหลงใหลอย่างน่าอัศจรรย์
    สรรพคุณปลูกไว้เป็นเสน่ห์มหานิยม ถ้านำชิ้นว่านหรือหัวว่าน ใช้ติดตัวเป็นเสน่ห์เมตตามหานิยม มีชัยชนะ ทำมาค้าขายได้ลาภผลสมดังปรารถนา

หากจะทำให้เกิดเสน่ห์ทางนักเลงชู้สาว ท่านให้เขียนชื่อของผู้ที่เราจะไปติดต่อลงในชิ้นว่าน แล้วเอามาตำให้ละเอียด โรยใส่ให้ผู้นั้นกินจะทำให้หลงรัก ชิ้นว่านนี้หากตำให้ละเอียดแล้วละลายผงว่านลงไปในตุ่มน้ำบ้านใดบ้านหนึ่ง ท่านว่าคนทั้งบ้านจะชอบใจและรักเราทั้งบ้าน มวลสาร ผงช้างผสมโขลงหรือพระยาเทครัว ในทางไสยเวช จะใช้ผสมวิชาพยนต์ผูกหุ่นเป็น1 ใน 3 วิชาอาถรรพณ์ ใช้หวังผลในด้านมหาเสน่ห์ ถือเป็นสุดยอดของผงมหาเสน่ห์ชั้นสูงสายวิชาสำนักเขาอ้อใช้สั่งรักสั่งหลงดียิ่งนัก

ในวงการว่านพระเครื่องจะรู้ฤทธิ์เดชของช้างผสมโขลงหรือพญาเทครัวดี หากผงช้างผสมโขลงหล่นตกพื้นแม้แต่น้อยนิดห้ามข้ามเด็ดขาด ใครข้ามเป็นอันต้องหลงใหลแก้ยาก

ถ้าปลูกว่านนี้ไว้ในบ้าน จะเป็นมหานิยมต่อครอบครัวผู้นั้นถ้าว่านออกดอกเมื่อใดจะเกิดลาภผล ถือเป็นยอดว่านที่รู้กันดีด้านเจ้าชู้ มีเรื่องเล่าว่ามีหนุ่มพนักงานโรงงาน อำเภอจุน จังหวัดพะเยา ได้ทดสอบเด็ดดอกว่านช้างผสมโขลงที่ท่านพระครูบาเสกน้ำมนต์รดทุกวันแล้วใส่กระเป๋าเสื้อไปทำงาน ลูกสาวเจ้าของโรงงานแอบปิ๊งเลยตกถังข้าวสารปัจจุบันแต่ง งานมีบุตร 1 คนอย่างไม่น่าเชื่อ

ส่วนสรรพคุณทางยาท่านบอกว่าให้เอาหัวว่าน หรือชิ้นว่านมาตำให้ละเอียดแล้วผสมกับน้ำปูนใส หรือน้ำซาวข้าวทาแก้เชื้อราบนหนังศีรษะแก้ผมร่วง หรือใช้พอกฝีหัวเดียวชะงัดยิ่งนัก และหญิงใดเป็นฝีที่นมทั้งสองข้าง หากใช้ว่านนี้พอกไว้ฝีจะแห้งเหือดในไม่ช้า นอกจากนั้นยังใช้แก้ฝีได้ทุกชนิดอีกด้วย

การขยายพันธุ์ช้างผสมโขลงหรือพญาเทครัวใช้หน่อแยกปลูก โดยดึงหน่อให้แยกจากต้นเดิม แล้วหากระถางดินขนาดใหญ่กว่าหัวว่านสามเท่า เอาดินร่วนปนทรายหรือปนหินเล็กๆ อิฐหักๆ ก็ได้ใส่ลงไปเล็กน้อย เอามือรวบรากว่านใส่ลงไปในกระถางให้ลงลึกๆ แล้วเอาดินที่เตรียมไว้กลบรากให้มิด แต่อย่าให้หน่อว่านฝังลงไปในดินมากนัก ว่านจะเจริญงอกงามดี รดน้ำอย่าให้แฉะให้อยู่ในที่ร่มรำไร เลี้ยงง่ายมากและเจริญรวดเร็วยิ่งนัก

หากจะนำมาไว้ในห้องรับแขกหรือในห้องพระฤาห้องนอนก็ได้ เมื่อเวลาใบงอกเต็มที่จะดูงามตา ว่านชนิดนี้ใบจะเรียงขึ้นเป็นชั้นๆ ปลายใบเรียวโค้งลงนิดๆ สีเขียวอ่อนของใบจะตัดกับสีของหัวว่านสวยมาก

2. ubon2555

ท่านใดมีประสบการณ์ลึกลับเกี่ยวกับว่าน ลองแชร์ให้ฟังบ้างนะค่ะ

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 16 เมษายน 2016
  3. บุญทรงพระเครื่อง

บุญทรงพระเครื่อง ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

20 กุมภาพันธ์ 2009
    กระทู้เรื่องเด่น:
    2
    สวัสดีครับ เท็จๆจริงๆเท็จๆทุกอย่างมันไม่แน่ นอนสัดเรื่อง หรอกครับ มีอะไรอีกเยอะ ที่เราไม่รู้ แต่ทุกๆอย่างนั้น มันเกี่ยว กันหลายอย่าง และอยู่ที่การดูแลรักษา และ การ ใช้จิตวิทยาการอะไรๆ พิเศษ อีกด้วยครับ ผมเอง เคยปลูกสมุนไพร มาตก ๒๐๐ ชนิด ปลูกมา ๕ ปีกว่า ก็มีประสบการณ์ พอควร แต่ตอนนี้เลิกมา ๑๐ กว่าปีแล้วครับ ลืมไปเกือบหมดแล้ว ด้วยวัย และ ความจำ ทุก อย่าง บางเรื่อง ก็เข้าใจยาก อธิบายยาก บางอย่างก้ไม่จริง ตามที่เขา สรรพคุณมา บางอย่าง ก็เหลือเชื่อ อีกนั่นแหละ จึงเป็นที่มา จริงๆเท็จๆๆ เท็จๆจริงๆ

4. The eyes

The eyes เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้เรื่องเด่น:
    3
    เสียดายนะคะ คุณบุญทรงฯ ประสบการณ์ดีๆฝากไว้บ้างก็ดีนะคะ คนรุ่นหลังมาอ่านจิได้ ตาโต 555 0^0
    คือเรื่องของเรื่องอยากฟังค่ะ ห้องผีมันก็ต้องเรื่องประมาณนี้

5. น้ำเกลี้ยง

น้ำเกลี้ยง เป็นที่รู้จักกันดี

5 กุมภาพันธ์ 2014
    ได้ข่าวว่าต้องมีคาถากำกับด้วย...

6. ubon2555

บางทีอาจมีผลกับจิตใจ มองต้นไม้สวยๆเขียว หลากสีสัน ทำให้จิตใจมีพลังได้อย่างประหลาดค่ะ

7. ลูกพ่อโต

ลูกพ่อโต เป็นที่รู้จักกันดี

13 กรกฎาคม 2013
    อยากได้สักต้น

8. ubon2555

มีเยอะเลยละค่ะ ออกลูกออกหลายแน่นเป็นโขลงจริงๆค่ะ