ศาสตร์ล่วงรู้แนวบุญกรรม รวย รุ่งโรจน์

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย RA_CHIN, 18 ตุลาคม 2007.

1. RA_CHIN

RA_CHIN เป็นที่รู้จักกันดี

15 กุมภาพันธ์ 2007
    สอนฟรี โหราศาสตร์แนวบุญกรรมส่งเสริมหลักธรรมทางพุทธศาสนา

สำหรับท่านพลาดรอบแรก รอบต่อไป ตรงกับวันพฤหัสบดีที่ ๒๑ ตุลาคมนี้แล้วนะครับ สนใจเชิญติดต่อได้ที่ชมรมฯครับ

2. ผู้เลื่อมใสศรัทธา

ผู้เลื่อมใสศรัทธา เป็นที่รู้จักกันดี

ขอถามหน่อยนะครับ

วิชานี้คือวิชา ดูดวงหรอครับ

แล้วที่ สอนกสิณ นี้เป็นยังไงหรอครับ

เช่น กสิณไฟ ก็สามารถเรียกๆฟได้หรือเปบ่าครับ

แล้ว กสิณน้ำ กสิณลม กสิณดินอะครับ

ขอโทษนะครับ ผมไม่ค่อยมีความรู้อะครับ

ส่วนตัวผม อยากเรียน แต่ก็ยังเด็ก แล้วก็บ้านอยู่ต่างจังหวัด

3. Lue_b18

Lue_b18 เป็นที่รู้จักกันดี

15 มิถุนายน 2010
    ขอตอบให้น่ะคับจริงๆผมก็พึ่งสมัครไปเเต่ยังไม่ได้เรียน ได้พอมีความรู้นิดหน่อย จริงๆวิชานี้เป็นวิชาดูผลของบุญ-ปาบที่จะส่งผลต่อเรา ส่วนกสินนั้นเป็นกรรมฐานหนึ่งใน 40 กองที่พระพุทธเจ้าทรงตรัสไว้ การฝึกกสินเป็นการฝึกเเบบสมถะ เพื่อให้จิตสงบ ผลของการฝึกกสินทำเกิดอภิญญาเกิดตัวรู้คือ
    ๑. อิทธิฤทธิ์ แสดงฤทธิ์ต่างๆ ได้
    ๒. ทิพยโสต มีหูเป็นทิพย์ สามารถฟังเสียงในที่ไกล หรือเสียงอมนุษย์ได้ยิน
    ๓. จุตูปปาตญาณ รู้การตายและการเกิดของคนและสัตว์
    ๔. เจโตปริยญาณ รู้ความรู้สึกในความในใจของคนและสัตว์
    ๕. ปุพเพนิวาสานุสสติญาณ ระลึกชาติต่างๆ ที่ล่วงมาแล้วได้

อนุภาพกสิน 10 ...............................................................

4. RA_CHIN

ขอขอบคุณ คุณ Lue b18 ที่ช่วยตอบครับ วิชากสิณที่ครูบาอาจารย์ท่านเมตตาสอนให้ จะเป็นวิชากสิณดินครับ เพราะจะเป็นพื้นฐานที่จะเรียนวิชาในขั้นสูงต่อไปครับ เมื่อได้เรียนรู้และควบคุมจิตได้แล้วในระดับหนึ่ง ก็จะสามารถทำการอธิษฐานฤทธิ์ได้เช่นกันครับ

5. เสขบุคคล

เสขบุคคล เป็นที่รู้จักกันดี

ถึงแม้กาลเวลาที่มันเปลี่ยนไป คนที่ยังรักและคิดถึงสุวรรณโคมคำยังมากมี ยินดียิ่งที่ท่านกลับมา หวังว่าผมคงคิดว่าท่านคงใช่ท่านที่ผมคิดนะครับ คงไม่ใช่คนอีกคน(งงแล้ว)ที่จบชีวิตจากบรรพชิตนะครับ ธรรมสวัสดีครับ

6. RA_CHIN

ท่านเสขบุคคลเข้าใจถูกต้องแล้วครับ กาลเวลาย่อมเปลี่ยนไป เพราะอยู่ในกฎของอนิจจัง ดังนั้น มันย่อมต้องอยู่ภายใต้กฎฯ เช่นเดียวกัน ฉันใดฉันนั้น เกิดขึ้น ตั้งอยู่ ดับไป คือสิ่งที่แน่นอนและเป็นสัจจธรรมครับ

7. เสขบุคคล

เสขบุคคล เป็นที่รู้จักกันดี

หากสิ่งใดที่ศิษย์ทั้งหลาย พอตอบแทนได้ จะปฏิบัติให้สมควรแก่ฐานะครับ

8. ปลาตะเพียน

ปลาตะเพียน สมาชิก

27 กุมภาพันธ์ 2011
    มาบัดนี้มิมีสิ่งใดมาลบล้างสิ่งที่สูญเสียทางจิตใจ หากคงเป็นเพียงเวลาเท่านั้นที่จักช่วยเยียวยาได้ คงไว้แต่เพียงคำสอนขององค์สมเด็จพระสัมมาสัมพุทธเจ้าเท่านั้น
    ว่า อนิจจัง วะตะสังขารา "เรามิมีสิ่งใดเที่ยงแท้ แม้สังขาร" สาธุ

9. Lue_b18

Lue_b18 เป็นที่รู้จักกันดี

15 มิถุนายน 2010
    ห่างหายไปนาน กับ ท่าน RA CHIN ข้าพเจ้าขอคารวะศิษย์พี่ทุกท่าน

หากเเม้นมีวาจาใด ได้กล่าวไว้ เป็นกายกรรม หรือมโนกรรม ทำให้เกิดอกุศลต่างๆ

ก็ขออโหสิกรรมต่อทุกท่านทุกคนทุกภพทุกชาติที่เกิดจำได้ก็ดีจำไม่ได้ก็ดี

วิชาในศาสตร์ของสุวรรณโคมคำมีความแม่นยำมาก เหมือนมองเห็นด้วยทิพจักขุญาณ

สิ่งที่ข้าพเจ้าได้ศึกษาจากชมรมศิษย์สุวรรณโคมคำ จะขอใช้ให้เกิดประโยชน์

ให้คนได้รู้ว่าบาป - บุญมีจริง เพื่อยังศรัทธาให้เกิดในพระพุทธศาสนาสืบต่อไป

ด้วยพลานิสงค์นี้ขอชมรมศิษย์สุวรรณโคมคำจงเจริญและมั่นคงสืบต่อไปควบคู่กับ

พระพุทธศาสนา เพื่อยังประโยน์กับศิษย์รุ่นต่อๆไป สาธุ ๆ ๆ

10. RA_CHIN

ใช่ครับ ห่างหายไปนานจริงๆครับ ศิษย์พี่และศิษย์น้องทุกท่าน