ศูนย์รวมลูกหลานพญานาคศรีสัตตนาคราช

ในห้อง 'กฎแห่งกรรม - ภพภูมิ' ตั้งกระทู้โดย พระยาเดโชชัยมือศึก, 22 มิถุนายน 2010.

1. tenma

tenma Active Member

12 กุมภาพันธ์ 2012
    อยากให้ช่วยดูให้หน่อยว่าเกี่ยวข้องอะไรหรือเปล่า เพราะตอนเราเด็ก ๆ เคยชวนให้ไปอยู่ด้วย พอเราบอกว่ายังไม่อยากไป ก็บอกว่าเดี๋ยวจะส่งคนมารับ

พอเล่าให้แม่ฟังเลยถูกสั่งห้ามเข้าใกล้น้ำโดยเด็ดขาด

2. tigerwhite02

tigerwhite02 สมาชิกใหม่

16 มิถุนายน 2013
    สอบถามท่านผู้รู้ กระผมสับสนวุ่นวายมากตอนนี้ มีแต่คำถามมากมายเกี่ยวกับตัวเองใน อดีตชาติ มักพบเจอกับ ผู้เกี่ยวข้องกับนาคหลากหลายไปหมด พยายามสอบถามว่าเราคือใครในอดีตชาติ ก็ได้มาแต่แก้วประจำกาย พร้อมกับคำถามเพิ่มขึ้นมามากมาย วอนท่านผู้รู้ช่วยไขปริศนาให้กระผมได้กระจางทีเถิด ว่าเมื่อครั้ง อดีตชาติผมนั้นคือนากตนใด จะได้รู้ว่าเมื่อครั้งเป็นนาค ต้องการทำสิ่งใด ชาตินี้จึงเกิดเป็นมนุษย์ จะได้ทำสิ่งที่ตั้งใจเอาไว้เมื่ออดีตชาติให้สำเร็จ จะได้ไม่ต้องเสียชาติที่เกิดมา ขอขอบคุณท่านผู้รู้ ที่ตอบกระผมไว้ล่วงหน้าครับ

3. naktaya

naktaya สมาชิก

29 พฤษภาคม 2013
    สวัสดีค่ะ เป็นลูกเป็นหลานพญานาค แต่ไม่ทราบว่าทางฝ่ายใด ท่านมีเมตตา โปรดแนะนำด้วยนะคะ พุธ 30 พ.ย. ปีมะโรง ค่ะ ขอบคุณค่ะ

4. พระยาเดโชชัยมือศึก

พระยาเดโชชัยมือศึก สินธพอมรินทร์

ท่านพ่ออนันตนาคราชท่านมาโปรด สุดท้ายแล้วก็เคยเป็นลูกของท่านมาเหมือนกัน พญานาคเป็นภพที่มีความเกี่ยวเนื่องในวัฏฏสงสาร อาจจะบอกได้ว่า บุคคลที่เวียนว่ายตายเกิดมานาน ย่อมเคยผ่านการเป็นพญานาคมาทั้งสิ้น
    แต่ว่าขณะที่เป็นนาคนั้นได้กระทำความดีฝากไว้ให้ภพภูมิหรือไม่ แล้วมาเกิดเป็นมนุษย์กันแล้ว มีโอกาสได้บวช บวชกันหรือยัง อิอิ

5. shanan

shanan Active Member

ต้องมีวันเดือนปีเกิดเกี่ยวข้องกับนาคใช่ไหมคะถึงจะบ่งบอกว่าเป็นลูกหลานพญานาค
    ส่วนตัวคงไม่ใช่ลูกหลานพญานาคหรอกมั้งคะ
    แต่ชอบเรื่องเกี่ยวกับพญานาคมากค่ะ อิ๊อิ๊
    ขอเป็นสมชิกด้วยคนนะคะ อย่างน้อยก็ได้ร่วมบุญด้วยค่ะ

6. มะขวิด

มะขวิด สมาชิก

14 มิถุนายน 2011
    พลัดหลงเข้ามาอ่านในนี้ ก็รบกวนสักนิดว่าภูมิหลังผมเป็นยังไง เกี่ยวข้องกันหรือป่าว

7. of_bd

of_bd เป็นที่รู้จักกันดี

29 พฤษภาคม 2010
  8. polchayanon

polchayanon Active Member

9 กุมภาพันธ์ 2013
    ศรัทธาในคำสอนของพุทธองค์ มิใช่เพราะเพียงเป็นชาวพุทธ และเชื่อว่าพญานาคคงมีจริง เพราะสมัยพุทธกาลเคยแปลงกายเป็นมาณพ มาขอบวช พระพุทธองค์ ไม่ยอมให้บวช จึงขอมีชื่อไว้ในพระพุทธศาสนา ก่อนบวช จึงมีคำว่า นาค โดยส่วนตัวยอมรับว่ากลัวพญานาค เพราะตอนเป็นเด็กเคยไปเล่นน้ำในแม่น้ำ แล้วเท้าไปเหยียบโดนหางอะไรไม่รู้ สากๆมีพู่ที่ปลาย คล้ายๆหางควาย เอามือรูดดูยาวสุดแขน ในสมองเด็กๆบอกทันทีว่ามันคือพญานาค กระโจนขึ้นบกยืนตัวสั่น ถามใครก็ไม่มีใครเหยียบเหมือนเรา ทั้งๆที่เด็กๆเล่นกันเป็นสิบๆคน เก็บคำถามนี้ไว้ในใจ มาจน 31 ปี คิดว่าคงเป็นควายของใครจมน้ำตาย ไม่รู้ว่าเกี่ยวข้องอย่างไร พรุ่งนี้ขายของได้ โอนเงิน ร่วมทำบุญครับ สาธุ

9. อยู่ที่จิต

อยู่ที่จิต เป็นที่รู้จักกันดี

10 สิงหาคม 2013
    อะไรที่ทำให้ทุกท่าน....คิดว่ามีสายใยความผูกพันธ์เกี่ยวข้อง กับ พญานาค ครับท่าน
    อย่าถือโทษ.....กับคำถามเลยนะครับ....อยากรู้คำตอบ...ไม่ได้มีเจตนาอื่น ครับ

แล้วผมมีอะไรเกี่ยวข้อง..กับ..พญานาค..บ้างใหม่ครับ...รบกวนผู้รู้ ช่วยตอบด้วยครับ
    วันอาทิตย์ 14 ก.ย. 2523

เด็กน้อยในแดนธรรม....

10. นวรักษ์^ ^

นวรักษ์^ ^ เป็นที่รู้จักกันดี

ฝันว่ามีโอกาสได้คุยกับท่านปู่ฤษีที่มีสามเนตรและท่านปู่อีกท่านนึงนุงโจงถือไม้เท้า คุยไป ร้องไห้ไปค่ะ คิดถึง แล้วก็จะฝันเห็นพญานาคทั้ง 1,5 เศียรบ่อยๆค่ะ ทุกวันนี้ก็ยังฝันเห็นอยู่ อยากรู้ว้าเกี่ยวข้องกันยังไงค่ะ

11. อยู่ที่จิต

อยู่ที่จิต เป็นที่รู้จักกันดี

10 สิงหาคม 2013
    เมื่อถึงเวลา..ทุกท่านจะรับรู้..ด้วยตัวท่านเอง......
    เกิดมาทำไม.....ทุกอย่างมีเหตุ..จึงได้เกิด....ทุกท่านมีหน้าที่ ที่ได้รับมอบหมาย..เมื่อถึงเวลาจะรับรู้ได้ด้วย..ตนเอง.....

จุดเริ่ม เรามิได้กำหนด.......แต่จุด....ที่จะไปต่อเรากำหนดได้.....เมื่อ ศิล 5 เข้มแข็งและครบถ้วน ประตูแห่งโอกาศ จะเปิดออก....และทุกท่าน...จะได้รับรู้เงื่อนไขที่ได้เกิด...พร้อมๆกับหน้าที่...ที่ต้องทำ...ด้วยตัวท่านเอง....
    เจริญในธรรม...ทุกท่านเถิด........

ข้าม

เด็กน้อยในแดนธรรม....

12. oil-Nudchanat

oil-Nudchanat เป็นที่รู้จักกันดี

มีเรื่องรบกวนถามเหมือนกันค่ะถามในกลุ่มลูกหลานพญานาคน่าจะได้คำตอบบ้าง
    คือว่าเคยฝันมานานแล้วค่ะ แต่มันติดค้างในใจมาจนทุกวันนี้ เรื่องมีอยู่ว่า ดิฉันฝันว่าตัวเองไปยืนอยู่ริมน้ำแห่งหนึ่งมีถ้ำรอบหนองน้ำนั้นทำให้บรรยากาศดูทึบๆ แล้วก็มองเห็นพญานาคลำตัวสีเขียวหงอนสีแดง ว่ายอยู่กลางน้ำสักพักก็กลายร่างเป็นมนุษย์ผู้ชายแต่งตัวใส่เครื่องทรงเหมือนที่เคยเห็นในละครจักรๆวงษ์ๆ รูปร่างสง่างามมาก เดินเข้ามาหาดิฉันแล้วบอกว่ามีเรื่องอยากคุยด้วย เดินมาจูงมือแต่สะดุ้งตื่นก่อน มันเหมือนจริงมากๆเลยน่ะค่ะ ค้างคาในใจมาก เพราะส่วนตัวนับถือครุฑ ฝันตั้งแต่ปีที่แล้วจนกระทั่งเดี๋ยวนี้ยังหาคำตอบให้ตัวเองไม่ได้เลย รู้แค่ว่ามันมีมูลเหตุอะไรสักอย่างแน่ๆแค่ยังไม่เข้าใจเท่านั้นเอง รบกวนช่วยแนะนำทีนะคะสำหรับผู้รู้ ขอบคุณค่ะ

13. J47

J47 เป็นที่รู้จักกันดี

ปู่ทวดกาฬนาคราช บอกให้ผมเข้ามาอนุโมทนาบุญในกระทู้นี้ครับ

14. mypolicexp

mypolicexp เป็นที่รู้จักกันดี

ผมก็นั่งสมาธิเห็นพญานาคเหมือนกัน มีคนเคยบอกว่าผมมาจาก ชั้นปรนิมมิตวสวัตดี ลงมา
    สร้างบุญบารมี เพื่อให้เกิดทันพระศรีอริยเมตไตรย จริงหรือไม่ครับ เกิด 14 พ.ย. 2521 ช่วยดูให้ผมหน่อยครับขอบคุณครับ

15. Aunyadham

Aunyadham ธรรมใด เกิดขึ้นเพราะเหตุใด ย่อมดับที่เหตุนั้นแล

ถึงแม้จะเคยเป็นทั้งครุฑเเละนาค แต่สิ่งหนึ่งที่ไม่เคยเปลี่ยนคือ ยึดมั่นในพระพุทธศาสนาอย่างสุดจิตสุดใจครับ. อีกอย่างชาตินี้ข้าพเจ้าได้บวชแล้ว ถึงแม้จะมีบุญได้บวชแค่ 7 วันก็ตามที

16. ยอดชา

ยอดชา เป็นที่รู้จักกันดี

20 พฤษภาคม 2012
    อยากรู้เหมือนกันครับว่าผมเกี่ยวพันธ์กับพยานาคแบบไหนครับ

นะโมโพธิสัตโต พรหมมะปัญโญ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 4 พฤศจิกายน 2013
  17. โสภาพรรณ

โสภาพรรณ Active Member

18 สิงหาคม 2008
    หลงเข้ามาค่ะ ด้วยความตั้งใจ

สวัสดีทุกๆ ท่าน เหล่าพญานาคทั้งหลายค่ะ
    ขออนุโมทนา กับทุกท่านที่ขยันสร้างมหากุศลค่ะ

18. พระยาเดโชชัยมือศึก

พระยาเดโชชัยมือศึก สินธพอมรินทร์

ไม่ค่อยได้ดูไรมาก ตอนนี้ดูแลครอบครัว และที่สำคัญดูใจตนเป็นหลักๆ สวดมนต์บทจักรพรรดิหลวงตาม้า และก็ทำหน้าที่ นาคราชเฝ้าระวัง อิอิ

19. พระยาเดโชชัยมือศึก

ใครเป็นลูกหลานพญาศรีสัตตนาคราช ก็ต้องสร้างบารมีสายโพธิญาณกันต่อไป อีกไม่นาน หลังจากพ้นภัยพิบัติแห่งชาติ2558 พญาศรีก็จะไปปฏิบัติหน้าที่ เป็นพระพรหม ดูแลกิจการ ทิศพายัพ ไปเน้นเรื่องพาดวงจิตเ้ข้านิพพานและให้คนดีมีโชคลาภ อิอิ

20. InvisibleForce

InvisibleForce เป็นที่รู้จักกันดี

รู้สึกโดดเดี่ยวมาหลายปีมากแล้วครับ .. ขอฝากตัวด้วยคับ

หากมีข้อแนะนำอะไรจักขอบพระคุณมากคับ ^^