สถานที่ฝึกมโนที่ฉะเชิงเทราครับ

ในห้อง 'ประสบการณ์อภิญญา' ตั้งกระทู้โดย watjojoj, 23 มิถุนายน 2012.

1. watjojoj

watjojoj เป็นที่รู้จักกันดี

11 มิถุนายน 2012
    คือตอนนี้ผมได้ย้ายงานมาอยู่นิคมWellgrow พอดีผมเห็นว่าที่ฉะเชิงเทรามีสอน แต่ผมติดต่อไป ไม่สามารถติดต่อได้ เลยอยากทราบว่าพอมีใครแนะนำสถานที่ได้ไหมครับ ขอบคุณครับ

2. Allymcbe222

Allymcbe222 เป็นที่รู้จักกันดี

แอบรอฟังคำตอบด้วยคนครับ
    พอดีมีเพื่อนอยู่ฉะเชิงเทรา
    จะแอบลากแบบเนียนๆ พาเพื่อนไปให้ได้

3. watjojoj

watjojoj เป็นที่รู้จักกันดี

11 มิถุนายน 2012
    ผมพบที่ใกล้เคียงก็นี่หมู่บ้านทรัพย์บุญชัย(ปากน้ำ) เลขที่ 100/571 หมู่ 10 ซอย 35 ต.บางเมือง อ.บางเมือง จ.สมุทรปราการ โทร. 02-703-0023 จะมีวันที่15เดือนหน้าครับ ผมโทรไปถามแล้วครับ
    ผมได้อ่านข้อความที่หลวงพ่อได้ตั้งจิตไว้ว่าหากผู้ใดที่เคยผูกพันกับหลวงพ่อ จะมี4-5นี่แหละครับ จำไม่ได้ว่าอยู่ตรงไหนแล้วครับที่เคยอ่าน อย่างของผม ผมก็ไม่แน่ใจว่าเคยเป็นอะไรกับหลวงพ่อท่านบ้าง แต่พอได้อ่านประวัติของหลวงปู่ปาน ผมบึ่งไปวัดท่าซุงเลย ไปถึงก็อยู่หมุนไปหมุนมาอยู่ คิดๆว่าตรูมาไงวะเนี่ย ปรกติแล้วยากกกกกกที่ใครจะลากเข้าวัด แต่ผมขับรถมาเองเฉย

4. tuk187

tuk187 เป็นที่รู้จักกันดี

5. jintana buranakul

jintana buranakul สมาชิกใหม่

27 มิถุนายน 2012
    สถานที่ฝึกมโนมยิทธิฉะเชิงเทรา

[จากแยกมอเตอร์เวย์ เลี้ยวเข้าถนนบางประกง จนถึงสามแยกไฟแดงเลี้ยวซ้ายเข้าประเวศ ประมาณ ไม่ถูกว่ากี่กิโล น่าจะสัก 4-5 กิโล ถ้าไปจากทางบางประกงโรงเรียนปราสาทวิทยา อยู่ขวามือ ถ้ามาจากทางคลองสวน100 ปี อยู่ทางซ้ายค่ะ ชื่อโรงเรียนปราสาทวิทยา เป็นซอยเล็กน๊ะค๊ะ ต้องขับช้า ฝึกทุกวันพุท เวลา 2 ทุ่มครึ่งค่ะ

6. Bupuk

Bupuk Active Member

18 กุมภาพันธ์ 2008
    มีใครที่ไปฝึกกับอาจารย์สมพงษ์ และบ้านอยู่แถวตำบลบางขวัญไหมคะ พี่อยากรบกวนติดรถไปฝึกด้วยค่ะ พี่ไม่มีรถค่ะเลยไปฝึกเองไม่ได้ (ยินดีช่วยค่าน้ำมันรถจ๊ะ)